Lubuva Mwenyekiti mpya Tume ya Uchaguzi! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lubuva Mwenyekiti mpya Tume ya Uchaguzi!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Halisi, Dec 22, 2011.

  1. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #1
    Dec 22, 2011
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 145
    UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
    DIRECTORATE OF PRESIDENTIAL COMMUNICATIONS

    Telephone: 255-22-2114512, 2116539
    E-mail: press@ikulu.go.tz
    Website: www.mawasilianoikulu.go.tz
    Fax: 255-22-2113425



    PRESIDENTÂ’S OFFICE,
    THE STATE HOUSE,
    P.O. BOX 9120,
    DAR ES SALAAM.
    Tanzania.

    TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

    Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete amemteua Mheshimiwa Jaji (Mstaafu) Damian Lubuva kuwa Mwenyekiti wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC).

    Aidha, Rais Kikwete amemteua Mheshimiwa Jaji (Mstaafu) Hamid Mahmoud Hamid kuwa Makamu Mwenyekiti wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi na Bwana Julius Benedicto Mallaba kuwa Mkurugenzi wa Uchaguzi.

    Taarifa iliyotolewa leo, Alhamisi, Desemba 22, 2011 na Katibu Mkuu Kiongozi, Bwana Phillemon L Luhanjo mjini Dar es Salaam imesema kuwa uteuzi huo umeanza tokea Jumatatu, Desemba 19, mwaka huu, 2011.

    Kabla ya uteuzi wake, Mheshimiwa Lubuva alikuwa Jaji katika Mahakama ya Rufani Tanzania na baada ya kustaafu aliteuliwa kuwa Mwenyekiti wa Baraza la Maadili ya Viongozi.

    Mheshimiwa Lubuva anachukua nafasi iliyoachwa wazi na Mheshimiwa Jaji Lewis Makame ambaye mkataba wake wa utumishi wa umma ulifikia mwisho Julai, mwaka huu, 2011.

    Naye Mheshimiwa Hamid alikuwa Jaji wa Mahakama Kuu ya Zanzibar kabla ya kustaafu kwake na anachukua nafasi iliyokuwa inashikiliwa na Mhe Jaji Omari O. Makungu. Mheshimiwa Jaji Makungu aliteuliwa na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar kuwa Mwanasheria Mkuu wa Serikali na baadaye akateuliwa kuwa Jaji Mkuu.

    Naye Bw. Mallaba, kabla ya uteuzi wake, alikuwa Mkurugenzi wa Sehemu ya Mikataba (Contracts and Treaties) katika Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali. **Bw. Mallaba anajaza nafasi iliyoachwa wazi na Bwana Rajabu Kiravu ambaye amemaliza mkataba wake wa utumishi Septemba, mwaka huu, 2011.

    Imetolewa na:

    Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais,
    Ikulu,
    DAR ES SALAAM.

    22 Desemba, 2011
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Dec 22, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,235
    Likes Received: 275
    Trophy Points: 180
    Hongera Jaji(Mst) Lubuva!
    Nafasi hii ni changamoto kubwa sana kwa miaka hii, na unahitaji kuchezea kwenye fair playground, vinginevyo utakuwa KIMUNYA wa Kenya!
     
  3. payuka

    payuka JF-Expert Member

    #3
    Dec 22, 2011
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 832
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Sarakasi kuelekea katiba mpya zimeshaanza!
     
  4. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #4
    Dec 22, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 31,069
    Likes Received: 5,194
    Trophy Points: 280
    Sijui ina maana gani kwa kweli - ni kwa ajili ya mchakato wa Katiba Mpya au ni kupokezekana kwa sababu ya kupokezana. Sina sababu ya kumpongeza bali namtakia pole kwa kuingia kwenye ukuti ukuti wa CCM. Zamu yake tu "kuingia upepo". Akitenda haki atapongezwa so far. Nasema karibu.
     
  5. Selous

    Selous JF-Expert Member

    #5
    Dec 22, 2011
    Joined: Jan 13, 2008
    Messages: 1,320
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Uadilifu wao ndo hoja yangu? Hongereni kupata nafasi.
     
  6. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #6
    Dec 22, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 20,059
    Likes Received: 883
    Trophy Points: 280
    hakuna jipya yote haya majizi tu bana ...yaani hapo yatakuwa busy kusoma excell jinsi ya kumanipulate matokeo ...aaaagh
     
  7. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #7
    Dec 22, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,043
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 145
    Huyu Lubuva aliwahi kuwa waziri wa sheria na mwanasheria mkuu kama sijakosea.Wacha tusubiri kama watakuja na jipya.
     
  8. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #8
    Dec 22, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Dereva mpya, ki-fodi cha zamani bado kuna matumaini yoyote ya mwendo na safari salama hapo 2015 tofauti na yale yale ya Makame?

    Wannchi wala hatukuomba kitu chochote jirani na Dereva Mpya isipokua 'Gari Jipya' chaguo la wananchi wenyewe bila kuzongwa na mtu.

    Ukishangaa ya Makame utaona ya Kivuitu uchaguzi ujao.
     
  9. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #9
    Dec 22, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,748
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    Ni wale wale... Hakuna jipya hapo.
     
  10. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #10
    Dec 22, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,743
    Likes Received: 832
    Trophy Points: 280
    hii ni nini tena,kwani huyu mwenyekiti wa ccm bado anaendelea kuchagua wana ccm wenzake kwenye tume ya uchaguzi?mbona sielewi hii jamani?????
     
  11. FairPlayer

    FairPlayer JF-Expert Member

    #11
    Dec 22, 2011
    Joined: Feb 27, 2006
    Messages: 4,166
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Hivi mimi Fairplayer siiwezi hiyo kazi au lazima hizo kazi wapewe WASTAAFU!

    Mimi nina miaka 45, ukinipa kazi hiyo mwenye miaka 40 anasogea kwangu na mwenye miaka 36 anasogea kwenye kazi ya mwenye miaka 40 na mwenye miaka 30 anasogelea kazi ya aliepanda ..inaenda mpaka FRESH GRADUATE naye anapata kazi.

    Au mie naona vibaya wananchi?
     
  12. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #12
    Dec 22, 2011
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 2,306
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Kwa kweli mh. Rais hatumii busara hata kidogo kwenye hizi teuzi zake, mtu ambaye alikuwa na jukumu la kuhakikisha viongozi wa umma wanakuwa na maadili, licha ya kuonyesha kushindwa kwa 100% leo hii anateuliwa kuwa mwenyekiti wa tume ya uchaguzi, au ndio malipo ya kuwalinda viongozi wezi wa mali za umma.
     
  13. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #13
    Dec 22, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,161
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Umefika wakati kazi zote ziwe zinatangazwa na watu wawajibike kuomba.

    Tunajuaje kuwa Huyo aliyeomba ni bora kuliko watanzania wingine.
     
  14. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #14
    Dec 22, 2011
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 28,949
    Likes Received: 4,022
    Trophy Points: 280
    Lubuva alizimia wakati ue Rais Mwinyi alipowaambia mawaziri wote wajiuzulu....Any way nafasi hizi zimekuwa wazi kwa muda sasa na ninadhai Mh amenusa chaguzi ndogo za Arumeru Mashariki , Kigoma Kusini na ..........(Maswa!!!???)
     
  15. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #15
    Dec 22, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,855
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Kateuliwa na mh rais,hata siku moja hataacha kuwa mtii kwake kwa lolote hata lenye maslahi kwa umma maadamu linakinzana na maslahi ya aliyemteua. wiski mpya kwa glass ya zamani
     
  16. K

    Kicheruka JF-Expert Member

    #16
    Dec 22, 2011
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 792
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Sitoi hongera kwa kuteuliwa, Nawapo pole kwa kuteuliwa kupambana na changamoto za kutoa haki kwa washindi halali au kuwachakachua, na mkichakachua 2015 dhambi ya damu isiyo na hatia itakuuwa juu yenu
     
  17. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #17
    Dec 22, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,043
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 145
    Wawi je??????
     
  18. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #18
    Dec 22, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Yule wa Zamani kafukuzwa kwa sababu Chama Cha Makahaba kilipoteza viti vingi vya Ubunge na udiwani kama sio Usalama wa taifa kuwasaidia NEC kuhesabu kura hata Kikwete asingekuwa magogoni.
     
  19. bakuza

    bakuza JF-Expert Member

    #19
    Dec 22, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 487
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Ujinga uleule unaendelea"Divai mpya ktk viliba vya zamani" ila hongereni kwa kupata ulaji.
     
  20. kikahe

    kikahe JF-Expert Member

    #20
    Dec 22, 2011
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 1,272
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kwakweli mwenye nacho anaendelea kuongezewa! Ila sioni kama kuna tofauti
     
Loading...