Kwanini wakuu wa wilaya na mikoa wengi ni JWTZ na sio Polisi au Magereza?


ndyoko

ndyoko

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
4,982
Likes
308
Points
180
ndyoko

ndyoko

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
4,982 308 180
Kuna mtu jana au juzi alidokeza kwamba wakuu wengi wa wilaya na mikoa ni watu waliotoka JWTZ. Ila sijasikia wala kumuona mkuu wa mkoa au wilaya ambaye kitaaluma ni askari Polisi au Magereza, why?

Mwenye kujua ukweli huu anielewesha sababu wakuu, biafsi sijui wala kukukmbuka au kusikia kama ilishatokea askari polisi au magereza kuwa mkuu wa wilaya au magereza ktk nchi hii!
 
M

mang'ang'a

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
683
Likes
192
Points
60
M

mang'ang'a

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
683 192 60
Halafu wengi wao ni weupe kichwani yani ni amri tu hawajui kingine, kama aliyemfukuza diwani wa cdm jukwaani wakati issue inawahusu wa tz wote, wapelekwe somalia ndio fani yao ingewa keep busy for the rest of their lives
 
Songambele

Songambele

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2007
Messages
3,711
Likes
1,257
Points
280
Songambele

Songambele

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2007
3,711 1,257 280
Na kutoka usalama wa taifa na washkaji, labda kwa kuwa wanaongoza kamati za ulinzi na usalama.

Maendeleo wengi yamewashinda hata usalama wenyewe kwao moto, wizi, ujambazi na usalama barabarani si muhimu sana kama kulinda viongozi.

Jeshi inawezekana pia umri wa kustaafu ni mdogo kulinganisha polisi na magereza.
 
K

Kamundu

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2006
Messages
2,287
Likes
712
Points
280
K

Kamundu

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2006
2,287 712 280
Polisi wangeweza kufanya kazi nzuri kuliko wanajeshi kwasababu wanajua kufanyakazi na wananchi zaidi. Sababu ya jeshi ni kitendawili!!
 
Japhari Shabani (RIP)

Japhari Shabani (RIP)

R I P
Joined
Jan 16, 2007
Messages
721
Likes
8
Points
0
Japhari Shabani (RIP)

Japhari Shabani (RIP)

R I P
Joined Jan 16, 2007
721 8 0
Kuna mtu jana au juzi alidokeza kwamba wakuu wengi wa wilaya na mikoa ni watu waliotoka JWTZ. Ila sijasikia wala kumuona mkuu wa mkoa au wilaya ambaye kitaaluma ni askari Polisi au Magereza, why?

Mwenye kujua ukweli huu anielewesha sababu wakuu, biafsi sijui wala kukukmbuka au kusikia kama ilishatokea askari polisi au magereza kuwa mkuu wa wilaya au magereza ktk nchi hii!
Ni wasiwasi wa Utawala kuogopa kupinduliwa
 
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2009
Messages
10,087
Likes
687
Points
280
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined May 3, 2009
10,087 687 280
Nachukia sana hizi sera za CCM kulipana fadhila na kupeana vyeo. Wakuu wa mikoa miaka nenda rudi wao tuu! nchi hii hakuna watu wengine jamani? Kwanza Vyeo hivi vifutwe tuu mara mkuu wa Mkoa mara mkuu wa wilaya, mara mkurugenzi wa Mkoa khaaaaa kutafutiana tu ulaji
 
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
12,827
Likes
2,107
Points
280
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
12,827 2,107 280
coz wao hutumia mabavu yani utawala wa imla
 
JamboJema

JamboJema

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2011
Messages
1,148
Likes
31
Points
145
JamboJema

JamboJema

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2011
1,148 31 145
Kuna mtu jana au juzi alidokeza kwamba wakuu wengi wa wilaya na mikoa ni watu waliotoka JWTZ. Ila sijasikia wala kumuona mkuu wa mkoa au wilaya ambaye kitaaluma ni askari Polisi au Magereza, why?

Mwenye kujua ukweli huu anielewesha sababu wakuu, biafsi sijui wala kukukmbuka au kusikia kama ilishatokea askari polisi au magereza kuwa mkuu wa wilaya au magereza ktk nchi hii!
uhamiaji, zimamoto na mgambo vipi?
 
I

ikhwan safaa

Senior Member
Joined
Jul 24, 2011
Messages
106
Likes
0
Points
0
I

ikhwan safaa

Senior Member
Joined Jul 24, 2011
106 0 0
Muhimu weka ramani ya Tanzania hapa yenye mikoa

kisha weka dots nyekundu kuonyesha mikoa ipi imewekwa jamaa wa JWTZ kisha utapata jibu lako
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
26,700
Likes
28,980
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
26,700 28,980 280
Zamani ilikuwa mikoa na wilaya za mipakani,hilo lingeeleweka, lakini sasa hata maeneo ya kati ya nchi kunani?
 
mkolosai

mkolosai

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2011
Messages
1,403
Likes
895
Points
280
mkolosai

mkolosai

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2011
1,403 895 280
Kamundu huna akili,kutumwagia maji ya kuwasha na pilipili ni akili hiyo au matope?
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,882
Likes
58
Points
135
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,882 58 135
Polisi wangeweza kufanya kazi nzuri kuliko wanajeshi kwasababu wanajua kufanyakazi na wananchi zaidi. Sababu ya jeshi ni kitendawili!!

Mkuu hiki si kitendawili ni jambo la wazi kabisa. Unatakiwa kuelewa kuwa katika nchi zote ambazo civilian administration wanafanya fyongo jeshi ndio linakuwa la kwanza kuwarescue wananchi wasio na nguvu. Na mara nyingi kutokana na discpline ya jeshi hali baada ya wao kuchukua uongozi huwa inakuwa nafuu (not necesarry better). Jaribu kuangalia mfano wa Ghana na Nigeria.

Hapa Tanzania si bahati mbaya kuona wanajeshi wanachukuliwa na CCM, au wanateuliwa kwenye nyadhifa za kisiasa. Sababu ni kuwa wanajua jeshi lina uwezo wa kuwaondoa kiurahisi(si polisi au askari magereza0, kwa hiyo wanataka jeshi liwe sehemu yao, nalo limegewe keki kubwa. Ndio maana hata serikali ikifanya fyongo namna gani unasikia wanajeshi wanailinda [Shimbo], na siri zote za jeshi zinakuwa mikononi mwa chama.

Hapa Tanzania si jeshi tu hata usalama wa taifa nao wamemezwa na CCM, they work for CCM not for the country.
 
NAIPENDA TANZAN

NAIPENDA TANZAN

Member
Joined
May 26, 2011
Messages
84
Likes
0
Points
13
NAIPENDA TANZAN

NAIPENDA TANZAN

Member
Joined May 26, 2011
84 0 13
Hakuna kitu kama usalama wa taifa hapa tanzania, kuna usalama wa rais. kazi zao kubwa ni kumlinda na kumtetea rais.
 
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2007
Messages
20,561
Likes
1,571
Points
280
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2007
20,561 1,571 280
mijutu ya hovyo sana hii.huyo wa kahama ananitia kichefuchefu mpaka basi...yaaani linavaa suti na misandozi yake ya kichina
 
M

Makupa

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
2,852
Likes
156
Points
160
M

Makupa

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
2,852 156 160
Fadhila ni muhimu hata cdm wakichukua nchi ni lazima sabodo wamwangalie kwa karibu sana ili kulipa fadhila
 

Forum statistics

Threads 1,213,844
Members 462,336
Posts 28,492,394