Lagos huchimba mchanga wa kujengea nyumba baharini | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lagos huchimba mchanga wa kujengea nyumba baharini

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mfianchi, Oct 28, 2011.

  1. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #1
    Oct 28, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 7,551
    Likes Received: 1,162
    Trophy Points: 280
    Jamani wa Nigeria noma juzi nimeona makala ya BBC kutokana na kuongezeka kwa ujenzi kwenye jiji la Lagos mchanga umegeuka lulu ni bidhaa adimu ambapo kutokana na kasi ya ujenzi haupatikani kwenye nchi kavu na ukiupata una gharama kubwa,sasa kuna mjasiriamali mmoja ana mitumbwi yake na wafanyakazi wake ambao hukusanya mchanga baharini (sehemu za baharini ambazo mchango umetwama) huko vibarua hutumia ndoo hizi za kawaida kuzamia na kuibuka na mchanga ambao humwaga kwenye mitumbwi kibao,baada ya kujaa hiyo mitumbwi huleta mchango pwani ambako hupakuliwa.Huo mchango unasifiwa sana kwa ujenzi hasa wa majengo makubwa na marefu wao wanasema ni grade 1,sijui Bongo hiyo shuruba kama ingewezekana.
     
  2. N

    Ndole JF-Expert Member

    #2
    Oct 28, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 352
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    itawezekana tu we subiri....
     
  3. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #3
    Oct 28, 2011
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,355
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    labda mwaka 2099
     
  4. Fasouls

    Fasouls JF-Expert Member

    #4
    Oct 28, 2011
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 917
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    Hiyo title ni tata mno kiasi ambacho ilinibidi nisome habar ili nielewe
     
  5. THK DJAYZZ

    THK DJAYZZ JF-Expert Member

    #5
    Oct 28, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,140
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Tungo yako tata mwana. Nimekurupuka kusoma zaidi nikidhan wao wanajenga nyumba zao baharini kumbe ni mchanga toka baharin khaaaa.. Cha ajabu nn hapa ? Ati..
     
  6. r

    rweiki Member

    #6
    Oct 29, 2011
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    na hiyo chumvi wanaitreat vipi!au hawatumii cement.
     
  7. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #7
    Oct 29, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,470
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Nilionaga hii kwene series za documentaries za Makoko, maisha passport size ya huku kwetu cha mdoli. Haya ndio matatizo ya kuzaliana kama kuku bila kuzingatia upatikanaji wa resources kumtosheleza kila raia. On top of it, unakuta kuna madikteta kama Abacha ambao walijikusanyia utajiri wa kutisha enough to feed millions of Nigerians. Nasisi tusipoangalia tupo njia moja kuelekea hukuhuku.
     
  8. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #8
    Oct 29, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 11,135
    Likes Received: 2,118
    Trophy Points: 280
    Siyo Lagos tu, hata Kisumu mbinu kama hiyo inatumika kuchimba mchanga lake victoria. Mchanga huu quality nzuri na bei yake kubwa zaidi.
     
  9. m

    mhondo JF-Expert Member

    #9
    Oct 29, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 970
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    kwa kuwa bandari ya Dar wanataka kuongeza kina ili meli kubwa ziweze kutia nanga ni vizuri watu wa namna hiyo wangetafutwa ili mchanga uondolewe bure kupunguza gharama za kuongeza kina.
     
Loading...