• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Kwanini siku mtu anapokosa hela, njaa inauma haraka sana kuliko kawaida?

Daimler

Daimler

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2018
Messages
557
Points
1,000
Daimler

Daimler

JF-Expert Member
Joined Sep 11, 2018
557 1,000
1870888_IMG_9171.jpg


Wadau amani iwe kwenu.
Kwa wanaume ambao tunafanya shughuli za hapa na pale za kujipatia kipato, tumezoea kuwa na hela muda wote mfukoni. Hata hivyo, inapotokea siku umekosa kabisa fedha mfukoni na hauna njia ya haraka ya kuipata, njaa itaanza kukuuma hata mida ya saa 1 asubuhi.
Cha ajabu ni kuwa, hata ukifanikiwa kunywa chai muda wa saa 4 asubuhi, walahi hautatoboa saa 6 kwani njaa kali itakukamata balaa. Halafu mbaya, muda wa kwenda kunywa chai ama chakula cha mchana ukikaribia, unakosa kabisa amani na kushindwa kufanya kazi vyema.
Cha kushangaza ni kuwa, siku hela ikikutembelea, unaweza usiwe umekula chochote kuanzia asubuhi hadi jioni lakini still hauta-feel njaa kabisa.

Wadau sijui kama hali hii inanipata mimi tu ama inatupata wote.
 
rehema shabani

rehema shabani

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2018
Messages
211
Points
225
rehema shabani

rehema shabani

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2018
211 225
View attachment 892972

Wadau amani iwe kwenu.
Kwa wanaume ambao tunafanya shughuli za hapa na pale za kujipatia kipato, tumezoea kuwa na hela muda wote mfukoni. Hata hivyo, inapotokea siku umekosa kabisa fedha mfukoni na hauna njia ya haraka ya kuipata, njaa itaanza kukuuma hata mida ya saa 1 asubuhi.
Cha ajabu ni kuwa, hata ukifanikiwa kunywa chai muda wa saa 4 asubuhi, walahi hautatoboa saa 6 kwani njaa kali itakukamata balaa. Halafu mbaya, muda wa kwenda kunywa chai ama chakula cha mchana ukikaribia, unakosa kabisa amani na kushindwa kufanya kazi vyema.
Cha kushangaza ni kuwa, siku hela ikikutembelea, unaweza usiwe umekula chochote kuanzia asubuhi hadi jioni lakini still hauta-feel njaa kabisa.

Wadau sijui kama hali hii inanipata mimi tu ama inatupata wote.
sio ww peke yako mm pia
 
Daimler

Daimler

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2018
Messages
557
Points
1,000
Daimler

Daimler

JF-Expert Member
Joined Sep 11, 2018
557 1,000
Na usiombe siku hiyo ambayo hauna kitu mfukoni ukutane na totoz ambalo umelikomalia kitambo linaringa ringa lakini siku hiyo linataka ukalinunulie tu chakula. Dah!!
Hapo ndipo Wasukuma wanakwambiaga "Bhalya abha mino." yaani wanakula wenye meno.
 
GENTAMYCINE

GENTAMYCINE

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2013
Messages
36,594
Points
2,000
GENTAMYCINE

GENTAMYCINE

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2013
36,594 2,000
View attachment 892972

Wadau amani iwe kwenu.
Kwa wanaume ambao tunafanya shughuli za hapa na pale za kujipatia kipato, tumezoea kuwa na hela muda wote mfukoni. Hata hivyo, inapotokea siku umekosa kabisa fedha mfukoni na hauna njia ya haraka ya kuipata, njaa itaanza kukuuma hata mida ya saa 1 asubuhi.
Cha ajabu ni kuwa, hata ukifanikiwa kunywa chai muda wa saa 4 asubuhi, walahi hautatoboa saa 6 kwani njaa kali itakukamata balaa. Halafu mbaya, muda wa kwenda kunywa chai ama chakula cha mchana ukikaribia, unakosa kabisa amani na kushindwa kufanya kazi vyema.
Cha kushangaza ni kuwa, siku hela ikikutembelea, unaweza usiwe umekula chochote kuanzia asubuhi hadi jioni lakini still hauta-feel njaa kabisa.

Wadau sijui kama hali hii inanipata mimi tu ama inatupata wote.
Mimi ninapokosa Hela / Pesa ndiyo nakuwa na ' Nyege ' sana halafu kila ' nikitongoza ' sikataliwi ila huwa nakosa ' Mtonyo ' wa Kulipia Gesti / Loji nabaki Kusikitika na Kununa tu.
 
Kaparo

Kaparo

JF-Expert Member
Joined
Sep 7, 2013
Messages
1,650
Points
2,000
Kaparo

Kaparo

JF-Expert Member
Joined Sep 7, 2013
1,650 2,000
Kwanini mlevi/mnywaji ama mvutaji akipata hela koo linawasha washa,kupata kiu na kukauka kwa mate?
 
mjingamimi

mjingamimi

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2015
Messages
20,115
Points
2,000
mjingamimi

mjingamimi

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2015
20,115 2,000
Hela ni sabuni ya roho.
Ukiwa hauna hela.utatembea kwenye jua.
Ila unahisi kivuli kimekufunika.
 
Daimler

Daimler

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2018
Messages
557
Points
1,000
Daimler

Daimler

JF-Expert Member
Joined Sep 11, 2018
557 1,000
Mimi ninapokosa Hela / Pesa ndiyo nakuwa na ' Nyege ' sana halafu kila ' nikitongoza ' sikataliwi ila huwa nakosa ' Mtonyo ' wa Kulipia Gesti / Loji nabaki Kusikitika na Kununa tu.
Kama ina ukweli fulani hivi?
Hata hivyo, GENTAMYCINE nadhani unamaanisha unapokuwa huna hela wale mademu uliokuwa unawapenda unaona kama wanajisogeza karibu yako.
Kumbuka kama wote ni watumishi serikalini, ni wazi kuanzia tarehe 15 kuitafuta tarehe ya mshahara huwa ni ngumu sana coz mnakuwa mmeishiwa hela. So, kwa mademu ofisini ni rahisi kukupenda coz hawana kitu.
Vivyo hivyo wakati wa boom kwa wanachuo, mademu huwa wagumu sana lakini baada ya mwezi tu kupita huanza kulgea wenyewe na ndio boom likichelewa, weee!! Nakumbuka nikiwa UD, nilipendelea sana kuishi Mabibo Hostel. Kipindi boom limeisha, mabinti zetu walikuwa wananyakuliwa sana na wenye nazo na hasa mitaani tena kwa hela kidogo sana.
 
Makosa

Makosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2015
Messages
1,189
Points
2,000
Makosa

Makosa

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2015
1,189 2,000
Na usiombe siku hiyo ambayo hauna kitu mfukoni ukutane na totoz ambalo umelikomalia kitambo linaringa ringa lakini siku hiyo linataka ukalinunulie tu chakula. Dah!!
Hapo ndipo Wasukuma wanakwambiaga "Bhalya abha mino." yaani wanakula wenye meno.
😀😀😀 hii kitu nadhani wengi imetukuta Sana.
Ukisikia watu wanaiba ndio hapa.
 
KikulachoChako

KikulachoChako

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2013
Messages
15,288
Points
2,000
KikulachoChako

KikulachoChako

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2013
15,288 2,000
Wataalamu wanasema kuwa...mwanadamu anapokuwa katika hali ya wasi wasi na msongo wa mawazo cell metabolism inakuwa high sana.......

Kukosa fedha mfukoni ni changamoto kwa kuwa ni nyenzo kuu ya kukupatia mahitaji hasa kwa watu wa mijini!!....so kutokuwa na uhakika wa kupata mahitaji yako kwa wakati kunaleta hali ya wasi wasi mwili mwako!!...hasa kama ikiwa hukuzoea hali hiyo.....hivyo hupelekea kuwa na njaa kila wakati......

Don’t worry,take it easy!!.....
 
Mc cane

Mc cane

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2018
Messages
4,135
Points
2,000
Mc cane

Mc cane

JF-Expert Member
Joined May 18, 2018
4,135 2,000
View attachment 892972

Wadau amani iwe kwenu.
Kwa wanaume ambao tunafanya shughuli za hapa na pale za kujipatia kipato, tumezoea kuwa na hela muda wote mfukoni. Hata hivyo, inapotokea siku umekosa kabisa fedha mfukoni na hauna njia ya haraka ya kuipata, njaa itaanza kukuuma hata mida ya saa 1 asubuhi.
Cha ajabu ni kuwa, hata ukifanikiwa kunywa chai muda wa saa 4 asubuhi, walahi hautatoboa saa 6 kwani njaa kali itakukamata balaa. Halafu mbaya, muda wa kwenda kunywa chai ama chakula cha mchana ukikaribia, unakosa kabisa amani na kushindwa kufanya kazi vyema.
Cha kushangaza ni kuwa, siku hela ikikutembelea, unaweza usiwe umekula chochote kuanzia asubuhi hadi jioni lakini still hauta-feel njaa kabisa.

Wadau sijui kama hali hii inanipata mimi tu ama inatupata wote.
Na siku ukiwa na hela, njaa hata haiumi
 
bigmind

bigmind

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2015
Messages
12,116
Points
2,000
bigmind

bigmind

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2015
12,116 2,000
View attachment 892972

Wadau amani iwe kwenu.
Kwa wanaume ambao tunafanya shughuli za hapa na pale za kujipatia kipato, tumezoea kuwa na hela muda wote mfukoni. Hata hivyo, inapotokea siku umekosa kabisa fedha mfukoni na hauna njia ya haraka ya kuipata, njaa itaanza kukuuma hata mida ya saa 1 asubuhi.
Cha ajabu ni kuwa, hata ukifanikiwa kunywa chai muda wa saa 4 asubuhi, walahi hautatoboa saa 6 kwani njaa kali itakukamata balaa. Halafu mbaya, muda wa kwenda kunywa chai ama chakula cha mchana ukikaribia, unakosa kabisa amani na kushindwa kufanya kazi vyema.
Cha kushangaza ni kuwa, siku hela ikikutembelea, unaweza usiwe umekula chochote kuanzia asubuhi hadi jioni lakini still hauta-feel njaa kabisa.

Wadau sijui kama hali hii inanipata mimi tu ama inatupata wote.
Njaa ni psychological harm..!

Hapo kuna muunganiko wa stress, mipango migumu/deal ya jinsi utapata pesa haraka na njaa inaunga humu sasa hapo issues.
 
mkorinto

mkorinto

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2014
Messages
14,409
Points
2,000
mkorinto

mkorinto

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2014
14,409 2,000
Imagine mpaka saa hii sijala kitu,na njaa haiumi
 

Forum statistics

Threads 1,406,198
Members 532,237
Posts 34,508,287
Top