LHRC: Hali ya Haki za Kiraia na Kisiasa nchini hairidhishi


RUCCI

RUCCI

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2011
Messages
1,699
Likes
964
Points
280
RUCCI

RUCCI

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2011
1,699 964 280
helen-kijo-bisimba-jpg.445100



Katika kuadhimisha siku ya haki za binadamu ulimwenguni, Kituo cha Sheria na Haki za Binadamu nchini (LHRC) kimesema hali ya haki za msingi za kiraia na kisiasa imezidi kuwa mbaya kwa wastani tangu kuisha kwa uchaguzi mkuu wa mwaka 2015 kufuatia uanzishwaji wa sheria mpya ambazo huleta vikwazo vipya kwenye haki ya kujieleza na uhuru wa kutoa maoni pamoja na serikali kuzuia mikutano na mikusanyiko ya kisiasa hatua iliyozuia uhuru wa watu kukusanyika.

Wakati akisoma Ripoti ya Utafiti ya Mtazamo ya Haki za Binadamu na Kisiasa Tanzania iliyozinduliwa leo na LHRC, Mwanasheria na Mtafiti Paul Mikongoti amesema kwa mujibu wa utafiti huo inaonyesha kwamba asilimia 65 ya mikoa iliyofanyiwa utafiti nchi nzima, hakuna uhuru wa kukusanyika na maandamano kama ilivyokuwa kabla ya kipindi cha uchaguzi.

“Utafiti huu umefanyika mikoa yote nchini, kila mkoa uliofanyiwa utafiti unaonyesha kwamba haki za kiraia na kisiasa ni mbaya kwa wastani,” alisema.

Mikongoti alifafanua kuwa, kitendo cha kufanyika uchaguzi wa marudio visiwani Zanzibar mwezi Machi, 2016 bila ya chama kikuu cha upinzani kushiriki, na wanasiasa kuzuiliwa kufanya mikutano ya hadhara na maandamano kimesababisha haki ya kisiasa kuwa mbaya.

Kwa upande wa haki za kiraia, alisema hali imekuwa mbaya kwa wastani kufuatia mauaji na ukatili mikononi mwa vyombo vya dola, kujichukulia sheria mkononi na mauaji yanayotokana na imani za kishirikina.
Hata hivyo, Mkurugenzi Mtendaji wa LHRC, Hellen Kijo-Bisimba ameishauri serikali kupitia Tume ya Haki za Binadamu na Utawala Bora pamoja na asasi za kiraia kutoa elimu na kuongeza uelewa wa haki za kiraia na kisiasa kwa jamii.

“Serikali inapaswa kuhakikisha sheria muhimu kama ya makosa ya mtandaoni, takwimu na huduma ya vyombo vya habari zinafanyiwa marekebisho kwa kuzingatia mapendekezo ya wadau ndani na nje ya nchi,” alisema.
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,760
Likes
25,216
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,760 25,216 280
Hawa walishaambiwa watashughulikiwa au wamesahau?
 
Capt Tamar

Capt Tamar

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2011
Messages
9,039
Likes
7,116
Points
280
Capt Tamar

Capt Tamar

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2011
9,039 7,116 280
Wamekuwa wanyonge kweli!! Hii inaleta taswira mbaya sana ya huko tuendako!! Ukiona mtetezi wako ameanza kuufyata basi tafuta makazi karibu na makaburi!!au usicheze mbali na mochwari!
 
agprogrammer

agprogrammer

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2015
Messages
398
Likes
276
Points
80
agprogrammer

agprogrammer

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2015
398 276 80
Na ni wanafiki sana hao haki za binaadamu, watu wanakufa huko Drc na sehemu zingine wanajifanya kuleta usawa Tz nendeni huko silaha zinapotengenezwa mkawaambie stupid.
 
Mwanahabari Huru

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2015
Messages
14,032
Likes
31,834
Points
280
Mwanahabari Huru

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2015
14,032 31,834 280
Katika kuadhimisha siku ya haki za binadamu ulimwenguni, Kituo cha Sheria na Haki za Binadamu nchini (LHRC) kimesema hali ya haki za msingi za kiraia na kisiasa imezidi kuwa mbaya kwa wastani tangu kuisha kwa uchaguzi mkuu wa mwaka 2015 kufuatia uanzishwaji wa sheria mpya ambazo huleta vikwazo vipya kwenye haki ya kujieleza na uhuru wa kutoa maoni pamoja na serikali kuzuia mikutano na mikusanyiko ya kisiasa hatua iliyozuia uhuru wa watu kukusanyika.

Wakati akisoma Ripoti ya Utafiti ya Mtazamo ya Haki za Binadamu na Kisiasa Tanzania iliyozinduliwa leo na LHRC, Mwanasheria na Mtafiti Paul Mikongoti amesema kwa mujibu wa utafiti huo inaonyesha kwamba asilimia 65 ya mikoa iliyofanyiwa utafiti nchi nzima, hakuna uhuru wa kukusanyika na maandamano kama ilivyokuwa kabla ya kipindi cha uchaguzi.

“Utafiti huu umefanyika mikoa yote nchini, kila mkoa uliofanyiwa utafiti unaonyesha kwamba haki za kiraia na kisiasa ni mbaya kwa wastani,” alisema.

Mikongoti alifafanua kuwa, kitendo cha kufanyika uchaguzi wa marudio visiwani Zanzibar mwezi Machi, 2016 bila ya chama kikuu cha upinzani kushiriki, na wanasiasa kuzuiliwa kufanya mikutano ya hadhara na maandamano kimesababisha haki ya kisiasa kuwa mbaya.

Kwa upande wa haki za kiraia, alisema hali imekuwa mbaya kwa wastani kufuatia mauaji na ukatili mikononi mwa vyombo vya dola, kujichukulia sheria mkononi na mauaji yanayotokana na imani za kishirikina.
Hata hivyo, Mkurugenzi Mtendaji wa LHRC, Hellen Kijo-Bisimba ameishauri serikali kupitia Tume ya Haki za Binadamu na Utawala Bora pamoja na asasi za kiraia kutoa elimu na kuongeza uelewa wa haki za kiraia na kisiasa kwa jamii.

“Serikali inapaswa kuhakikisha sheria muhimu kama ya makosa ya mtandaoni, takwimu na huduma ya vyombo vya habari zinafanyiwa marekebisho kwa kuzingatia mapendekezo ya wadau ndani na nje ya nchi,” alisema.
 

Attachments:

mattargsm

mattargsm

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2016
Messages
394
Likes
140
Points
60
Age
49
mattargsm

mattargsm

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2016
394 140 60
Na ni wanafiki sana hao haki za binaadamu, watu wanakufa huko Drc na sehemu zingine wanajifanya kuleta usawa Tz nendeni huko silaha zinapotengenezwa mkawaambie stupid.
Hujaelewa au hutaki kuelewa
 
isotaaaa

isotaaaa

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2016
Messages
1,516
Likes
596
Points
280
Age
49
isotaaaa

isotaaaa

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2016
1,516 596 280
Wamekuwa wanyonge kweli!! Hii inaleta taswira mbaya sana ya huko tuendako!! Ukiona mtetezi wako ameanza kuufyata basi tafuta makazi karibu na makaburi!!au usicheze mbali na mochwari!
kwahyo unataka kutuambia.watz mtetezi wetu huu mma.....?wacha maneno yako mkuu ......labda.anatetea upande ule kasi...........
 
hamfcb

hamfcb

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2015
Messages
589
Likes
642
Points
180
hamfcb

hamfcb

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2015
589 642 180
Na ni wanafiki sana hao haki za binaadamu, watu wanakufa huko Drc na sehemu zingine wanajifanya kuleta usawa Tz nendeni huko silaha zinapotengenezwa mkawaambie stupid.
Ushaambiwa "kituo cha sheria na haki za binadamu NCHINI" wewe unataka waende drc. Unafkiri drc hawana kituo cha haki za binadamu? ??
 

Forum statistics

Threads 1,274,697
Members 490,787
Posts 30,521,594