Lema na Nassary Walitikisa Bunge kipindi cha Maswali kwa Waziri Mkuu..


mkandi

mkandi

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2012
Messages
282
Points
195
mkandi

mkandi

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2012
282 195
Kwa wale mnaoendelea kutaka kujua ilivyokua, Kwa kifupi:
Alipewa nafasi Nassar kabla ya Lema. Swali la msingi lilikua kama mkakati wa serikali ni kubambikizia watu kesi. Anasema hilo wameligundua kutokana na wao kua watembeleaji wa magereza. Jibu: Serikali haiwezi kua na kazi hiyo; kama una specific issue ongea.
Ndipo Nasar akaongezea 'specific issue'. Akaelezea kijana aliyekamatwa Nzenga, akapelekwa Khm, akateswa Mwanza kwa kubinywa 'sirini' na kuvunjwa mkono; kabla ya kupelekwa Arusha ili akiri Lema kumtuma alipue bomu Olasit.
Jibu: w/mkuu hawezi kujibu swali la namna hii. But take from me, swala la Arusha ni nyeti na serikali itafuta waliohusika na kwanini walihusika.

Spika akamwita Lema. Lema akaanza ku-sound Olasit. Akaambiwa kaa chini, kanuni haziruhusu kurudia swali. Lema: Mlipanga kuniua, na Kisha mnapanga kunibambikizia kesi; niko emotional, na siwezi kuuliza swali jingine. Kijana mliyemtuma yupo hapo juu.


tragedy of the commons
 
LordJustice1

LordJustice1

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2011
Messages
2,264
Points
0
LordJustice1

LordJustice1

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2011
2,264 0
upuuzi mtupu, kijana yupo tayari kutoa ushahidi bungeni kwani yeye ni mbunge?? kwani bunge ni mahakama?? ujinga mtupu, ni show off isiyokuwa na maana yoyote wala tija kwa watz
Kwani wachezaji wa Yanga walipoingia Bungeni walikuwa ni wabunge? Pia kwani Lema alidai anao ushahidi wa "kimahakama?"
 
Mohamedi Mtoi

Mohamedi Mtoi

R I P
Joined
Dec 11, 2010
Messages
3,324
Points
0
Mohamedi Mtoi

Mohamedi Mtoi

R I P
Joined Dec 11, 2010
3,324 0
Mwigullu hawezi kuchomoka kwenye hili! Kama poli-ccm wangekuwa makini walitakiwa wawe wamesha mkamata yeye na Nape kwa kauli zao za kuashiria mauwaji siku moja kabla ya mauwaji yenyewe.

Mtu yotote makini ataunganisha nukta na kuona ushiriki wa ccm kwenye kulipua bomu. Kwani hata wakisema wana kana kuwa hawaja lipua halafu tukalinganisha ripoti ya serikali iliyofichwa juu ya mauwaji ya Januari 5 wataweza kurukia wapi wakati ripoti imesema kabisa kuwa polisi walihusika na walidhamiria kuuwa?!!
 
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
42,245
Points
2,000
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
42,245 2,000
Yupo kijana ambaye kwa zaidi ya miezi minne amekuwa katika mikono ya Polisi Shinyanga,Mwanza na Arusha akiteswa na kudhalilishwa huku akilazimishwa aseme Lema ndiye aliyemtuma kulipua bomu la Kanisani Arusha na pale kwenye Mkutano wa Soweto. Pamoja na kuteswa sana kijana huyu alikataa katakata mpango huo. Hadi Polisi walipogungua kuwa tarehe hizo mtuhumiwa wao alikuwa mahabusu kwa kesi nyingine ndio wakamuachia juzi.
swali la Nassari lilikuwa jee ni jukumu l serikali kubambika kesi raia wema? Kakosa jibu na Lema alipotaka kuuliza Makinda kasema anataka swali jipya naye kamjibu " siwezi uliza jipya maana nina mshtuko kwa vile mmetaka kuniua na sasa mnataka kunipa kesi ya mauaji "
AIBU YA SERIKALI NI KUWA HUYO MTUHUMIWA LEO YUPO HAPO BUNGENI KWENYE VISITORS GALLARY NA YUKO TAYARI KUSEMA YOTE MBELE YA WAZIRI MKUU. STAY TUNED KUJUA NINI KITATOKEA BAADAE.
JF siyo sehemu ya porojo mkuu weka ushahidi wa jina la huyo kijana.
 
K

kdc

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2013
Messages
639
Points
250
K

kdc

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2013
639 250
Kijana? Huyo mnywa gongo kibaka WA Ngalelo nani hajui huo mchongo wa Lema?
 
Daudi Safari

Daudi Safari

Verified Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
327
Points
225
Daudi Safari

Daudi Safari

Verified Member
Joined Oct 5, 2012
327 225
mbona wameweweseka tu mkuu, lipi la maana waliloongea
Walioweweseka ni Serikali kuanzia kwa mkuu.
Bomu la Soweto limewafanya watanzania kuichukia serikali ya ccm kutokana na Rais kushindwa kuunda tume huru ya kuchunguza tukio lenyewe.
Bomu la Olasiti badala ya kumkamata mhusika polisi walichokifanya ni kumkamata dereva boda boda ambaye maskini ya mungu alikuwa hajui chochote.

CHADEMA wamesema wana ushahidi, lakini hawapo tayari kuukabidhi kwa watu ambao wao wanadhani ni sehemu ya mlipuko.
Rais aunde tume huru ya kijaji, kumwuliza pinda ni kumwonea, sana sana atasema ngoja ambeep rais ampigie
 
T

The Quest

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2013
Messages
275
Points
0
T

The Quest

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2013
275 0
Tunaelekea pazuri sasa,watu kuwajibika ka kauli na matendo yao!!!!!
Watanue wigo mpaka elimu,afya na uchumi sio kukomalia siasa tu!!!!

Bravo kwa hili
Mkuu hata elimu, afya na uchumi ni siasa, panua akili kidogo utaelewa..
 
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
42,245
Points
2,000
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
42,245 2,000
Mwigullu hawezi kuchomoka kwenye hili! Kama poli-ccm wangekuwa makini walitakiwa wawe wamesha mkamata yeye na Nape kwa kauli zao za kuashiria mauwaji siku moja kabla ya mauwaji yenyewe.

Mtu yotote makini ataunganisha nukta na kuona ushiriki wa ccm kwenye kulipua bomu. Kwani hata wakisema wana kana kuwa hawaja lipua halafu tukalinganisha ripoti ya serikali iliyofichwa juu ya mauwaji ya Januari 5 wataweza kurukia wapi wakati ripoti imesema kabisa kuwa polisi walihusika na walidhamiria kuuwa?!!
Polisi hawafanyi kazi kwa mapenzi yako wewe au ya Mbowe, wanafanya kazi kwa utaratibu wao, mnatuma watu wanalipuwa mabomu halafu mnatafuta huruma.
 
Tutor B

Tutor B

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2011
Messages
8,925
Points
2,000
Tutor B

Tutor B

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2011
8,925 2,000
Mwisho wa ccm umefika, nawashangaa sana hawa watu wazima lakini wanafanya vitu ambavyo haviedani na umri wao wala dhamana waliyopewa na wananchi.
 
Ntuzu

Ntuzu

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2013
Messages
17,426
Points
2,000
Ntuzu

Ntuzu

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2013
17,426 2,000
Nimewasikia Wote walipokua wanauliza Hilo swala na majibu ya PM!
Kwa mtazamo Wa haraka Hilo swala Bado ni gumu pamoja na Huyo Kijana kuwepo na majibu ya PM Bado Hilo Jambo gumu!
 
Tutor B

Tutor B

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2011
Messages
8,925
Points
2,000
Tutor B

Tutor B

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2011
8,925 2,000
Polisi hawafanyi kazi kwa mapenzi yako wewe au ya Mbowe, wanafanya kazi kwa utaratibu wao, mnatuma watu wanalipuwa mabomu halafu mnatafuta huruma.
hAWAFANYI KWA UTARATIBU WAO; WANAFANYA KAZI KWA KUAMRISHWA NA VIONGOZI WA CCM WASIO WAADILIFU. YALIYOMKUTA MSHKAJI WA KISESA - MWANZA HAYATAISHIA HUKO TU.
 
patrickcharles

patrickcharles

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2013
Messages
533
Points
250
patrickcharles

patrickcharles

JF-Expert Member
Joined May 22, 2013
533 250
siasa za kuwauwa watu ni siasa za kupingwa kwa nguvu zote,killing innocent peple ni siasa za kishamba sana
Inaruhusiwa kuuwa 10 ili uokoe watu mil.45 na bado, yuko wap dkt Ulimboka mbona wagonjwa hosiptal wanaibiwa sasa.
 
T

The Quest

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2013
Messages
275
Points
0
T

The Quest

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2013
275 0
Mwigulu Nchemba ndio muhusika wa matukio ya kulipua mabamu ya soweto na Olasit kwanini Waziri Mkuu anakuwa na kigugumizi na hilo kwanini vyombo vya dola havimuiti kumuhoji uhusika wake? Kwanini vijana wanakamatwa ovyoo na kuteswa ili kuwalazimisha kukiri kuwa Viongozi wa Chadema ndo wahusika wa matukio ya mabomu? Serikali ya CCM imeshindwa kuongoza ni wakati wake wa kufungashiwa virago!
 
Last edited by a moderator:
W

Wimana

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2012
Messages
2,452
Points
1,225
W

Wimana

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2012
2,452 1,225
mbona wameweweseka tu mkuu, lipi la maana waliloongea
Jaribu kujisumbua kidogo fikra zako. Kitu muhimu ktk maswali yao kwa Waziri Mkuu sio majibu ya serikali bali kufikidha ujumbe kwa umma juu ya udhaifu wa serikali ktk masuala ya usalama wa nchi na watu wake, na kuendeleza shinikizo kwa serikali kushughulikia suala la mabomu ya Arusha.
 
G

Greenwhich

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
1,337
Points
1,195
Age
28
G

Greenwhich

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
1,337 1,195
Mwigulu ataumbuka sana mwaka huu
 
Daudi Safari

Daudi Safari

Verified Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
327
Points
225
Daudi Safari

Daudi Safari

Verified Member
Joined Oct 5, 2012
327 225
JF siyo sehemu ya porojo mkuu weka ushahidi wa jina la huyo kijana.
Mwigulu anafahamu story za bomu la soweto, kuanzia jinsi bomu lilivyoingia nchini bila kustukiwa na usalama, ilivyosafirishwa kutoka Dar hadi Arusha bila kustukiwa na usalama, mpaka ilipotekeleza.
Mwigulu can precise that to you! Talk to him wacha kutafuta ushahidi humu
 
George Joseph

George Joseph

Member
Joined
Sep 25, 2011
Messages
55
Points
0
George Joseph

George Joseph

Member
Joined Sep 25, 2011
55 0
Hawakujipanga kuwasilisha hoja zao, nimewasikiliza, wanaonekana hawana mshauri. Nassary hajui kutofautisha kati ya swali, maelezo au hotuba. Waziri Mkuu kashindwa amjibuje, Lema naye kapewa nafasi ya kuongea akaanza kumwaga pumba zake, Ikabidi Spika amkatishe. Kanuni za Bunge ni Janga la kitaifa kwa wabunge wengi wa CHADEMA.
Hata kama mnajua kanuni msiunge mkono hoja za kuwatesa na kuwaua raia. Mambo ya vyama na siasa ni sehemu ndogo tuu ya maisha. Kumbuka tuwapo miskitini, makanisani, sokoni, vyuoni, mashuleni, kwenye vyombo vya usafiri, magereza na kwingine kwenye makusanyiko huwa hatukai kiitikadi za kivyama bali huwa tunakusanyika kama wanandugu au watanzania.
 

Forum statistics

Threads 1,284,907
Members 494,339
Posts 30,844,120
Top