Kwanini watu husomewa mashtakta kwenye Mahakama zisizoweza kusikiliza kesi zao?

Red Giant

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2012
Messages
11,892
Points
2,000

Red Giant

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2012
11,892 2,000
Unakuta anasomewa kesi ya mauaji kisha hatakiwi kujibu sababu mahakama haina mamlaka ya kusikiliza kesi hiyo, kuna ulazima wa kufanya hivyo, au ni kupotezeana wakati?
 

BISECKO

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2016
Messages
387
Points
500

BISECKO

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2016
387 500
Unakuta anasomewa kesi ya mauaji kisha hatakiwi kujibu sababu mahakama haina mamlaka ya kusikiliza kesi hiyo, kuna ulazima wa kufanya hivyo, au ni kupotezeana wakati?
Ni matakwa ya kisheria haswaa sheria ya mwenendo wa makosa ya jinai, kwamba inapaswa kesi ipitie ktk mchakato uitwao 'committal proceedings' ambapo lengo lake ni kurahisisha mchakato wa usikilizwaji kesi kwa kufanya taratibu za awali za usikilizwaji wa kesi kabla ya kuanza kusikilizwa na hatimaye kuamuliwa ktk mahakama yenye mamlaka mahususi kufanya hivyo.

Hata hivyo changamoto si hiki kinachoitwa 'committal proceedings' bali ni suala la upelelezi kutokukamilika kwa haraka na ndani ya muda maalumu kisheria.

Juhudi zimegonga mwamba za kujaribu kuuondoa mchakato huu kwa kupitia kwa hoja ya kwamba unachelewesha haki na kuwa kinyume na misingi ya kisheria, mfano katika kesi ya Zepherine Galeba dhidi ya mwanasheria mkuu...
 

black sniper

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2013
Messages
13,408
Points
2,000

black sniper

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2013
13,408 2,000
Huwa najiuliza sana hili swali hebu nitege hapa
Naangalia sana kesi kama hizi kwenye mahakama za nje lakini huwa naona zinasikilizwa moja kwa moja kwenye mahakama husika
 

TASLIMA

JF-Expert Member
Joined
Jul 23, 2019
Messages
295
Points
250

TASLIMA

JF-Expert Member
Joined Jul 23, 2019
295 250
Ni matakwa ya kisheria haswaa sheria ya mwenendo wa makosa ya jinai, kwamba inapaswa kesi ipitie ktk mchakato uitwao 'committal proceedings' ambapo lengo lake ni kurahisisha mchakato wa usikilizwaji kesi kwa kufanya taratibu za awali za usikilizwaji wa kesi kabla ya kuanza kusikilizwa na hatimaye kuamuliwa ktk mahakama yenye mamlaka mahususi kufanya hivyo.

Hata hivyo changamoto si hiki kinachoitwa 'committal proceedings' bali ni suala la upelelezi kutokukamilika kwa haraka na ndani ya muda maalumu kisheria.

Juhudi zimegonga mwamba za kujaribu kuuondoa mchakato huu kwa kupitia kwa hoja ya kwamba unachelewesha haki na kuwa kinyume na misingi ya kisheria, mfano katika kesi ya Zepherine Galeba dhidi ya mwanasheria mkuu...
Msomi tunaomba soft copy ya hii case.
 

Forum statistics

Threads 1,344,043
Members 515,313
Posts 32,805,779
Top