Laana!! Binti wa miaka 16 anaswa Akijiuza nyakati za Usiku Akiwa na mtoto mgongoni..!!


MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
39,988
Likes
5,383
Points
280
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
39,988 5,383 280
Ama kweli shida haina aibu wala huruma! Binti wa miaka 16 aliyetajwa kwa jina la Mama K, amenaswa laivu akifanya shughuli haramu za uchangudoa akiwa na mwanaye mgongoni, akidai chanzo cha kufanya hivyo ni kutokana na shida inayoiandama familia yake.

[TABLE="class: tr-caption-container, width: 551, align: center"]
[TR]
[TD]
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: tr-caption"]Binti (kulia) aliyenaswa na OFM akijiuza akiwa na mwanae jijini Mwanza.[/TD]
[/TR]
[/TABLE]

Binti huyo alibambwa hivi karibuni akijiuza huku mgongoni akiwa na mwanaye wa mwaka mmoja katika Barabara ya Uhuru (kwenye taa za kuongozea magari), jijini hapa.
Timu ya Oparesheni Fichua Maovu (OFM) ambayo imetinga rasmi mkoani hapa ilinasa tukio hilo usiku wa manane ambapo ilifanikiwa kufanya mahojiano na Mama K aliyekuwa na wenzake wengi
walio chini ya miaka 18.
[TABLE="class: tr-caption-container, width: 551, align: center"]
[TR]
[TD]
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: tr-caption"]Paparazi wa OFM akiwa kazini jijini Mwanza.[/TD]
[/TR]
[/TABLE]


OFM ilichukua maelezo pamoja na picha za mnato huku wenzake wakitoka nduki baada ya kuona mwanga wa kamera.
Cha kushangaza, wakati akihojiwa na OFM, Mama K alidai kuwa haogopi kupigwa picha kwa sababu alishanaswa na kuhojiwa runingani kuhusiana na ishu ya kujiuza hivyo siyo ishu kwake na wala haoni aibu.
Huku akiwa na mwanaye mgongoni, binti huyo alidai kuwa amekuwa akijiuza kutokana na ugumu wa maisha.
OFM: Wewe unatokea maeneo gani na ulianza lini kujiuza? Mama K: Mimi ni mwenyeji wa Misungwi (wilaya), kwa hapa mjini naishi Mabatini. Sikumbuki nilianza lini lakini yote hii ni kutokana na ugumu wa maisha. OFM:Huyo mtoto mgongoni ni wa kwako? Mama K: Ndiyo ni mwanangu wa kumzaa, ana zaidi ya mwaka. Nilijifungua nikiwa na umri wa miaka 15. OFM: Baba wa mtoto yuko wapi? Mama K: Sijui. OFM:Ukipata mteja unamuweka wapi mtoto au unaenda kulala naye na mwanaume?
Mama K: (huku akiondoka) Nawaachia wenzangu.
Katika kujikusanyia data za kutosha, uchunguzi wa OFM uliogusa viunga mbalimbali jijini hapa ulibaini kuwa biashara hiyo haramu imeshika kasi ya ajabu ikihusisha vitoto vidogo kati ya umri wa miaka 12 hadi 16.
Kuhusu bei, tofauti na Dar ambako bei huwa ni ghali, jijini hapa vibinti hivyo vidogo hujiuza kwa kati ya shilingi elfu saba hadi kumi na tano kwa usiku mzima. Hakuna mambo ya ‘short time’.
Katika kubainisha ukweli wa mambo kuhusiana na vitendo vya ukahaba ndani ya Jiji la Mwanza, OFM ilimtafuta meya wa jiji hilo ambapo simu yake ya mkononi haikupatikana hewani.
Akizungumzia na gazeti hili kuhusiana na ishu hiyo ya watoto wadogo kujihusisha na biashara hiyo haramu ya ngono, Mkuu wa Mkoa wa Mwanza, Evarist Ndikilo alikuwa na haya ya kusema:
“Sina taarifa yoyote kuhusiana na watoto hao wanaojiuza ndiyo nasikia kwako labda unipe muda niongee na uongozi wa chini nitalichukulia hatua mara moja.”


CREDIT: GPL
 
C

cha'

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2013
Messages
471
Likes
5
Points
35
C

cha'

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2013
471 5 35
Mabadiliko hasi katika maisha na tamaduni zetu. Mila zinashindwa kuhimili mtikisiko na mabadiliko kwenye mazingira yake.
 
Kitaja

Kitaja

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2011
Messages
2,795
Likes
789
Points
280
Kitaja

Kitaja

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2011
2,795 789 280
mbona wabakaji akina kapuya hamuwafichui badala yake mnawatetea? hiyo operation yenu inatenda haki kweli?
 
P

Prince Hope

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2012
Messages
2,162
Likes
59
Points
145
P

Prince Hope

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2012
2,162 59 145
Kama ulijua hastahili kufanya biashara hiyo na analazimika tu kwa ajili ya kunusuru maisha ya mwanae, nyie mnaojiita OFM, mlimsaidiaje?
 
Himidini

Himidini

JF-Expert Member
Joined
May 8, 2013
Messages
5,554
Likes
193
Points
145
Himidini

Himidini

JF-Expert Member
Joined May 8, 2013
5,554 193 145
^^
OFM msiishie kufichua uchafu tu,,saidieni wachache wao kama mfano
^^
 
M.2

M.2

Member
Joined
Nov 29, 2013
Messages
14
Likes
0
Points
0
Age
30
M.2

M.2

Member
Joined Nov 29, 2013
14 0 0
Eti OFM na nyie mnafata huduma nyuma ya kamera
 
Vitaimana

Vitaimana

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2013
Messages
3,554
Likes
819
Points
280
Vitaimana

Vitaimana

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2013
3,554 819 280
Hiyo Operetion ya kikuda! Inafichua tu halafu hakuna mwendelezo wake, yaani wakishatolewa magazetini basi baadae vitoto vinarudi kujiuza. Sioni kama zoezi linasaidia. Nilitegemea wakaombe sponsorship kwa watu kama kina Lowasa wanaotoa makanisani, Chenge na matajiri wengine wachangie ifunguliwe Ngo au mfuko wa kuwasaidia hawa watoto. Wapelekwe hata ufundi wapate ujuzi wajiajiri au wawezeshwe hata kwa biashara ndogo ndogo itasaidia. Lakini sio style hii ya kufichua na kuwaacha. I wish ningekuwa kama Lowassa ningewasaidia hawa watu walioingia huko kwa ugumu wa maisha GOD GIVE ME MONEY I HAVE SO MANY PEOPLE TO RUB THEIR TEARS.
 
S

sukankanwa

Member
Joined
Nov 20, 2013
Messages
92
Likes
1
Points
0
Age
42
S

sukankanwa

Member
Joined Nov 20, 2013
92 1 0
huyo binti naamini hapendi kujiuza isipokuwa ni shida,hao OFM wanaofanya hiyo operation wawasaidie hao mabinti kwa kuwawesha na mitaji ili wafanye hata biashara ndogondogo,siyo watoe habari ili mradi wawachafue.
 
Qualifier

Qualifier

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2012
Messages
1,244
Likes
58
Points
145
Qualifier

Qualifier

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2012
1,244 58 145
Inatia huruma watoto hawa hawana namna wamesubiri kibwagizo cha maisha boro kwa kila mtanzania wameona sio kweli sasa wanahangaika. kila kona mnyonge amebanwa watanzania walio wengi 85% wanaishi vijijini na kutegemea kilimo huku serikali ikifunga mipaka kuzuia wasiuze mazao yao yanaendelea kuliwa na wadudu , kisa tu kuna vigogo wanafanya biashara za nafaka , serikali imeongeza kibwagizo kingine eti KILOMO kwanza wakati serikali haijatoa uhuru kwa mkulima kuuza mazao yake kwa mnunuzi anaye mtaka nchi hii mnyonge hana haki matokeo yake mabinti wanachukua njia za mkato nakujiuza ili waishi
 
jMali

jMali

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
8,344
Likes
1,118
Points
280
jMali

jMali

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
8,344 1,118 280
Kwa nini huyu shigongo anadhalilisha watu namna hii? akili ya kawaida ingemtuma kutoa picha za WATEJA wa mtoto wa miaka 16 badala ya mtoto mwenyewe! sasa hii imeleta faida gani zaidi ya kumuumiza zaidi huyu mtoto? Au ndio harakati za kumsafisha Kapuya zinaendelea?
 
Ushirombo

Ushirombo

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2013
Messages
2,757
Likes
1,368
Points
280
Ushirombo

Ushirombo

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2013
2,757 1,368 280
Kama ulijua hastahili kufanya biashara hiyo na analazimika tu kwa ajili ya kunusuru maisha ya mwanae, nyie mnaojiita OFM, mlimsaidiaje?
Alipigwa virungu
 
S

shabani hassani

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2013
Messages
248
Likes
2
Points
35
Age
28
S

shabani hassani

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2013
248 2 35
kweli maisha magumu
 

Forum statistics

Threads 1,252,246
Members 482,057
Posts 29,801,536