Lazaro Nyalandu: Inasikitisha Waziri Kigwangalla kunichafua, kunidhihaki na kusema uongo ndani ya Bunge dhidi yangu


G

Godbless J Lema

Arusha MP
Joined
Sep 28, 2013
Messages
92
Likes
1,378
Points
160
G

Godbless J Lema

Arusha MP
Joined Sep 28, 2013
92 1,378 160
INASIKITISHA sana kuona WAZIRI Kigwangalla akitumia MUDA wake ndani ya BUNGE leo kunichafua, kunidhihaki, na kusema UONGO na UZUSHI dhidi yangu, ikiwa ni NJAMA za makusudi zilizopangwa kunichafua mara baada ya mimi kukihama Chama Cha Mapinduzi -CCM. Aidha, hatua hiyo imepangwa kwa lengo la kuhakikisha kuwa hakuna kiongozi yeyote wa CCM atakayethubutu ama kudiriki tena kukihama Chama Cha Mapinduzi CCM katika Serikali hii ya awali ya tano. AIDHA, Waziri Kigwangalla anatumika VIBAYA, kwa kauli za UONGO na UZUSHI aliuanza DHIDI yangu mara tu alipoteuliwa, kwa kuanza kutoa kauli za kejeli dhidi ya UTUMISHI wangu uliotukuka ndani ya Wizara ya Maliasili na Utalii na wenye REKODI thabiti.

NIANZE na UZUSHI alioutoa Waziri Kigwangalla mapema leo BUNGENI, huku moyoni mwake akiwa anajua fika kuwa ametumwa kusema UONGO dhidi ya Waziri Nyalandu kwa lengo la kuandaa MAZINGIRA ya kumkamata na kubwa zaidi, kudhalilisha azma ya WATANZANIA ambao WAKO tayari kwa mabadiliko ya UONGOZI wa nchi kupitia UPINZANI. AIDHA, propaganda za Kigwangalla ameamua zimuhusu Waziri moja tu wa Maliasili, tangu TAIFA kupata Uhuru. Waziri huyu ni Nyalandu, ambaye wala sio Waziri ambaye yeye amemrithi alipoteuliwa kuwa WAZIRI, jambo linalothibitisha NJAMA na Progaganda za kuzimisha MOTO na nguvu ya umma kupitia UPINZANI, hasa baada ya kitendo changu Cha kukihama CCM.

1) WAZIRI Kigwangalla amekejeli kuwa Waziri Nyalandu alitumia Fedha za Serikali kusafiri USA na mwanadada Aunt Ezekiel.
-HABARI hii ilikuwa ya KUZUSHA na ilichunguzwa na vyombo vya dola 2014 na kuthibitika ilitungwa na ilikuwa ya UONGO. Katika Mkutano huo wa Washington, DC, Waziri Nyalandu alialikwa na Balozi wa Tanzania, Marekani, na alipewa RUHUSA ya maandishi na Serikali kuhutubia Mkutano huo kwa siku Moja. Wasanii wote walioalikwa, akiwepo Mwanadada Aunt Ezekiel, hawakuwa na mwaliko wa Wizara ama Serikali, bali waandaji wa Kongamano. Na Serikali haikulipa gharama zozote kwao.(Mthibiti Na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali anaweza kuthibitisha)

2) Waziri Kigwangalla amedanganya BUNGE kuwa Waziri Nyalandu alitumia helikopta kugombea URAIS 2015.

-Habari hii ni ya uzushi na UONGO, na Waziri atakuwa aidha hana BUSARA ambayo angepaswa kujiridhisha na Taarifa kabla ya kuisoma Bungeni, ama waliomtuma wamemwambia ASOME TU hivyo hivyo. UKWELI ni kuwa, Waziri Nyalandu, alipokuwa CCM, aligombea katika kinyang’anyiro cha URAIS kuomba kuteuliwa ndani ya CCM, na alitumia aidha usafiri wa MAGARI au NDEGE za kawaida kwa kulipa nauli (fixed wings pale ilipobidi), hadi mchakato ulipoisha kama uilivyoisha.

-AIDHA, miaka yote nikiwa Mbunge wa Singida Kaskazini, nimekuwa nikifanya kampeni za kumalizia kwa njia ya helikopta. Inawezekana Waziri Kigwangalla hajawahi kupanda helikopta katika maisha yake, nimjulishe TU kuwa kwangu huo ni usafiri wa kawaida sana na umesaidia ilipobidi kusaidia kufika baadhi ya maeneo Jimboni kwangu wakati wa Kampeni za Uchaguzi Mkuu 2000, 2005, 2010, na 2015.

-AIDHA, Mwaka 2015 nilitumia Helicopter kwa SIKU TATU za kumalizia Kampeni, na nilikodi helikopta hiyo kwa Sh milioni tano kwa siku (Jumla, milioni 15)

-Pia ingependeza kama hamaki za Kigwangalla zingemkumbusha kuwa Waziri Nyalandu akiwa Wizarani ALIPATIA Serikali Helikopta mpya Moja, alileta ndege kwa matumizi ya kupambana na Ujangili, Alishawishi Benki ya dunia, Ujerumani na USA kuleta mamilioni ya dola za kmarekani kusaidia mapambano hayo, na kwamba alifanikiwa Sana kutokmeza ujangili nchini. RAIS KIKWETE alikiri hili wakati wa kuzindua Tangazo la Tanzania (Tanzania, the soul of Africa).

3) Kigwangalla amezusha kuwa Waziri Nyalandu alitumia vibaya madaraka yake. Amezungumzia suala la Waziri Nyalandu kutotia sahihi TOZO mpya zilizopendekezwa na TANAPA. Jambo ambalo Waziri Kigwangalla angepaswa kulijua kabla ya kutoa kauli isiyo sahihi Bungeni ni kuwa SAKATA la TOZO za Tanapa lilijadiliwa BUNGENI mbele ya Spika Mama Anne Makinda, likiwa limeletwa na Kamati ya Lembeli, na kwa kupitia Wizara, Waziri Nyalandu alilitolea ufafanuzi na likamalizika na GN ilitolewa.

-SAKATA la kupandishwa ghafla kwa TOZO za mahotelini zinazojulikana kama (Fixed Rates) lilianza kabla sijawa Waziri. Aidha, kulikuwa na kesi Mahakama Kuu, ambako hadi kufikia mwaka 2012, uamuzi wa Mahakama uliyotolewa. Bado Nyalandu hakuwa Waziri.

Aidha, nilipoteuliwa kama Waziri, Nikatazama SAKATA hilo ambalo lilishachukua muda mrefu sana hadi kufikia 2014, mimi nilipokuwa Waziri. Sheria inasema ”Concession Fees shall be 10% of half Board”, na kulikuwa Na GN ya Serikali kuhusu TOZO hizo, takribani kuanzia mwaka 2002. Hukumu ya Jaji wa Mahakama Kuu ilielekeza kuwa TOZO zozote mpya ni sharti zipate GN mpya, na sheria ya msingi ilitaka TOZO ziwe kwa asilimia (percentage), na sio TOZO za kukisia, (fixed rate) ambazo ndio msingi mkubwa wa kupendeleana na rushwa katika kupanga nani alipe kiwango gani Cha kodi. Baada ya kuitolea maelezo Bungeni (na hansardi Zipo), Bunge na Wizara tulikubaliana namna ya kulimaliza na ndivyo ilivyofanyika na GN ilitolewa. Waziri Kigwangalla hajasema ukweli na amezusha kuhusu suala hili kwa sababu anazozijua mwenyewe.

4) Sakata la VITALU: Inasikitisha SANA na inatia AIBU kwamba Waziri atalihadaa BUNGE kwamba Waziri Nyalandu amehusika na kuuza VITALU au kugawa VITALU, na baya Zaidi kwa NJIA ya RUSHWA.

-Sheria ya Wanyamapori inatamka wazi kuwa VITALU vitagawiwa kwa wawindaji kwa kila baada ya miaka MITANO.

-Mara ya mwisho VITALU vimegawiwa Januari, 2017. Nyalandu hakuwa WAZIRI. (Waziri alikuwa Mh. Prof Maghembe)

-Kabla ya hapo, VITALU viligawiwa mwaka 2013. Nyalandu hakuwa Waziri. (Waziri alikuwa Mh Maige)
Hii ni AIBU sana na natumaini kwa Waziri Kigwangalla na wanaomtuma wangetamani sana miaka ibadilike ili isomeke Waziri Nyalandu.

5) Waziri Kigwangalla amedai kuwa Waziri Nyalandu alikuwa anafanyia Kazi katika Chumba maalumu katika hoteli ya Serena. Naomba Waziri Kigwangalla, athibitishe ni Chumba namba ngapi, na wahusika wa hoteli pia wathibitishe. Kama Waziri, nilifanya Kazi katika ofisi yangu iliyopo Wizaranya Maliasili na Utalii. Kigwangalla pia akumbuke mimi nilikuwa MTEULE wa Rais ambaye alikuwa na vyombo vya kumsaidia kusimamia Mawaziri.

6) Mbwembwe hizi na kusingiziwa kunakofanywa kwa makusudi baada ya mimi Nyalandu kukihama CCM ni aibu kwa TAIFA na ni matumizi mabaya sana ya MADARAKA. Aidha, ifahamike kuwa Vitisho na njama dhidi yangu na familia yangu kunakofanywa na wote wanaohusika hakutazimisha azma ya watanzania kutaka mabadiliko ya kweli nchini. Imeandikwa, WAONGO wote, sehemu yao ni katika ziwa liwakalo moto kwa kiberiki. Haki huinua Taifa, na uonevu na dhuluma ni dhambi itakayowatafuna wahusika siku zote za Maisha yao.

— —— ——
Lazaro S. Nyalandu
 
bioto yona raphael

bioto yona raphael

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2017
Messages
616
Likes
1,114
Points
180
bioto yona raphael

bioto yona raphael

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2017
616 1,114 180
Inasikitisha sana kuona Waziri Kigwangalla akitumia muda wake ndani ya Bunge leo kunichafua, kunidhihaki na kusema uongo na uzushi dhidi yangu, ikiwa ni njama za makusudi zilizopangwa kunichafua mara baada ya mimi kukihama Chama cha Mapinduzi CCM.

Aidha, hatua hiyo imepangwa kwa lengo la kuhakikisha kuwa hakuna kiongozi yeyote wa CCM atakayethubutu ama kudiriki tena kukihama Chama cha Mapinduzi CCM katika Serikali hii ya awamu ya tano.
mwisho wao utafika tu hawa jamaa
 
Mfukua Makaburi

Mfukua Makaburi

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2014
Messages
2,678
Likes
5,147
Points
280
Age
28
Mfukua Makaburi

Mfukua Makaburi

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2014
2,678 5,147 280
Ofcourse, kama mtu ana tuhuma apelekwe kwenye vyombo husika, mambo ya kutumia majukwaa ya mamlaka kutuhumu watu hayana maana.

Kigwangala anafanya utoto. Kuna haja gani kutumia muda wa Bunge kutuhum mtu badala ya kupeleka tuhuma kwenye vyombo husika mtu achukuliwe hatua?!

Hata rais sijaona akitumia majukwaa kutuhumu watu, tunaona tu watu wanapelekwa mahakamani.

Kigwangala aache utoto. Mnaweza kujikuta mnataftia mtu public sympath wenyewe kwa kuonekana anaonewa kumbe kweli ana makosa.
 
Daniel Agger

Daniel Agger

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2013
Messages
3,014
Likes
3,126
Points
280
Daniel Agger

Daniel Agger

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2013
3,014 3,126 280
Nyalandu aikosesha serikali mapato ya Tsh 30bilion

Aahahah
 
Billy Walters II

Billy Walters II

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2017
Messages
1,790
Likes
2,879
Points
280
Billy Walters II

Billy Walters II

JF-Expert Member
Joined Aug 5, 2017
1,790 2,879 280
Siasa tamu sana, leo Lema unapost bandiko la Nyalandu?

Hivi nimesahau au? Maana nakumbuka Nassari na Lema ni moja ya watu waliolishikia bango swala la Aunt na Nyalandu.

Asante Siasa.
 
eden kimario

eden kimario

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2015
Messages
8,414
Likes
13,016
Points
280
eden kimario

eden kimario

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2015
8,414 13,016 280
Hakika nimeisoma na nimekuelewa waziri nyalandu
Vitisho dhuluma uonevu hautalifikisha taifa hili mbele
Haya tuliyaona pale tu ulipohama chama hicho cha makinikia
Hao ndio ccm watu waongo waongo toka utawala wa mwinyi mpaka huu wa dicteta uchwara ngosha
 
raju87

raju87

Member
Joined
Nov 2, 2017
Messages
55
Likes
58
Points
25
raju87

raju87

Member
Joined Nov 2, 2017
55 58 25
Siasa tamu sana, leo Lema unapost bandiko la Nyalandu?

Hivi nimesahau au? Maana nakumbuka Nassari na Lema ni moja ya watu waliolishikia bango swala la Aunt na Nyalandu.

Asante Siasa.
Washamwita jemadar asa watabebaje bango?saiv kwao n mtukufu na washasahau kama walikuwa wanamsakama san enzi hzo
 
Myfancyface

Myfancyface

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2016
Messages
699
Likes
636
Points
180
Age
43
Myfancyface

Myfancyface

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2016
699 636 180
Ningefurahi sana kama mtu akiharibu huko CCM wamnangie huko huko kabla hajahama. Ila akiwa huko mnampa mahaba tosha akitoka Weee! Hii Inanikumbusha kuna watu wakiachwa kwenye mahusiano wanakuwa sooo bitter.

Atakusingizia mambo yote ili mradi tu kisaikolojia ajisikiepo vizuri.
Mlikuwa wapi kutoa hizi Habari!???
Wonders shall never end!!!!
 

Forum statistics

Threads 1,215,460
Members 463,210
Posts 28,549,511