Lisu awataka waliotuhumiwa kwa ufisadi wajibu | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lisu awataka waliotuhumiwa kwa ufisadi wajibu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by BAK, Nov 12, 2007.

  1. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #1
    Nov 12, 2007
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 59,396
    Likes Received: 34,300
    Trophy Points: 280
    Lisu awataka waliotuhumiwa kwa ufisadi wajibu

    na Joseph Malembeka, Morogoro
    Tanzania daima

    MWANASHERIA ambaye ni mkurugenzi wa sheria, katiba na haki za binadamu wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Tundu Lisu, amewataka mwenyekiti wa Chama Cha Mpinduzi (CCM), Rais Jakaya Kikwete na katibu mkuu wa chama hicho, Yusuph Makamba, kukanusha kinagaubaga tuhuma dhidi ya viongozi na chama hicho, badala ya kutishana kwa nguvu ya dola.
    Alisema Watanzania wamesikia hoja za wapinzani juu ya tuhuma za ufisadi dhidi ya viongozi wa serikali ya CCM, na kilichobaki ni kusikia tuhuma hizo zinajibiwa moja kwa moja na watuhumiwa na Makamba kujibu kwa niaba ya chama chake, badala ya kutishana kwenye vyombo vya habari.

    Akihutubia mkutano wa hadhara mjini hapa, mwishoni mwa wiki iliyopita, Lisu alisema kuwa CCM haina viongozi wa kuwasaidia kwa kuwa asilimia kubwa wananuka rushwa.

    Mkutano huo uliandaliwa na Chama cha Wananchi (CUF) kama sehemu ya kujiimarisha.

    “Anayebishia hilo ajitokeze hadharani akanushe, kumbukeni kuwa si jmbo rahisi kumtuhumu mtu hadharani, kama kweli sisi ni wazushi, tunataka kuchafua majina yao, waje hadharani wakanushe haya,” alisema.

    Lisu, ambaye muda wote alikuwa akiutaka umati huo kumsikiliza kwa makini na kutomshangilia kwa kuwa anayozungumza ni ya hatari, alisema nchi inakabiliwa na matatizo makubwa sana kutokana na kutawaliwa na viongozi wabovu, na kwamba hali hiyo imewarahisishia kazi wapinzani.

    Alisema kuwa waliotuhumiwa wametajwa kwa majina, ni vema iwapo wakajitokeza hadharani na kujitetea kila mmoja kutokana na tuhuma zinazomkabili, kuliko kutoa kauli za jumla kuhusu tuhuma za ufisadi.

    Lisu alisema kushindwa kwa utawala kufahamu kiini cha matatizo yanayolikabili taifa, kumesababisha nchi kuingia katika matatizo mazito yakiwemo ya uchumi na hali hiyo inahatarisha kupoteza mwelekeo wa siasa.

    Alisema inashangaza kuona kuwa wafanyabishara hao ni sehemu ya mamilioni ya Watanzania ambao waliipigia kura CCM lakini ilipoingia madarakani imewageuka na kuwaona takataka.

    Alisema kutokana na uongozi huo, leo Mtanzania anaweza kusingiziwa kesi kubwa na hakuna wa kumtetea kwa kuwa hana fedha za kuwahonga polisi, mahakimu na maofisa magereza.

    Mkutano huo pia ulihudhuriwa na Mkurugenzi wa Haki na Mahusino ya Umma wa CUF, Mbaralah Maharagande pamoja na viongozi wengine wa vyama vya siasa vilivyo katika ushirikiano.
     
  2. mpenda pombe

    mpenda pombe JF-Expert Member

    #2
    Jun 12, 2017
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 1,046
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Watuhumiwa hawakujibu Bali walihamia kanisa ndani ya Nyumba ya ufipa.
     
  3. Mkwawe

    Mkwawe JF-Expert Member

    #3
    Jun 12, 2017
    Joined: Jun 10, 2016
    Messages: 925
    Likes Received: 1,572
    Trophy Points: 180
  4. bruno twemanye

    bruno twemanye JF-Expert Member

    #4
    Jun 12, 2017
    Joined: May 18, 2015
    Messages: 769
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 80
    Huyu lisu inabid apingwe kila corner ya nchi hiii
     
  5. sergio 5

    sergio 5 JF-Expert Member

    #5
    Jun 12, 2017
    Joined: May 22, 2017
    Messages: 2,960
    Likes Received: 1,679
    Trophy Points: 280
    Tumia ata akili yako kdgo bac maana urivyoongea ni afadhali kuwasikiliza wazee wa kwenye vijiwe vya kahawa
     
  6. h

    henry koboko Member

    #6
    Jun 12, 2017
    Joined: Sep 26, 2016
    Messages: 59
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 25
    Apingwe kwa lipi?wajinga ndivyo mlivyo hamtakagi kuelimishwa
     
Loading...