kwanini Wanasiasa wanakula viapo?

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
98,047
Points
2,000

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
98,047 2,000
Kama kuna anayefahamu maneno wanayoyatumia katika viapo hivyo ayaweke hapa ili tuyachambue. Wanakula viapo lakini bado wanapokea rushwa, mafisadi na waroho wa kujilimbikizia utajiri wa haraka haraka kupitia nyadhifa zao na siku zote hufanya maamuzi ambayo hayana maslahi kwa Tanzania.
 

Mtanganyika

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2007
Messages
1,608
Points
1,500

Mtanganyika

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2007
1,608 1,500
Kuapa ni tradition ambayo ipo kwa miaka mingi. Swala zima la kuapa linaonyesha commitement yako toward public services. However, majority wa viongozi wanaapa then wanaingia madarakani wanafanya utombo.
 

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
3,597
Points
1,500

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
3,597 1,500
Maneno wanayoyatumia ni kama ifuatavyo:
Mimi Bubu Msemaovyo ninaapa kwamba nitailinda na kuitetea katiba ya jamhuri ya muungano wa Tanzania na kwamba nitamshauri kwa hekima Rais wa Jamhuri ya muungano wa Tanzania. Na kwa vyovyote sitatoa siri za baraza la mawaziri, ee Mwenyezi Mungu nisaidie.

Jamani nimejaribu tu ila kuna vijineno fulani fulani nimevisahau.
 

Augustine Moshi

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2006
Messages
2,359
Points
2,000

Augustine Moshi

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2006
2,359 2,000
Kuwa mwanasiasa hakuhitaji kiapo. Ila kushika wadhifa unaohitaji kulinda na kutetea katiba ya nchi kunahitaji kiapo.

Hata hivyo, kumbuka kwamba definition ya mwanasiasa ni mtu anayeweza kuzungumza bila kusema kitu. Wanapoapa, usidhani kwamba kuna kitu wanasema, au kuna commitment ya kweli. They are just being themselves
 

Jafar

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2006
Messages
1,137
Points
0

Jafar

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2006
1,137 0
Lakini kama hicho kiapo hakiwabani wakifanya makosa ni nini basi waape kuchukua nyadhifa za umma ?

Naomba wanasheria wanisaidie je Waziri anaweza kufunguliwa mashtaka kwa kufanya jambo kinyume cha kiapo, pia je kama ndio hivyo kwanini tusiwapeleke mahakamani badala ya kuunda tume ?
 

Forum statistics

Threads 1,364,977
Members 521,061
Posts 33,335,115
Top