Ma-first lady toka awamu ya kwanza mpaka ya nne...nani bora? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ma-first lady toka awamu ya kwanza mpaka ya nne...nani bora?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by only83, Dec 11, 2011.

  1. only83

    only83 JF-Expert Member

    #1
    Dec 11, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,188
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Nchi yetu yaani Tanzania imepitia awamu nne za uongozi,tangu mwalimu Nyerere mpaka Jakaya Kikwete.Je, unaonaje mchango wa wake wa marais kwenye maendelea ya taifa na hasa ukizingatia ile kauli "kwa kila mafanikio au kuanguka kwa mwanaume,nyuma kuna mwanamke" hiki maanisha kuwa hawa ma-first lady wetu wana mchango mkubwa kwa mafanikio au utendaji mbaya wa Rais.

    1964-1985 ------ Mama Maria Nyerere
    1985-1995 ------ Mama Sitti Mwinyi
    1995-2005 ------ Mama Anna Mkapa
    2005-now ------- Mama Salma Kikwete

    Je,yupi ana mchango mzuri hapo?
     
  2. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #2
    Dec 11, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 9,847
    Likes Received: 3,132
    Trophy Points: 280
    kasoro mama maria nyerere waliobakia wote wezi.
     
  3. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #3
    Dec 11, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 29,955
    Likes Received: 5,102
    Trophy Points: 280
    majaribu haya
     
  4. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #4
    Dec 11, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,292
    Likes Received: 315
    Trophy Points: 180
    mtiririko ulivyowataja ndivyo na ubora wao ulivyo.the last the worse!
     
  5. K

    Kwameh JF-Expert Member

    #5
    Dec 11, 2011
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 688
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 80
    Umemsahau Khadija Mwinyi, umemsahau mamaake Ridhiwani, umemsahau mamaake Mbowe, umemsahau mamaake Miraji
     
  6. I

    Imurumunyungu Senior Member

    #6
    Dec 11, 2011
    Joined: Nov 27, 2011
    Messages: 110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ulivyowapanga ndugu yangu na mambo yao ndo hivyo.MAMA NYERERE is the best first lady and salma kikwete is the most very bad one.
     
  7. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #7
    Dec 11, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,717
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Tatizo la huyo wa mwisho anaonekana the worst first lady kwa sababu ya shule yake ndogo.

    Kwangu mimi the best ni mama Maria Nyerere. Anna Mkapa japo alimshauri mzee wizi lakini alimshauri aibe kwa kuuma na kupuliza, mama Sitti du, huyu nasikia aliuza mpaka madawa meupe ya kusaga,

    Huyu wa sasa sijui hata anamshauri nini mshikaji, na nadhani mshikaji anaufuata ushauri wake ndio maana nchi iko hapa ilipo.
     
  8. d

    denim kagaika JF-Expert Member

    #8
    Dec 11, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 228
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nyumba ndogo ndo zilikuwa na ndo zinamchango mkubwa....
     
  9. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #9
    Dec 11, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,043
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 145
    Mkuu huyo mama yake Mbowe ndiyo yupi tena muungwana?
     
  10. j

    jmushi1 JF-Expert Member

    #10
    Dec 11, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,231
    Likes Received: 193
    Trophy Points: 160
    Utakuwa huwatendei haki wake wadogo wa JK, ama sheria inasema mke yupi ndo fest ledi?
     
  11. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #11
    Dec 11, 2011
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 27,801
    Likes Received: 6,611
    Trophy Points: 280
    salma kikwete ni kilaza! kilaza! kilaza x100
     
  12. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #12
    Dec 11, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 3,005
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Wacheni uzushi kuwazulia mama wa wenzenu mambo yasiyokuwa na msingi. Munapata dhambi za bure.
     
  13. M

    Makamuzi JF-Expert Member

    #13
    Dec 11, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 133
    Mkuu huwa nackia Mbowe ni mtoto wa Nyerere,hivi ina ukwel?
     
  14. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #14
    Dec 11, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,950
    Likes Received: 366
    Trophy Points: 180
    Huyo wa kwanza hajawahi kutoka out na Mzee. Anaweza kuwa bora kwa kulea watoto.
     
  15. Nyanya mbichi

    Nyanya mbichi JF-Expert Member

    #15
    Dec 11, 2011
    Joined: Nov 10, 2011
    Messages: 2,435
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    Cha msingi ni shule au mchango wao kwa taifa?
     
  16. only83

    only83 JF-Expert Member

    #16
    Dec 11, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,188
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Mchango zaidi..japo shule inaweza ikawa muhimu,lakini tuangalie positive significance kwa taifa....
     
Loading...