Kwenye hili la COVID19, naweza kuona mahesabu ya Rais Magufuli. Je, tumuunge mkono?

jmushi1

JF-Expert Member
Nov 2, 2007
22,320
2,000
Any scientific evidence that herd immunity works as far as covid-19 is concerned?
Any published research on the matter?
I am afraid that we are guessing that herd immunity is possible with this new corona virus without any proven scientific research.

Not all viruses human beings are able to develop natural immunity once exposed, one example is the virus that courses common flu.
The other thing is once a person acquires this virus in his youth when his immunity is strong, as this person ages and immunity falls as well as developing other ailments such as diabetes, heart problems etc then the corona virus in his body could resurge eventually shortening his life.

So we are talking about shortening people's life span if we allow this virus to be common among the population.
Mkuu unachosema ni kweli kuhusiana na long term impacts on ones body after recovering from covid-19. Hilo bado linawaumiza kichwa kwasababu gonjwa hili linaufanya mwili kutumia kazi ya ziada kwenye kupambana nao.
But experts are warning of possible long-term effects for patients after they’ve survived the coronavirus. Doctors know now that the disease attacks many systems within the body — from the lungs and heart to the liver and kidneys, says Yale cardiologist Dr. Harlan Krumholz.
Kama Krumholz anavyosema hapo chini...
“The virus can attack almost any organ system within the body,” he says, “and … can do so with a ferocity that's rarely seen and can place people in positions where almost every body system is affected.”

The immune system’s response to the coronavirus alone could cause long-term damage because this “violent battle taking place” puts stress on the entire body, Krumholz explains.
As Patients Recover From Coronavirus, Doctors Wonder About Long-Term Health Impacts
 

mwengeso

JF-Expert Member
Nov 27, 2014
6,865
2,000
Amen! Zimetua wapi boss
ITV wametangaza zimetua KIA, moja kutoka Marekani na moja kutoka SA, na wakaonesha wakifanya mahojiano na baadhi ya abiria. Ila kuna bandiko humu JF linakanusha ati Kigogo2014 kwenye twitter yake amekanusha ndege iliyooneshwa ni ile iliyotua Ujerumani na kuruka hadi Ugriki.

Hayo ndiyo mambo ya media.
 

jmushi1

JF-Expert Member
Nov 2, 2007
22,320
2,000
ITV wametangaza zimetua KIA, moja kutoka Marekani na moja kutoka SA, na wakaonesha wakifanya mahojiano na baadhi ya abiria. Ila kuna bandiko humu JF linakanusha ati Kigogo2014 kwenye twitter yake amekanusha ndege iliyooneshwa ni ile iliyotua Ujerumani na kuruka hadi Ugriki.

Hayo ndiyo mambo ya media.
Dah! Inabidi tupate uhakika kiongozi, halafu tuwakate kilimilimi hao kina Kigogo2014
 

jmushi1

JF-Expert Member
Nov 2, 2007
22,320
2,000
Maisha yanaendelea kama kawa. Jisogeze kwenye biashara yako, kumekucha
Wanabodi, Tulileta uzi hapa wa malalamiko ya watu kuzikwa usiku huko kondo ununio, Mamlaka ilikiri makosa na kulishughulikia kwa uungwana zaidi

Kuna hii taarifa au tetesi zinasambaa kuwa Wagonjwa ambao hawajapona vizuri corona wameondolewa vituoni au karantini na kuruhusiwa waende majumbani kujifukiza yaani uraiani

Hii hali ya kuruhusu Wagonjwa wa corona warudi majumbani sio ndio hatari zaidi kwenye jamii husika kwa ndugu na jamaa

Tunaomba mamlaka waifikirie hii order kwa jicho la tatu,Lengo linaweza likawa kupunguza hofu kwa Raia, Lakini ni vyema Raia wakaambiwa ukweli kuwa Wagonjwa wanarudishwa majumbani toka vituoni

Nakubaliana na Mamlaka kuwa corona ipo na wananchi wachukue tahadhari zaidi

Je wananchi baada ya kuambiwa corona imeisha watachukua tahadhari?

Je ni mikakati gani imewekwa kwa hawa wagonjwa kuugulia majumbani baada ya kuondolewa kwa order karantini?

Wameambiwa wajifukize na kujifungia ndani kutokana na order, Je huko mitaani na majumbani nani atawafuatilia hawa wagonjwa

Hizi ni tetesi zinazosambaa kwa kasi huko Dar es Salaam na Arusha baada ya majirani kuona wagonjwa wameruhusiwa kurudi mitaani huku hali ikiwa bado tete na hawajapona vizuri

Tunaambiwa vituo au karantini havina watu, Kwa mfumo huu wa kuwaondoa Wagonjwa kwa order sio ni hatari zaidi

Je vituo au karantini havina watu ni kutokana na hii order ya kuwarudisha wagonjwa wasiopona vizuri majumbani au ni hofu tu ya Raia kukutana na mtu aliyepona korona

Yeyote aliyeshuhudia hali ya wagonjwa kurudishwa majumbani, Tunaomba asaidie mbinu alizotumia kwa mgonjwa kutotoka na kutoambukiza ndugu na jamaa

Hii order kama imetolewa ina lengo gani? Tahadhari gani zimezingatiwa kwenye order hii?

Je Vihatarishi Uchunguzi au Risk assessment ya order hii imeangaliwa na wataalamu kuwa kuna Madhara gani baadae ya kuwaruhusu Wagonjwa wasiopona wakachangamane na jamii
courtesy seedfarm
 
Top Bottom