Lengo la kujaza fomu yoyote ni kupata taarifa siyo kutegana

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Messages
25,311
Points
2,000

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined May 27, 2014
25,311 2,000
Injinia Kagoshaki kutoka Japan ameshangaa inakuwaje mtu anayegombea uongozi wa serikali anajaza fomu kwa mkono!

Kagoshaki anasema Japan unapojaza fomu yoyote hata ya kuomba chumba cha kulala Hotelini utatumia kompyuta ambayo itakuwa inakupa mwongozo ili usikosee. Lengo la kujaza fomu ni kupata taarifa tarajiwa siyo " kumtega" mjazaji ili umuhukumu, amenielimisha mjapani.

Kule Japan mtu hawezi kukosea kujaza fomu hata kama amelewa kwa sababu fomu haikosewi.


Nawatakia mchana mwema!

Maendeleo hayana vyama!
 
Joined
Sep 1, 2013
Messages
84
Points
95
Joined Sep 1, 2013
84 95
I tend to agree. Huku africa kujaza fomu ni kama unafanya mtihani, mitego miingi.
Injinia Kagoshaki kutoka Japan ameshangaa inakuwaje mtu anayegombea uongozi wa serikali anajaza fomu kwa mkono!

Kagoshaki anasema Japan unapojaza fomu yoyote hata ya kuomba chumba cha kulala Hotelini utatumia kompyuta ambayo itakuwa inakupa mwongozo ili usikosee. Lengo la kujaza fomu ni kupata taarifa tarajiwa siyo " kumtega" mjazaji ili umuhukumu, amenielimisha mjapani.

Kule Japan mtu hawezi kukosea kujaza fomu hata kama amelewa kwa sababu fomu haikosewi.


Nawatakia mchana mwema!

Maendeleo hayana vyama!
 

Masiya

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
6,181
Points
2,000

Masiya

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
6,181 2,000
Lengo la kujaza fomu ni kupata taarifa tarajiwa siyo " kumtega" mjazaji ili umuhukumu, amenielimisha mjapani.
Kumbe akikuambia mjapani somo linatengamaa, lakini akisema Masiya hauelewi. Ndio maana nilisema wastarabu kwenye mambo ya msingi ya kitaifa hawategani.
 

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2008
Messages
10,775
Points
2,000

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2008
10,775 2,000
I tend to agree. Huku africa kujaza fomu ni kama unafanya mtihani, mitego miingi.
Hata mimi nakubaliana na wewe. Lengo la kujaza fomu ni kupata taarifa unayoitaka kutoka kwa mhusika. Fomu inatakiwa ieleweke kwa urahisi na mjazaji. Ukiona wajazaji wengi wanafanya makosa basi ujuwe wewe uliyeitoa fomu ndiyo mwenye kasoro. Na hata akama imekosewa lazima mtoa fomu atoe muda wa kufanya marekebisho. Baadhi ya makosa ambayo yanaweza kufanya fomu iwe batili ni fomu iliyokosewa/kujazwa taarifa za uongo au ilicholeweshwa kurudishwa baada ya muda uliowekwa kufika.
 

Umkonto

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2018
Messages
242
Points
500

Umkonto

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2018
242 500
Inachekesha sana mtu kuenguliwa kwa kukosea fomu. Kwan, msimamizi wa uchaguzi alikuwa wapi kuwaelekeza wanaojaza fomu.

Mbona tukienda ofisi zingine kama vile benki ukiwa unajaza fomu unauliza na unaelekezwa?
 

Son.j

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2013
Messages
605
Points
1,000

Son.j

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2013
605 1,000
Kuna wale waliokosea kujaza fomu za kuomba mkopo wa elimu ya juu, majina yalitolewa ili warekebishe walipokosea. Kujaza fomu za siasa nadhani itakuwa ni INTERVIEW
 

Forum statistics

Threads 1,381,428
Members 526,091
Posts 33,799,957
Top