Leteni Maswali ya Kiafya Niwasaidie


Mchumia juani

Mchumia juani

Member
Joined
Jan 28, 2008
Messages
27
Likes
5
Points
0
Mchumia juani

Mchumia juani

Member
Joined Jan 28, 2008
27 5 0
Napenda kuwa julisha wana JF kuwa nakaribisheni maswali mafupi mafupi yanayohusu tatizo lolote la kiafya.Maswali yote yatajibiwa mara moja kwa wiki iwe ni tatizo ulilonalo wewe binafsi au ndugu,jirani,rafiki au mtu yeyote unayemfahamu,Kumbuka yawe mafupi ili watu wengi zaidi wapate nafasi ya kushauriwa na mimi.Nitakupa ushauri kadri ninavyoweza.Usiwe na wasiwasi niko ktk profession hii
 
M

Mtu

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2007
Messages
472
Likes
9
Points
0
M

Mtu

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2007
472 9 0
Napenda kuwa julisha wana JF kuwa nakaribisheni maswali mafupi mafupi yanayohusu tatizo lolote la kiafya.Maswali yote yatajibiwa mara moja kwa wiki iwe ni tatizo ulilonalo wewe binafsi au ndugu,jirani,rafiki au mtu yeyote unayemfahamu,Kumbuka yawe mafupi ili watu wengi zaidi wapate nafasi ya kushauriwa na mimi.Nitakupa ushauri kadri ninavyoweza.Usiwe na wasiwasi niko ktk profession hii
Shukrani sana Mkuu kwa msaada wako hope tutaanza kumimina matatizo yetu hapa.Samahani mkuu unaweza kubadili rangi ya maandishi yako
 
M

Mtu

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2007
Messages
472
Likes
9
Points
0
M

Mtu

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2007
472 9 0
NB(Na Bado)
Avatar yako kiboko Mchumia juani
 
K

Kasana

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2007
Messages
417
Likes
14
Points
35
K

Kasana

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2007
417 14 35
Avatar yako kiboko Mchumia juani
Maswali haya yawe mrengo gani? kwa maana 'tiba ya kiwestern' au na zile za kiasilia 'yaki prof. majimarefu'
 
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2007
Messages
3,905
Likes
171
Points
160
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2007
3,905 171 160
Kwanza picha yako mimi inantisha jana niliota vibaya naomba uibadilishe!
 
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
3,435
Likes
59
Points
145
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
3,435 59 145
NB(Na Bado)
Avatar yako kiboko Mchumia juani
Kiboko ile mbaya maana nilitaka kukimbia screen. LOL!!!!!!!!!!!!
 
RR

RR

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2007
Messages
6,803
Likes
272
Points
180
RR

RR

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2007
6,803 272 180
Woga/hofu!
Avatar yako imenitia hofu sana. Teh..teh... yaweza kuwa tiba kwa mtu anayesinzia kazini.
 
Mchumia juani

Mchumia juani

Member
Joined
Jan 28, 2008
Messages
27
Likes
5
Points
0
Mchumia juani

Mchumia juani

Member
Joined Jan 28, 2008
27 5 0
Wabongo bwana ,mimi nimeomba maswali niwasaidieni mara ooh Avatar inatisha,tutafika kweli tunakoenda? Anyway msiiogope avatar na kama unataka kujua kama ni tiba asilia au wetern nijaribu kwa swali!
Nawashukuru wote walionipongeza na siwalaumu walioponda-Uhuru maoni
 
Paloma

Paloma

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2008
Messages
5,336
Likes
18
Points
135
Paloma

Paloma

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2008
5,336 18 135
Mchumia Juani, nikupashe : nilihisi kutapika nilipoiona hii avatar ukizingatia kuwa nlikuwa nimetoka kupata msosi..........puuuuh! Inatia kinyaaa.....Tuyaache!

Mimi nina Grave's disease au Hyper thyroidism. Kwa ufupi ni ugonjwa ambao hauna maumizu yoyote ila it has got to do with one's hormones!Nimeambiwa nisile baadhi ya vyakula vinavyoweza kuongeza sumu, lkn sijajua ni vyakulka gani,lkn mie sivijui. Je waweza kuniambia ni vyakula gani haswaa?
Pia naambiwa ninaweza kutumia anti-thyroid drugs kwa muda mrefu - can even take two years- je hazina side-effect endapo nitaacha??
 
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2007
Messages
3,905
Likes
171
Points
160
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2007
3,905 171 160
Mchumia juani,

If you want watu wakuulize kama unavyodai wewe 'doctor' basi badilisha avatar! Au tushtaki kwa Admin akufungie! Sii unajua rules za JF? Onyo- then ban!

Hii avatar inakudhalilisha na kushusha hadhi ya JF!
 
Kana-Ka-Nsungu

Kana-Ka-Nsungu

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
2,260
Likes
81
Points
135
Kana-Ka-Nsungu

Kana-Ka-Nsungu

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2007
2,260 81 135
I see MJ naomba nikushukuru sana kwa hii avatar yako- mtoto wangu mdogo hanisumbui tena kwenye kula! hii nayo ni dawa tosha.
Nina swali la jambo ambalo lilishajadiliwa hapa siku za nyuma lakini hakukuwa na mtu aliyetoa point ya kitaalamu, labda ulikua hujajoin by then.Punyeto ina madhara gani kiafya?Hili suala ni nyeti sana kwa kuwa hutusaidia kupunguza vicheche na kutowasumbua wake zetu wanapodai wamechoka.
 
Nzokanhyilu

Nzokanhyilu

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2007
Messages
1,087
Likes
26
Points
0
Nzokanhyilu

Nzokanhyilu

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2007
1,087 26 0
Aisee mganga. Mimi nimekaa nime-relax, ghafla ankle inauma ghafla hata siwezi kutembea. Sijacheza kabumbu kwa wiki kadhaa. Maumivu ni ghafla tu, wala hamna uvimbe. Sijaanguka kwenye baa ya baba Chuwa wala nini. Hii haijawahi tokea. Ni nini? Yaani noma, hata movement ya nanihii ni matatizo kidogo.
 
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,419
Likes
81
Points
145
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,419 81 145
This thread is therapeutic on its own right!! :) :)

You are funny people!
 
Nzokanhyilu

Nzokanhyilu

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2007
Messages
1,087
Likes
26
Points
0
Nzokanhyilu

Nzokanhyilu

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2007
1,087 26 0
SteveD, usicheke magonjwa ya wenzako. Mimi niko vere siriasi.

Tatizo huyu mganga anakusanya matatizo, akishajibu watu tuko mahututi. Halafu wikiendi huku hakuna G.P. Ukienda A&E kama hutoki mchuzi kichwani wanakukalisha masaa 4, halafu hapo unaondoka na flu. Duuh, ngoja nivumilie.
 
M

MAFISH

Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
39
Likes
1
Points
0
M

MAFISH

Member
Joined Feb 7, 2008
39 1 0
Mganga Mi Nninashida Mbili Tatu Ntashukuru Sana Kama Utanisaidia::::

1))ninajiskia Nimefanya Mapenzi Kama Nitajitahidi Kwenda Chumvini..hivi Majuzi Nimeenda Chumvini Na Kkutana Na Vitu Kama Si Cid Aliomwagiwa Bwana Kabebene Basi Sulphuric Acid.....sasa Hivi Nina Miezi Mitatu Ninasikia Ukakasi Kama Sijapiga Mswaki Miaka Kumi,,na Toka Hapo Mimi Na Chumvini Basi,,naomba Nisaidie Nitumie Dawa Gani,,,,

22)))pili Nina Tatizo La Kuvua condom Kila Baada Ya goli La Kwanza ...na Nimejitahidi Sana Lakini Mwanzoni Navaa Nikishakoja ,,,nikienda La Pili Uku Nikilamba Chumvi Najikuta Nimeenda Direct Kama Nilivyozaliwa,,,,hili Naona Kama Ugonjwa,,mganga Nsaidie Kwa Hili La Naomba Mchango Wako Wa Sanda Mampema

ahsante
 
K

Kasana

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2007
Messages
417
Likes
14
Points
35
K

Kasana

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2007
417 14 35
Mganga Mi Nninashida Mbili Tatu Ntashukuru Sana Kama Utanisaidia::::

ahsante
Mganga Prof. Mchumia Juani, atakuwa anakusanya tiba bila ya shaka kwa sasa! Wenye shida vuteni subira!
 
MwanaHaki

MwanaHaki

R I P
Joined
Oct 17, 2006
Messages
2,403
Likes
125
Points
145
MwanaHaki

MwanaHaki

R I P
Joined Oct 17, 2006
2,403 125 145
Mheshimiwa,

Naomba ufafanuzi wa ugonjwa wa kisukari, kama ifuatavyo:

1) Unasababishwa na nini?

2) Unajuaje kama umeupata?

3) Athari zake kwenye mwili ni zipi?

4) Je, unatibika?

Asante.

./MH
 
Pangu Pakavu Tia Mchuzi

Pangu Pakavu Tia Mchuzi

Member
Joined
Jun 3, 2006
Messages
48
Likes
1
Points
15
Pangu Pakavu Tia Mchuzi

Pangu Pakavu Tia Mchuzi

Member
Joined Jun 3, 2006
48 1 15
Punyeto ina madhara gani kiafya?Hili suala ni nyeti sana kwa kuwa hutusaidia kupunguza vicheche na kutowasumbua wake zetu wanapodai wamechoka.
Haina madhara yoyote, isipokuwa tu psychological effect kama watu watagundua kuwa mtu ana-practice hicho kitu.

Utafiti wa kisayansi umeonyesha kuwa wanaume wanao masturbate wana risk ndogo sana ya kupata saratani ya prostate, ugonjwa ambao hutokea kwa wanaume tu na huweza kutokea hasa kwenye umri mkubwa (say 60s onwards)

Masturbation ambayo lengo lake ni kupunguza hamu tu haina madhara, ila ikifikia kiasi cha kumuathiri mtu katika tendo kujamiiana na mwenziwe, basi inabidi mtu huyo apate ushauri wa kitaalamu toka kwa psychologist au psychiatrist kwa sababu kitu kinachomsukuma mtu kufanya hivyo siyo hamu tena bali ni aina fulani ya "escapism"
 
Mchumia juani

Mchumia juani

Member
Joined
Jan 28, 2008
Messages
27
Likes
5
Points
0
Mchumia juani

Mchumia juani

Member
Joined Jan 28, 2008
27 5 0
Shukrani Paloma kwa kutojali Avator yangu hata hivyo kwa kuwa nina muda mfupi leo nitakujibu kwa ufupi sana ila naahidi kukujibu kwa kirefu zaidi nikipata Muda,
Ni kweli unapokuwa na Grave's disease kuna baadhi ya vyakula ambavyo unashauriwa usile,kwa kuwa thyroid hormones (T3 na T4) zinakuwa nyingi mwilini,ni vema kuepuka vyakula ambavyo vitasababisha thyroid hormone zizidi mwilini,kumbuka pia hyperthyroidism inaweza kutokana na Iodine deficiency kwa hiyo vyakula vyenye madini hafifu ya Iodine havitasaidia,lakini hata vyakula vinavyo interfere Iodine metabolism pia si vizuri,vyakula hivyo huitwa Goitrogenic foods na mfano halisi kabisa ni kama Kabeji.
Kuhusu antithyroid hakuna dawa isiyo na madhara,kwa mfano ukitumia antithyroid kwa muda mrefu unaweza kupata hypothyriodism ambayo dalili zake kubwa ni 'Cold intorelance' na kuna athari kubwa zaidi zinazoitwa thyroid crisis ambazo unahitaji kuwasiliana na daktari wako mara kwa mara.
Hata hivyo ni vema daktari akupe elimu ya kutosha kuhusu madhara ya dawa hizo hasa katika nguvu za kiume n.k
Nikipata nafasi ya kutosha nitakujibu kwa kirefu
Ubarikiwe.
 
Mchumia juani

Mchumia juani

Member
Joined
Jan 28, 2008
Messages
27
Likes
5
Points
0
Mchumia juani

Mchumia juani

Member
Joined Jan 28, 2008
27 5 0
Pole Nzokanhyilu,Hata hivy tatizo lako inawezekana si kubwa sana,japokuwa hujanipa maelezo ya kutosha na kwa muono wangu naona hujaqualify kusema una Arthritis,jaribu kutumia NSAIDS kama vile Diclofenac tabs 50mg TDS kwa siku tatu au Diclofenac cream ya kuchua kwa siku 3-5 kisha tuwasiliane zaidi kama hutapata nafuu,dawa hizi ni overcounter prescription.
Shukrani
 

Forum statistics

Threads 1,239,140
Members 476,434
Posts 29,343,858