Kwanini Padri Luther aliondoa baadhi ya vitabu kwenye Biblia, na kwanini alijiondoa kanisa Katoliki? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini Padri Luther aliondoa baadhi ya vitabu kwenye Biblia, na kwanini alijiondoa kanisa Katoliki?

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by Deogratius Kisandu, Jan 1, 2017.

  1. Deogratius Kisandu

    Deogratius Kisandu Verified User

    #1
    Jan 1, 2017
    Joined: Dec 2, 2012
    Messages: 898
    Likes Received: 779
    Trophy Points: 180
    KWANINI PADRE Luther ALIFUKUZWA KANISA KATOLIKI? NA KWANINI ALIONDOA BAADHI YA VITABU KWENYE BIBLIA AGANO LA KALE?

    Padre Luther alikuwa miongoni mwa Mapdre wenye karama nyingi ndani ya Kanisa katoliki wakati wake, Yeye alikuwa na Madai mengi sana juu ya mapungufu kwa kanisa. Hata hivyo madai yake mengi hayakuwa na msingi wowote.

    Moja ya madai yake ilikuwa ni kuondoa kibali cha kwamba baada ya kuungama muumini asipewe stakabadhi ya kuonesha ameungama kwa kuwa kitubio ni siri ya MTU. Hili lilifanyiwa kazi. Mengine ikiwemo kurekebisha mfumo WA sala ya Kanuni ya Imani. Na mambo mengine mengi ambayo alipojibiwa, yeye hakuridhika pamoja na kueleweshwa vya kutosha. Alikuwa ni Great Thinker sana.


    Mbaya zaidi alipokuja kusababisha mpaka akajitenga na kanisa ni kitendo cha kuondoa baadhi ya vitabu kwenye Biblia ikiwemo pia kupunguza baadhi ya mistari kwenye vitabu kama cha Esta na Cha Danieli.
    Aliondoa vitabu vya Deutrokanoni na vingine baadhi na kuwa jumla ya vitabu 7 vilivyotolewa kwenye Biblia. Na kila kitabu alikuwa na sababu yake aliyoibainisha. Kimsingi alipata wafuasi wengi WA kumuunga mkono hoja yake hasa wale ambao walikuwa wanatafta njia ya kuchuma pesa kiulaini. Na hapo Biblia mpya ilianza yenye Vitabu pungufu.

    Na ndio maana Leo watu hawaujui Ukristo vizuri na wanakinzana bila kujua historia ya kanisa. Watumishi wengi WA Mungu hasa HAWA WA kileo wasiojua nhistoria vizuri wao kila kitu wanapinga. Sio kosa lao Bali ni kosa la kutokujua historia ya kanisa.
    Matumizi ya Ubani yalipingwa sana, na hapa ilikuwa ni kuondoa idadi ya waelewa. Kutokana na watu wengi walikuwa wamegeuka kama waganga kila mapepo ya kiwakabili walitumia ubani kuyafukuza na yalikimbia, lakini watu walijisahau kusali na kuomba na hata kufika ibadani ikawa nadra maana wanajua kujiponya kuondokana na majini na wachawi. Hapa Padre Luther na wenzake wakapiga marufuku matumizi ya ubani na kuwa sihi wakazanie Neno zaidi.

    Hapa walichotakiwa kufanya ni kuliishi Neno la Mungu na wakati WA ibada basi ubani uchomwe kama Mungu alivyo agiza.
    Luther na wenzake lengo lao lilikuwa ni biashara hapo baadae na kimsingi mpango huo ulifanikiwa. Na ndio maana mpaka Leo watu wametawaliwa na mfumo WA majini katika maisha yao kwa kuwa wamefungwa akili ya kujitambua na wanaamini maneno ya mdomoni na sio Maandiko ya Biblia kama yanavyosema.
    Nimengi ya kujifunza sana Leo hii lakini kwa Leo naishia hapa.

    deogratius Nalimi Kisandu.
    1. 1. 2017.
     
  2. A

    AG Member

    #2
    Jan 1, 2017
    Joined: Jun 11, 2007
    Messages: 66
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 15
    Martin Luther alishapata cheo cha , 'uaskofu' wakati huo. Dhana kwamba alifuta vitabu 7 napata shida mamlaka hayo aliyapata wapi? Mnyonge mnyonge lakini haki yake mpe
     
  3. Ubuntu Master

    Ubuntu Master Member

    #3
    Jan 1, 2017
    Joined: Dec 31, 2016
    Messages: 89
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 25
  4. k

    kilama JF-Expert Member

    #4
    Jan 1, 2017
    Joined: Jul 14, 2015
    Messages: 733
    Likes Received: 314
    Trophy Points: 80
    Ngoja wajuvi wa mambo waje..!!!
     
  5. MWANAWAVITTO

    MWANAWAVITTO Senior Member

    #5
    Jan 1, 2017
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 185
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    kitabu cha YUDITHI kinamtaja NEBUKADREZA kuwa ni mfalme wa ninawi,,, Kitabu cha TOBITI ni hadithi za kutunga.
     
  6. ketete

    ketete JF-Expert Member

    #6
    Jan 1, 2017
    Joined: Sep 22, 2016
    Messages: 477
    Likes Received: 374
    Trophy Points: 80
    kiukweli umekuwa mkristo usie na faida.
    kuabudu miungu na kuvunja amri za Mungu ndiko kunakutesa mpaka umkosoe martini luther.
    kajipange upya na hoja zako zenye kukinzana na imani ya ukristo.
     
  7. ketete

    ketete JF-Expert Member

    #7
    Jan 1, 2017
    Joined: Sep 22, 2016
    Messages: 477
    Likes Received: 374
    Trophy Points: 80
    na utakuwa mpinga kristo
     
  8. MWANAWAVITTO

    MWANAWAVITTO Senior Member

    #8
    Jan 1, 2017
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 185
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    .
    *uandishi wako unaonyesha kua huijui historia ya kanisa,,,
    kwa mfano huzungumzii sala kwa bikira maria na cheo chake cha umalkia, ubatizo,,, imani, na neno..
     
  9. MPHINGU

    MPHINGU JF-Expert Member

    #9
    Jan 1, 2017
    Joined: Oct 6, 2016
    Messages: 428
    Likes Received: 445
    Trophy Points: 80
    Hii treat, nimuhimu kwangu ngoja niitafutie mda wakwiisoma
     
  10. MR MAJANGA

    MR MAJANGA JF-Expert Member

    #10
    Jan 1, 2017
    Joined: Oct 4, 2014
    Messages: 1,941
    Likes Received: 2,549
    Trophy Points: 280
    Hii mada wenyewe wakiiona hapata tosha
     
  11. Adolph hitler jr

    Adolph hitler jr JF-Expert Member

    #11
    Jan 1, 2017
    Joined: Nov 5, 2016
    Messages: 1,788
    Likes Received: 1,522
    Trophy Points: 280
    Luther
     
  12. Student Teacher

    Student Teacher JF-Expert Member

    #12
    Jan 1, 2017
    Joined: Sep 25, 2014
    Messages: 1,005
    Likes Received: 608
    Trophy Points: 280
    Naona hujazungumzia cheo cha papa na mamlaka yake, umeshau hoja ya Marton Luther ya mamlaka milyo mpa maria kuwa muombezi wenu
     
  13. ChamaDola

    ChamaDola JF-Expert Member

    #13
    Jan 1, 2017
    Joined: Dec 23, 2016
    Messages: 2,324
    Likes Received: 1,866
    Trophy Points: 280
    umeanza vizuri,ukaharibu mwishoni!
    aya ya kwanza uko sahihi,zilizobakia zote umepotosha!
    ila kabla ya kuendelea,nenda kasoma zile 95 thesis za luther,halafu uje hapa!
     
  14. jonnasy

    jonnasy JF-Expert Member

    #14
    Jan 1, 2017
    Joined: Dec 27, 2013
    Messages: 279
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    Leta hoja sio vioja mama maria she is nobody on this world "mama tuna mini Mimi nawe" alisema yesu karamuni
     
  15. NgugiAchebe

    NgugiAchebe JF-Expert Member

    #15
    Jan 1, 2017
    Joined: Jul 11, 2016
    Messages: 855
    Likes Received: 542
    Trophy Points: 180
    Kwa hio biblia yenu mtu akiamua kupunguza mistari anapunguza, tu bila ya hofu
    Akiamua kuongeZA mistari anaongeza, tu bila hofu
    Hizi dini zingine bwana

    Lakini wacha, tuachie wenyewe tuone watakavyo shambulia mtoa mada, badala ya kujibu ada hisika
     
  16. k

    kaitamarogo Senior Member

    #16
    Jan 1, 2017
    Joined: May 23, 2016
    Messages: 153
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 45
    Tatizo we unapayuka. soma kitabu cha HERE I STAND cha martin luther, uelewe umeanza na katoliki, ukaja walokole, chadema , sasa hivi lutheran.
     
  17. Tetty

    Tetty JF-Expert Member

    #17
    Jan 1, 2017
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 21,363
    Likes Received: 11,519
    Trophy Points: 280
    Naona siasa tu me kushinda sasa umeingilia ya dini tuache na kanisa letu
     
  18. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #18
    Jan 1, 2017
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 11,500
    Likes Received: 859
    Trophy Points: 280
    Mkuu kwa hili huna data.... Martine hakuwa Askofu, alikuwa Padre na miongoni mwa sababu zilizomuondoa kwenye kanisa Katoliki ni hili la Uaskofu, alipinga hairakia ya Kanisa na vyeo kama Uaskofu, Upapa na mengineyo. Sema tu mengi aliyoyapinga aliishia kuayatenda akiwa kwenye kanisa lake. Mengine ni suala la Useja, hakutaka kabisa kulisikia na alipoondoka aliondoka na Mtawa wa kike aliyeishia kuwa mkewe.

    Mambo ni mengi sana na yanahitaji muda wa kutosha. Lakini niseme tu kwamba "siyo kila alilolipinga lilikuwa baya" mengine aliyapinga kihalali kabisa japo njia aliyoitumia haikuhalalisha kitendo chake!!!

    Pili, Biblia za wapeotestanti na wapentekoste zina vitabu 66 wakati biblia ya Wakatoliki ina vitabu 72. Hili lilitokana na kuwa baadhi ya yaliyomo kwenye vitabu hivyo (deuterokanoni) vinapingana na mafundisho yao. Sababu nyingi ni za kibinadamu tu!!! Hili lilikuwa rahisi sana kwake kwani suala zima la "Utaifa" liliingizwq kwenye huu mchakato wa Luther kujiondoa kanisa, matokeo yake kwa vile alikuwa Mjerumani, dhehebu lake likawa "dini dora" ya Ujerumani, katika hali kama hii, ni rahisi kwa uwezo wa kifedha kuchapisha Biblia zenye vitabi 66 na kuviondoa vile vingine!!!!
     
  19. GOWISHI

    GOWISHI JF-Expert Member

    #19
    Jan 1, 2017
    Joined: Jan 31, 2015
    Messages: 598
    Likes Received: 543
    Trophy Points: 180
    wewe ndiyo kichwa maji, kasome hoja 95 za luther , na historia ya Biblia na historia ya kanisa katoliki, hata kwenye mtandao vinapatikana, ndiyo uje ujenge hoja zako.
     
  20. Nkobe

    Nkobe JF-Expert Member

    #20
    Jan 1, 2017
    Joined: Feb 17, 2013
    Messages: 1,888
    Likes Received: 1,297
    Trophy Points: 280
    Kwani kwenye harusi ya kana kinywaji kilipoisha, walimfuata nani ili awaombee kwa Yesu?, tatizo haya makanisa ya kilokole yanayoendeshwa na wachungaji ambao ni darasa la saba wanawapotosha, hawaijui biblia
     
Loading...