Lipumba: CCM inaendesha nchi kibabe | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lipumba: CCM inaendesha nchi kibabe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Luteni, Feb 22, 2010.

  1. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #1
    Feb 22, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,274
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Tanzania Daima

    MWENYEKITI wa Chama cha Wananchi (CUF), Profesa Ibrahim Lipumba amesema Chama cha Mapinduzi (CCM) kinaendesha nchi kibabe bila kuheshimu uhuru wa mahakama.
    Akihutubia mkutano wa hadhara juzi katika viwanja vya Kiwalani, Dar es Salaam, baada ya kuwashukuru wananchi wa eneo hilo kwa kuwachagua Wenyeviti wa Serikali za Mitaa kupitia CUF, Profesa alisema CCM imeshindwa kuonyesha demokrasia kwa vile imekuwa ikiingilia mambo mengi ya kisheria.
    Lipumba alisema Mahakama Kuu iliamua kuwepo na mgombea binafsi lakini kutokana na uoga CCM imekataa kwa vile inahofia kupoteza madaraka.
    “Kama kungekuwa na Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC) huru na yenye haki hata chaguzi ndogo sita zilizowahi kufanyika ilitakiwa mgombea binafsi aruhusiwa kugombea!” alisema Lipumba.
    Kuhusu suala la ufisadi, alisema anashangazwa na jinsi wabunge wachache waliojiita wapambanaji walivyoshindwa kumaliza suala la kampuni ya kuzalisha umeme wa dharura ya Richmond hadi Bunge kuamua kufunga mjadala huo.
    Kuhusu sakata la rada, Profesa Lipumba alisema aliyekuwa Waziri wa Miundombinu Andrew Chenge ndiye anayehusika lakini katika hali ya kushangaza ameendelea kushika madaraka ndani ya CCM badala ya kufikishwa mahakamani.
     
  2. mpenda pombe

    mpenda pombe JF-Expert Member

    #2
    Apr 14, 2017
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 1,228
    Likes Received: 418
    Trophy Points: 180
    Miaka inakimbia aisee
     
  3. Lancanshire

    Lancanshire JF-Expert Member

    #3
    Apr 14, 2017
    Joined: Sep 20, 2014
    Messages: 13,898
    Likes Received: 8,066
    Trophy Points: 280
    Sana
     
  4. Lancanshire

    Lancanshire JF-Expert Member

    #4
    Apr 14, 2017
    Joined: Sep 20, 2014
    Messages: 13,898
    Likes Received: 8,066
    Trophy Points: 280
    A salaam aleykum Profesa Lipumba
     
  5. JipuKubwa

    JipuKubwa JF-Expert Member

    #5
    Apr 14, 2017
    Joined: Jun 1, 2013
    Messages: 1,905
    Likes Received: 1,365
    Trophy Points: 280
    Miaka saba iliyopita.
     
  6. Mystery

    Mystery JF Gold Member

    #6
    Apr 14, 2017
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 9,000
    Likes Received: 9,114
    Trophy Points: 280
    Hata huyo 'kada' wa Sisiem naye anakipiga dongo chama 'chake' chake cha CCM!?
     
  7. KING DUBU

    KING DUBU JF-Expert Member

    #7
    Apr 14, 2017
    Joined: Mar 7, 2017
    Messages: 851
    Likes Received: 1,085
    Trophy Points: 180
    Huyu si ni ccm pia?
     
  8. nipeukweli

    nipeukweli JF-Expert Member

    #8
    Apr 14, 2017
    Joined: Jul 16, 2012
    Messages: 442
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Mwenye pesa aisee nna bonge ya proposal ya series... "The Giraffe state"...matukio yana mvuto wa kipekee
     
  9. Yamakagashi

    Yamakagashi JF-Expert Member

    #9
    Apr 14, 2017
    Joined: Sep 19, 2016
    Messages: 5,300
    Likes Received: 8,993
    Trophy Points: 280
    Ina maana huu uzi tokea uletwe miaka 7 iliyopita haujawahi kuchangiwa

    Dah kweli Lipumba ana gundu
     
  10. Baraghash

    Baraghash JF-Expert Member

    #10
    Apr 14, 2017
    Joined: Dec 18, 2012
    Messages: 2,717
    Likes Received: 1,722
    Trophy Points: 280
    Sahihisho:MWENYEKITI wa Chama cha Wananchi (CUF),anaetambuliwa na Msajili, Profesa Ibrahim Lipumba amesema ............
    Hivi kuvamia ofisi za CUF na kuvunja kufuli ndio njia sahihi za Profesa kuonyesha demokrasia kwa vile amekuwa hakuingilia mambo ya kisheria
    Hali ya kushangaza Profesa Lipumba ameendelea kushika madaraka ndani ya CUF licha ya kujiuzulu na kuufukuzwa, badala ya kujiunga na chama kinachomfadhili?
     
  11. afande kifimbo

    afande kifimbo JF-Expert Member

    #11
    Apr 14, 2017
    Joined: Aug 31, 2015
    Messages: 4,768
    Likes Received: 1,565
    Trophy Points: 280
    Katumwa atuhadae
     
  12. ikyenja

    ikyenja Senior Member

    #12
    Apr 14, 2017
    Joined: Mar 18, 2017
    Messages: 103
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 45
    Kumbe wa miaka 7!?
     
  13. kivyako

    kivyako JF-Expert Member

    #13
    Apr 14, 2017
    Joined: Feb 2, 2012
    Messages: 10,765
    Likes Received: 5,990
    Trophy Points: 280
    Wakati inamuwezesha! Aache kuzuga
     
  14. M

    Maua kilasa JF-Expert Member

    #14
    Apr 14, 2017
    Joined: Aug 6, 2016
    Messages: 1,040
    Likes Received: 554
    Trophy Points: 280
    Shame on him
     
  15. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #15
    Apr 14, 2017
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 34,323
    Likes Received: 42,230
    Trophy Points: 280
    Lupumba ni kama Bashite tu hakuna wa kumuamini kamwe.
     
  16. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #16
    Apr 14, 2017
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 12,867
    Likes Received: 3,378
    Trophy Points: 280
    Anazuga tu huyo hiyo ndio mbinu ya wanayoitumia wanafiki jamii ya kina lipumba
     
  17. sayoo

    sayoo JF-Expert Member

    #17
    Apr 14, 2017
    Joined: Nov 19, 2014
    Messages: 1,392
    Likes Received: 1,124
    Trophy Points: 280
    Ahhhhhhhhhh nikajua habar ya leo kumbe toka 2010 basi sawa
     
  18. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #18
    Apr 14, 2017
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 13,250
    Likes Received: 6,035
    Trophy Points: 280
    Ana kimavi huyu propesa.
     
  19. k

    kipumbwi JF-Expert Member

    #19
    Apr 14, 2017
    Joined: Feb 3, 2015
    Messages: 1,925
    Likes Received: 4,037
    Trophy Points: 280
    Nilitaka kushangaa,maana ubabe wa CCM ndio umempa chama ikiwemo kumsaidia kuvunja ofisi,kulala ndani ya ofisi,ruzuku na hata kwenda ikulu kuteta na Magu kila akijisikia!!
     
  20. Slim5

    Slim5 JF-Expert Member

    #20
    Apr 14, 2017
    Joined: Jan 7, 2014
    Messages: 17,761
    Likes Received: 16,747
    Trophy Points: 280
    Uzi umefufuka
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...