Luxury Cars stolen from UK: SFO in action


Quemu

Quemu

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2007
Messages
986
Likes
70
Points
145
Quemu

Quemu

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2007
986 70 145
Huyu jamaa kweli kichwa ngumu. Yaani huko Dallas aliharibu sana mwanzoni mwa miaka ya 2000, mpaka wakamfunga. Walipom-deport akakimbilia U.k. Huku nako ndio hivyo....Duh gademu!!!

Police smash alleged luxury car theft ring
Mar 17 2008

By Jeanette Oldham


POLICE have smashed a suspected £1.5 million car-ringing scam which involved the theft of luxury vehicles from leafy Midland areas.

Detectives uncovered the huge fraud, which echoes the hit Hollywood movie Gone In 60 Seconds. One suspect, Mponjoli Malakasuka, was arrested last year after traffic cops ran a routine check on his Mercedes and found it had been reported stolen.

He lives in a £250,000 home, in Aster Way, Walsall, and tied the knot in an elaborate beach wedding in Florida in 2002.

After his arrest Mr Malakasuka, 35, was quizzed about being involved in the theft and exportation of dozens of stolen vehicles, including BMWs, Range Rovers and Aston Martins.

He has now been charged with conspiracy to steal and is due to appear at Wolver-hampton Crown Court on April 23.

Leading Midland business figures are believed to be among the victims of the gang, whose alleged crime spree ran from November 2005 to October 2007.

Cars were stolen from rural and wealthy Midland areas and then exported in sealed shipping containers to Tanzania and Kenya.

The gang is said to have employed the services of unsuspecting freight forwarders, who made arrangements with various shipping companies to export the cars.

A police source said: "Mr Malakasuka was arrested in an apparently stolen Mercedes after officers ran a PNC check on the car.

"His home was then raided and various items were recovered."

Mr Malakasuka, a Tanzanian national, is believed to have come to the UK via the US in 2004. Until his arrest, he worked for a Midland car parts company, earning between £17,000 and £20,000-a-year.

There was no answer at his four-bedroomed detached home on Friday, where a 'for sale' sign has been up for several weeks. There were no cars on the drive.

A neighbour shown a picture of Mr Malakasuka said he recognised him as the man who had lived nearby for about two years.

The theft of prestige cars is a lucrative international business.

A London-based gang arrested in 2006 was found to have been stealing 120 prestige cars a month, mostly Mercedes. They would strip them down to spare parts, pack them into containers and despatch them to Nigeria. One policeman compared their methods to "an industrial production line".

Repatriation agencies, who collect rewards for stolen cars, brought about 1,000 vehicles back to Britain in 2006.

They employ spotters in places such as Cyprus, Dubai and Spain, looking for suspicious UK-registered cars.

In recent years, overall car theft has declined in Britain. Of 180,000 vehicles stolen in 2006, 48 per cent were later recovered. The rest were scrapped for spare parts, given a false identity, or shipped abroad.
 
M

Mbalamwezi

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2007
Messages
801
Likes
39
Points
45
M

Mbalamwezi

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2007
801 39 45
Mh, hii kaazi kweli kweli. Dogo alikuwa anasifika sana bongo kwa kupeleka magari miaka ya nyuma, ooh anakumbuka ku invest home, kumbe yuko kwenye car theft syndicate? Duh noma.
 
M

mtambo

Senior Member
Joined
Jan 14, 2008
Messages
112
Likes
0
Points
0
M

mtambo

Senior Member
Joined Jan 14, 2008
112 0 0
Huyu jamaa kweli kichwa ngumu. Yaani huko Dallas aliharibu sana mwanzoni mwa miaka ya 2000, mpaka wakamfunga. Walipom-deport akakimbilia U.k. Huku nako ndio hivyo....Duh gademu!!!
Maisha ni vita vya kwenda mbele. Hongera Malakasuka

Wazungu waliiba sana mali zetu kipindi cha zamani na sasa ni zamu yetu kuiba na kurudisha mali zetu Africa.
 
Richard

Richard

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2006
Messages
9,737
Likes
6,437
Points
280
Richard

Richard

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2006
9,737 6,437 280
Wazungu waliiba sana mali zetu kipindi cha zamani na sasa ni zamu yetu kuiba na kurudisha mali zetu Africa.

Mhhh usijidinganye ndugu yangu, sasa hivi ukinyanyua mguu ukitoa wataalam wanapakanyaga hapo hapo ulipoacha alama ya mguu.

Polisi wa Uingereza ni namba moja kwa uchunguzi na wanaweza kukupa hata miaka nawe ukajisahau.
 
BiMkubwa

BiMkubwa

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2007
Messages
530
Likes
13
Points
35
BiMkubwa

BiMkubwa

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2007
530 13 35
Maisha ni vita vya kwenda mbele. Hongera Malakasuka

Wazungu waliiba sana mali zetu kipindi cha zamani na sasa ni zamu yetu kuiba na kurudisha mali zetu Africa.

Are you for real?
 
T

TechMaro

Senior Member
Joined
Feb 8, 2008
Messages
102
Likes
0
Points
33
T

TechMaro

Senior Member
Joined Feb 8, 2008
102 0 33
Duh Mtambo acha hizo....
Huyo ni mwizi wa kawaida tu, hakuna kurudisha mali nyumbani...
Kwanza angalia eti anaishi kwenye jumba la pounds 250,000. Hizo ni tamaa, and tanzania hatuwahitaji watu wa sampuli hiyo...
 
W

Wandimazz

Member
Joined
Mar 28, 2008
Messages
84
Likes
25
Points
25
W

Wandimazz

Member
Joined Mar 28, 2008
84 25 25
leave the guy alone he is tryin to make his leavin kama mafisadi wa huko tz
 
Moshe Dayan

Moshe Dayan

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2008
Messages
812
Likes
91
Points
45
Moshe Dayan

Moshe Dayan

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2008
812 91 45
tamaa tu, alishakamatwa hakukoma!! he shuold have gone to work at his father's construction company mbeya huko
 
K

Katibu Tarafa

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2007
Messages
980
Likes
33
Points
145
K

Katibu Tarafa

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2007
980 33 145
Kwanza angalia eti anaishi kwenye jumba la pounds 250,000. Hizo ni tamaa, and tanzania hatuwahitaji watu wa sampuli hiyo...
msikaji hiyo ni nyumba ya kawaida tu,usitishike na bei,kwanza halipi cash,analipa kidogo kidogo kila mwezi kati ya pound 200 mpaka 400,tena inategemea na muda wa mkopo
 
Kana-Ka-Nsungu

Kana-Ka-Nsungu

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
2,260
Likes
81
Points
135
Kana-Ka-Nsungu

Kana-Ka-Nsungu

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2007
2,260 81 135
I do not condone wizi wa aina yoyote lakini Im standing up right now with my hat off for this guy, simjui lakini he must have some brain and a tough heart,he deserve some credit.
 
Quemu

Quemu

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2007
Messages
986
Likes
70
Points
145
Quemu

Quemu

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2007
986 70 145
I do not condone wizi wa aina yoyote lakini Im standing up right now with my hat off for this guy, simjui lakini he must have some brain and a tough heart,he deserve some credit.
KKN:

Kama wizi ni fit kwenye professional job categories, basi huyu jamaa ni ndio prefessional yake kisawasawa.

Mponjoli alikuwa na vurugu sana kule Dallas. Yaani dili zote unazozijua wabongo wanacheza hapa U.S., yeye kazicheza na zaidi. Kuanzia dili za tax returns, credit cards, mpaka SSN za wafu. Alikuwa mtaalam wa short-cut mpaka akapachikwa hadhi ya u-dr. Ni mjanja kwelikweli....well, in a negative way.

Walim-deport marekani baada ya kukamatwa bank. Alikwenda upfront kwa teller ku-withdraw over $100,000 kwa kutumia ID feki (story za mitaani zinasema hivyo).

Naona baada ya kutua bongo, akakimbila U.K. Nako hakuchukua muda kuendeleza fani.

No doubt, the guy is a professional thief
 
M

Masikini Jeuri

Member
Joined
Jan 13, 2008
Messages
37
Likes
0
Points
0
M

Masikini Jeuri

Member
Joined Jan 13, 2008
37 0 0
Na UK wakimdeport where is the next stop......Australia may be 4 some more deals?????? Kachezea sana watoto wa watu birmingham huyu na mapesa yake ya wizi.
 
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2006
Messages
4,818
Likes
61
Points
145
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined May 4, 2006
4,818 61 145
Duh Mtambo acha hizo....
Huyo ni mwizi wa kawaida tu, hakuna kurudisha mali nyumbani...
Kwanza angalia eti anaishi kwenye jumba la pounds 250,000. Hizo ni tamaa, and tanzania hatuwahitaji watu wa sampuli hiyo...
Mkuu TechMaro,

Nyumba ya pounds 250,000 UK ni nyumba ya kawaida sana. Nimeshangaa hata mwandishi wa habari kaweka habari za nyumba kama issue.

Nafikiri kwasasa nyumba ya wastani, ambayo ni vyumba vitatu inagharimu
pounds karibu 200,000.

Nyumba ya pounds 250,000 sio ya kifahari kabisa. Labda kama alinunua cash
lakini kama ni mortgage hiyo nyumba angeweza kununua hata kwa kazi yake iliyotajwa hapo ya kuuza vifaa vya magari.

Watanzania sasa tunawakimbilia Wanigeria kwa madudu kuanzia wizi wa magari, unga mpaka wizi wa credit cards. Wacha wengine tuendelee kuhangaika na mabox
angalau ni pesa ambayo tunajua haiwezi kutuletea matatizo huko mbeleni.
 
T

Triple M

New Member
Joined
Mar 31, 2008
Messages
2
Likes
0
Points
0
T

Triple M

New Member
Joined Mar 31, 2008
2 0 0
Huyu jamaa kweli kichwa ngumu. Yaani huko Dallas aliharibu sana mwanzoni mwa miaka ya 2000, mpaka wakamfunga. Walipom-deport akakimbilia U.k. Huku nako ndio hivyo....Duh gademu!!!
Ajali Kazini ....ujafa ujaumbika
 
Safari

Safari

Member
Joined
Dec 14, 2007
Messages
84
Likes
1
Points
15
Safari

Safari

Member
Joined Dec 14, 2007
84 1 15
The guy was LIVING LARGE! Sasa wale walionunua magari ya moto ndo matumbo joto.. Maana jamaa hawakawii kuanza kuyasaka magari yao!
 
M

mtalii

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2006
Messages
286
Likes
0
Points
0
M

mtalii

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2006
286 0 0
Mwenyekiti wa chama cha upinzani nae anafanya wizi huu. ni suala la muda tu.
 

Forum statistics

Threads 1,235,884
Members 474,808
Posts 29,239,483