Kwanini watu wengi hawakujitokeza kupiga kura?


babayah67

babayah67

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2008
Messages
493
Likes
11
Points
35
babayah67

babayah67

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2008
493 11 35
Sio siri uchaguzi mkuu wa wabunge na Rais wa mwaka huu 2010, umeacha maswali mengi na maeneo kadhaa ya Political analyst na Political Scientist kuyafanyia kazi. Moja ya eneo hilo ni IDADI NDOGO YA WAPIGA KURA ILIYOJITOKEZA.

Katika vituo karibu vyote vya Tanzania Bara, watu waliojitokeza ni chini ya asilimia 50. Ukiangalia watu waliokuwa wakihudhuria mikutano ya wagombea urais, na ukiangalia idadi ya watu waliokuja piga kura mtu unajiuliza kulikoni?

Hali hii inanifanya nikubaliane na hofu aliyokuwa nayo Prof Baregu juu ya uhakika wa hizo data za wapiga kura. Nafikiri kuna haja ya utafiti wa hali ya juu ufanyike ili kujua hasa nini kimefanyika kilichopelekea idadi ya watu waliojitokeza kuwa ndogo kiasi hiki.
 
M

mishemishe

Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
28
Likes
0
Points
0
M

mishemishe

Member
Joined Nov 1, 2010
28 0 0
Kuna nadharia nyingi zinazoweza kutumika katika kuelezea dhana hiyo:

Mmoja ni kwamba watu wengi walijiandikisha ili kupata kitambulisho ambacho kinatumika katika mambo mengi kama kufungulia a/c nk

Pili majina ya watu wengi hayakuonekana katika vituo vya kupigia kura na mengina yalikuwa misplacec

Tatu hofu ya wizi wa kura katika utafiti wangu wa haha na pale watu wengi wamekuwa wakisema hawapigi kura kwa sababu wanajua zitaibiwa tu of which is narrow view and ignorance (to some extent ina ukweli ndani yake)

Nne watu wengi kuhama makazi hivyo kuwa mbali na maeneo yao waliyojiandikishia kupiga kura
nawakilisha wakuu.
 
freethinker

freethinker

Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
29
Likes
0
Points
0
freethinker

freethinker

Member
Joined Nov 1, 2010
29 0 0
Nafikiri ishu ya watu kuhama na kutokuwa na ktk vituo vyao siku ya kura imechangia sana. Nafikiri tunatakiwa kufanya kitu kwa chaguzi za mbele
 
Kishongo

Kishongo

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2010
Messages
932
Likes
2
Points
0
Kishongo

Kishongo

JF-Expert Member
Joined May 4, 2010
932 2 0
Baadhi ya vyama viliridhika na umati kwenye mikutano wasijue kuwa walikuwa ni mashabiki tu waliokuwa wakifuata mkumbo.
CCM walijua wapiga kura wao waliko na kuwafuata huko huko - ndo maana tulikuwa tunasikia suala la mikutano ya ndani na kampeni za nyumba kwa nyumba na kitanda kwa kitanda.
Aidha jumuia mbali mbali za chama tawala kama vijana, wanawake, wazee nk zilitumiwa kikamilifu.
Pengine hili ni somo kwa vyama vinavyochipukia kama Chadema.
 
S

safarikasari

Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
10
Likes
1
Points
0
S

safarikasari

Member
Joined Oct 28, 2010
10 1 0
Elimu ya uraia inahitajika iwe endelevu, wengi walijiandikisha ili wapate vitambulisho vya kusajili simu!
huwezi kuamini nilimkuta jamaa mmoja anakunywa pombe tarehe 31/10/2010 saa 9 bado hajapiga kura na wala hakumbuki!:doh:
 
omarilyas

omarilyas

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2007
Messages
2,127
Likes
6
Points
0
omarilyas

omarilyas

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2007
2,127 6 0
Sio siri uchaguzi mkuu wa wabunge na Rais wa mwaka huu 2010, umeacha maswali mengi na maeneo kadhaa ya Political analyst na Political Scientist kuyafanyia kazi. Moja ya eneo hilo ni IDADI NDOGO YA WAPIGA KURA ILIYOJITOKEZA. Katika vituo karibu vyote vya Tanzania Bara, watu waliojitokeza ni chini ya asilimia 50. Ukiangalia watu waliokuwa wakihudhuria mikutano ya wagombea urais, na ukiangalia idadi ya watu waliokuja piga kura mtu unajiuliza kulikoni??? Hali hii inanifanya nikubaliane na hofu aliyokuwa nayo Prof Baregu juu ya uhakika wa hizo data za wapiga kura. Nafikiri kuna haja ya utafiti wa hali ya juu ufanyike ili kujua hasa nini kimefanyika kilichopelekea idadi ya watu waliojitokeza kuwa ndogo kiasi hiki.

Very simple, waliaminishwa kuwa hata wakienda kupiga kura hawataweza kuleta mabadiliko kwani eti CCM wataiba kura......
 
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2010
Messages
21,644
Likes
7
Points
145
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2010
21,644 7 145
kuna nadharia nyingi zinazoweza kutumika katika kuelezea dhana hiyo:
Moja ni kwamba watu wengi walijiandikisha ili kupata kitambulisho ambacho kinatumika katika mambo mengi kama kufungulia a/c nk
pili majina ya watu wengi hayakuonekana katika vituo vya kupigia kura na mengina yalikuwa misplacec
tatu hofu ya wizi wa kura katika utafiti wangu wa haha na pale watu wengi wamekuwa wakisema hawapigi kura kwa sababu wanajua zitaibiwa tu of which is narrow view and ignorance (to some extent ina ukweli ndani yake)
nne watu wengi kuhama makazi hivyo kuwa mbali na maeneo yao waliyojiandikishia kupiga kura
nawakilisha wakuu.
it does make sense
 
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2010
Messages
21,644
Likes
7
Points
145
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2010
21,644 7 145
Elimu ya uraia inahitajika iwe endelevu, wengi walijiandikisha ili wapate vitambulisho vya kusajili simu!
huwezi kuamini nilimkuta jamaa mmoja anakunywa pombe tarehe 31/10/2010 saa 9 bado hajapiga kura na wala hakumbuki!:doh:
Watu watapewa elimu ya uraia hadi lini kama mtu unakunywa pombe hadi saa tisa usiku kesho yake unashindwa hata kuamka kwenda kupiga kura unataka elimu ipi ya uraia hapo
 
Mwalimu

Mwalimu

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
1,493
Likes
291
Points
180
Mwalimu

Mwalimu

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
1,493 291 180
Tunaweza kuhusisha hii na mahesabu yaliyotiliwa shaka ya NEC kuwa jumla ya wapiga kura ni milioni 19? Manake tofauti ni kubwa mno mpaka inatia shaka...Inawezekana pia daftari halikuwa updated ipasavyo likawa na majina mengine ya waliofariki etc...
 
Kachanchabuseta

Kachanchabuseta

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2010
Messages
7,283
Likes
20
Points
135
Kachanchabuseta

Kachanchabuseta

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2010
7,283 20 135
STrategy ya UWT ni kuwatch yale maeneo korofi kama dar,mbeya, mwanza, musoma arusha moshi bukoba etc kununua vitambulisha 20,000 na 15000 then wanawarudishia after uchaguzi

Hii nimeiona pale mwenge kwa waendesha bajaji walikuwa wananunuliwa kwa 20,000 per ID
 
Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2009
Messages
3,280
Likes
205
Points
160
Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2009
3,280 205 160
omarilyas

omarilyas

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2007
Messages
2,127
Likes
6
Points
0
omarilyas

omarilyas

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2007
2,127 6 0
idadi ya wapiga kura haikuwa ya kweli Ilipikwa ili kusaidia uchakachuaji kwenda mbele Nyambala alishasema hapa ila bahati mbaya hatukumuelewa. Soma:Takwimu hii ni sahihi? - Idadi ya wapiga kura TZ
Huo ulikuwa ni uzshi kwani tangia miaka mitatu iliyopita vyama vyote vilikuwa vinakubaliana kuwa 2010 kutakuwa na wapiga kura wengine wapya wapatao Milioni 5 ambayo ndiyo idadi iliyongezeka. Lakini pia kwa mujibu wa ripoti ya STATE OF WORLD POPULATION 2010 ya United Nations iliyozinduliwa tarehe 22 October 2010, Tanzania inakadiriwa kuwa na watu Milioni 45 hivi sasa......
 
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2010
Messages
8,422
Likes
2,494
Points
280
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined May 7, 2010
8,422 2,494 280
Baadhi ya vyama viliridhika na umati kwenye mikutano wasijue kuwa walikuwa ni mashabiki tu waliokuwa wakifuata mkumbo.
CCM walijua wapiga kura wao waliko na kuwafuata huko huko - ndo maana tulikuwa tunasikia suala la mikutano ya ndani na kampeni za nyumba kwa nyumba na kitanda kwa kitanda.
Aidha jumuia mbali mbali za chama tawala kama vijana, wanawake, wazee nk zilitumiwa kikamilifu.
Pengine hili ni somo kwa vyama vinavyochipukia kama Chadema.
Mbona Batilda kashindwa wakati alipiga kampeni za kitanda kwa kitanda; guest kwa guest?
 
T

tripojo

Member
Joined
Jan 4, 2008
Messages
61
Likes
0
Points
0
T

tripojo

Member
Joined Jan 4, 2008
61 0 0
kuna nadharia nyingi zinazoweza kutumika katika kuelezea dhana hiyo:
moja ni kwamba watu wengi walijiandikisha ili kupata kitambulisho ambacho kinatumika katika mambo mengi kama kufungulia a/c nk
pili majina ya watu wengi hayakuonekana katika vituo vya kupigia kura na mengina yalikuwa misplacec
tatu hofu ya wizi wa kura katika utafiti wangu wa haha na pale watu wengi wamekuwa wakisema hawapigi kura kwa sababu wanajua zitaibiwa tu of which is narrow view and ignorance (to some extent ina ukweli ndani yake)
nne watu wengi kuhama makazi hivyo kuwa mbali na maeneo yao waliyojiandikishia kupiga kura
nawakilisha wakuu.
Nakubaliana na hoja za Mishemishe. Hiyo inaakisi ukweli kuwa bado elimu ya uraia inahitajika sana, si vijijini tu bali hadi mjini. Lakini takwimu zikoje roughly?
 
omarilyas

omarilyas

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2007
Messages
2,127
Likes
6
Points
0
omarilyas

omarilyas

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2007
2,127 6 0
Nakubaliana na hoja za Mishemishe. Hiyo inaakisi ukweli kuwa bado elimu ya uraia inahitajika sana, si vijijini tu bali hadi mjini. Lakini takwimu zikoje roughly?
Jamani elimu ya uraia imefanyika vya kutosha na msitegemee kuwa itafika wakati eti watu wote watakuwa na mtazamo wa aina moja katika suala hili. Kuna tatizo kubwa la imani ya wananchi kwa kila kitu kinachohusiana na siasa. Hili ni tatizo kubwa ambalo kwa Tanzania linaendana sambamba na hali ya ktokuaminiana kati ya mtu na mtu kama ambavyo ripoti zinavyoonyesha kuwa kati ya watu 8 ni mmoja tu mwenye kumuamini mwenzake.

Lakini pia wanasiasa wanaotokana na mfumo kandamizi uliogubikwa na ubinafsi na ufisadi wana sehemu kubwa ya kujenga hali hii ya wananchi kutokuamini kila kitu kinachohusiana na siasa...

Kwa hili pia uvivu wa wananchi katika kufuatilia mambo hata kwa wale wanaojiona ni wasomi nalo ni tatizo linalopelekea hii hali ya kutokuwa na imani na masuala ya kisiasa...

Na pia hizi siasa za naming and shaming zilizoibuka miaka ya karibuni kwa upande mmoja zinawapandisha watu hasira dhidi ya watawala wao lakini kwa upande mwengine zinawafanya wengi wadi-test everything to do with politics....

Vilevile zile propaganda kuwa ni lazima CCM wataiba ushindi wa wapinzani nazo zimewafanya watu wengi haswa vijana kutokuona umuhimu wa kuhangaika kupiga kura

Yote haya kwa pamoja yamepelekea watu kutokuona umuhimu wa kupiga kura
 
QUALITY

QUALITY

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2010
Messages
854
Likes
2
Points
0
QUALITY

QUALITY

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2010
854 2 0
Sio siri uchaguzi mkuu wa wabunge na Rais wa mwaka huu 2010, umeacha maswali mengi na maeneo kadhaa ya Political analyst na Political Scientist kuyafanyia kazi. Moja ya eneo hilo ni IDADI NDOGO YA WAPIGA KURA ILIYOJITOKEZA. Katika vituo karibu vyote vya Tanzania Bara, watu waliojitokeza ni chini ya asilimia 50. Ukiangalia watu waliokuwa wakihudhuria mikutano ya wagombea urais, na ukiangalia idadi ya watu waliokuja piga kura mtu unajiuliza kulikoni??? Hali hii inanifanya nikubaliane na hofu aliyokuwa nayo Prof Baregu juu ya uhakika wa hizo data za wapiga kura. Nafikiri kuna haja ya utafiti wa hali ya juu ufanyike ili kujua hasa nini kimefanyika kilichopelekea idadi ya watu waliojitokeza kuwa ndogo kiasi hiki.
ndugu babayah67, kwanza nakshukuru kwa thread hii. mimi nilipost thread kama hii yenye kichwa tofauti "Redet na Synovet wafanye utafiti katika eneo hili". Nilieleza masikitiko yangu ambapo katika kata niliyokuwepo yanjimbo la kinondoni waliopiga kura walikuwa kama 32%! Nikasema hata kama kuna sababu nyingi vipi, hiyo inatisha!. Mbaya zaidi tatizo hili ni kubwa zaidi Bara (Tanganyika) zanzibar wao ni nafuu. Je katika hali kama hii, tutaweza kuiamini tume ya Uchaguzi?

Nadhani mbali na makampuni hayo, hata wale wanaotafuta PhD wanaweza kuangaliua sehemu hii. Itaweza kutusaidia kupata ufumbuzi wa tatizo hili. La sivyo tutaendelea kuwa na matatizo makubwa kuliko ilivyo sasa.
 
A

Abdala

Member
Joined
Aug 25, 2010
Messages
5
Likes
0
Points
3
A

Abdala

Member
Joined Aug 25, 2010
5 0 3
kwaheshima na taadhima naomba watanzania wenzangu mnisaidie mawazo yenu katika uhalisia wa jambo hilo...
 
M

MONTESQUIEU

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
847
Likes
2
Points
0
M

MONTESQUIEU

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
847 2 0
kwaheshima na taadhima naomba watanzania wenzangu mnisaidie mawazo yenu katika uhalisia wa jambo hilo...
1.wananchi wengi hawajatambua umuhimu wa kupiga kura
 
Bantugbro

Bantugbro

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2009
Messages
3,052
Likes
672
Points
280
Bantugbro

Bantugbro

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2009
3,052 672 280
kwaheshima na taadhima naomba watanzania wenzangu mnisaidie mawazo yenu katika uhalisia wa jambo hilo...
Haiingii akilini, wananchi wengi sana safari hii walipiga kura, hizo takwimu zinazoonyesha wananchi hawakupiga kura zimechakachuliwa......pia kumbuka kabla ya hapo CCM walinunua shahada nyingi sana katika kila kona ya JMT ili kudhoofisha vyama vya upinzani.

Na kubwa zaidi ni uchakachuaji wa matokeo na lile daftari la wapiga kura ili kuonyesha kwamba watu waliojitokeza kupiga kura ni wachache wakati hali halisi vituoni ni kuwa watu wengi sana walienda kupiga kura.

Tusubiri, tutasikia madudu mengi yaliyofanyika wakati wa uchaguzi...
 

Forum statistics

Threads 1,264,299
Members 486,270
Posts 30,179,486