Lowassa Ataka Majina Ya Wadaiwa Sugu


Mlalahoi

Mlalahoi

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2006
Messages
2,105
Likes
463
Points
180
Mlalahoi

Mlalahoi

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2006
2,105 463 180
Nileteeni majina ya wadaiwa sugu wa maji- Lowassa

15 Sep 2006
By Beatrice Bandawe, Kigoma

Waziri Mkuu, Bw. Edward Lowassa, ameziagiza Mamlaka za maji nchini, kumpelekea orodha ya wadaiwa wote sugu wa maji ifikapo mwisho wa mwezi huu, ili aweze kuwashughulikia na kuhakikisha wanalipa bili zao.

Alitoa agizo hilo jana wakati akifungua Mkutano Mkuu wa Mamlaka za Majisafi na Majitaka Mijini, unaofanyika mjini hapa.

Alizitaka Mamlaka kuhakikisha wateja binafsi na taasisi mbalimbali, hususan taasisi za serikali ambazo zinadaiwa malimbikizo ya madeni ya ankara za maji zinalipa kwa wakati.

“Nileteeni orodha ya watu wote wanaodaiwa, mwisho wa mwezi huu nipatiwe, nitahakikisha madeni yote yanalipwa,” alisisitiza Waziri Mkuu.

Alisema kila Mamlaka iorodheshe Wizara, Idara, Mikoa na Taasisi zote za Serikali zenye madeni sugu ya huduma za maji ili kila Ofisa Mhasibu aweze kuwajibika kwa kueleza sababu za kutolipa madeni hayo.

Bw. Lowassa aliagiza kuwa ili kuzifanya mamlaka kuwa endelevu ni lazima kutilia mkazo ukusanyaji madeni yake yatokanayo na huduma za maji safi na maji taka.

Akizungumzia hali ya maji nchini, Waziri Mkuu alisema kwa mujibu wa sensa ya mwaka 2002, idadi ya wakazi waishio mijini ni milioni nane ambapo zaidi ya asilimia 70 wanaishi katika maeneo yasiyopimwa.

Aidha, alisema madeni ya mamlaka yamepungua kutoka Sh bilioni 5.091 hadi Sh. bilioni 3.02 na wastani wa saa za kutoa huduma umeongezeka kutoka saa 16 hadi saa 18.

Mkutano huo wa siku tatu, unawashirikisha washiriki 120 kutoka mikoa mbalimbali nchini na nje ya nchi, wakiwemo wataalam kutoka Benki ya Dunia, DAWASA, DAWASCO na EWURA.

Wakati huo huo, mwandishi wetu Apolinary Kweka anaripoti kuwa, Waziri Mkuu, ameikataa taarifa ya maendeleo ya Wilaya ya Kigoma Mjini kwa maelezo kuwa, imepitwa na wakati.

Bw. Lowassa alifanya hivyo kwa kumkatisha Mkuu huyo wa wilaya, Bw. John Mongella kuendelea kuisoma taarifa hiyo.

Aidha, aliwatuhumu watendaji wa mkoa akiwemo Ofisa Tawala Bw. Martin Mgongolwa kwa kushindwa kumsaidia Mkuu huyo mpya wa Wilaya.

Alifikia hatua ya kuikataa taarifa hiyo wakati akimsomea kipengele kinachohusu zao la mchikichi.

Huku akionyesha kukasirishwa na taarifa hiyo, Bw. Lowassa alisema taarifa hiyo imepitwa na wakati kwa maelezo kuwa, haiendani na waliochokubaliana huko Ngurdoto kuhusu kuweka mipango madhubuti ya kuboresha kilimo nchini.

`Hakuna taarifa kwani imepitwa na wakati kwa kuwa haiendani na makubalino ya Ngurdoto,” alisema Waziri Mkuu.

Mapema, akianza kusoma taarifa hiyo, Bw. Mongella alisema wilaya yake inayo wataalamu wawili wa zao la kahawa akiwemo mwenye ngazi ya Shahada.

Alisema huyo mbali na mwenye shahada anahudumia maeneo yanayolima kahawa.

Alisema mtaalamu huyo yupo peke yake huku akiwa hana zana wala vitendea ukiwemo usafiri.

Alieleza matatizo mengine yanayowakabili wakulima kuwa ni pamoja na ukosefu wa pembejeo na uwezi mdogo wa wakulima kuzalisha zaidi zao hilo.

Alisema wilaya inayo mpanga wa kusambaza miche bora pamoja kujenga kiwanda cha kukobolea kahawa.

Alisema hivi sasa wanazalisha tani 614 kwa mwaka.
Wakati huo huo, Waziri Mkuu, amechangia jumla ya Sh. milioni nne kwa ajili ya vikundi viwili vya SACCOS katika kata ya Gungu.

Vikundi hivyo vya SACCOS ni Kino chenye wanachama 60 na Nyakageni chenye wanachama 106.

Aliahidi mchango huo kwa vikundi vya Nyakageni na Kino mara baada ya kukagua vikundi vya ukaushaji wa dagaa vilivyoko eneo la Kibirizi mjini hapa.

Waziri Lowassa pia alikabidhi mikopo kwa wawakilishi 10 wa vikundi hivyo mikopo yenye thamani ya Sh. 100,000 SACCOS.

Pia, Bw Lowassa aliagiza daraja la Kibirizi kujengwa mara moja kuanzia wiki ijayo ili kuwaondolea wananchi usumbufu.

Alitoa agizo hilo baada ya wananchi kutoa kero zao kuhusu daraja hilo ambalo baada ya kukatika halijajengwa.Daraja hilo litagharimu Sh. milioni 115.

Mapema akizungumza kwenye mkutano huo wa hadhara, Waziri wa Miundo mbinu Bw. Basil Mramba aliwatangazia wananchi hao kuwa serikali inayo mpango wa kujenga barabara ya Mwanga hadi Ujiji kwa kiwango cha lami.

Alisema kazi hiyo itafanyika mwaka ujao.Alisema hivi sasa serikali inakarabati uwanja wa ndege wa Kigoma ili ndege kubwa ziweze kutua.

Kadhalika, alisema kuwa itakabarabati na kujenga kwa kiwango cha lami
Bw.Lowassa katika ziara yake anatumia mtindo wa kutoa nafasi kwa wananchi kuuliza maswali au kueleza kero zao.

Alifanya ziara pia katika wilayani Kasulu ambako alipokea taarifa ya utendaji wa wilaya hiyo pamoja na kuzungumza na wananchi.

Waziri Mkuu Bw.Lowassa anaendelea na ziara yake katika wilaya ya Kigoma Mjini.

* SOURCE: Nipashe

HIVI HUYU SI ALIKUWA WAZIRI WA MAJI JUZIJUZI TU?AU WAKATI HUO ASINGEWEZA KUIFANYIA KAZI ORODHA KAMA HII ANAYOOMBA?AU TUSEME WAZIRI MWENYE DHAMANA YA MAJI AKIOMBA ORODHA HIYO HATOPEWA,KWANINI HAJAOMBA,KAMA HAJAOMBA ANAFANYA NINI MADARAKANI?
HAPA KUNA UWEZEKANO UFUATAO:
1.HUYU MMASAI ANAINGILIA MADARAKA YA WAZIRI HUSIKA (IT DOESN'T NEED A PRIME MINISTER KUWAKUMBUSHA WADAIWA SUGU WA MAJI KULIPA MADENI YAO)
2.WAZIRI HUSIKA NI MZEMBE HADI INAMLAZIMU WAZIRI MKUU AINGILIE JUKUMU LA KAWAIDA LA WAZIRI HUYO.
3.MAMLAKA HUSIKA HAZINA NGUVU KISHERIA KUWALAZIMISHA WADAIWA SUGU KULIPA MADENI
4.WAZIRI MKUU ANAINGILIA "UTARATIBU" WALIOJIWEKEA MAMLAKA ZA MAJI WA KUDAI BILI PALE TU WANAPOJISKIA WAO...BY THE WAY,SIO HIZO BILLS NDIO ZINAWALIPA MISHAHARA.SO,KAMA HAZILIPWI NA ZINAWAATHIRI MBONA HAWACHUKUI HATUA (WAHENGA WALISEMA MWENYE NJAA HALAZIMISHWI KULA)
5.UBABAISHAJI,MORE UBABAISHAJI,AND EVEN MORE UBABAISHAJI.Except,TAFITI THEN JADILI is likely,as usual,to defend LOWASSA.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,758
Likes
7,647
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,758 7,647 280
mazingaombwe...viinimacho...na mazingaombwe zaidi!!! halafu miezi michache ijayo.. Rais Kikwete atasema "Nileteeni orodha ya wadaiwa sugu" na gurudumu la mazingaombwe litaendelea kuzunguka!
 
M

mTz

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2006
Messages
283
Likes
5
Points
0
M

mTz

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2006
283 5 0
Nimefuatilia erikali hii most of the time ni Raisi na waziri wake mkuu ndio wanaovuma. Mawaziri wao wanafanya nini? au ndio kutafuta cheap populalarity? kampeni zilishapita kitambo na sasa ni muda wa kufanya kazi. By the way what is the use of having a big cabinet?
 
G

Game Theory

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2006
Messages
8,570
Likes
110
Points
0
G

Game Theory

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2006
8,570 110 0
hapo ndipo huyo JK na PM wake wanapochemsha

kwani hao jamaa wa kuzuia RUSHWA kazi yao ni nini au ndio wanataka kungangania kuwa kwenye headlines?
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
14,148
Likes
8,285
Points
280
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
14,148 8,285 280
Lowassa ni mtu wa pupa, hajatulia kimawazo na kimaamuzi. mfano mdogo suala la mvua ya kutengeneza kule Thailanda.

kwasababu ya pupa, akashindwa kujiuliza swali dogo: kwanini mvua za kutengeneza hazijatumika katika mataifa yanayokabiliwa na ukame wa mara kwa mara kuliko sisi watanzania?

kwasababu ya pupa, akashindwa kuuliza ni nini athari za kemikali za mvua ya kutengeneza katika viumbe[wanyama, wadudu, mimea] pamoja na udongo wa eneo itakaponyesha.

kwasababu ya pupa, Lowassa amewakaribisha watailand kuja kutufanya guinea pigs wa utafiti wao.
 
The Invincible

The Invincible

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2006
Messages
5,115
Likes
1,549
Points
280
The Invincible

The Invincible

JF-Expert Member
Joined May 6, 2006
5,115 1,549 280
Serikali hii usanii mtupu.....Lakini wasanii hawako huko juu tu. Wengine tunao mitaani na wataibuka muda si mrefu kumtetea mheshimiwa Lowasa. Ama kweli ni ujuha mtupu.
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
90
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 90 145
Ndiyo Lowasa mimi yangu macho kwako
 
E

Eric Ongara

Verified User
Joined
Sep 19, 2006
Messages
165
Likes
3
Points
0
E

Eric Ongara

Verified User
Joined Sep 19, 2006
165 3 0
Hii ni serkali yakina Mr. Misifa,wana uchu mkubwa wa kuandikwa magezetini kila kukicha! Mpaka sasa hawajaipa nchi muelekeo wowote zaidi ya kugusa masuala madogo madogo kuendelea kuvuna sifa.

Kukitokea matatizo ya kiutendaji utasikia nileteeni mimi, nipeni orodha!! Badalu ya kurekebisha mambo? kuwajibisha wanaoshindwa kutekeleza majukumu yao mtu anadai nileteeni orodha? Ataziomba ngapi? za Wizara ngapi? Hata kocha mchezeji hayuko hivyo! Hii serekali ni show game tupu!
 
Jambazi

Jambazi

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2014
Messages
16,211
Likes
15,235
Points
280
Jambazi

Jambazi

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2014
16,211 15,235 280
Alishapewa hayo majina?
 
Khalidoun

Khalidoun

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2013
Messages
2,458
Likes
3,609
Points
280
Khalidoun

Khalidoun

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2013
2,458 3,609 280
Lowassa ni mtu wa pupa, hajatulia kimawazo na kimaamuzi. mfano mdogo suala la mvua ya kutengeneza kule Thailanda.

kwasababu ya pupa, akashindwa kujiuliza swali dogo: kwanini mvua za kutengeneza hazijatumika katika mataifa yanayokabiliwa na ukame wa mara kwa mara kuliko sisi watanzania?

kwasababu ya pupa, akashindwa kuuliza ni nini athari za kemikali za mvua ya kutengeneza katika viumbe[wanyama, wadudu, mimea] pamoja na udongo wa eneo itakaponyesha.

kwasababu ya pupa, Lowassa amewakaribisha watailand kuja kutufanya guinea pigs wa utafiti wao.
Hilo la pupa hukukosea kabisaa
 
C

cc20000

Member
Joined
Jun 26, 2015
Messages
46
Likes
1
Points
0
C

cc20000

Member
Joined Jun 26, 2015
46 1 0
Siwaelewi waTZ mh lowasa alikuwa anatekeleza wajibu wake sasa mnampinga nini nyie ndio wachawi wa nchi hii na mh lowasa angeendelea na uwaziri mpaka Leo tungekuwa mbali sana
 
K

kalichumbage

Senior Member
Joined
Jul 5, 2015
Messages
101
Likes
4
Points
0
K

kalichumbage

Senior Member
Joined Jul 5, 2015
101 4 0
mojawapo ya utendaji uliotukuka wa el
 
lukesam

lukesam

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2015
Messages
8,688
Likes
13,090
Points
280
lukesam

lukesam

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2015
8,688 13,090 280
Siwaelewi waTZ mh lowasa alikuwa anatekeleza wajibu wake sasa mnampinga nini nyie ndio wachawi wa nchi hii na mh lowasa angeendelea na uwaziri mpaka Leo tungekuwa mbali sana
Wazembe walimuogopa sana huyu mtu!!
 

Forum statistics

Threads 1,215,726
Members 463,375
Posts 28,557,733