Kwanini waswahili tuko hivi?


Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,343
Likes
38,364
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,343 38,364 280
Waswahili huwa tunatema mate kwenye mabasi,
tunapenga na kukojoa hovyo barabarani,
tukiwa tunahama tunang'oa hadi silingi bodi licha ya kuwa tumelikuta, na pia huwa tunaharibu vitasa vya milango,
tukienda kwenye pati tunaiba misossi na kuondoka na chupa,
jamani hivi kwa nini tuna tabia za ajabu?
Tabia zetu mbaya ni nyingi mno kiasi kwamba nikiandika zote hapa wino utaisha kwenye monitor yangu,
lakini kikubwa cha kujiuliza, kwa nini leo tusiachane na tabia hizo?
 
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
343
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 343 180
Kwani juzi hujaona kwenye uwanja wa taifa walivyong'oa viti na kuharibu kwa makusudi?
Ustaarabu zero...labda ndo maana ya kuwa blacks!:(
 
Lily Flower

Lily Flower

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2009
Messages
2,555
Likes
10
Points
135
Lily Flower

Lily Flower

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2009
2,555 10 135
Miafrica ndivyo tulivyo, period.
 
Preta

Preta

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
24,206
Likes
3,322
Points
280
Preta

Preta

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
24,206 3,322 280
Kwani juzi hujaona kwenye uwanja wa taifa walivyong'oa viti na kuharibu kwa makusudi?
Ustaarabu zero...labda ndo maana ya kuwa blacks!:(
waliponiacha hoi ni pale walipokojoa kwenye masinki ya kunawia mikono,
 
bht

bht

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
10,341
Likes
212
Points
160
bht

bht

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
10,341 212 160
mh hili nalo tatizo..hivi kwa nini?? (heee nimeuliza tena) inaniudhi sana hii.
 
B

bnhai

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2009
Messages
2,253
Likes
1,391
Points
280
B

bnhai

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2009
2,253 1,391 280
Wakiingia vyooni wanaondoka na toilet paper. Wengine wanasimama kwenye vyoo wakati wa kujisaidia.
 
GAMBLER

GAMBLER

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2009
Messages
303
Likes
0
Points
0
GAMBLER

GAMBLER

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2009
303 0 0
hapo umesema kweli..na mswahili akienda huwa anakunya na ndio maana wazungu huwa wanaogelea mbali na waswahili
 
bht

bht

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
10,341
Likes
212
Points
160
bht

bht

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
10,341 212 160
eti mtu anatupa taka barabarani kwa madai kuwa asipotupa yule mfagiaji atapata wapi kazi/hela??? nonesense!!!
 
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2008
Messages
35,816
Likes
137
Points
160
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2008
35,816 137 160
Waswahili huwa tunatema mate kwenye mabasi,
tunapenga na kukojoa hovyo barabarani,
tukiwa tunahama tunang'oa hadi silingi bodi licha ya kuwa tumelikuta, na pia huwa tunaharibu vitasa vya milango,
tukienda kwenye pati tunaiba misossi na kuondoka na chupa,
jamani hivi kwa nini tuna tabia za ajabu?
Tabia zetu mbaya ni nyingi mno kiasi kwamba nikiandika zote hapa wino utaisha kwenye monitor yangu,
lakini kikubwa cha kujiuliza, kwa nini leo tusiachane na tabia hizo?

Mkuu hii inasababishwa na malezi mabaya.
 
bht

bht

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
10,341
Likes
212
Points
160
bht

bht

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
10,341 212 160
hatuna uzalendo wala ustaarabu na ndo maana hatuendelei!!! hatuna utamaduni wa kutunza kitu hasa unapojua hiki ni cha umma basi 'its non of my concern'. sas sijui huo umma unatu-exclude???
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,159
Likes
1,819
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,159 1,819 280
Kama tumelogwaeeeHHH, yani kimsingi haiingii akilini kabisa!!! why should you take three samosas in a workshop afternoon tea, wrap it in the tissue and put it in the handbag!! how disgusting??!!! kwani huwezi kununua samusa ukawapelekea wanao au whomever unyempelekea????!!!
 
bht

bht

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
10,341
Likes
212
Points
160
bht

bht

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
10,341 212 160
Kama tumelogwaeeeHHH, yani kimsingi haiingii akilini kabisa!!! why should you take three samosas in a workshop afternoon tea, wrap it in the tissue and put it in the handbag!! how disgusting??!!! kwani huwezi kununua samusa ukawapelekea wanao au whomever unyempelekea????!!!
GROUP G!!!! umenifukuza kabisa humu lol!!! naskia maumivu ya mbavu kwa kucheka duh!!! u have made my evening and i wish u a gud one!!!!!!!!!!!

umeisema kwa hasira sana hii ya sambusa duh!!! ukienda kwenye w/shop hizo mbona sana tu yaani mtu hata hukumtarajia kufanya hivo!!!!
 
B

bnhai

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2009
Messages
2,253
Likes
1,391
Points
280
B

bnhai

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2009
2,253 1,391 280
GROUP G!!!! umenifukuza kabisa humu lol!!! naskia maumivu ya mbavu kwa kucheka duh!!! u have made my evening and i wish u a gud one!!!!!!!!!!!

umeisema kwa hasira sana hii ya sambusa duh!!! ukienda kwenye w/shop hizo mbona sana tu yaani mtu hata hukumtarajia kufanya hivo!!!!
Forum hii itakomesha vitabia hivi ingawa haviwezi kwisha lakini mtu akitaka kufanya atafikiria mara mia. Hivi umewahi kuwaona watu wanavyochanganyikiwa kwenye w/shop kwenye chakula lakini msosi kibao.
 
bht

bht

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
10,341
Likes
212
Points
160
bht

bht

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
10,341 212 160
Forum hii itakomesha vitabia hivi ingawa haviwezi kwisha lakini mtu akitaka kufanya atafikiria mara mia. Hivi umewahi kuwaona watu wanavyochanganyikiwa kwenye w/shop kwenye chakula lakini msosi kibao.
tabia za kijinga jinga tu!!! mpaka umri ulionao vingapi ushakula afu bado unashobokea vijimambo tu!!!

eee bwana ustaarabu muhimu sana tena kwenye public duh!!!
 
I

IRINGA KWETU

Member
Joined
Oct 17, 2009
Messages
9
Likes
5
Points
5
I

IRINGA KWETU

Member
Joined Oct 17, 2009
9 5 5
Tukisema waswahili ndo tulivyo sina uhakika, mfano ni wakazi wa moshi mjini, wale usafi ndo msingi na wamejiwekea taratibu zao na ndo zinawaongoza hadi leo kushika namba moja kwa usafi tanzania. Mi nafikiri malezi na mfumo wa maisha ya eneo husika vinachangia.
 
BabaDesi

BabaDesi

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2007
Messages
2,821
Likes
55
Points
145
BabaDesi

BabaDesi

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2007
2,821 55 145
Tukisema waswahili ndo tulivyo sina uhakika, mfano ni wakazi wa moshi mjini, wale usafi ndo msingi na wamejiwekea taratibu zao na ndo zinawaongoza hadi leo kushika namba moja kwa usafi tanzania. Mi nafikiri malezi na mfumo wa maisha ya eneo husika vinachangia.

True. Miaka fulani niliwahi kukaa mtaa fulani maeneo ya Migomigo nikawa najitahidi sana kukemea watu waliokuwa na kawaida ya kutupa takataka ovyo mtaani. Niliishia kuambiwa najifanya mzungu kama nataka usafi niende kuishi Osterbay! Yaani usafi ni kujifanya Mzungu!!
 
Jayfour_King

Jayfour_King

JF-Expert Member
Joined
Nov 15, 2009
Messages
1,141
Likes
12
Points
0
Jayfour_King

Jayfour_King

JF-Expert Member
Joined Nov 15, 2009
1,141 12 0
Naamini baada ya activities za shule za kata zitakapo fika vyuo vikuu ustaarabu utakuwa umeongezeka. Najilazimisha kuamini kwamba pengine na elimu ambayo jamii yetu inayo na mila tulizokuwa nazo ni sehemu ya tatizo. Ikumbukwe kwa mazingira tuliyokuwa nayo baadhi ya sehemu mtu akitaka kwenda kujisaidia haja kubwa anatoka na jembe! Hivyo hapa tulipofika si haba tuendelee kununua madawati yote yanawezekana.
 
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2009
Messages
10,100
Likes
710
Points
280
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined May 3, 2009
10,100 710 280
Wacheni ya uwanja wa taifa pale ppf tower nimekuwa kwenye ofisini fulani hivi kwa miaka minne lkn waswahili hawajui kabisa matumizi ya vyoo ikifika saa nne watu washapiga breakfast duh toilet ni mitondoo tu ingawa maji yapo lkn mtu akishakata gogo tu anakimbia gogo lake ah na saa saba lunch ikifika tisa soo tupu waswahili tujifunze usafi
 
M

Mundu

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2008
Messages
2,720
Likes
33
Points
145
M

Mundu

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2008
2,720 33 145
Hivi mswahili ni nani, wale waliosemwa wenye vitabia hivyo, au sisi sote humu jamvini? maana kabla hujawa mkali na kumwonyesha mwenzako kidole kimoja, hebu jiulize vidole vingine vinamtazama nani?

Jambo la msingi ni kuwa kila mtu atizime wajibu wake. Na hapo ndipo tutapata waswahili, lakini walio na stahiki na ustaarabu.
 

Forum statistics

Threads 1,215,470
Members 463,210
Posts 28,549,939