Lowassa amuambia Magufuli: Huwezi pambana na matajiri, hawa ndio wanaoleta viwanda na ajira

  • Thread starter chinchilla coat
  • Start date

chinchilla coat

chinchilla coat

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2016
Messages
3,699
Likes
7,231
Points
280
chinchilla coat

chinchilla coat

JF-Expert Member
Joined May 16, 2016
3,699 7,231 280
Aliyekuwa mgombea wa urais wa CHADEMA Edward Lowassa akiongea katika mkutano wa mameya wa CHADEMA uliofanyika Arusha amesema kuwa serikali haiwezi kupambana na watu wa tabaka la kati kwa kuwa wao ndio hutoa ajira na kuanzisha viwanda kwa kuwa serikali haiwezi kufanya hivyo, amesema badala yake serikali inatakiwa kuendeleza tabaka la watu wa kati ili waweze kutoa ajira na kuanzisha viwanda na kutaka serikali isafishe hali ya hewa kuhusu suala la VAT,
Pia akiongea katika mkutano huo meya wa Arusha Kalisti Lazaro amesema kuna haja ya kuwa na mjadala wa taifa kuhusu aina ya kodi zinazotozwa nchini, ametolea mafano wa wingi wa kodi iliyopitiswa kwenye sekta ya utalii inaenda kusababisha anguko la uchumi kwa kuwa na utitiri wa kodi ambao unafikia kodi 32
Naye katibu mkuu wa CHADEMA Vincent Mashinji amesema serikali inatakiwa kutafakari ni kodi zipi ambazo ni kandamizi na ni zipi zitamletea maendeleo mwananchi

MY TAKE
Ni kweli kuwa nchi hii ilikuwa na ukwepaji kodi mkubwa ambao ulisababishwa na uongozi uliopita kufuga uozo huu, na Magufuli anataka airudishe kodina uchumi ukue kwa kasi

Lakini kwenye swala kama hili kuna hitajika umakini kwa kuwa hao wakwepa kodi hao hao ndio walioshikilia uchumi wa nchi na kuajiri watanzania wengi, na hata kodi ya sasa hivi inayokusanywa inawategemea wao kwa kiasi karibia chote.... hili halijasemwa na mimi wala Lowassa tu bali hata kada wa CCM Bernad Membe alishaonya kunatakiwa umakini kwenye kupambana na wafanyabiashara ambao ndio wameshikilia uchumi kwa kiasi kikubwa

sasa ishu kama hii inahitaji uifanye kwa process ili usilete shock kwa wafanya biashara na pia kwa wananchi na hatimae kwa serikali, huko tunakotaka kwenda tutafika tu kwa kuwekeana kanuni na sio kufanya mambo kwa pupa ili uonekane wewe ni hero wa wanyonge kumbe ndio unawatia njaa zaidi.......na bado uchumi mwenyewe ni mchanga


Kusema unawapa siku saba watu walipe kodi waliyokwepa kwa miaka karibia kumi kwa kuruhusiwa na system mbovu iliyokuwepo unaweza kushangaa unasabaisha wafanyabiashara karibia waote kupunguza wafanyakazi au kufilisika na kusababisha vilio mtaani na serikali kukosa yale mapato makubwa ya muda mrefu kama wafanya biashara hao wange survive kwa kulipishwa kidogo kidogo

Pia kulazimisha mabenki kulipa kodi ambayo kikanuni inatakiwa ilipwe na mwananchi, unatuma ujumbe mmbaya kwa potential investors waliokuwa wanafikiria kuja kuwekeza Tanzania

Kuongeza kodi ya VAT kwenye utalii na bila kukaa meza moja na wadau na hawa wenye makampuni ya utalii huku utaliiwenyewe ndio bado mchanga, pia sio busara
kupiga marufuku sukari na kutoa vitisho na kuvamia maghala ya watu ili ufurahishe wanyonge wengi ili wakushangilie pia hii ina send messge mbaya sana kwa wawekezaji waliokuwa wanai consider Tanzania kama nchi yenye mazingira mazuri ya uwekezaji,

Magufuli ana miaka 1o ya kutawala na kuleta maendeleo na asitake kufanya mambo kwa pupa na sifa kuwafurahisha watu wanyonge wasiojua kanuni za uchumi
 
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
18,214
Likes
17,499
Points
280
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
18,214 17,499 280
Aliyekuwa mgombea wa urais wa CHADEMA Edward Lowassa akiongea katika mkutano wa mameya wa CHADEMA uliofanyika Arusha amesema kuwa serikali haiwezi kupambana na watu wa tabaka la kati kwa kuwa wao ndio hutoa ajira na kuanzisha viwanda kwa kuwa serikali haiwezi kufanya hivyo, amesema badala yake serikali inatakiwa kuendeleza tabaka la watu wa kati ili waweze kutoa ajira na kuanzisha viwanda na kutaka serikali isafishe hali ya hewa kuhusu suala la VAT,
Pia akiongea katika mkutano huo meya wa Arusha Kalisti Lazaro amesema kuna haja ya kuwa na mjadala wa taifa kuhusu aina ya kodi zinazotozwa nchini, ametolea mafano wa wingi wa kodi iliyopitiswa kwenye sekta ya utalii inaenda kusababisha anguko la uchumi kwa kuwa na utitiri wa kodi ambao unafikia kodi 32
Naye katibu mkuu wa CHADEMA Vincent Mashinji amesema serikali inatakiwa kutafakari ni kodi zipi ambazo ni kandamizi na ni zipi zitamletea maendeleo mwananchi

Hahah Mafisadi wameanza kufikiwa, hela zetu mlizoiba ni lazima zirudi kwa kodi dadadeki! Fisadi lowasa ameanza kulia lia na bado Kodi ni lazima mlipe kama hamtaki hamieni Kenya labda huko hamtalipa!
 
Root

Root

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2012
Messages
28,353
Likes
15,364
Points
280
Root

Root

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2012
28,353 15,364 280
Vizuri
 
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
8,976
Likes
10,347
Points
280
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
8,976 10,347 280
Hahah Mafisadi wameanza kufikiwa, hela zetu mlizoiba ni lazima zirudi kwa kodi dadadeki! Fisadi lowasa ameanza kulia lia na bado Kodi ni lazima mlipe kama hamtaki hamieni Kenya labda huo hamtalipa!
Hata huwezi kutafakari point za Lowassa umeendekeza ushabiki too bad
 
TataMadiba

TataMadiba

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2014
Messages
9,659
Likes
3,998
Points
280
Age
35
TataMadiba

TataMadiba

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2014
9,659 3,998 280
Hata huwezi kutafakari point za Lowassa umeendekeza ushabiki too bad
Mtu mwenye akili timamu anatafakari nini kauli ya kumtaka mkuu wa nchi aliogope tabaka la watu fulani kisa lina pesa? Mzitafakari wenyewe kauli za FISADI wenu
 
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2014
Messages
30,443
Likes
17,278
Points
280
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2014
30,443 17,278 280
Msg snt .....
 
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
8,976
Likes
10,347
Points
280
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
8,976 10,347 280
Mtu mwenye akili timamu anatafakari nini kauli ya kumtaka mkuu wa nchi aliogope tabaka la watu fulani kisa lina pesa? Mzitafakari wenyewe kauli za FISADI wenu
Mkuu mbona una hasira usiku huu?! Kipe kichwa kazi ya kutafakari
 

Forum statistics

Threads 1,235,354
Members 474,523
Posts 29,219,819