Kwanini wanawake wengi wazuri na waliosoma na wenye wanazalia nje ya Ndoa( Nyumbani kwa wazazi wao)


Akili Unazo!

Akili Unazo!

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2009
Messages
3,292
Likes
3,236
Points
280
Akili Unazo!

Akili Unazo!

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2009
3,292 3,236 280
Mara nying na ni kitu kipo waz nyumba ndogo zinajua kulea inavyotakiwa baathi ya wanawake walio kwenye ndo wanajisahau sana hususa kuwatunza waume zao. So mbayq ukipata wakukusaidia .alwyz mke mdogo ni mzuri kuliko mkubwa .nimawazo yngu
Nyumba ndogo anatofauti gani na mke mkubwa unaamini treatment unazozifanya kwenye nyumba ndogo kupiga simu,kufanya shoping muda wote,kutoka naye out,kumuandaa kwenye tendo la uzinzi, kumpeleka salooon,kumtafutia kazi au kumsomesha ukimfanyia nyumba kubwa utakosa upendo
 
marejesho

marejesho

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
6,643
Likes
920
Points
280
marejesho

marejesho

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
6,643 920 280
Tuwe wakweli..Ni wachache sana ambao hawataki kuolewa ila majority wanapenda bahati mbaya hilo zali halijawashukia... nani asiyependa kuitwa my wife?
Pia wanaume wengine bado wana yale mawazo kwamba mwanamke aliyeshajiendeleza kimaisha hafai kuoa...Nimesikia kwa masikio yangu.....Sasa kama wanaume hawapropose wadada wafanyeje na umri unaenda? Utakuta bidada keshazunguka kwa kina Gwajima mpaka kachoka kilichobaki anatafuta mbegu tu .....
 
Akili Unazo!

Akili Unazo!

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2009
Messages
3,292
Likes
3,236
Points
280
Akili Unazo!

Akili Unazo!

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2009
3,292 3,236 280
Tuwe wakweli..Ni wachache sana ambao hawataki kuolewa ila majority wanapenda bahati mbaya hilo zali halijawashukia... nani asiyependa kuitwa my wife?
Pia wanaume wengine bado wana yale mawazo kwamba mwanamke aliyeshajiendeleza kimaisha hafai kuoa...Nimesikia kwa masikio yangu.....Sasa kama wanaume hawapropose wadada wafanyeje na umri unaenda? Utakuta bidada keshazunguka kwa kina Gwajima mpaka kachoka kilichobaki anatafuta mbegu tu .....
Tena siku hizi wafuasi wa hizi dhebu feki waliowengi ni hao wasichana wazuri,wenye elimu,wenye kazi lengo lao ni kutafuta ndoa..au kuolewa nini tatizo..mi nina mifano ya wanawake walioenda mpaka nija kwa TB Joshua kwa nini tuwe wa kweli
 
M

M.G.

Member
Joined
Nov 13, 2013
Messages
36
Likes
0
Points
0
M

M.G.

Member
Joined Nov 13, 2013
36 0 0
Wengine wanajikuta wamekamatwa na waganga njaa wa mjini.
 
Kaizer

Kaizer

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2008
Messages
25,105
Likes
2,260
Points
280
Kaizer

Kaizer

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2008
25,105 2,260 280
Tuwe wakweli..Ni wachache sana ambao hawataki kuolewa ila majority wanapenda bahati mbaya hilo zali halijawashukia... nani asiyependa kuitwa my wife?
Pia wanaume wengine bado wana yale mawazo kwamba mwanamke aliyeshajiendeleza kimaisha hafai kuoa...Nimesikia kwa masikio yangu.....Sasa kama wanaume hawapropose wadada wafanyeje na umri unaenda? Utakuta bidada keshazunguka kwa kina Gwajima mpaka kachoka kilichobaki anatafuta mbegu tu .....
Very well said marejesho

CC Filipo
 
Last edited by a moderator:
MZALENDOWAKWELIKWELI

MZALENDOWAKWELIKWELI

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2012
Messages
312
Likes
138
Points
60
MZALENDOWAKWELIKWELI

MZALENDOWAKWELIKWELI

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2012
312 138 60
Ubarikiwe sana kuileta hii mada kwa lengo zuri tu la kuwasaidia dada zetu hawa wasomi waachane na life style ya kutoolewa....Sababu kubwa ni kupuuza wajibu na majukumu waliyopewa katika waefeso 5:22-24 wa kuwatii na kuwaheshimu waume zao, kwa kuita kitendo hicho kama ukandamizaji...but wanasahau suala la mwanaume kuwa kichwa na kiongozi cha familia ni agizo la Mungu sio option....wajiulize swala dogo tu, je wanaume wanapotii mamlaka kama Rais wa nchi je hupunguza uanaume au utu wao? Vivo hivo wakiwatii waume zao hakutafanya hadhi na utu wao kupotea...!fedha au elimu kubwa ndo sababu inayowafanya Wanawake kudhani wanaweza kuwatawala na kuwapanda vichwani waume zao jambo ambalo si sahihi....! Ombi langu kwa wadada wawatii na kuwaheshimu waume zao hata kama wana fedha na elimu waone kama hawataishi paradiso wakiwa bado duniani...!
 
kimbendengu

kimbendengu

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2013
Messages
2,703
Likes
1,505
Points
280
kimbendengu

kimbendengu

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2013
2,703 1,505 280
Ubarikiwe sana kuileta hii mada kwa lengo zuri tu la kuwasaidia dada zetu hawa wasomi waachane na life style ya kutoolewa....Sababu kubwa ni kupuuza wajibu na majukumu waliyopewa katika waefeso 5:22-24 wa kuwatii na kuwaheshimu waume zao, kwa kuita kitendo hicho kama ukandamizaji...but wanasahau suala la mwanaume kuwa kichwa na kiongozi cha familia ni agizo la Mungu sio option....wajiulize swala dogo tu, je wanaume wanapotii mamlaka kama Rais wa nchi je hupunguza uanaume au utu wao? Vivo hivo wakiwatii waume zao hakutafanya hadhi na utu wao kupotea...!fedha au elimu kubwa ndo sababu inayowafanya Wanawake kudhani wanaweza kuwatawala na kuwapanda vichwani waume zao jambo ambalo si sahihi....! Ombi langu kwa wadada wawatii na kuwaheshimu waume zao hata kama wana fedha na elimu waone kama hawataishi paradiso wakiwa bado duniani...!
mgongeo wa like
 
Akili Unazo!

Akili Unazo!

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2009
Messages
3,292
Likes
3,236
Points
280
Akili Unazo!

Akili Unazo!

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2009
3,292 3,236 280
Kwa ukivyoongea unaonekana una maneno mengi ya kuongea na ya ushauri nakuomba endelea kuelezea ili dhana na lengo kuu la mada hii lifanikiwe kabla ya kuuanza mwaka mpya
 
shubilla

shubilla

Member
Joined
Mar 28, 2013
Messages
21
Likes
0
Points
0
shubilla

shubilla

Member
Joined Mar 28, 2013
21 0 0
Wanaume wlio wengi wamezoea kudanganyadanganya,sasa akimuona mdada ana elimu yake na kazi nzuri anaogopa kumpa uongo wake na kujihisi inferior kwa mdada huyo matokeo yake wanaume wanawakimbia wadada wa hivi kwasababu tu hawawezi kumburuza watakavyo kama walivyozoea.....wanaenda kuchukua wanawake wasio na kazi au elimu ya kuondokana na manyanyaso ya kijinsia ilimradi wawafanye km watumwa wao,masikini nao wanawake wa hivyo wanaishi kimateso kisa wanapata kutunzwa wao,watoto,na familia yao kwa ujumla,sasa mnyanyase mwanamke mwenye kujitambua na mwenyekazi yake uone km hajaondoka akalea wanae pekeyake bila kukuomba hata shilingi
 
MZALENDOWAKWELIKWELI

MZALENDOWAKWELIKWELI

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2012
Messages
312
Likes
138
Points
60
MZALENDOWAKWELIKWELI

MZALENDOWAKWELIKWELI

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2012
312 138 60
Niongezee uloandika shost...Wanawake waloelimika wanajua haki zao,kwahio hawakubali kuonewa au kukandamizwa bila sababu za msingi...Kitu ambacho wanaume wengi wakiafrika hawakiafiki kutokana na mfumo dume walolelewa nao au walouzoea kwamba mwanaume ndio mwenye last say!!Isitoshe wanawake hawahawa wanaojua kujenga hoja wanaonekana ni viburi na wenye midomo mirefu ndio maana wanashindwana na wanaume wengi....Matokeo yake wanaishia kuamua kuzaa na kulea wenyewe inawezekana ni kwasababu umri umekwenda au kwasababu hawataki kuburuzwa!!
Kinachowapotosha wenye msimamo na mtizamo kama wako ni kukosa elimu ya mahusiano na ndoa... nyumba lazima iwe na kiongozi na kiongozi wa nyumba ni mwanaume hiyo sio maneno yangu... ni maamrisho ya dini zote....unaweza kuwa na elimu yako na bado ukamtii mume wako kama waefeso 5:22-24 inavoagiza na ukamuelewesha kwa staha pale anapokosea akakuelewa na sio kutaka mpaka umdharau ndo ueleweke!
 
gorgeousmimi

gorgeousmimi

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2010
Messages
8,865
Likes
409
Points
180
gorgeousmimi

gorgeousmimi

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2010
8,865 409 180
Kinachowapotosha wenye msimamo na mtizamo kama wako ni kukosa elimu ya mahusiano na ndoa... nyumba lazima iwe na kiongozi na kiongozi wa nyumba ni mwanaume hiyo sio maneno yangu... ni maamrisho ya dini zote....unaweza kuwa na elimu yako na bado ukamtii mume wako kama waefeso 5:22-24 inavoagiza na ukamuelewesha kwa staha pale anapokosea akakuelewa na sio kutaka mpaka umdharau ndo ueleweke!
Nimekuelewa unachoongelea na nakubaliana nacho heshima kwenye ndoa lazima iwepo....mwanaume atakuwa kiongozi si tatizo,mimi sioni shida kujishusha mbele ya mwanaume coz najua hata dini imesema mwanamke anatoka kwenye ubavu wa mwanaume....lakini aniletee hoja zaajabu bila sababu za msingi ambazo siafikiani nazo siwezi kukubali ukweli nitausema...na kitu kama hiko wanaume wengi wanakipinga...Kwa namna moja au nyingine wanajihisi not man enough haswa ukiwakosoa na kweli wanakosea,wanajiona sio VIDUME MBEGU!!!
 
Akili Unazo!

Akili Unazo!

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2009
Messages
3,292
Likes
3,236
Points
280
Akili Unazo!

Akili Unazo!

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2009
3,292 3,236 280
Wanaume wlio wengi wamezoea kudanganyadanganya,sasa akimuona mdada ana elimu yake na kazi nzuri anaogopa kumpa uongo wake na kujihisi inferior kwa mdada huyo matokeo yake wanaume wanawakimbia wadada wa hivi kwasababu tu hawawezi kumburuza watakavyo kama walivyozoea.....wanaenda kuchukua wanawake wasio na kazi au elimu ya kuondokana na manyanyaso ya kijinsia ilimradi wawafanye km watumwa wao,masikini nao wanawake wa hivyo wanaishi kimateso kisa wanapata kutunzwa wao,watoto,na familia yao kwa ujumla,sasa mnyanyase mwanamke mwenye kujitambua na mwenyekazi yake uone km hajaondoka akalea wanae pekeyake bila kukuomba hata shilingi
Unakumbuka leo umekuja na maada kuwaa rafiki yako hakai na mwanaume mmoja je ndio muendelezo..unakumbuka kuna mdau alikwambia kuwa kama. Huyo ni rafifi yako basi you have something common between you guys..pia unakumbuka pia kuna mdau alikwambia kuwa inawezekanq mumeibiana mabwana
 
L

Leonard Joseph

Member
Joined
Dec 7, 2013
Messages
6
Likes
0
Points
0
L

Leonard Joseph

Member
Joined Dec 7, 2013
6 0 0
Ni kwa sababu ya kujiingiza mapema kwenye mahusiano ya kingono
 
MZALENDOWAKWELIKWELI

MZALENDOWAKWELIKWELI

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2012
Messages
312
Likes
138
Points
60
MZALENDOWAKWELIKWELI

MZALENDOWAKWELIKWELI

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2012
312 138 60
Nimekuelewa unachoongelea na nakubaliana nacho heshima kwenye ndoa lazima iwepo....mwanaume atakuwa kiongozi si tatizo,mimi sioni shida kujishusha mbele ya mwanaume coz najua hata dini imesema mwanamke anatoka kwenye ubavu wa mwanaume....lakini aniletee hoja zaajabu bila sababu za msingi ambazo siafikiani nazo siwezi kukubali ukweli nitausema...na kitu kama hiko wanaume wengi wanakipinga...Kwa namna moja au nyingine wanajihisi not manly enough haswa ukiwakosoa na kweli wanakosea,wanajiona sio VIDUME MBEGU!!!
U seems to be right but in a wrong way....the right way in a sense that u agree man's leadership but the wrong way on the approach u employ to fix ua things...this can be proven by ua provacative words "... wanajiona sio VIDUME MBEGU!!! " unachokosea ni kujua wakati gani umkosoe mume wako na kwa kauli gani...ukitumia kauli za fedheha hata kama amekosea atajihami....hii ni hulka ya mwanaume yeyote duniani....Biblia humuita -------- mwanamke anayempayukia mwanaume
SOMA MITHALI 9:13
Mwanamke -------- hupiga kelele, Ni mjinga, hajui kitu.14--Hukaa mlangoni pa nyumba yake, Juu ya kiti mahali pa mjini palipoinuka,

Wanawake Mungu kawapa power kubwa sana juu ya nyumba zenu.....ya kujenga au kubomoa...soma
Mithali 14:1-Mwanamke-mwenye hekima huijenga nyumba yake, bali-mpumbavuhuibomoa nyumba-yake kwa mikono yake mwenyewe

Chondechonde watiini waume zenu muone kama hamjaishi paradiso mkiwa bado mko duniani....!
 
gorgeousmimi

gorgeousmimi

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2010
Messages
8,865
Likes
409
Points
180
gorgeousmimi

gorgeousmimi

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2010
8,865 409 180
U seems to be right but in a wrong way....the right way in a sense that u agree man's leadership but the wrong way on the approach u employ to fix ua things...this can be proven by ua provacative words "... wanajiona sio VIDUME MBEGU!!! " unachokosea ni kujua wakati gani umkosoe mume wako na kwa kauli gani...ukitumia kauli za fedheha hata kama amekosea atajihami....hii ni hulka ya mwanaume yeyote duniani....Biblia humuita -------- mwanamke anayempayukia mwanaume
SOMA MITHALI 9:13
Mwanamke -------- hupiga kelele, Ni mjinga, hajui kitu.14--Hukaa mlangoni pa nyumba yake, Juu ya kiti mahali pa mjini palipoinuka,

Wanawake Mungu kawapa power kubwa sana juu ya nyumba zenu.....ya kujenga au kubomoa...soma
Mithali 14:1-Mwanamke-mwenye hekima huijenga nyumba yake, bali-mpumbavuhuibomoa nyumba-yake kwa mikono yake mwenyewe

Chondechonde watiini waume zenu muone kama hamjaishi paradiso mkiwa bado mko duniani....!
Hio umesema wewe kutokana na dini yako!!Uislam unasema mwanamke katoka kwenye ubavu wa mwanaume...kwahio ulimi wake haujanyooka kama ulivyo ubavu na ukilazimisha kuunyosha utauvunja!
Uislam umeamrisha vilevile kuwa mwanamke amtii mumewe...pepo ya mwanamke ipo chini ya miguu ya mwanaume!!!So suala la kumtiii nalijua lakini uislam haujaamrisha mwanamke akandamizwe!!!!
Cc MziziMkavu
 
Last edited by a moderator:
MZALENDOWAKWELIKWELI

MZALENDOWAKWELIKWELI

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2012
Messages
312
Likes
138
Points
60
MZALENDOWAKWELIKWELI

MZALENDOWAKWELIKWELI

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2012
312 138 60
Hio umesema wewe kutokana na dini yako!!Uislam unasema mwanamke katoka kwenye ubavu wa mwanaume...kwahio ulimi wake haujanyooka kama ulivyo ubavu na ukilazimisha kuunyosha utauvunja!
Uislam umeamrisha vilevile kuwa mwanamke amtii mumewe...pepo ya mwanamke ipo chini ya miguu ya mwanaume!!!So suala la kumtiii nalijua lakini uislam haujaamrisha mwanamke akandamizwe!!!!
Anachohitaji mwanaume ni implimentation ya kile kilichoamrishwa na dini zote....ukizungumzia uislam ndo umepambanua kwa mapana zaidi vile mwanaume amapaswa kumtii mwanaume....mwanaume hahitaji zaidi ya hapo....kukandamizwa kunatok wapi au ni kupi?
 
gorgeousmimi

gorgeousmimi

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2010
Messages
8,865
Likes
409
Points
180
gorgeousmimi

gorgeousmimi

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2010
8,865 409 180
Anachohitaji mwanaume ni implimentation ya kile kilichoamrishwa na dini zote....ukizungumzia uislam ndo umepambanua kwa mapana zaidi vile mwanaume amapaswa kumtii mwanaume....mwanaume hahitaji zaidi ya hapo....kukandamizwa kunatok wapi au ni kupi?
Soma post zangu nyingine za juu utaelewa!!Na naona tunachanganya dini na desturi ni vitu viwili tofauti!!Kwasababu nikiendelea kukumwagia aya zangu hapa utakaa upande!
 
Matege

Matege

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2013
Messages
1,480
Likes
19
Points
0
Matege

Matege

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2013
1,480 19 0
Kwa nini wanawake wengi wazuri wa sure na warembo kweli ,wenye kazi zao nzuri na wenye elimu nzuri huzalia kwa wazazi wao yaani wanazaa kabla ya ndoa na ndio hao walio wengi wanaokuwa nyumba ndogo .
Je elimu yao haiwasaidii kujenga familia zao zaidi ya zilizokwisha jengwa na wenzao..
Nimehudhuria vikao vingi vya Chit Chat hakika walio wengi bado bado sana..
Nini Tatizo..Naomba nisirushiwe mawe ni mtazamo tu
weka picha
 

Forum statistics

Threads 1,261,861
Members 485,352
Posts 30,106,137