Kwanini nyumba nyingi Dar hubanduka rangi nje na ndani?


Brooklyn

Brooklyn

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2009
Messages
1,461
Likes
55
Points
145
Brooklyn

Brooklyn

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2009
1,461 55 145
Wadau hebu tushauriane kuhusu masuala ya rangi za nyumba na sababu zipi zinafanya rangi ziwe zinabanduka tena ndani ya muda mfupi tu. Je ni mafundi wetu hawajui namna ya kuandaa kuta kabla ya kupaka rangi au ni ubora wa rangi zetu? Karibu kila nyumba ninazotembea hapa Dar zimeathiriwa na tatizo hili. Unaweza kukuta nyumba ni nzuri sana lakini ukiitizama kwa makini unaona baadhi ya maeneo rangi imeanza kubanduka. Maeneo sugu yanayoathiriwa sana na tatizo hili ni kama vile kuta za jikoni, bafuni, kwenye slubs n.k. Je wadau mafundi wetu wanakosea wapi? Ili kuepuka tatizo hili tufanyeje?
 
Patrickn

Patrickn

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
8,321
Likes
5,031
Points
280
Patrickn

Patrickn

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
8,321 5,031 280
Kutakua na tatizo la kiufundi sio bure....maana sidhani hali ya hewa inawezakua chanzo...mayb
 
Gogo la choo

Gogo la choo

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2012
Messages
714
Likes
8
Points
35
Gogo la choo

Gogo la choo

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2012
714 8 35
Ni kweli aisee..na mimi nimeshuhudia sana hii hali kwenye nyumba yangu..ila kuna mtu ameniambia kuwa wakati mafundi wanafanya finishing walitumia Gypsum Powder badala ya White Cement ndo maana imebanduka...
ILA NAOMBA WADAU WANIPE CONTACT YA FUNDI MZURI AYEWEZA KUFANYA FINISHING HASA PLASTERING YA NYUMBA..
 
N

nummy

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2011
Messages
587
Likes
6
Points
0
N

nummy

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2011
587 6 0
sina namba zao, ukipata na mimi naomba unipe
 
Ng'wale

Ng'wale

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2011
Messages
2,137
Likes
931
Points
280
Ng'wale

Ng'wale

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2011
2,137 931 280
Kuna sababu nyingi kwa rangi kubanduka toka kwenye ukuta. Kama rangi inatoka na kuacha plaster ikiwa intact, hilo linakua ni tatizo la uandaaji wa ukuta yaani ukuta unakua na vitu ambavyo ni loose (haukupigwa msasa vizuri) au rangi iliyotumika si nzuri kwa maeneo husika. Kama ni nje Weather guard emulsion paint na ndani Silk vinyl emulsion paint zinafaa zaidi kwa sababu zinaweza kupambana na mazingira tofauti, kuliko kutumia hizi normal emulsion paint.(ingawa bei za rangi hizo nilizozitaja ni expensive - three times ya hizi za kawaida!!!). Kama rangi inatoka na plaster, hilo ni tatizo la chumvi (salinity) ambalo hasa kwa maeneo kama ya Dar lipo zaidi. Kinga yake ni ngumu kidogo kwani unatakiwa ku-add some additives kwenye udongo wa plaster wakati wa kupiga lipu/plaster, ingawa haisaidii kwa muda mrefu sana, kwa msaada zaidi unaweza kuwaona NABAKI Africa, wanaweza kukupa maelezo zaidi hapo kwenye additives. Tatizo litakalokuwepo bado ni mchanga ambao bado utakua ni huohuo uliochimbwa sehemu zenye chumvi kama Dar, pia kutakua na suala la maji utakuta yana chumvi pia. Huwa inafika wakati inalazimu ku - check hata kiwango cha chumvi kwenye maji na hata kuosha mchanga au kupata mchanga toka sehemu ambazo hazina asili ya chumvi (hiyo ghalama utaona afadhali kujenga hivyo hivyo ili maisha yasonge mbele).
 
Obama wa Bongo

Obama wa Bongo

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2012
Messages
5,064
Likes
3,349
Points
280
Obama wa Bongo

Obama wa Bongo

JF-Expert Member
Joined May 10, 2012
5,064 3,349 280
Wadau hebu tushauriane kuhusu masuala ya rangi za nyumba na sababu zipi zinafanya rangi ziwe zinabanduka tena ndani ya muda mfupi tu. Je ni mafundi wetu hawajui namna ya kuandaa kuta kabla ya kupaka rangi au ni ubora wa rangi zetu? Karibu kila nyumba ninazotembea hapa Dar zimeathiriwa na tatizo hili. Unaweza kukuta nyumba ni nzuri sana lakini ukiitizama kwa makini unaona baadhi ya maeneo rangi imeanza kubanduka. Maeneo sugu yanayoathiriwa sana na tatizo hili ni kama vile kuta za jikoni, bafuni, kwenye slubs n.k. Je wadau mafundi wetu wanakosea wapi? Ili kuepuka tatizo hili tufanyeje?
zina banduka kwa sababu ZINABANDULIWA
 
Darius Tanz

Darius Tanz

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
449
Likes
44
Points
45
Darius Tanz

Darius Tanz

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
449 44 45
Pia kwa hapa dsm maeneo mengi chini yana unyevunyevu sas unapopanda juu unatoa plasta na rangi...yan ukigusa ukuta ata kwa kidole mchanga unapukutika
 
M

Mfuatiliaji

Senior Member
Joined
Jun 5, 2008
Messages
152
Likes
15
Points
35
M

Mfuatiliaji

Senior Member
Joined Jun 5, 2008
152 15 35
Mimi hili tatizo kwangu halijatokea ila mtaaalamu wa rangi alinishauri nje nisiweke gypsup powder kwa sababu ukipata maji rangi yote inaharibika / banduka badala yake niweke white cement ila ndani niliweka gypsum powder na tatizo hilo sijaliona na huu ni mwaka wa 5 tangu nipake rangi

ila tatizo pia linaweza uwa ni wataalamu wa rangi


kitu ambacho nimeexperince ni rangi wa bati. Kupauka
 
Architect E.M

Architect E.M

JF-Expert Member
Joined
Nov 15, 2010
Messages
860
Likes
179
Points
60
Architect E.M

Architect E.M

JF-Expert Member
Joined Nov 15, 2010
860 179 60
another problem ni proper waterproofing wakati wa ujenzi. watu huwa hawaweki damp proof membrane kabla ya kumwaga jamvi... jambo hilo husababisha maji kufyonzwa na kuta za msingi kutoka ardhini na husambaa mpaka kuta za juu hence causing rangi kubanduka.
 
M

mkenya wa kova

Member
Joined
Oct 14, 2013
Messages
49
Likes
12
Points
15
Age
32
M

mkenya wa kova

Member
Joined Oct 14, 2013
49 12 15
Ni kweli aisee..na mimi nimeshuhudia sana hii hali kwenye nyumba yangu..ila kuna mtu ameniambia kuwa wakati mafundi wanafanya finishing walitumia Gypsum Powder badala ya White Cement ndo maana imebanduka...
ILA NAOMBA WADAU WANIPE CONTACT YA FUNDI MZURI AYEWEZA KUFANYA FINISHING HASA PLASTERING YA NYUMBA..
mkuu kuna vitu ving vinachangia hio pamoja na jypsum praster inaposhika maji lazma ibanduke na memgine mengi mimi ni mtaalam wa finishing nitafute.
 
chakii

chakii

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2013
Messages
17,009
Likes
14,860
Points
280
chakii

chakii

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2013
17,009 14,860 280
maeneo yote ya pwani yanakumbwa na hili tatizo,.


Sababu ni chumvi iliyopo ardini mkuu ndiyo inayopelekea hali hii!!

Mara nyingi wanashauri kabla ya kuanza kupandisha ukuta ni vizuri ukatenganisha msingi na kuta zinazopanda kuelekea juu kwa mifuko ya plastiki ili kupunguza makali ya chumvi iliyopo ardhini!!
 
U

Uswe

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
2,201
Likes
9
Points
135
U

Uswe

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
2,201 9 135
ukitaka rangi isibanduke, do not skim coat before painting.

wakiisha maliza kuweka plasta we tandika rangi moja kwa moja, ukuta unakua sio soft kivile lakini rangi haibanduki, na kwa wengine hata muonekano wanaupenda zaidi
 
TCleverly

TCleverly

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2013
Messages
1,927
Likes
48
Points
0
TCleverly

TCleverly

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2013
1,927 48 0
another problem ni proper waterproofing wakati wa ujenzi. watu huwa hawaweki damp proof membrane kabla ya kumwaga jamvi... jambo hilo husababisha maji kufyonzwa na kuta za msingi kutoka ardhini na husambaa mpaka kuta za juu hence causing rangi kubanduka.
sidhani kama watu wametilia mkazo post yako.....lakini tatizo linalokabili wengi ni DAMP.....mafundi wengi as u said hawafanyi proper waterproofing ambayo mojawapo ni kuweka damp proof membrane na matokeo yake rangi kuvimba,kubadilika rangi na hatimae kubanduka......
 
Frank Wanjiru

Frank Wanjiru

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2012
Messages
8,586
Likes
9,947
Points
280
Frank Wanjiru

Frank Wanjiru

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2012
8,586 9,947 280
maeneo yote ya pwani yanakumbwa na hili tatizo,.


Sababu ni chumvi iliyopo ardini mkuu ndiyo inayopelekea hali hii!!

Mara nyingi wanashauri kabla ya kuanza kupandisha ukuta ni vizuri ukatenganisha msingi na kuta zinazopanda kuelekea juu kwa mifuko ya plastiki ili kupunguza makali ya chumvi iliyopo ardhini!!
Kaka kwa hii issue ya kutenganisha ukuta na msingi kwa kutumia Nylon kwa namna fulani kuna kaukweli hapo.
 
124 Ali

124 Ali

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2010
Messages
6,476
Likes
3,101
Points
280
124 Ali

124 Ali

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2010
6,476 3,101 280
Mkuu umechemka aisee, huu uzi ni wa kuelimisha zaidi ya jokes. Sio vibaya kusoma na kupita tu if you are not interested.
Ungemwona anavyoona haya hivi sasa utamuhurumia,hajui hii post imewagusa watu kiasi gani,au kwa sababu yeye ana miliki nyumba /chumba kwa mwezi halafu anahamia kwingine? watu tumejaaliwa kujenga na hii issue tumei- overlook sasa inatutesa ,atupishe tupeane maarifa !
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,030
Likes
17,921
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,030 17,921 280
Tukiwa tunaongelea rangi, hivi rangi zinazouzwa Tanzania zinadhibitiwa na kuhakikiwa kwamba hazina madini ya risasi (lead)?

Nchi nyingine zimepiga marufuku rangin zenye risasi kutokana na "lead poisoning".

Testing for and Removing Lead Paint
 
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2012
Messages
12,528
Likes
4,177
Points
280
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2012
12,528 4,177 280
Najifunza kitu hapa,je hili tatizo lipo hata kwa nyumba za tofari za kuchoma
 
deonova

deonova

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2013
Messages
698
Likes
178
Points
60
deonova

deonova

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2013
698 178 60
Najifunza kitu hapa,je hili tatizo lipo hata kwa nyumba za tofari za kuchoma
Long live JF na ubarikiwe sana mleta uzi unafikiria sana kiongozi, uzi mtamu sana huu unapozidi kupitia comments za wadau unazidi kupata kitu fulani kichwani na kikakufaa sana. Mie sio mjuzi sana ktk angle hii so hapa nacomplement tu afu ntarudi tena baada ya mda kuja kuchukua ujuzi wanaoongezea wadau.

Sent from my BlackBerry 9320 using JamiiForums
 

Forum statistics

Threads 1,236,946
Members 475,327
Posts 29,274,022