Leo tume ya katiba iko eneo langu, nini ungependa niwasilishe ktk maoni?


B

bid2015

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2011
Messages
325
Points
195
B

bid2015

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2011
325 195
Ungependa katiba yetu iweje nipe maoni yako nami niyawasilishe
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
82,386
Points
2,000
Age
29
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
82,386 2,000
.....Itamke kuwa mishahara ya viongozi wote wa serikali iwekwe wazi.
 
Apolinary

Apolinary

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2011
Messages
4,726
Points
1,225
Apolinary

Apolinary

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2011
4,726 1,225
Wakuu wote wa mikoa wachaguliwe na wananchi husika ili kuepusha malalamiko ya mara kwa mara Vile vile iundwe serikali ya majimbo ili kwa maana ya kuongozwa na mkuu wa mkoa ambaye kwa marekan humwita senator
 
Apolinary

Apolinary

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2011
Messages
4,726
Points
1,225
Apolinary

Apolinary

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2011
4,726 1,225
Sera ya wizara ya mambo ya ndani itamke wazi polisi wote pamoja na jeshi lake ni kosa la jinai kutumia silaha dhidi ya waandamanaji wanaodai haki zao.
 
B

bid2015

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2011
Messages
325
Points
195
B

bid2015

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2011
325 195
Wakuu wote wa mikoa wachaguliwe na wananchi husika ili kuepusha malalamiko ya mara kwa mara Vile vile iundwe serikali ya majimbo ili kwa maana ya kuongozwa na mkuu wa mkoa ambaye kwa marekan humwita senator[/QUOTE
sawa sawa mkuu
 
B

Bobuk

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2010
Messages
5,875
Points
1,500
B

Bobuk

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2010
5,875 1,500
  1. Wabunge/Wawakilishi kutoka Zanzibar wasiwe mawaziri na makatibu wakuu kwenye wizara ambazo siyo za Muungano.
  2. Elimu ya chini kwa mgombea nafasi ya Urais wa JMT iwe first degree, na kwa nafasi za udiwani wa ubunge iwe kidato cha nne
  3. Mameya wa majiji/manispaa na wenyeviti wa Halmashauri wapigiwe kura na wananchi badala ya kupigiwa kura na madiwani tu
  4. Mbunge/diwani aruhusiwe kuhama chama bila kupoteza kiti chake. Pia mgombea binafsi kwa nafasi za URAIS, UBUNGE na UDIWANI aruhusiwe
  5. Watangayika waruhusiwe kumiliki ardhi Zanzibar kama Wazanzibaris wanavyomiliki ardhi Tanganyika kwasababu ZNZ ni sehemu ya JMT. Kama hilo haliwezekani basi na Wazanzibari nao wasiruhusiwe kumiliki ardhi Tanganyika.
 
Kashaijabutege

Kashaijabutege

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2010
Messages
2,699
Points
1,195
Kashaijabutege

Kashaijabutege

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2010
2,699 1,195
1. Viti maalum vifutwe maana vinachochea wizi wa kura za Rais na wabunge.
2. Kuwepo na ukomo wa mihula ya wabunge. Pendekeza mihula mitatu na mbunge asiwe na umri wa miaka zaidi ya 70.
3. Wabunge wachaguliwe kwa kura za uwiano
4. Watendaji wa kikatiba (CAG, CJ, DPP, n.k) wapatikane kwa usaili wa kushindanishwa.
5. Watumishi wa vyombo vya usalama (JW, Magereza, Polisi, Usalama wa Taifa, Takukuru, n.k) wasiruhusiwe kujihusisha na siasa baada ya kustaafu, ili kukwepa mgongano wa maslahi wanapokuwa wangali kazini.
6. Ushindi wa Rais upingwe mahakamani.
7. Wabunge kutoka Zanzibar, kwa ajili ya bunge la muungano (Dodoma), wasichaguliwe kwa majimbo bali kwa uwiano wa idadi ya watu katika kila upande wa muungano. Mfano, Tanzania Bara watu mil 48: Zanzibar watu mil.2; kama idadi ya wabunge wa muungano ni 100, basi Tanzania Bara itoe wabunge 96 na Zanziba wabunge 4.
8. Wakuu wa Wilaya na Mikoa wachaguliwe na wananchi.
 
yegella

yegella

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2010
Messages
3,115
Points
1,250
yegella

yegella

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2010
3,115 1,250
jamani jana nimesikia wako hapa arusha lakini jui wako mtaa gani
 
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
13,606
Points
2,000
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
13,606 2,000
mawaziri wasiwe wabunge,wabunge wasiwe wakuu wa mikoa..huku ni kugonganisha mihimili
 
N

Nyalutubwi

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2012
Messages
572
Points
225
N

Nyalutubwi

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2012
572 225
Katiba iweke wazi kuwa Rais atawajibika kwa makosa yote aliyotenda akiwa Madarakani hata kama yakibainika wakati ameshatoka Madarakani.
 
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
13,606
Points
2,000
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
13,606 2,000
8. Wakuu wa Wilaya na Mikoa wachaguliwe na wananchi.
mkuu hao kwenye red wasiwepo kabisa..kazi yao inaweza fanywa kwa ufasaha na mkurugenzi wa halmashauri/mwenyekiti au meya
 
Tripo9

Tripo9

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2009
Messages
2,297
Points
1,250
Tripo9

Tripo9

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2009
2,297 1,250
1. Kupiga marufuku neno Dollar kutumika kufanya biashara hapa nchini, pesa za madafu zinatosha
2. Kuvunja muungano yaani kuwe na nchi mbili tofauti Tanzania kivyake na Zanzibar kivyake
3. Mwanasiasa yeyote atoaye ahadi ya aina yeyote apewe muda fulani kutekeleza vinginevyo ajiuzulu.
4. Kiongozi yeyote aonae kazi imemshinda ajitolee kujiuzulu kuliko kung'ang'ania halafu hana idea mpya.
5. Viti maalum ni ufuska
6. Rav 4 iwe official Vehicle
 
M

maweiwe

Senior Member
Joined
Dec 6, 2012
Messages
167
Points
0
Age
32
M

maweiwe

Senior Member
Joined Dec 6, 2012
167 0
Katiba mpya itamke kuwa WAJUMBE WA BODI IWE TAASISI/MASHIRIKA YA UMMA wapatikane kwa usaili wa kushindanishwa
 

Forum statistics

Threads 1,285,560
Members 494,675
Posts 30,866,841
Top