Kwanini wazazi wengine wanachagua koo na makabila ya kuoa? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini wazazi wengine wanachagua koo na makabila ya kuoa?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Sumbalawinyo, May 25, 2011.

  1. Sumbalawinyo

    Sumbalawinyo JF-Expert Member

    #1
    May 25, 2011
    Joined: Sep 22, 2009
    Messages: 1,286
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Ukiwauliza, baba kwanini nisimuoe huyu binti, utasikia akisema, sisi hatuoi ukoo au kabila analotoka huyo msichana.
    Ukiuliza kwa nini, unajibiwa eti ni mila.
     
  2. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #2
    May 25, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,721
    Likes Received: 782
    Trophy Points: 280
    mimi ni lema siwezi oa kwa wakina muro,massawe,malya,nkya,swai eti wazazi wanasema wao ni maskini,,du!
     
  3. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #3
    May 25, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,248
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Nafikiri sababu za msingi ni kua hua wanajuana kwa tabia
    wanajua kuna tabia ambazo si nzuri katika ukoo huo hivyo hujaribu
    kuepusha ili walau hata watoto watao zaliwe wasiwe subjected kwenye
    tabia hizo... mfano uvivu, uchawi, nuksi, n.k
     
  4. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #4
    May 25, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,815
    Likes Received: 410
    Trophy Points: 180
    huyo baba yako ni kilaza.
    Kuna koo zenye magonjwa ya kurithi na pia makabila na koo nyingine huwa na matabia ya ajabu ajabu lama vile ujambazi, ufuska, uchawi, nk
     
  5. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #5
    May 25, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,224
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    nyindaroo lema woomi kumbe sisi akina lema tusiguse huko na kwa mushi tuoe
     
  6. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #6
    May 25, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,217
    Likes Received: 215
    Trophy Points: 160
    Swai mbona mambo safi?!Lema ni balaa maana nawajua kadhaa kichwani hazijakaa sawa!!

    Nwy yote ni ubaguzi wa kizamani!!!
     
  7. L

    Loloo JF-Expert Member

    #7
    May 25, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 214
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    na baba au mama akishakwambia usioe kwenye koo flani usijaribu kupinda shingo utajutia tu nimeona mengi,wazazi wanajua mengi na wanawatakia mema watoto wao,hata akisema ukoo ni masikini sio mbaya kwa sababu sio mpango wa Mungu mtu kuwa masikini wachaga wako sahii.piga mzigo uone kama umasikini utakuwepo.
     
  8. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #8
    May 25, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,815
    Likes Received: 410
    Trophy Points: 180
    Hakika umenena la maaana
     
  9. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #9
    May 25, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,975
    Likes Received: 1,351
    Trophy Points: 280
    Si kwamba wazazi wanakuwa sahihi, ila inabidi tu tuwe watii. Nilivyokuja kugundua wazazi wanawatia mikosi watoto wao. Kama umekatazwa kuoa/olewa na mtu fulani wewe ukapuuza basi mara nyingi ndoa yenu inakuwa na mikosi. Unakuta mara watu hawapati watoto. Mara watoto wanakufa. Yaani roho za wazazi kama hazijaridhia huleta nuksi siku za usoni.

    I have seen many couples ambazo zina matatizo ya kufa mtu ukichunguza wazazi walikuwa hawataki watoto waoane. Siamini supernatural power lakini haya mambo yapo. Si uchawi ila ni kama laana.
     
  10. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #10
    May 26, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,713
    Likes Received: 1,593
    Trophy Points: 280
    hupo dada'ngu?
     
  11. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #11
    May 26, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,348
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    Asiyesikia la mkuu.......
     
  12. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #12
    May 26, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 18,045
    Likes Received: 2,223
    Trophy Points: 280
    dahhh hapana ..
    huu si utu ni upotoshaji...
     
  13. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #13
    May 26, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,640
    Likes Received: 542
    Trophy Points: 280
    Mi kabila langu zamani ni kama zimejigawa kwenye koo tofauti,na kila jina la koo lina tabia yake,kuna koo ambazo zina historia kuwa ni wachawi na waganga wa kienyeji,kuna koo lingine wanatabia za kupiga wake zao au mwanamke anakuwa na role kubwa za kulinda na kukaa na familia,but kuna koo zingine hawana hayo mambo kihistoria kwa hiyo lazima mzazi kuangalia upande ambao mwanae/binti yake anapata manufaa au kumjali.
     
  14. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #14
    May 26, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,606
    Likes Received: 97
    Trophy Points: 145
    Kuheshimu wazazi ni moja ya amri za Mungu na lenye ahadi ya malipo yake hapahapa duniani. Mzazi akikukataza kitu hata kama ni cha muhimu na unanona baba kaenda kushoto hupaswi kukataa kama unamkatalia mshikaji wako, kuna roho ya Mungu kabeba huyo.

    Hapo hakuna uchawi, ila baraka na laana alizopewa na Mungu ndo hutesa. Cha muhimu ukiona mzazi anakukatalia kumuoa binti au kuolewa na mtu, mwambie akuelewe ili aridhie uende, siyo kulazimisha bila kuibadilisha nafsi yake, lazima utalaaniwa tu, mpaka utubu kwake.
     
  15. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #15
    May 26, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,387
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    nadhani kutiokana na personal experience. kama walivyosema wengine, ni kabila na mengine. Lakini hata mimi, kuna badhai ya familia ninazozijua kwa undani, kama mtoto wao atakuja kuoa kwangu sitakubali kabisa!
     
  16. A

    Aisha Adam JF-Expert Member

    #16
    May 26, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 465
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hamna mzazi anaemtakia mwanae shari ni bora ukasikia nini anakuambia ni bora umsikize na kweli kuna koo zingine sio kwa wale wahaya na wanyambo kuna ukoo mmoja unaitwa (abasingo) yaan we ukioa au kuolewa na msingo huwa ni mabalaa matupu iliwai kumtokea shangazi yang.
     
  17. S

    SACoNa Member

    #17
    May 26, 2011
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    umasikini sio wa kipato tu, hata mawazo pia.
     
  18. nemic4u

    nemic4u JF-Expert Member

    #18
    May 26, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 434
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45
    Hao wazazi wako waongo kwa taarifa yako kina nkya sio maskini hata kidogo kuanzia kimwili mpaka kiroho!
     
  19. nemic4u

    nemic4u JF-Expert Member

    #19
    May 26, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 434
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45


    Hao wazazi wako waongo kwa taarifa yako kina nkya sio maskini hata kidogo kuanzia kimwili mpaka kiroho!
     
  20. nemic4u

    nemic4u JF-Expert Member

    #20
    May 26, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 434
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45

    Hao wazazi wako waongo kwa taarifa yako kina nkya sio maskini hata kidogo kuanzia kimwili mpaka kiroho!
     
Loading...