Longolongo kwisha: Slaa amaliza misunderstanding hapa jf


A

AmaniKatoshi

Senior Member
Joined
Mar 31, 2009
Messages
158
Likes
6
Points
35
A

AmaniKatoshi

Senior Member
Joined Mar 31, 2009
158 6 35
Akizunguzia suala lililozua mjadala la uchaguzi mkuu, Dk Slaa alisema kamati kuu ilipokea taarifa ya matokea ya urais kujadili na kukubaliana kuwa matokeo yaliyompa ushindi Rais Jakaya Kikwete yalichezewa.Alisema kutokana na sababu hizo, Chadema imependekeza kuundwa kwa kamati huru itakayochunguza matokeo hayo na kutoa taarifa itakayolenga kuweka wazi juu ya kila kitu kilichojiri kwa manufaa ya taifa.

“Ushahidi wa matokeo kutoka katika vituo kutofautiana na yale ya Tume ya Taifa ya Uchaguzi; karatasi za matokea kufutwa ni vielelezo tosha kuwa matokea hayo yalichezewa,” alisema Dk Slaa.


“Kisheria Tanzania ina rais na sisi Chadema tunasema nchi hii ina rais, lakini njia iliyutumika kumpata rais huyo si halali na hilo ndilo lililosababisha wabunge wa Chadema kutoka nje siku ya ufunguzi wa Mkutano wa Bunge,” alisema Dk Slaa.

"Unajua hapa suala la kutambua au kutokumtambua rais siyo issue. Rais yupo na katiba inaelekeza kwamba rais akishachaguliwa huwezi kuhoji mahali popote na kwa maana hiyo rais yupo. Tatizo ni jinsi alivyopatikana."

MY TAKE:

Ninashauri JF tudiscuss kauli zinazotoka vinywani mwa wahusika zaidi ya "interpretations zetu wenyewe". Alichokisema Dr Slaa jana (soma mwananchi.co.tz ) ni kile kile alichokisema kabla matokeo rasmi ya TUME kutangazwa na pia siku ya ufunguzi wa bunge kule dodoma na na hata baada ya wabunge kutoka bungeni.

This is great consistent...hakuna shabra shabra...


 
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
17,081
Likes
70
Points
0
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
17,081 70 0
Slaa apiga Chenga ya Mwaka. Nadhani hicho kingekuwa kichwa cha habari kizuri sana kwa hii thread.

Hiyo ndio chakachuwa orijino from Slaa.

"Watarudi".
 
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
343
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 343 180
Akizunguzia suala lililozua mjadala la uchaguzi mkuu, Dk Slaa alisema kamati kuu ilipokea taarifa ya matokea ya urais kujadili na kukubaliana kuwa matokeo yaliyompa ushindi Rais Jakaya Kikwete yalichezewa.Alisema kutokana na sababu hizo, Chadema imependekeza kuundwa kwa kamati huru itakayochunguza matokeo hayo na kutoa taarifa itakayolenga kuweka wazi juu ya kila kitu kilichojiri kwa manufaa ya taifa.

"Ushahidi wa matokeo kutoka katika vituo kutofautiana na yale ya Tume ya Taifa ya Uchaguzi; karatasi za matokea kufutwa ni vielelezo tosha kuwa matokea hayo yalichezewa," alisema Dk Slaa.


"Kisheria Tanzania ina rais na sisi Chadema tunasema nchi hii ina rais, lakini njia iliyutumika kumpata rais huyo si halali na hilo ndilo lililosababisha wabunge wa Chadema kutoka nje siku ya ufunguzi wa Mkutano wa Bunge," alisema Dk Slaa.

"Unajua hapa suala la kutambua au kutokumtambua rais siyo issue. Rais yupo na katiba inaelekeza kwamba rais akishachaguliwa huwezi kuhoji mahali popote na kwa maana hiyo rais yupo. Tatizo ni jinsi alivyopatikana."

MY TAKE:

Ninashauri JF tudiscuss kauli zinazotoka vinywani mwa wahusika zaidi ya "interpretations zetu wenyewe". Alichokisema Dr Slaa jana (soma mwananchi.co.tz ) ni kile kile alichokisema kabla matokeo rasmi ya TUME kutangazwa na pia siku ya ufunguzi wa bunge kule dodoma na na hata baada ya wabunge kutoka bungeni.

This is great consistent...hakuna shabra shabra...


Kuna mtu anaitwa MZEEMWANAKIJIJI, hajasikia hili la live, na matokeo yake amepandisha bandiko huko ambako ni la habari za magazetini, unlike this one from the horses mouth...Nimeboreka sana na ile thread, na nimesema wazi kwamba ni bora kuwa maneno ya Mwanakijiji yanakuwa MANENO TU..na practically hakuna mahali yanaweza kutumika!

Hii hapa, ni vichekesho tu
https://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/95110-chadema-must-apologize-unconditionally.html
 
Wameiba Kura

Wameiba Kura

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
390
Likes
0
Points
0
Wameiba Kura

Wameiba Kura

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
390 0 0
dk slaa kwani anakunywa bia? siamini kama anakunywa. kama anakunywa labda alipotoa kauli hiyo ilikuw a tayari ameonja

ww nakutafuta kule kwenye jukwaa la complains, umekimbia huku, pambano letu liko pale pale hadi uache bange, kibali nitatafuta myself View attachment 18413 be quick
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
41,580
Likes
15,606
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
41,580 15,606 280
Huwezi kukataa process halafu kukubali zao, simple as that. Either unakataa process na zao, au unakubali process na zao.
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,499
Likes
185
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,499 185 160
Sasa kama wanakataa utaratibu wa kumtangaza rais*anayeendelea*, ambaye ndie mteuzi wa huo utaratibu, kwa cheo chake na utashi wake, what hope do we have?

My fear kwamba wanasiasa wabongo ni wasanii na hawajui wanachofanya inazidi kuongezeka..next time wajameni siku ya uchaguzi na kampeni endeleeni na shughuli zenu..nchi imeshauzwa hii.
 
Sisimizi

Sisimizi

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2009
Messages
490
Likes
14
Points
35
Sisimizi

Sisimizi

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2009
490 14 35
dk slaa kwani anakunywa bia? siamini kama anakunywa. kama anakunywa labda alipotoa kauli hiyo ilikuw a tayari ameonja
Dada MS, Uwe unajaribu angalau kusoma ujumbe kabla ya kujibu. ndiyo maana unaolewa na kuachwa kila mara. unadandia vitu pasipo kutafakari. Hata kama ni kada ccm, si kwa staili hiyo. Kauli ya Dr Slaa iko clear, ila kama umelewa unapoisoma hauwezi kuielewa.
 
Matonange

Matonange

Member
Joined
Nov 11, 2010
Messages
62
Likes
1
Points
0
Matonange

Matonange

Member
Joined Nov 11, 2010
62 1 0
Mimi naona hakuna ukweli uliopindishwa na Dr. Slaa hata kidogo. Tukumbuke kwamba katika mkutano wake na waandishi wa habari wakati matokeo ndio yameanza kutangazwa na NEC alisema kabisa kuwa ameamua kusema mapema kabla ya rais kutangazwa kwa kuwa akishatangazwa rasmi huwezi kuhoji tena. Ndio kauli ileile anayoeleza hata sasa, kwamba SHERIA AU KATIBA INATAMKA KUWA RAIS AKISHATANGAZWA HUWEZI KUBADILISHA CHOCHOTE. Ila matukio yaliyofanyika bungeni na hata yanayoendelea kufanyika sasa ni kuufahamisha umma juu ya mwenendo na mfumo wa uchagguzi ulivyokuwa mbovu ili kuweza kuchukua hatua.

Watanzania inatupasa kutambua kuwa sote tunaathirika na mfumo mbovu na kwa hivyo tuna wajibu wa pamoja kubadilisha mfumo ili kuleta ahueni kwetu sote.
 
A

AmaniKatoshi

Senior Member
Joined
Mar 31, 2009
Messages
158
Likes
6
Points
35
A

AmaniKatoshi

Senior Member
Joined Mar 31, 2009
158 6 35
Huwezi kukataa process halafu kukubali zao, simple as that. Either unakataa process na zao, au unakubali process na zao.
Kiranga mawazo yako yanaheshimika. Maoni yako yanarepresent one school og thougt na ya Dr Slaa the other.

Tofauti yenu( wewe na Dr Slaa) ni kuwa wewe unaongea kipropaganda (kiccm ccm) wakati Dr Slaa anazungumzia facts. Je, unataka nini zaidi kama KATIBA HAIRUHUSU MATOKEO NA PROCESS KUWA CHALLENGED IN COURT?

Nadhani hupaswi kuongea tuu bali na kuweka facts.

Je wewe unakula asali, unamaanisha kuwa unakubalia na process ya nyuki kuokota kila penye uozo? Sio kuwa unakula asali kwa sababu ni tamu na unafumbia macho process?
 
Bams

Bams

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
4,787
Likes
5,473
Points
280
Bams

Bams

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2010
4,787 5,473 280
Slaa apiga Chenga ya Mwaka. Nadhani hicho kingekuwa kichwa cha habari kizuri sana kwa hii thread.

Hiyo ndio chakachuwa orijino from Slaa.

"Watarudi".
Hicho ndicho ambacho kila kiongozi wa CHADEMA amekuwa akieleza toka mwanzo. All the time they have been very consistent. Ila kinachoshangaza ni hawa watu kama akina Dar Es Salaam wanaotengeneza maneno yao na kuyafanya ni ya CHADEMA wakifikiria watu wengine hawasikii wala kutafakari. Hongera Dr Slaa na CHADEMA kwa kusimama katika kauli zenu wakati wote na hiyo inawatofautisha na viongozi wa vyama vingi ikiwemo CCM.
 
Bams

Bams

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
4,787
Likes
5,473
Points
280
Bams

Bams

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2010
4,787 5,473 280
Slaa apiga Chenga ya Mwaka. Nadhani hicho kingekuwa kichwa cha habari kizuri sana kwa hii thread.

Hiyo ndio chakachuwa orijino from Slaa.

"Watarudi".
Hii ndiyo kauli ambayo Dr. Slaa na CHADEMA wakati wote wamekuwa wakiitoa. They have been very consistent. Kuna magazeti ya CCM kama Uhuru na Habari Leo na watu kama akina Dar Es Salaam ambao wamekuwa wakitengeneza maneno yao wakidhani watu wengine hawasikii na hawafikiri. Hongereni Dr Slaa na CHADEMA, hii inawatofautisha sana na viongozi wa vyama vingine ikiwa ni pamoja na CCM. Inaonekana mnatoa kauli baada ya kuchunguza na kutafakari na siyo kwa kuropoka ndiyo maana hatuoni kauli zinazobadilika badilika kama zile za CCM.

Hii inatupa imani kuwa siku mkishika serikali, mtakapotuambia kuwa tatizo la umeme limekwisha au mgao umekwisha, itakuwa hivyo, siyo kama sasa ambapo Rais, waziri anatamka kuwa tatizo la umeme litakuwa historia, halafu baada ya siku 5 mgao unaanza!
 
MVAA GWANDA

MVAA GWANDA

Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
37
Likes
0
Points
0
MVAA GWANDA

MVAA GWANDA

Member
Joined Nov 12, 2010
37 0 0
slaa apiga chenga ya mwaka. Nadhani hicho kingekuwa kichwa cha habari kizuri sana kwa hii thread.

Hiyo ndio chakachuwa orijino from slaa.

"watarudi".
natamani kusema kitu kuhusu wewe, lakini...........! Kuna 'ban'
 
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
17,081
Likes
70
Points
0
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
17,081 70 0
Yaani mpaka sasaa hamuamini kuwa Slaa kachakachuwaa? Au tu haiingii akilini?
 
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
4,321
Likes
19
Points
135
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
4,321 19 135
Slaa ameamua kula matapishi yake mwenyewe, baada ya kuona nguvu ya umma imemwacha peke yake akihangaika ameamua kujirudi kwa maneno yake mwenyewe. Huyu mzee amekuwa mtu wa kujichanganya sana haeleweki na amekosa mwelekeo. Kweli mfa maji haishi kutapatapa
 
A

AmaniKatoshi

Senior Member
Joined
Mar 31, 2009
Messages
158
Likes
6
Points
35
A

AmaniKatoshi

Senior Member
Joined Mar 31, 2009
158 6 35
Mheshimiwa THINK TWICE sidhani kama unafanya kadri ya ID yako hapa kwenye jamvi
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
77
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 77 0
Mheshimiwa THINK TWICE sidhani kama unafanya kadri ya ID yako hapa kwenye jamvi
Slaa kwa maneno kutoka kinywani mwake mwenyewe alisema hamtambui rais kutokana na kutotambua mchakato wa kumpata au unabisha hilo pia?

Hakuna mantiki ya kumtambua rais na kusema hutambui mchakato wa kumpata.

Wangeendelea kusema Tanzania inae rais kisheria lakini sisi hatumtambui kwa sababu hatutambui sheria zilizomuweka tungewaelewa.

Sasa wanatafuta kujisafisha wakati vidhibiti vinawasuta
 
M

Mtu wa Mungu

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
445
Likes
1
Points
35
M

Mtu wa Mungu

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
445 1 35
Akizunguzia suala lililozua mjadala la uchaguzi mkuu, Dk Slaa alisema kamati kuu ilipokea taarifa ya matokea ya urais kujadili na kukubaliana kuwa matokeo yaliyompa ushindi Rais Jakaya Kikwete yalichezewa.Alisema kutokana na sababu hizo, Chadema imependekeza kuundwa kwa kamati huru itakayochunguza matokeo hayo na kutoa taarifa itakayolenga kuweka wazi juu ya kila kitu kilichojiri kwa manufaa ya taifa.

"Ushahidi wa matokeo kutoka katika vituo kutofautiana na yale ya Tume ya Taifa ya Uchaguzi; karatasi za matokea kufutwa ni vielelezo tosha kuwa matokea hayo yalichezewa," alisema Dk Slaa.


"Kisheria Tanzania ina rais na sisi Chadema tunasema nchi hii ina rais, lakini njia iliyutumika kumpata rais huyo si halali na hilo ndilo lililosababisha wabunge wa Chadema kutoka nje siku ya ufunguzi wa Mkutano wa Bunge," alisema Dk Slaa.

"Unajua hapa suala la kutambua au kutokumtambua rais siyo issue. Rais yupo na katiba inaelekeza kwamba rais akishachaguliwa huwezi kuhoji mahali popote na kwa maana hiyo rais yupo. Tatizo ni jinsi alivyopatikana."

MY TAKE:

Ninashauri JF tudiscuss kauli zinazotoka vinywani mwa wahusika zaidi ya "interpretations zetu wenyewe". Alichokisema Dr Slaa jana (soma mwananchi.co.tz ) ni kile kile alichokisema kabla matokeo rasmi ya TUME kutangazwa na pia siku ya ufunguzi wa bunge kule dodoma na na hata baada ya wabunge kutoka bungeni.

This is great consistent...hakuna shabra shabra...


Amani tuko pamoja katika hili!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Naamini ndiyo msimamo wa wanaJF wa kweli????????????????????????
 
H

Hardwood

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2010
Messages
888
Likes
553
Points
180
H

Hardwood

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2010
888 553 180
Naona bado hamjamuelewa Dr. Slaa.... Anachomaanisha Dr ni kwamba tume ya uchaguzi ikishatangaza mshindi hawezi kupingwa na mahakama au chombo chochote kile....That is to say, hata kama CHADEMA hawakuridhika na mchakato uliomwingiza JK madarakani ila kwa mujibu wa sheria hakuna ujanja bado JK atabaki kuwa rais wa TZ even without CHADEMA's recognition.

Pengine hii ndio sababu CHADEMA wameamua kuelekeza nguvu zao kwenye mabadiliko ya katiba na tume ya uchaguzi
Sasa kama wanakataa utaratibu wa kumtangaza rais*anayeendelea*, ambaye ndie mteuzi wa huo utaratibu, kwa cheo chake na utashi wake, what hope do we have?

My fear kwamba wanasiasa wabongo ni wasanii na hawajui wanachofanya inazidi kuongezeka..next time wajameni siku ya uchaguzi na kampeni endeleeni na shughuli zenu..nchi imeshauzwa hii.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,756
Likes
7,643
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,756 7,643 280
Dr. Slaa anapoelezea yuko sahihi kabisa na ndio msimamo wake toka mwanzo; huu sina tatizo nao kwani unakubaliana na hali halisi na mtiririko wa mantiki. Je huu ndio msimamo wa uongozi mzima wa Chadema?
 

Forum statistics

Threads 1,214,329
Members 462,668
Posts 28,509,236