Lugha ya Kisafwa...!!


J

johnmoney

Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
50
Likes
0
Points
0
Age
37
J

johnmoney

Member
Joined Nov 2, 2010
50 0 0
Mwagona !!
hii Lugha asili yake wapi? ni kbantu kweli?
Tofauti kati ya kuoga na kunawa ni nini?
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,234
Likes
309
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,234 309 180
Mwagona !!
hii Lugha asili yake wapi? ni kbantu kweli?
Tofauti kati ya kuoga na kunawa ni nini?
kisafwa ni kibantu pure. This is the information from ethinologue of Languages of the world

Safwa

A language of Tanzania

Population
158,000 (1987).
Region
Mbeya region, Mbeya Urban, Mbeya Rural, Chunya, and Mbozi districts, Mbeya and Poroto mountain ranges.
Alternate names
Cisafwa, Ishisafwa, Kisafwa
Dialects
Guruka, Mbwila, Poroto, Songwe.
Classification
Bantu origin from Niger-Congo, Atlantic-Congo, Volta-Congo, Benue-Congo, Bantoid, Southern, Narrow Bantu, Central, M, Nyika-Safwa
Language use
Vigorous. Home. All ages. Also use some Swahili
Language development
Grammar.
Comments
Agriculturalists: maize, rice, sunflowers, cassava, wheat, and peas. Cash crops include cotton, potatoes, and coffee; animal husbandry: goats, sheep, and cows. Traditional religion, Christianity.

NOTE:
baadhi ya makabila ya kibantu kunawa na kuoga yanatumia neno moja.

eg wafipa: kunawa na kuoga wanasema- kufulala lakini lazima utofautishe. ukiishia kusema amekwenda kufulala - amekwenda kuoga. na ukisema amekwenda kufulala mikono,miguu, uso etc - amekwenda kuosha/kunawa miguu, uso, mikono etc
 
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2010
Messages
3,695
Likes
360
Points
180
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined May 27, 2010
3,695 360 180
Mwagona !!
hii Lugha asili yake wapi? ni kbantu kweli?
Tofauti kati ya kuoga na kunawa ni nini?
Mugonile ndama.

Mimi ni Msafwa na ni Mbantu.

Baadhi ya maneno yanayotamkwa karibu sawa na hivyo kuyatambulisha makabila ya kibantu ni pamoja na:
Ng'ombe
Mtu
Kichwa
na kadhalika
 
StaffordKibona

StaffordKibona

JF-Expert Member
Joined
Apr 21, 2008
Messages
671
Likes
8
Points
0
StaffordKibona

StaffordKibona

JF-Expert Member
Joined Apr 21, 2008
671 8 0
Mwagona !!
hii Lugha asili yake wapi? ni kbantu kweli?
Tofauti kati ya kuoga na kunawa ni nini?
Hata Wandali wa Ileje wanatumia Mwagona kusalimia
 
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2010
Messages
3,695
Likes
360
Points
180
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined May 27, 2010
3,695 360 180
kisafwa ni kibantu pure. This is the information from ethinologue of Languages of the world

Safwa

A language of Tanzania

Population
158,000 (1987).
Region
Mbeya region, Mbeya Urban, Mbeya Rural, Chunya, and Mbozi districts, Mbeya and Poroto mountain ranges.
Alternate names
Cisafwa, Ishisafwa, Kisafwa
Dialects
Guruka, Mbwila, Poroto, Songwe.
Classification
Bantu origin from Niger-Congo, Atlantic-Congo, Volta-Congo, Benue-Congo, Bantoid, Southern, Narrow Bantu, Central, M, Nyika-Safwa
Language use
Vigorous. Home. All ages. Also use some Swahili
Language development
Grammar.
Comments
Agriculturalists: maize, rice, sunflowers, cassava, wheat, and peas. Cash crops include cotton, potatoes, and coffee; animal husbandry: goats, sheep, and cows. Traditional religion, Christianity.

Ngoma yao - Impeta
 
J

johnmoney

Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
50
Likes
0
Points
0
Age
37
J

johnmoney

Member
Joined Nov 2, 2010
50 0 0
Ahsante sana kwa majibu woote, pmwasyoke endaga sana mwadada ani nili whilambo (ILAMBO) Wana Jamii welcome Uporoto, ijombe(hatwelo), iwalanje ....
Utingo wewe ni msafwa nini au anakiskia skia tu...!!upo juu
 
Henge

Henge

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
6,866
Likes
154
Points
160
Henge

Henge

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
6,866 154 160
ahsante sana kwa majibu woote, pmwasyoke endaga sana mwadada ani nili whilambo (ilambo) wana jamii welcome uporoto, ijombe(hatwelo), iwalanje ....
Utingo wewe ni msafwa nini au anakiskia skia tu...!!upo juu
mbona unanichanganya wewe ni wailambo au wa uporoto,ijombe,iwalanje???? Unanichanganya bwana!
 
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,230
Likes
7,043
Points
280
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,230 7,043 280
Wanasema ''sisi hatufili....tunalima tu viasi...wanafilaga huko Dalisalama''
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,234
Likes
309
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,234 309 180
Ahsante sana kwa majibu woote, pmwasyoke endaga sana mwadada ani nili whilambo (ILAMBO) Wana Jamii welcome Uporoto, ijombe(hatwelo), iwalanje ....
Utingo wewe ni msafwa nini au anakiskia skia tu...!!upo juu
hapana mkuu mimi si msafwa, pamoja na wenzangu tunajishughulisha na kazi ya kuendeleza lugha za asili kwa kuanzisha na kuendeleza tahajia, utafiti wa isimu na kuandika vitabu ili kutunza kumbukumbu kwa vizazi vijavyo.
 
J

Jibaba Bonge

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2008
Messages
1,227
Likes
141
Points
160
J

Jibaba Bonge

JF-Expert Member
Joined May 6, 2008
1,227 141 160
Ahsante sana kwa majibu woote, pmwasyoke endaga sana mwadada ani nili whilambo (ILAMBO) Wana Jamii welcome Uporoto, ijombe(hatwelo), iwalanje ....
Utingo wewe ni msafwa nini au anakiskia skia tu...!!upo juu
Amatawa aganji bwana! Eshiwe itawa lyaho ilyo lyi shisafwa kweli? Anne ifuma hwiduda. w'ili lyambuzi?
 
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2010
Messages
3,695
Likes
360
Points
180
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined May 27, 2010
3,695 360 180
Wanasema ''sisi hatufili....tunalima tu viasi...wanafilaga huko Dalisalama''
Ni kweli viazi ni zao letu kubwa. Lakini hicho cha blue ni kiswahili kilichoathiriwa na kinyakyusa - wali sio kisafwa.
 
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2010
Messages
3,695
Likes
360
Points
180
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined May 27, 2010
3,695 360 180
Ahsante sana kwa majibu woote, pmwasyoke endaga sana mwadada ani nili whilambo (ILAMBO) Wana Jamii welcome Uporoto, ijombe(hatwelo), iwalanje ....
Utingo wewe ni msafwa nini au anakiskia skia tu...!!upo juu
Ani impapilwe whilambo. Nitakupm tufahamiane vema zaidi.
 
Tusker Bariiiidi

Tusker Bariiiidi

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2007
Messages
5,157
Likes
601
Points
280
Tusker Bariiiidi

Tusker Bariiiidi

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2007
5,157 601 280
Mnyakusa"Huku Mbeya tulima fiasi lakini hatufiiiili!" vipi Dar? Wanafiila sana! Tanga? Wanafiila saaaana! Zanzibar je? Yaaani huko ndio wafiila mno! Lol!
 
J

johnmoney

Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
50
Likes
0
Points
0
Age
37
J

johnmoney

Member
Joined Nov 2, 2010
50 0 0
Ilambo nimeenda tu kufanya vibiashara ati humwetu pala waiga Galijembe hula humaamini? @pmwasyoke upamenye fwene mwadada?
ani nili mvuli wa mwaifweya...!!
 
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2010
Messages
3,695
Likes
360
Points
180
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined May 27, 2010
3,695 360 180
Ilambo nimeenda tu kufanya vibiashara ati humwetu pala waiga Galijembe hula humaamini? @pmwasyoke upamenye fwene mwadada?
ani nili mvuli wa mwaifweya...!!
Galijembe, Isyonje! Huko mwezi wa sita na wa saba hakufai kwa baridi.
 
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
346
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 346 180
Naswiga tee sanyunu, mwii, yanji hinza tenyi, mwinanu bhana mwimwi!
 

Forum statistics

Threads 1,237,184
Members 475,465
Posts 29,280,589