Luku iNAIBIWA Hivi


BABA JUICE

BABA JUICE

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2010
Messages
427
Likes
3
Points
35
BABA JUICE

BABA JUICE

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2010
427 3 35
Hapa nipo njia panda,jana nilienda kununua umeme wa elfu ishirini mlimani city,nikapata unity 105.1. VAT 18%, EWURA 1%, REA 3% julma 3,606.56(kodi)...leo nimenunua katika sheli ya BIG BON hapa mwenge umeme wa shilingi elfu ishirini na tano nikapata unity 131.4 VAT 18%, EWURA 1%, REA 3% julma 4,508.20(kodi), wataalamu waliosoma hesabu percentage zipo pale pale lakini kodi inaongezeka naomba ufafanuzi kama ww ni mjuzi wa mambo haya.....huu unaweza ukawa ndio wizi wa kitabu tusipofuatilia.
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
14,908
Likes
4,388
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
14,908 4,388 280
Mlimani city kila kitu juu unalipia na parking pia!
 
Insurgent

Insurgent

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2007
Messages
469
Likes
3
Points
0
Insurgent

Insurgent

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2007
469 3 0
Zote mbili, ya kwanza na ya pili wamekata VAT tu. Inaelekea ulinunua ndani ya mwezi ule ule.
Cha kushangaza sehemu zote mbili wameweka VAT kama 18.0328% badala 18%.
Iliyozidi ni 0.0328%.
Kuna mwenye wazo hiyo ni ya nini? Au ndio faida ya muuzaji?
 
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2009
Messages
3,561
Likes
92
Points
145
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2009
3,561 92 145
kwani faida ya muzaji unakatwa kwenye unit zako jmani si wanalipwa na tanesko
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,030
Likes
17,918
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,030 17,918 280
20,0000 / 25,000 the ratio is 4/5

3,606.56 /4,508.20 ratio ni 4/5

They are right on the money, down to the cent. Kodi imebadilika kwa kiwango kile kile cha pesa ulichotumia, maana yake, kiwango cha kodi kwa asilimia kipo pale pale.

Ukitumia hela zaidi, ingawa kiwango cha kodi kwa asilimia kipo pale pale, utachajiwa kodi zaidi kulinganisha na ukitumia pesa kidogo.
 
M

Matarese

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2009
Messages
521
Likes
13
Points
35
M

Matarese

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2009
521 13 35
Hapa nipo njia panda,jana nilienda kununua umeme wa elfu ishirini mlimani city,nikapata unity 105.1. VAT 18%, EWURA 1%, REA 3% julma 3,606.56(kodi)...leo nimenunua katika sheli ya BIG BON hapa mwenge umeme wa shilingi elfu ishirini na tano nikapata unity 131.4 VAT 18%, EWURA 1%, REA 3% julma 4,508.20(kodi), wataalamu waliosoma hesabu percentage zipo pale pale lakini kodi inaongezeka naomba ufafanuzi kama ww ni mjuzi wa mambo haya.....huu unaweza ukawa ndio wizi wa kitabu tusipofuatilia.
Baba Juice nawe mara ya kwanza umetumia 20,000 mara ya pili 25,000 hivyo kodi laziam iongezeke! tena wamekuhurumia EWURA NA REA hawachukua kitu, btw REA ndio watu gani?
 
K

Korosho

Senior Member
Joined
Nov 30, 2007
Messages
132
Likes
6
Points
35
K

Korosho

Senior Member
Joined Nov 30, 2007
132 6 35
Hakuna wizi wowote hapo.

20000/1.22 = 16,393 ndio gharama halisi ya umeme ulionunua. Tofauti 20,000-16393 = 3606.56 ni kodi.

25000/1.22 = 20491.80. Tofauti (difference) i.e. 25000 - 20491.80 = 4508.20 ni kodi (VAT 18%, EWURA 1% ,REA 1%)
 
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined
Feb 12, 2007
Messages
11,649
Likes
133
Points
160
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined Feb 12, 2007
11,649 133 160
Hakuna wizi wowote hapo.

20000/1.22 = 16,393 ndio gharama halisi ya umeme ulionunua. Tofauti 20,000-16393 = 3606.56 ni kodi.

25000/1.22 = 20491.80. Tofauti (difference) i.e. 25000 - 20491.80 = 4508.20 ni kodi (VAT 18%, EWURA 1% ,REA 1%)
Mkuu hii EWURA na REA ndio kitu gani?
 
Mtumpole

Mtumpole

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2010
Messages
1,510
Likes
141
Points
160
Mtumpole

Mtumpole

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2010
1,510 141 160
Hapa nipo njia panda,jana nilienda kununua umeme wa elfu ishirini mlimani city,nikapata unity 105.1. VAT 18%, EWURA 1%, REA 3% julma 3,606.56(kodi)...leo nimenunua katika sheli ya BIG BON hapa mwenge umeme wa shilingi elfu ishirini na tano nikapata unity 131.4 VAT 18%, EWURA 1%, REA 3% julma 4,508.20(kodi), wataalamu waliosoma hesabu percentage zipo pale pale lakini kodi inaongezeka naomba ufafanuzi kama ww ni mjuzi wa mambo haya.....huu unaweza ukawa ndio wizi wa kitabu tusipofuatilia.
Ebu ziweke izo karatasi zote mbili ulizonunulia huo umeme wa LUKU hapa jf tuweze kuona mtiririko wake la cvyo tutashindwa kuchangia thread yako.
 
kipipili

kipipili

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2009
Messages
1,527
Likes
34
Points
145
kipipili

kipipili

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2009
1,527 34 145
Ebu ziweke izo karatasi zote mbili ulizonunulia huo umeme wa LUKU hapa jf tuweze kuona mtiririko wake la cvyo tutashindwa kuchangia thread yako.
mtiririko gani tena wakati ameshatoa kila kitu, hakuna wizi hapo kodi imeongezeka kutokana kuongezeka kwa fedha aliyotoa. 25000 itakatwa kodi kubbwa kuliko 20000.
 
K

Korosho

Senior Member
Joined
Nov 30, 2007
Messages
132
Likes
6
Points
35
K

Korosho

Senior Member
Joined Nov 30, 2007
132 6 35
Mkuu hii EWURA na REA ndio kitu gani?
EWURA ni mamlaka iliyowekwa kisheria kushughulikia mambo yote ya nishati na maji kama ilivyo TCRA ambayo inasimamia mawasiliano au SUMATRA inayosimamia shughuli zote za usafiri.

Sasa, according to Ministry of Energy & Natural Resources, REA is

" The Rural Energy Agency (REA) was established by the Act of Parliament No.8 of 2005 as an
autonomous institution to administer the Rural Energy Fund (REF). REA is governed by the Rural
Energy Board (REB). The main function of REA is to promote investment in modern energy services by
working with key partners and collaborators from the private sector, NGOs, CBOs, and Government
agencies to mobilize resources in order to achieve its objectives.".

http://www.rea.go.tz/LinkClick.aspx?fileticket=fvs3xjo68ts=&tabid=144&mid=554

Katika maisha ya kila siku sijasikia hawa REA wanafanya nini. Hivyo hiyo 3% ya mauzo yote ya LUKU/nishati, ambazo ni hela nyingi sana, hatusikii miradi yoyote ambayo REA imefanya au inataka kufanya. Tofauti na VETA ambayo kwa miaka mingi ilikuwa inapata fedha kutokana na makato kwa waajiri.

Hawa REA need to come out and explain where they take our money into....
 

Forum statistics

Threads 1,235,524
Members 474,641
Posts 29,225,683