Kwanini Tanzania inahujumu undugu Afrika ya Mashariki?


diamond d

diamond d

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2018
Messages
240
Points
500
diamond d

diamond d

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2018
240 500
Famous quote by Julius NYERERE.
Ulaya iliyopo Africa.
Kama unataka kwenda ulaya, nenda Kenya.
Utakumbukwa kwa hili. Endelea kupumzika kwa amani
Endeleeni kuota ulaya kuna electric train vp kwenu ipo, bongo ipo sasa tuone ulaya ni ipi hapo
 
game over

game over

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2016
Messages
4,862
Points
2,000
Age
49
game over

game over

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2016
4,862 2,000
Tanzania imejaa mafukara. Watanzania wengi huishi katika nyumba za tope zilizoezekwa na nyasi. Sidhani kama wengine wamewahi ona bati maishani mwao. Very ugly houses in the villages
Jana nimesafiri toka Dar kuja Mombasa kwa Bus,
Kuanzia pale Rungarunga hadi Ukunda niliyoyaona sitasahau,
Hivi Sasa niko Mombasa mama, Kwakweli Mungu atusaidie Waafrica. Tanzania side is poor as well but this is too much.
 
dickchiller

dickchiller

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2012
Messages
832
Points
1,000
dickchiller

dickchiller

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2012
832 1,000
siasa za ujamaa za China zilifeli wakati huo huo mnaenda China kukopa fedha kwa ajili ya ujenzi wa reli? wonders shall never end
 
tuusan

tuusan

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2016
Messages
9,673
Points
2,000
Age
28
tuusan

tuusan

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2016
9,673 2,000
Famous quote by Julius NYERERE.
Ulaya iliyopo Africa.
Kama unataka kwenda ulaya, nenda Kenya.
Utakumbukwa kwa hili. Endelea kupumzika kwa amani
Aliropoka nahisi,yaani Kenya napo ulaya? itafakar kenya yako vizur
 
ndetia

ndetia

JF-Expert Member
Joined
Jun 9, 2012
Messages
486
Points
500
ndetia

ndetia

JF-Expert Member
Joined Jun 9, 2012
486 500
Tanzania imejaa mafukara. Watanzania wengi huishi katika nyumba za tope zilizoezekwa na nyasi. Sidhani kama wengine wamewahi ona bati maishani mwao. Very ugly houses in the villages
nyie ni manyan´gau tu,tz huijui vizuri wew, hamna hata aibu watu wanakufa kwa njaa huku mnasema nyie mna uchumi mkubwa
 
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2017
Messages
2,200
Points
2,000
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined May 23, 2017
2,200 2,000
Hivi kati ya Tanzania na Kenya wapi kuna mafukara wa kutupwa au majengo ya kina Kenyatta na baadhi ya wanasiasa na wazungu wote mnajiona tayari matajiri.
Wa bongo lala ni fukara wa mali akili elimu yaani everything thus why hawajiamini na hawapendi eac sasa wanaojitutumuaga humu jukwaani kuweni na aibu
 
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2017
Messages
2,200
Points
2,000
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined May 23, 2017
2,200 2,000
Bro, umespend muda mwingi sana kucrash our Father of the Nation and our ideologies . And who told you if we fully integrate into EAC will solve our issues?

Let us be clear to you and whoever thinks like you, Tanzania is a sovereign state and the obligation is to Tanzanians first.......... hatuko tayari kuwa pushed, hii EA Federation tunaenda nayo pole pole bwana, let us prepare our children, our systems kwanza.

We are the most resourseful and mouth-watering nation in the block, our economic strides are potent na tutaingia siku tukiwa tayari not otherwise. Msitusukume sukume kwani what agenda have you got behind doors?

And kwa taarifa yako hakuna EAC bila Tanzania, afterall nakushangaa my bother, progress ipo vizuri ndo mana integration is moving in stages, yes sisi tuko bullish and slow kwan tunawahi wapi na hii EAC kuopen our borders kirahisi while we have our own issues to harmonize.

Usilazimishe haraka hii ndoa, acha tupendane kwanza them tutaoa tu. Learn to treat your fellow country men with honor and respect kwanza then ndo uwaze ya TZ. Hatuko tayari kuwa joined with you until you are civilized.
Kwa hiyo hujui kuwahi kuta spur maendeleo kwa kasi,si ajabu nchi ni ldc miaka nenda rudi kwa vile hamna haraka,unazakiwa maskini unakuta maskini yaani kizazi hadi kizazi mnachorithishana ni umaskini,msingi wa hofu kwa Kenya ni upi?
 
LexPaulsen

LexPaulsen

Member
Joined
Jul 30, 2018
Messages
62
Points
150
LexPaulsen

LexPaulsen

Member
Joined Jul 30, 2018
62 150
Kwa hiyo hujui kuwahi kuta spur maendeleo kwa kasi,si ajabu nchi ni ldc miaka nenda rudi kwa vile hamna haraka,unazakiwa maskini unakuta maskini yaani kizazi hadi kizazi mnachorithishana ni umaskini,msingi wa hofu kwa Kenya ni upi?
Tanzania haina hofu ya Kenya hata kidogo bro, hii topic imelenga kutulaumu kwamba tunahujumu EAC. Kwa hizi attitudes zenu hatutakuja kuungana hata siku moja my brothers. Kama nyie wakenya mnaona ni matajiri au mmeendelea sana basi endeleeni mbele mtuache, why bother? we are not your concern.
 
eliakeem

eliakeem

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2009
Messages
7,434
Points
2,000
eliakeem

eliakeem

JF-Expert Member
Joined May 29, 2009
7,434 2,000
Aliropoka nahisi,yaani Kenya napo ulaya? itafakar kenya yako vizur
Ahaaa haaa haaa
Nilichogundua humu jukwaani, tunaongea na waKenya wenye very limited exposure. Yaani Kenya inaitwa Ulaya simply because kuna regional hq office for Microsoft.
Teh teh teh tihiii
 
mkorinto

mkorinto

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2014
Messages
11,696
Points
2,000
mkorinto

mkorinto

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2014
11,696 2,000
Tanzania haina hofu ya Kenya hata kidogo bro, hii topic imelenga kutulaumu kwamba tunahujumu EAC. Kwa hizi attitudes zenu hatutakuja kuungana hata siku moja my brothers. Kama nyie wakenya mnaona ni matajiri au mmeendelea sana basi endeleeni mbele mtuache, why bother? we are not your concern.
Imagine na kuku mmoja anasema sisi tunaihofia kenya.

Sijui anafikiria kwa namna gani!!!
 
mkorinto

mkorinto

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2014
Messages
11,696
Points
2,000
mkorinto

mkorinto

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2014
11,696 2,000
Kwa hiyo hujui kuwahi kuta spur maendeleo kwa kasi,si ajabu nchi ni ldc miaka nenda rudi kwa vile hamna haraka,unazakiwa maskini unakuta maskini yaani kizazi hadi kizazi mnachorithishana ni umaskini,msingi wa hofu kwa Kenya ni upi?
Bro unaelewa mleta uzi alichoandika, kwanini wewe unakuja na mawazo ya kupingana naye!!!

Sisi tunahofu na kenya ambayo imetuzidi kila kitu, halafu sisi ndio tunavuta nyuma mchelewe kuendelea.
 
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2017
Messages
2,200
Points
2,000
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined May 23, 2017
2,200 2,000
Tanzania haina hofu ya Kenya hata kidogo bro, hii topic imelenga kutulaumu kwamba tunahujumu EAC. Kwa hizi attitudes zenu hatutakuja kuungana hata siku moja my brothers. Kama nyie wakenya mnaona ni matajiri au mmeendelea sana basi endeleeni mbele mtuache, why bother? we are not your concern.
Basi mnatakiwa muwe declare ili tutafute namna nyingine ya ku deal na fursa haina maana ku dedicate commitment kwenye useless federation
 
wilson255

wilson255

JF-Expert Member
Joined
Apr 4, 2019
Messages
229
Points
250
wilson255

wilson255

JF-Expert Member
Joined Apr 4, 2019
229 250
Kwa hiyo hujui kuwahi kuta spur maendeleo kwa kasi,si ajabu nchi ni ldc miaka nenda rudi kwa vile hamna haraka,unazakiwa maskini unakuta maskini yaani kizazi hadi kizazi mnachorithishana ni umaskini,msingi wa hofu kwa Kenya ni upi?
ni ldc lakini wananchi wake wanakula vizur, wanaishi vzr, na hakuna njaa
 
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2017
Messages
2,200
Points
2,000
ChoiceVariable

ChoiceVariable

JF-Expert Member
Joined May 23, 2017
2,200 2,000
Bro unaelewa mleta uzi alichoandika, kwanini wewe unakuja na mawazo ya kupingana naye!!!

Sisi tunahofu na kenya ambayo imetuzidi kila kitu, halafu sisi ndio tunavuta nyuma mchelewe kuendelea.
Ko ukiungana na maskini wenzenu kama Uganda,Burundi,etc ndo mtaendelea? Muungano ukifanyika Fasta na wenye pesa like Kenya itasaidia ku push maendeleo ya Tzn,gap ya gdp inazidi kuongezeka unasema unapush back ili iwaje?
 
L

Luggy

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2012
Messages
2,649
Points
2,000
Age
36
L

Luggy

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2012
2,649 2,000
hivi ilichofanywa Rwanda kuzuia malori ya Uganda kuingia nchini mwake hakivunji undugu wa Afrika Mashariki?,Ila Tanzania ililinda maslahi yake ndoi inavunja undugu wa Afrika Mashariki?,Wakeywa mtaacha lini unafikia?,lkn kwani lazima Tanzania iwemo?si mlianzisha Coalition of the Willing,iko wapi?,mbona hatuisikii?,napo ni Tanzania imeiharibu?...acheni chuki zenu
 
wilson255

wilson255

JF-Expert Member
Joined
Apr 4, 2019
Messages
229
Points
250
wilson255

wilson255

JF-Expert Member
Joined Apr 4, 2019
229 250
Ko ukiungana na maskini wenzenu kama Uganda,Burundi,etc ndo mtaendelea? Muungano ukifanyika Fasta na wenye pesa like Kenya itasaidia ku push maendeleo ya Tzn,gap ya gdp inazidi kuongezeka unasema unapush back ili iwaje?
Eti kupush maendeleo ya Tz
 
mkorinto

mkorinto

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2014
Messages
11,696
Points
2,000
mkorinto

mkorinto

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2014
11,696 2,000
Ko ukiungana na maskini wenzenu kama Uganda,Burundi,etc ndo mtaendelea? Muungano ukifanyika Fasta na wenye pesa like Kenya itasaidia ku push maendeleo ya Tzn,gap ya gdp inazidi kuongezeka unasema unapush back ili iwaje?
Kenya haina uwezo wa kuiboost tz wewe dogo, nyinyi endeni tu na GDP, mkiweza nyanyueni wengine huko nendeni hata somalia.

Ethiopia iko na GDP kubwa sana, mnaweza endelea zaidi mkungana huko.
 
LexPaulsen

LexPaulsen

Member
Joined
Jul 30, 2018
Messages
62
Points
150
LexPaulsen

LexPaulsen

Member
Joined Jul 30, 2018
62 150
Basi mnatakiwa muwe declare ili tutafute namna nyingine ya ku deal na fursa haina maana ku dedicate commitment kwenye useless federation
Mko huru kuangalia options zingine bro, nini kinawakwamisha kwani? Tanzania tunataka a healthy competition na ku-cooperate na watu wanaoheshimu our economy, our people and values.

Siwezi kucondemn all Kenyans on this, but watu wachache wenye ideology kma wew mjitathimini upya.
 
LexPaulsen

LexPaulsen

Member
Joined
Jul 30, 2018
Messages
62
Points
150
LexPaulsen

LexPaulsen

Member
Joined Jul 30, 2018
62 150
Ko ukiungana na maskini wenzenu kama Uganda,Burundi,etc ndo mtaendelea? Muungano ukifanyika Fasta na wenye pesa like Kenya itasaidia ku push maendeleo ya Tzn,gap ya gdp inazidi kuongezeka unasema unapush back ili iwaje?
Ha ha haa, so now its Uganda n Burundi tena, the fact kwamba you have deep arrogance and disrespect to your neighbor shows how uncivilized you are. I recline in peace, ngoja nikajenge nchi.
 

Forum statistics

Threads 1,296,167
Members 498,559
Posts 31,237,042
Top