• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Lowassa alihukumiwa na bunge kuwa ni fisadi

YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2015
Messages
21,309
Points
2,000
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2015
21,309 2,000
Kuna wanao dai kuwa Lowassa ni msafi hakuna mahakama iliyowahi mhukumu kwa ufisadi.

Nchi ina mihimili mitatu ambayo ni bunge,Serikali na mahakama.Bunge lilishamhukumu kuwa ni fisadi mbele ya bunge lote.Serikali ikampiga chini kuondoka uwaziri mkuu.Chama cha Mapinduzi kikaona kiungane na maamuzi ya bunge kikakata jina lake.

CHADEMA wasiojali maamuzi ya bunge ambalo hata wao walikuwemo hukumu ya Lowassa ilipotolewa wakampa agombee uraisi.CHADEMA wana dharau kubwa kwa bunge.Wakiongea utafikiri wao hawakuwemo bungeni wanavyomtetea kwa nguvu.

Kuweka rekodi sawa ieleweke kuwa lowasa alihukumiwa na bunge na chama chake cha CCM kuwa ni FISADI.

CHADEMA kikaamua kumchukua fisadi aliyehukumiwa na bunge na chama chake.Kusema Lowassa hakuhukumiwa ni uongo
 
UPOPO

UPOPO

JF-Expert Member
Joined
Dec 17, 2010
Messages
2,514
Points
2,000
UPOPO

UPOPO

JF-Expert Member
Joined Dec 17, 2010
2,514 2,000
Kwa hiyo kwa nini hamkumpeleka mahakamani miaka yote saba mliokuwa madarakani
 
S

sawabho

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2011
Messages
5,285
Points
2,000
S

sawabho

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2011
5,285 2,000
Bunge lilimwona kuwa ni kibaka kupitia ripoti ya Richmond ya tume iliyoundwa na bunge kisheria.Na likatoa pendekezo kwa serilkali kuwa mtoeni huyo kibaka mwenye mikono mirefu.Serikali ikamwambia timua haraka achia ngazi waziri mkuu kibaka akaachia ngazi.Kule kumtoa uwaziri mkuu ilikuwa hukumu aliyopewa na bunge na serikali.

Kuhukumiwa si lazima ufungwe waweza fukuzwa kazi,simamishwa au lazimishwa kujiuzulu.

Wewe unaota jela tu na faini? UKAWA ndio taabu yenu mna uwezo mdogo mno wa kufikiri

Kwa nini hajafungwa au kwanini hakuna kesi mahakamani.
 
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
20,873
Points
2,000
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
20,873 2,000
Kuna wanao dai kuwa Lowassa ni msafi hakuna mahakama iliyowahi mhukumu kwa ufisadi.

Nchi ina mihimili mitatu ambayo ni bunge,Serikali na mahakama.Bunge lilishamhukumu kuwa ni fisadi mbele ya bunge lote.Serikali ikampiga chini kuondoka uwaziri mkuu.Chama cha Mapinduzi kikaona kiungane na maamuzi ya bunge kikakata jina lake.

CHADEMA wasiojali maamuzi ya bunge ambalo hata wao walikuwemo hukumu ya Lowassa ilipotolewa wakampa agombee uraisi.CHADEMA wana dharau kubwa kwa bunge.Wakiongea utafikiri wao hawakuwemo bungeni wanavyomtetea kwa nguvu.

Kuweka rekodi sawa ieleweke kuwa lowasa alihukumiwa na bunge na chama chake cha CCM kuwa ni FISADI.

CHADEMA kikaamua kumchukua fisadi aliyehukumiwa na bunge na chama chake.Kusema Lowassa hakuhukumiwa ni uongo

Katika hiyo mihimili mitatu, muhimili wenye uwezo wa kutoa hukumu ni MAHAKAMA PEKEE
 
N

ngilenengo1

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2012
Messages
1,215
Points
1,500
N

ngilenengo1

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2012
1,215 1,500
EL aliwajibika ili kuiokoa serikali ya JK isianguke maana JK alihusika moja kwa moja na kashfa hiyo. Kwa busara ya EL akaamua kuwajibika badala ya serikali nzima. Huu ni uamuzi mgumu sana na wa kijasiri. Hakuna mahali popote Bunge limepitisha azimio la kumfukuza waziri mkuu wa wakati huo EL kwa kashfa ya Richmond.

Chadema na EL wameshasema mhusika mkuu wa Richmond ni JK, rejea speech ya Tindu Lisu
 
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2015
Messages
21,309
Points
2,000
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2015
21,309 2,000
katika hiyo mihimili mitatu, muhimili wenye uwezo wa kutoa hukumu ni mahakama pekee
watu wanaofukuzwa kazi,kustaafishwa au kushinikizwa kujiuzulu huwa wanahukumiwa hukumu hizo na mahakama?
 
kimpango

kimpango

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2011
Messages
827
Points
1,000
kimpango

kimpango

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2011
827 1,000
Huyu jamaa ameenda shule lakini Ana usomi hafifu asijue kazi za mihimili ya nchi
 
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2015
Messages
21,309
Points
2,000
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2015
21,309 2,000
Chadema na EL wameshasema mhusika mkuu wa Richmond ni JK, rejea speech ya Tindu Lisu
Tundu lissu naye ni mwanasheria wa kumnukuu? Huwa anajiita mwanasheria mahiri.Alimshambulia Lowasa sana kuwa yeye ni fisadi akamtaja kwa jina.Baadaye kageuka anasema kuwa Lowasa si fisadi kwa kuwa hajawahi kupelekwa mahakamani.Alipokuwa akisema Lowasa fisadi hadi bungeni alikuwa sio mwanasheria? Kama alikuwa ni mwanasheria aliwezaje kumsema mtu ni fisadi bungeni na kwenye mikutano ya hadhara wakati yeye kama mwanasheria anajua hakutakiwa kumsema Lowasa kwa kuwa Lowasa alikuwa hajapelekwa mahakamani bado.

Katika wanasheria koko tundu Lissu ni mmoja wao.Na asivyo na haya hata kusimama tu aseme hadharani kuwa Mzee Lowasa samahani CHADEMA na sisi wabunge wanasheria tulikusema wewe lowasa fisadi wakati ulikuwa hujapelekwa mahakamani tusamehe tulikosea kaufyata kimya.

Tundu LISSU TAPELI WA KISIASA NA KISHERIA.USIMNUKUU KABISA TUNDU LISSU UNANIPA KICHEFU CHEFU
 
M

makelelemengi

Member
Joined
Sep 19, 2015
Messages
53
Points
0
M

makelelemengi

Member
Joined Sep 19, 2015
53 0
Tundu lissu naye ni mwanasheria wa kumnukuu? Huwa anajiita mwanasheria mahiri.Alimshambulia Lowasa sana kuwa yeye ni fisadi akamtaja kwa jina.Baadaye kageuka anasema kuwa Lowasa si fisadi kwa kuwa hajawahi kupelekwa mahakamani.Alipokuwa akisema Lowasa fisadi hadi bungeni alikuwa sio mwanasheria? Kama alikuwa ni mwanasheria aliwezaje kumsema mtu ni fisadi bungeni na kwenye mikutano ya hadhara wakati yeye kama mwanasheria anajua hakutakiwa kumsema Lowasa kwa kuwa Lowasa alikuwa hajapelekwa mahakamani bado.

Katika wanasheria koko tundu Lissu ni mmoja wao.Na asivyo na haya hata kusimama tu aseme hadharani kuwa Mzee Lowasa samahani CHADEMA na sisi wabunge wanasheria tulikusema wewe lowasa fisadi wakati ulikuwa hujapelekwa mahakamani tusamehe tulikosea kaufyata kimya.

Tundu LISSU TAPELI WA KISIASA NA KISHERIA.USIMNUKUU KABISA TUNDU LISSU UNANIPA KICHEFU CHEFU
we pepeta wee ila leba huwezi kwenda maana utacharazwa bakora kwa tabia zako chafu
 
Wabogojo

Wabogojo

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
355
Points
195
Wabogojo

Wabogojo

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2010
355 195
Kuna wanao dai kuwa Lowassa ni msafi hakuna mahakama iliyowahi mhukumu kwa ufisadi.

Nchi ina mihimili mitatu ambayo ni bunge,Serikali na mahakama.Bunge lilishamhukumu kuwa ni fisadi mbele ya bunge lote.Serikali ikampiga chini kuondoka uwaziri mkuu.Chama cha Mapinduzi kikaona kiungane na maamuzi ya bunge kikakata jina lake.

CHADEMA wasiojali maamuzi ya bunge ambalo hata wao walikuwemo hukumu ya Lowassa ilipotolewa wakampa agombee uraisi.CHADEMA wana dharau kubwa kwa bunge.Wakiongea utafikiri wao hawakuwemo bungeni wanavyomtetea kwa nguvu.

Kuweka rekodi sawa ieleweke kuwa lowasa alihukumiwa na bunge na chama chake cha CCM kuwa ni FISADI.

CHADEMA kikaamua kumchukua fisadi aliyehukumiwa na bunge na chama chake.Kusema Lowassa hakuhukumiwa ni uongo

YEHODAYA, are realyl serious? Siamini kama maneno haya umeyatoa ukiwa uko fresh otherwise nakuona kama uko kwenye stress ya kiwango cha juu hadi unaona ni bora utoweke hapa duniani ili usishuhudie yanayojili. Hivi ni kweli umesahau mchakato mzima wa Richmond basi hata hitimisho la riport ya Mwakyembe nayo hukumbuki - pole sana. Kwa kifupi tu nikwambie kwa mujibu wa katiba yatu ya sasa ambayo si nzuri sana kwa wananchi, kati ya mihimili mitatu uliyoitaja ni MAHAKAMA pekee yenye uwezo wa kutoa hukumu. Au ulitaka serikali yote ipigwe chini? Lakini pia mnyonge mnyongeni lakini haki yake mpeni, vipi baada ya EL kujiondoa Ikulu, ndy ulikuwa mwisho wa ufisadi au ndy mfumo wa kulindana hivyo tunyamaze kana kwamba hakuna madudu mabaya ya kifisadi yaliyofanywa baada ya EL. YAANI HATA SAKATA LA TEGETA ESCROW HILI LA JUZI MNADIRIKI KUTUSAHARISHA HIVI HIVI TU! Tena kwa mzalendo wa kweli ni no no no no no and a big NO!
 
J

jaxborn kasanya

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2015
Messages
299
Points
195
J

jaxborn kasanya

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2015
299 195
Bunge sio mahakama wewe poyoyo
 
M

MTK

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2012
Messages
8,250
Points
2,000
M

MTK

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2012
8,250 2,000
YAKO NI MADHARA YA KUWA NA AKILI ISIYOKUWA NA AKILI!! Bunge lilimuhukumu EL kwa kosa gani?! katika Bunge la ngapi na kikao cha ngapi!? hata kama ni kashfa ya Richmond; wewe uliwahi kuisoma ripoti ya Harrison Mwakyembe; ukaielewa? inasemaje? ilikuwa na kurasa ngapi, nini kilifuata baada ya hapo?! Unayajua maazimio ya Bunge kuhusu kashfa hiyo? yalikuwa mangapi? yanasemaje?je mangapi yaliwahi kutekelezwa?! je unajua mjadala wa Bunge kuhusu kashfa hiyo ulifungwa vipi? na nani? na kwa nini? Je unazifahamu ripoti za TAKUKURU na Mkaguzi mkuu wa serikali zilisema nini kuhusu kashfa hiyo?! Mbwiga wa Mbwiguke we?!


Kuna wanao dai kuwa Lowassa ni msafi hakuna mahakama iliyowahi mhukumu kwa ufisadi.

Nchi ina mihimili mitatu ambayo ni bunge,Serikali na mahakama.Bunge lilishamhukumu kuwa ni fisadi mbele ya bunge lote.Serikali ikampiga chini kuondoka uwaziri mkuu.Chama cha Mapinduzi kikaona kiungane na maamuzi ya bunge kikakata jina lake.

CHADEMA wasiojali maamuzi ya bunge ambalo hata wao walikuwemo hukumu ya Lowassa ilipotolewa wakampa agombee uraisi.CHADEMA wana dharau kubwa kwa bunge.Wakiongea utafikiri wao hawakuwemo bungeni wanavyomtetea kwa nguvu.

Kuweka rekodi sawa ieleweke kuwa lowasa alihukumiwa na bunge na chama chake cha CCM kuwa ni FISADI.

CHADEMA kikaamua kumchukua fisadi aliyehukumiwa na bunge na chama chake.Kusema Lowassa hakuhukumiwa ni uongo
 
M

Manuel Okocha

Member
Joined
Sep 22, 2015
Messages
6
Points
0
M

Manuel Okocha

Member
Joined Sep 22, 2015
6 0
Mbunge wa bariadi mh Andrew chenge mmoja kati ya wapigaji hodari ndani ya serikali...kila kashfa kahusika na bado ni kada namba zote wa ccm...bado hamjawashawishi wanamabadikiko...kwa sera ya ufisadi
 
Jonah

Jonah

JF-Expert Member
Joined
Dec 9, 2011
Messages
585
Points
500
Jonah

Jonah

JF-Expert Member
Joined Dec 9, 2011
585 500
Kuna wanao dai kuwa Lowassa ni msafi hakuna mahakama iliyowahi mhukumu kwa ufisadi.

Nchi ina mihimili mitatu ambayo ni bunge,Serikali na mahakama.Bunge lilishamhukumu kuwa ni fisadi mbele ya bunge lote.Serikali ikampiga chini kuondoka uwaziri mkuu.Chama cha Mapinduzi kikaona kiungane na maamuzi ya bunge kikakata jina lake.

CHADEMA wasiojali maamuzi ya bunge ambalo hata wao walikuwemo hukumu ya Lowassa ilipotolewa wakampa agombee uraisi.CHADEMA wana dharau kubwa kwa bunge.Wakiongea utafikiri wao hawakuwemo bungeni wanavyomtetea kwa nguvu.

Kuweka rekodi sawa ieleweke kuwa lowasa alihukumiwa na bunge na chama chake cha CCM kuwa ni FISADI.

CHADEMA kikaamua kumchukua fisadi aliyehukumiwa na bunge na chama chake.Kusema Lowassa hakuhukumiwa ni uongo
haya mtoto wa kiroho wa nabii flora peter umesikika ila ni vizuri zaid kama ungesema bunge lilimshutumu kuwa fisadi maana bunge halihusiki kutoa hukumu labda kule kwenye bunge lenu mbezi beach
 
W

WATANABE

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
1,091
Points
1,195
W

WATANABE

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
1,091 1,195
Huyo mgombea wenu anajua hata kuna kitu kinaitwa mihimili ya dola?
 
Jonah

Jonah

JF-Expert Member
Joined
Dec 9, 2011
Messages
585
Points
500
Jonah

Jonah

JF-Expert Member
Joined Dec 9, 2011
585 500
yani kwa jinsi ccm ilivyo hata magufuli akihamia chadema wataanza kumuita fisadi na mgonjwa sijui ccm wamelogwa na nani hii inaonyesha ccm hamna mwema
 
Polisi jamii

Polisi jamii

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2013
Messages
2,530
Points
2,000
Polisi jamii

Polisi jamii

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2013
2,530 2,000
mabadilikooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo
 

Forum statistics

Threads 1,404,585
Members 531,667
Posts 34,458,113
Top