Lipumba amepoteza hadhi ya kuwa Mwenyekiti CUF


nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Likes
90
Points
145
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 90 145
Lula wa Ndali Mwananzela Toleo la 296

29 May 2013

WAKATI mwingine unafikiria vitu vimefika pabaya; halafu vinaharibika kabisa! Ni sawa sawa na uone gari lako linapasuka tairi na unajitahidi kwa ufundi wote kuliegesha pembeni na unajua hili ni baya lakini unashukuru Mungu kuwa angalau ni tairi tu utabadilisha.

Unapoegesha gari na kuanza kutoa tairi la akiba na jeki kabla hujatulia rejeta ya gari inaanza kuchemka na moto unalipuka kwenye injini na kabla hujafanya lolote moto unalipuka na kuanza kuteketeza gari lako.


Ukiwa umekaa chini unasikitika maana hata kujaribu kuzima huna nafasi simu yako inaita na unaambiwa mtoto wako kagongwa na gari amekimbizwa hospitali! Kwenye Kiingereza wanasema when you think things are bad, they get worse!


Suala la udini Tanzania tumelizungumza na kufika mahali kujua kuwa tuko pabaya. Tumeshuhudia kauli za ajabu na za kichochezi, hadi tumefika tunagombea nani achinje na nani asichinje huku wengine wakitaka Mahakama ya Kadhi iingizwe kwenye Katiba na wengine wakipinga. Wakati hatujatulia tunaona video za kina Ilunga na wengine wakichochea mauaji ya viongozi na waumini wa Kikristu.


Tukiwa bado tunatafakari hayo na tukiwa hatujatulia katika suala la kuchinja na masuala mengine yenye harufu zote udini, Profesa Ibrahim Lipumba mmoja wasomi mashuhuri wa Tanzania akaja na lake jipya.


Akizungumza kwenye Msikiti wa Idrissa Kariakoo jijini Dar es Salaam, Prof. Lipumba amesikika akisema kuwa chama chake kilifanya kampeni ya kidini ili kumsaidia Rais Jakaya Kikwete – Muislamu mwenzao ili asije akaangushwa. Bila kumung'unya maneno Prof. Lipumba ambaye ni Mwenyekiti wa Taifa wa Chama cha Wananchi (Wakiislamu?) amesema kuwa pamoja na kuwa uchaguzi wa 2010 kutokuwa huru na wa haki yeye na wenzie ilibidi watumie mbinu za ziada ili kuokoa "jahazi".


Pamoja na kauli hiyo Prof. Lipumba ameonekana akiwagawa Watanzania kwa misingi ya kidini upande mmoja wakiwepo Waislamu ambao licha ya kumsaidia Kikwete kuupata urais hawakupata matunda yoyote hadi hivi sasa na upande wa pili ni "wenzetu" ambao ni wazi akimaanisha ni Wakristu. Prof. Lipumba akizungumzia hili amesema kuwa "Kwa hiyo kama Waislamu tunataka kupata haki zetu, kama tunataka kuishi kama raia wa daraja la kwanza katika nchi yetu, lazima tujipange kuelekea Uchaguzi Mkuu wa 2015; na sisi tuanze kujipanga kwa sababu wenzetu wameanza kujipanga, vinginevyo tutaendelea kubaki masikini na raia wa daraja la nne katika nchi yetu wenyewe"


Prof. Lipumba amesema mengi sana kwenye hadhara ile kiasi kwamba maswali makini yanahitaji kuulizwa ama kuhusu usomi wake na hekima ambayo watu walitarajia kuwa nayo au amesema vile kwa sababu anajua sasa hivi njia ya kutokea ni hii ya udini. Kwa mtu ambaye ametumikia serikali (kama mshauri wa Rais) na kama mmoja wa wasomi kauli zake ambazo nyingi zinaonesha dalili ya ujinga (siyo tusi) ni wazi ile imani ambayo watu walikuwa nayo kuwa Prof. Lipumba ni msomi inabidi kuangaliwa upya.


Ni usomi gani unaoweza kumfanya mtu kuwa mbaguzi wa wazi ambaye anaiangalia jamii anayotaka kuiongoza kwa misingi ya "sisi dhidi ya wao"? Hivi alipogombea urais mara nne alikuwa anataka kuwa Rais wa Waislamu ili awape Waislamu maendeleo? Wakristu na wale wasio na imani hizi mbili wangeishi vipi katika Tanzania chini ya Lipumba ambaye Sheikh Basaleh akimtambulisha alimtambulisha kama "Rais mtarajiwa"? Kweli Wakristu wanaweza kuwa salama chini ya mtu kama Lipumba?


Lakini pia inabidi twende mbali zaidi na kuhoji kama Lipumba anaweza "kuweka imani yake mbele" kama alivyopongezwa na Sheikh Basaleh mara baada ya Uchaguzi Mkuu (kwa kauli yake mwenyewe) je, anaweza kukiongoza chama cha siasa ambacho ni cha kitaifa ambamo ndani yake wamo Wakristu? Je, inawezekana ndani ya CUF Mwenyekiti Lipumba na Katibu Mkuu Maalim Seif (wote Waislamu) Wakristu wanaweza kuwa na haki yoyote sawa au wanaonekana kama watu ambao wanachukuliwa kama ishara tu ya kitaifa lakini chama kwa kweli ni cha Waislamu chenye kupigania harakati za Waislamu?


Sasa binafsi sina tatizo kabisa na Lipumba kama Muislamu kuzungumzia mambo ya Uislamu – kwangu haijalishi sana; lakini shida inakuja kuwa kiongozi wa umma anaposimama na kuzungumza lugha ya kuligawa taifa jinsi alivyofanya Lipumba kweli anaweza kuaminika? Inawezekana ni kweli Watanzania walitambua huu mwelekeo wa Lipumba ndio maana walimkataa mara nne na tena mara ya nne walimkataa vibaya zaidi?


Lakini swali ambalo linabakia ni jinsi gani Lipumba anaweza kuendelea kuwa mwenyekiti wa chama cha siasa wakati Mwenyekiti wake anapigania maslahi ya kidini kwa kupitia chama chake akithibitisha kuwa CUF ilifanya hivyo mwaka 2010? Sheria ya vyama vya siasa inakataza kabisa vyama kuundwa kwa maslahi ya kupigania dini au maslahi ya kidini. Kwamba CUF kimefanya hivi na Lipumba amethibitisha swali kubwa linabakia – Je, Msajili wa Vyama vya Siasa ana ujasiri wa kufanya lolote?


Kama Lwakatare kwa maneno ya video ameweza kushtakiwa na kunyimwa dhamana kwa sababu ameoneka na akipanga njama – wengine walisema ugaidi – je, Lipumba ambaye ameonekana akithibitisha kuwa chama chake ni chama cha kupigania haki za Waislamu na hili liko wazi kwenye video na yeye mwenyewe hajakanusha je, John Tendwa ana uwezo wa kusema lolote au ataumauma maneno ya kutaka "kuletewa malalamiko rasmi"?


Ninapoacha maswali haya na mengine nabakia kujiuliza tunafikiri tumefika pabaya je, inaweza kuwa mbaya zaidi ya hivi? Muda utajibu.




 
S

Sideeq

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2009
Messages
2,417
Likes
5
Points
0
S

Sideeq

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2009
2,417 5 0
Hata akiondolewa CUF bado atasimama kugombea Urais kama mgombea binafsi (rejea rasimu ya katiba mpya), Sheikh Ponda naye anaingia Bungeni kama Mbunge wa Ubungo (mgombea binafsi), Sheikh (jina limenitoka) naye ataingia Bungeni, hata Ustadh fulani naye ataingia Bungeni...hii ni mtake msitake!

Tumenyanyaswa sana acheni nasi tujikongoje ,Nchi yetu wote hii tutabanana humuhumu!
 
T

thatha

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2011
Messages
15,337
Likes
339
Points
180
Age
28
T

thatha

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2011
15,337 339 180
Lipumba mimi sijui anakwenda wapi lakini ndiyo mwisho wake unakuja.
 
T

thatha

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2011
Messages
15,337
Likes
339
Points
180
Age
28
T

thatha

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2011
15,337 339 180
Hata akiondolewa CUF bado atasimama kugombea Urais kama mgombea binafsi (rejea rasimu ya katiba mpya), Sheikh Ponda naye anaingia Bungeni kama Mbunge wa Ubungo (mgombea binafsi), Sheikh (jina limenitoka) naye ataingia Bungeni, hata Ustadh fulani naye ataingia Bungeni...hii ni mtake msitake!

Tumenyanyaswa sana acheni nasi tujikongoje ,Nchi yetu wote hii tutabanana humuhumu!
Sasa nani atamchagua huu siyo mda wa slaa,lipumba wala lowasa ni mda wa vijana wengine tu.
 
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Likes
90
Points
145
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 90 145
Hata akiondolewa CUF bado atasimama kugombea Urais kama mgombea binafsi (rejea rasimu ya katiba mpya), Sheikh Ponda naye anaingia Bungeni kama Mbunge wa Ubungo (mgombea binafsi), Sheikh (jina limenitoka) naye ataingia Bungeni, hata Ustadh fulani naye ataingia Bungeni...hii ni mtake msitake!

Tumenyanyaswa sana acheni nasi tujikongoje ,Nchi yetu wote hii tutabanana humuhumu!
Kwani MBUNGE BINAFSI wameruhusi?
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
15,105
Likes
10,615
Points
280
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
15,105 10,615 280
Hata akiondolewa CUF bado atasimama kugombea Urais kama mgombea binafsi (rejea rasimu ya katiba mpya), Sheikh Ponda naye anaingia Bungeni kama Mbunge wa Ubungo (mgombea binafsi), Sheikh (jina limenitoka) naye ataingia Bungeni, hata Ustadh fulani naye ataingia Bungeni...hii ni mtake msitake!

Tumenyanyaswa sana acheni nasi tujikongoje ,Nchi yetu wote hii tutabanana humuhumu!
Sideeq,

..mbona tumeshapata kuwa na wabunge ambao ni mashekhe??
 
Last edited by a moderator:
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Likes
90
Points
145
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 90 145
Hata akiondolewa CUF bado atasimama kugombea Urais kama mgombea binafsi (rejea rasimu ya katiba mpya), Sheikh Ponda naye anaingia Bungeni kama Mbunge wa Ubungo (mgombea binafsi), Sheikh (jina limenitoka) naye ataingia Bungeni, hata Ustadh fulani naye ataingia Bungeni...hii ni mtake msitake!

Tumenyanyaswa sana acheni nasi tujikongoje ,Nchi yetu wote hii tutabanana humuhumu!

Sikiliza sijali kama SHEIKH ataingia BUNGENI - kuna Viongozi wa DINI nyingine BUNGENI so it is not my issue as long as anfuata SHERIA ya JAMHURI kuwa SHERIA ya KATIBA kwanza DINI BAADAYE -- sita Jali ...

Kwanini unaongelea kama anatisha? na kuwa watu hawamtaki? ndio makosa yako Unasikiliza HABARI za CHUKI unafikiri ndio kweli -- HATA kidogo labda ndio njia ya kupata wasikilizaji MSIKITINI
 
T

tHe gIFT

Member
Joined
Feb 11, 2013
Messages
34
Likes
0
Points
0
T

tHe gIFT

Member
Joined Feb 11, 2013
34 0 0
hii swala ni mtambuka, linahitaji umakini na busara katika kulijadili.. huenda kama taifa tukawa tunaelekea tusikopajua
 
costa manji

costa manji

Member
Joined
Sep 11, 2012
Messages
11
Likes
0
Points
3
costa manji

costa manji

Member
Joined Sep 11, 2012
11 0 3
Huyu kweli ni professor Lipumba kama jina lake!!
 
A

assadsyria3

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2013
Messages
6,737
Likes
2,350
Points
280
Age
38
A

assadsyria3

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2013
6,737 2,350 280
lipumba ni jembe
 
C

cheichei2010

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2010
Messages
932
Likes
11
Points
35
C

cheichei2010

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2010
932 11 35
Suala la msingi hapa ,ni kwamba nchi yetu imeingia kwenye Udini mpaka watu wameuana.Sasa tuko kwenye wakati wa kuwatafuta wachochezi,Huyu ni mmoja wapo ambaye anaonekana kulifahamu vizuri suala hili.Kwa hiyo akamatwe na kuhojiwa.
 
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2011
Messages
14,428
Likes
1,739
Points
280
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2011
14,428 1,739 280
Hata akiondolewa CUF bado atasimama kugombea Urais kama mgombea binafsi (rejea rasimu ya katiba mpya), Sheikh Ponda naye anaingia Bungeni kama Mbunge wa Ubungo (mgombea binafsi), Sheikh (jina limenitoka) naye ataingia Bungeni, hata Ustadh fulani naye ataingia Bungeni...hii ni mtake msitake!

Tumenyanyaswa sana acheni nasi tujikongoje ,Nchi yetu wote hii tutabanana humuhumu!
sheikh kuwa mbunge au rais hakuna tatizo! Kuna sheria na kanuni za kufuata. Hofu yangu kwa sheikh Ponda kakutwa na hatia na kuhukumiwa hivyo hana sifa
 
K

kimbwe

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2013
Messages
716
Likes
3
Points
35
K

kimbwe

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2013
716 3 35
Pr. Ibrahim Lipumba, The economist, Bado tunakuhitaji kwenye hili taifa.
 
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2011
Messages
14,514
Likes
3,197
Points
280
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2011
14,514 3,197 280
Hata akiondolewa CUF bado atasimama (Lipumba)kugombea Urais kama mgombea binafsi (rejea rasimu ya katiba mpya), Sheikh Ponda naye anaingia Bungeni kama Mbunge wa Ubungo (mgombea binafsi), Sheikh (jina limenitoka) naye ataingia Bungeni, hata Ustadh fulani naye ataingia Bungeni...hii ni mtake msitake!

Tumenyanyaswa sana acheni nasi tujikongoje ,Nchi yetu wote hii tutabanana humuhumu!
Mkuu nafikiri uko katika usingizi mnono wenye ndoto zisizo na mashiko
Huyo jamaa Mdini, Lipumba, hana ubavu wa kupata asilimia zaidi ya 50% ya kura zote nchini.
Kwa kauli alizotoa za kidini pengine ana kura nyingi za msikiti wako!!!!!
 
TECHMAN

TECHMAN

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2011
Messages
2,669
Likes
187
Points
160
TECHMAN

TECHMAN

JF-Expert Member
Joined May 20, 2011
2,669 187 160
Hata akiondolewa CUF bado atasimama kugombea Urais kama mgombea binafsi (rejea rasimu ya katiba mpya), Sheikh Ponda naye anaingia Bungeni kama Mbunge wa Ubungo (mgombea binafsi), Sheikh (jina limenitoka) naye ataingia Bungeni, hata Ustadh fulani naye ataingia Bungeni...hii ni mtake msitake!

Tumenyanyaswa sana acheni nasi tujikongoje ,Nchi yetu wote hii tutabanana humuhumu!
Idiot!!! Nani kawanyanyasa? Mnajinyanyasa wenyewe na fikra zenu mgando.
Kwanini msiamke mkaingia kwenye ushindani badala ya kukaa na kupiga kaswida za kunyanyaswa? Kwa takribani miaka saba au zaidi sasa uongozi wa juu wa nchi umekuwa chini ya ya watu wenye imani yenu, je mmetumia vipi fursa hiyo?

Mmekaa kujadili imani za wezenu kwenye mihadhara, badala ya kufikiria ni jinsi gani tutawekeza kwenye elimu na afya. Wezenu hawana muda wa kuchezea kama nyinyi na kukaa kwenye vigenge vya kahawa na kula mirungu. Wanafikiria fursa mpya kila siku.

Mnatakiwa kutumia common sense japokuwa common sense sio common now days.
 
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2012
Messages
13,536
Likes
10,547
Points
280
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2012
13,536 10,547 280
Hata akiondolewa CUF bado atasimama kugombea Urais kama mgombea binafsi (rejea rasimu ya katiba mpya), Sheikh Ponda naye anaingia Bungeni kama Mbunge wa Ubungo (mgombea binafsi), Sheikh (jina limenitoka) naye ataingia Bungeni, hata Ustadh fulani naye ataingia Bungeni...hii ni mtake msitake!

Tumenyanyaswa sana acheni nasi tujikongoje ,Nchi yetu wote hii tutabanana humuhumu!
Tehe tehe tehe!

Nacheka kwa kujiondolea maumivu, watu wa Ubungo tumetukanwa, ngoja niuze nyumba yangu nihamie Rufiji.

Jamani nauza nyumba. Ipo Ubungo Riverside, ina vyumba vitatu vya kulala, sitting room, dining na master bedroom ina AC. Fensi ni ya mchongoma ila kuna parking ya gari 4 na bado inabaki sehemu kubwa tu ya kucheza watoto.

Bei yeyote, ili mradi tu nihame Ubungo kabla ya 2015
 
Highlander

Highlander

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2012
Messages
3,097
Likes
10
Points
135
Highlander

Highlander

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2012
3,097 10 135
na mpini ni upi? Mbona lugha yako ya kiliberali?

ha ha ha haha... Uliberali huu?! na huyu aliyetuletea hili neno mbona kaleta shuhuli!

Lipumba Mliberali eti.... haha ha ha...
 

Forum statistics

Threads 1,274,693
Members 490,736
Posts 30,521,144