Kwanini vetting ya viongozi wa Zanzibar hufanyika Tanzania bara?

Manyanza

JF-Expert Member
Nov 4, 2010
11,222
19,643
Vetting ya viongozi wa Zanzibar na serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania bara inafanyika kwa mujibu wa Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Hii ni sehemu ya mfumo wa Muungano kati ya Tanganyika na Zanzibar ulioundwa mwaka 1964. Vifungu vya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania vinaeleza kwamba viongozi wa Zanzibar wanapaswa kufanyiwa vetting na mamlaka za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kabla ya kuteuliwa au kuchaguliwa katika nafasi mbalimbali za uongozi.

Sababu kuu za vetting hii ni kuhakikisha kwamba viongozi wa Zanzibar wanakidhi vigezo vya uadilifu, uaminifu, na uwezo wa kutekeleza majukumu yao kwa maslahi ya wananchi wa Zanzibar na Muungano kwa ujumla. Vetting pia inalenga kuzuia uwezekano wa viongozi ambao wanaweza kuhatarisha utulivu na umoja wa Muungano.

Hata hivyo, mchakato wa vetting umekuwa ukizua mjadala kuhusu uhuru wa Zanzibar na uhusiano wa kikatiba kati ya serikali ya Jamhuri ya Muungano na serikali ya Zanzibar.
 
Vetting ya viongozi wa Zanzibar na serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania bara inafanyika kwa mujibu wa Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Hii ni sehemu ya mfumo wa Muungano kati ya Tanganyika na Zanzibar ulioundwa mwaka 1964. Vifungu vya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania vinaeleza kwamba viongozi wa Zanzibar wanapaswa kufanyiwa vetting na mamlaka za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kabla ya kuteuliwa au kuchaguliwa katika nafasi mbalimbali za uongozi.

Sababu kuu za vetting hii ni kuhakikisha kwamba viongozi wa Zanzibar wanakidhi vigezo vya uadilifu, uaminifu, na uwezo wa kutekeleza majukumu yao kwa maslahi ya wananchi wa Zanzibar na Muungano kwa ujumla. Vetting pia inalenga kuzuia uwezekano wa viongozi ambao wanaweza kuhatarisha utulivu na umoja wa Muungano.

Hata hivyo, mchakato wa vetting umekuwa ukizua mjadala kuhusu uhuru wa Zanzibar na uhusiano wa kikatiba kati ya serikali ya Jamhuri ya Muungano na serikali ya Zanzibar.
Balozi yeyote hawezi kupokewa nchi anayokwenda mpaka afanyiwe vetting na nchi hiyo mwenyeji.

Mambo ya muungano utatuchosha bure tu, hakuna mtu anataka huu muungano wa machogo na masultani.
 
Balozi yeyote hawezi kupokewa nchi anayokwenda mpaka afanyiwe vetting na nchi hiyo mwenyeji.

Mambo ya muungano utatuchosha bure tu, hakuna mtu anataka huu muungano wa machogo na masultani.
Kama umetoka nje ya mada na ndio maana nimeishia kucheka tu 😂😂😂😂
 
Back
Top Bottom