Kwenye hii hali spika atachukua hatua gani? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwenye hii hali spika atachukua hatua gani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by LATTICE BOND, Jun 17, 2011.

  1. L

    LATTICE BOND JF-Expert Member

    #1
    Jun 17, 2011
    Joined: May 30, 2011
    Messages: 219
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hivi akitokea mbunge aliyeruhusiwa kuchangia hoja au kuuliza swali la nyongeza halafu akasimama na kusema sentensi ifuatayo bungeni kisha kukaa kitini au kutoka nje ya bunge baada ya kuisema itakuwaje ama spika atafanya nini? [TOA MAONI YAKO KAMA UNGEKUWA SPIKA]:-
    "JAMANI WAHESHIMIWA WABUNGE, SINA IMANI NA MWENENDO WA SPIKA KATIKA KUISIMAMIA SERIKALI"
     
  2. msadapadasi

    msadapadasi JF-Expert Member

    #2
    Jun 17, 2011
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 501
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Nitaomba mwongozo wa Spika...:bange: Ila tuache uongo waungwana hili bunge limevamiwa na mdudu Ushabiki wa CCM I real hate this situation

    UKWELI MIE MWELEKEO WA HILI BUNGE LA 10, CHINI YA MAKINDA UNANITIA SHAKA....
     
  3. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #3
    Jun 17, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,914
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Spika atasimama kisha kwa sauti isiyo na mvuto wa kike, atasema "...Waheshimiwa Wabunge tusiwe kama watu wa Kariakoo....."
     
  4. j

    jnuswe JF-Expert Member

    #4
    Jun 17, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,271
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Anaitwa nani vile" Bi Kiroboto" anafanya maigizo kwenye chombo muhimu namna hii ! kazi kweli kweli
     
  5. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #5
    Jun 17, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,837
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Huyu Speaker nadhani ana shida kubwa mno anaweza kuamua kuahirsha Bunge ili akapate maelekezo Ikulu aje kutoa mwelekeo.
     
  6. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #6
    Jun 17, 2011
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,383
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Ha ha bi nini? Naogopa ban mazee
     
  7. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #7
    Jun 17, 2011
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,422
    Likes Received: 677
    Trophy Points: 280
    Safi sana Makinda wape kibano na hawana pakushtakia, mtoto wa kambo lamwe hadeki kudadadeki..
     
  8. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #8
    Jun 17, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,725
    Likes Received: 979
    Trophy Points: 280
    Huyu mama mmh! Hana lolote
     
  9. L

    LATTICE BOND JF-Expert Member

    #9
    Jun 18, 2011
    Joined: May 30, 2011
    Messages: 219
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kweli kabisa acha awabane maana weye bili yako ya umeme unalipia Kenya, maji umeunganisha kutoka Rwanda na unapougua unatibiwa Zambia!!
    then why should you care?!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  10. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #10
    Jun 18, 2011
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 2,125
    Likes Received: 290
    Trophy Points: 180
    Nduka, you're short sighted. The current parliament with the majoruty of CCM MPs will only boo hoja bungeni but will not woo out our our ego of CHANGE.CDM kama ilivyo kwa waasisis wake ni watu waliojiajiri (wajasiriamali) na ugumu katika sekta hii unajulikana na ndiyo maana those comrades wants eradication of unneccessary dublicated allowances from their salaries.Wacha Ana Makinda awabanie hoja itarudi kwa wananchi, na safari hii (2015) watajua nini nguvu ya umma.
     
  11. t

    tumpale JF-Expert Member

    #11
    Jun 18, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 201
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    bi kiroboto anachefua
     
  12. Bollo Yang

    Bollo Yang JF-Expert Member

    #12
    Jun 18, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 440
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Na bado! Magwanda mtakoma mlikua mnajua kutakua na mteremko eeh? Bwahahah imekula kwenu mazima Njuka nyie
     
  13. Chuck j

    Chuck j JF-Expert Member

    #13
    Jun 18, 2011
    Joined: Jun 17, 2011
    Messages: 1,438
    Likes Received: 183
    Trophy Points: 160
    Itabidi aahirishe bunge awatangazie wbunge wa ccm,kuna kikao awaambie wapige kura,
     
  14. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #14
    Jun 18, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,831
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    ni mpango wa Mungu Tanzania kuongozwa na watu wenye akili tiamaji-tiamaji kama Ana Makinda. anachokifanya ataona gharama yake 2015. najua baadhi ya wanachama na wafuasi wapumbavu wa ccm hawaamini kilichotokea 2010. the worst is still to come.
     
  15. chuki

    chuki JF-Expert Member

    #15
    Jun 18, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,691
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    History reapts itself,kawaulize nccr-m yaliyowakuta 2000 baada ya ushindi wao wa1995. Kwa mwenendo wa wabunge wa cdm,mwaka 2015 utakuwa mbaya sana kwenu. Watanzania wanataka maendeleo hawawezi kula maandamano. Ole wenu!
     
  16. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #16
    Jun 18, 2011
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 7,096
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    NCCR hawakupoteza kutokana na mwenendo wao bungeni Bali walifarakana wenyewe kwa wenyewe na hivyo Chama kikasambaratika kabla ya uchaguzi
     
  17. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #17
    Jun 18, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 23,130
    Likes Received: 10,455
    Trophy Points: 280
    na ujue atachanganya na kilugha cha huko njombe kidogo ili kuonyesha msisitizo alaaa
     
  18. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #18
    Jun 18, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 23,130
    Likes Received: 10,455
    Trophy Points: 280
    hivi ni clap au crap??? cra.
     
  19. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #19
    Jun 18, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,564
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    ndo maana umejitoboa hadi akili yako imevuja maana unashabikia pumba tu
     
  20. Bollo Yang

    Bollo Yang JF-Expert Member

    #20
    Jun 19, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 440
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Unawashwa wewe
     
Loading...