Line ya kwanza hapa Tanzania iliuzwa shs ngapi? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Line ya kwanza hapa Tanzania iliuzwa shs ngapi?

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Ziroseventytwo, Oct 5, 2012.

  1. Ziroseventytwo

    Ziroseventytwo JF-Expert Member

    #1
    Oct 5, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 3,182
    Likes Received: 1,017
    Trophy Points: 280
    Kama kumbukumbu zangu zitakuwa sahihi kampuni ya kwanza ya simu za mikononi ilikuwa ni Mobitel, ambayo sasa ni tiGO. Kampuni ya pili ilikuwa ni Tritel. Baada ya kutoka kwenye mfumo wa "analogi" na kuingia digital ndipo walipoanza kuuza line au sim card tunazotumia sasa. Kuna uvumi kuwa line ziliuzwa mpaka Tsh 100000/=kwa makampuni hayo mawili. Tritel haikudumu ikafilisika. Swali hapa ni je watu walionunua sim card za tritel walirudishiwa pesa zao? Ikumbukwe miaka ya mwisho ya 1990, 100000/= ilikuwa ni pesa nyingi sana. Pamoja na ukiritimba wa makampuni ya cm, kutotoa huduma zinazo takiwa kama kukatwa pesa kwa gharama za kupokea cm, kama cm yako haikuwa na pesa usingeweza kupokea cm yoyote mpaka urecharge acc yako! Hoja hapa ni Sim card iliuzwa bei gani? Mimi yangu nilinunua Tsh 10000/= mwaka 20000 ikiwa na 5000/= muda wa maongezi kampuni ilikuwa celtel
     
  2. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #2
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,584
    Likes Received: 5,802
    Trophy Points: 280
    Nakumbuka mshua mmoja ana reminisce kununua "line" $50 Tritel miaka ya tisini.
     
  3. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #3
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,584
    Likes Received: 5,802
    Trophy Points: 280
    Inawezekana si BC wala AD anatumia kalenda ya Wagagagigikoko. :)
     
  4. Ziroseventytwo

    Ziroseventytwo JF-Expert Member

    #4
    Oct 5, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 3,182
    Likes Received: 1,017
    Trophy Points: 280
    hiyo typing erra. Nilikuwa naanisha 2000. Sorry
     
  5. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #5
    Oct 5, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 11,485
    Likes Received: 822
    Trophy Points: 280
    Asante kwa uungwana mkuu, nimeidelete ile post yangu ilokuwa inakosoa!!!
     
  6. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #6
    Oct 5, 2012
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,902
    Likes Received: 438
    Trophy Points: 180
    aluuu hii ni bc au ad?
     
  7. h

    hacena JF-Expert Member

    #7
    Oct 5, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 619
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    yangu nilinunua tsh15000/= vodacom na mpaka leo bado ninayo haijawahi kuchongwa na sijawahi kubadili namba waambieni voda wanipe zawadi bc, na wakati huo hatukuita vocha tuliita dola, asante kwa kunikumbusha tritel
     
  8. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #8
    Oct 5, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 11,485
    Likes Received: 822
    Trophy Points: 280
    A na S ziko karibu mkuu, kama unatumia blind typing ni rahisi kuchanganya. Nimeiedit kaka!!!
     
  9. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #9
    Oct 5, 2012
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,902
    Likes Received: 438
    Trophy Points: 180
    pamoja kaka
     
  10. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #10
    Oct 5, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 25,114
    Likes Received: 2,212
    Trophy Points: 280
    Mie lain yangu nilinunua 6,000/=
     
  11. N

    Nyasiro Verified User

    #11
    Oct 5, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 1,290
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    mie nlinunua yangu sh jero hacena umenkumbusha hilo neno dola lilikua limefutika kichwan kwangu
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. Ziroseventytwo

    Ziroseventytwo JF-Expert Member

    #12
    Oct 5, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 3,182
    Likes Received: 1,017
    Trophy Points: 280
    Kuna jamaa yangu m1, kanipigia, anaijua id yangu anasema, baada ya tritel kufulia yeye akiwa mteja wao walifungua kesi kutaka kurudishiwa pesa zao, lakini baada ya ujio wa vodacom, tritel walitaka kuwafaulishia vodacom lakini mobitel wakafungua kesi kitengo cha biashara wakitaka wateja wa tritel iliyofulia wawe huru kujiunga na kampuni wanayotaka wasipangiwe na tritel. Yeye anasema alinunua sim card kwa us $ 45. Lakini hakuwa kurudishiwa
     
  13. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #13
    Oct 5, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,751
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Ili nini? kero nyingine balaa!!!!
     
  14. twatwatwa

    twatwatwa JF-Expert Member

    #14
    Oct 5, 2012
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 2,019
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Line yangu ya mobitel nilinunua kwa shilingi 22 elfu na simu yake ilikuwa sonyerikson ina mkonga kama redio ya police. Walipokuja voda walitugawia line na muda muda wa maongezi wa shilingi 2000 bure siku ya xmass
     
  15. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #15
    Oct 5, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,639
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    mie yangu mobitel 10K mpaka sasa ninayo sijui ilikuwa shilingi ngapi?
     
  16. nurbert

    nurbert JF-Expert Member

    #16
    Oct 6, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 1,927
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    mh! Mkuu pc yako ina brail? How come
     
  17. Good Guy

    Good Guy JF-Expert Member

    #17
    Oct 6, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 4,484
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145

    .

    nyie watu siwaamini, nili2mia chip yangu kwa miaka kama 7 hivi siku naitoa kwenye sim ika fall into pieces mikononi mwangu
     
  18. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #18
    Oct 6, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,194
    Likes Received: 1,588
    Trophy Points: 280
    Hapa wazee na vikongwe watajulikana. Mi nadhani nilinunua tshs 40,000 ama 50,000. I still have the number but chip nimeshabadili sababu ya kuzipoteza. Na 'dola' ilikuwa tshs 5,000 na kuendelea. Sms zilikuwa bure. Sikukatika vidole enzi zile, whatsup na viber havinitishi wala nini.
     
  19. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #19
    Oct 6, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,830
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Kumbu kumbu zangu ni kuwa Vodacom ndo walikuja na Digital wakati bado tigo na tritel wanatumia analog. ulikuwa ukienda Vodashop uki submit line ya tigo au tritel unapewa line mpya na simu ya Twanga pepeta bure. jamaa withi 3 month wakawa na wateja 150,000 kitu ambacho hawakutegemea. Tigo na tritel waliuza ile mishindi yao mpaka kilo 9, wakati ule ulikuwa ukionekana una simu ya mkononi kila mtu atatoka nje kukuangalia code namba zilianza na 08... baadaye ndo serika li ikabadirisha zikawa 07.. Vodacom walipokuja waliweka sms bure, watu wakagongwa na magari sababu ya sms, miezi km nane hivi wakafanya sms moja shs 4 weee wa TZ tulivyozoea vya bure watu etiu ooooh tugomee service za vodacom kisa bure imeondoshwa hahahahahahahah.
     
  20. deogan

    deogan JF-Expert Member

    #20
    Oct 6, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 407
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Line 25000 na siemens c25 128000 plus vocha ya dola tano

    Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
     
Loading...