Kwanini Nigeria wameweza sisi tunajiumauma?


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,873
Likes
8,029
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,873 8,029 280
Nigeria to review privatisations

Alex Last

BBC News, Lagos

Privatisation was a central plank of the Obasanjo policy
Nigeria's government has agreed to review all privatisation deals approved by the former president.
The administration of Olusegun Obasanjo, who stood down in May, is accused of failing to follow due process in selling off state assets.

Parliament has been inundated with petitions to review the sell-offs.

President Umaru Yar'Adua has already rescinded the controversial sale of two oil refineries made during the last days of Mr Obasanjo's government.

Multi-million dollar sales

The privatisation of state-owned businesses was central to Nigeria's economic reform programme, initiated by Mr Obasanjo.


Umaru Yar'Adua was hand-picked by Olusegun Obasanjo

But throughout the privatisation process, there were serious concerns as to how the sales - worth hundreds of millions of dollars - were being handled and who the beneficiaries were.

Now in response to a flood of petitions, the new government, in conjunction with the National Assembly, has said it will launch a full review of the privatisation programme since the start of the Obasanjo administration in 1999.

The decision was taken after a meeting between the vice-president and Nigerian legislators.

To be honest, agreeing to launch an official review is one thing, but it is quite another for a review to actually take place - and for any recommendations to be followed up with action.

Still, earlier this year President Yar'Adua did revoke the controversial sale of two oil refineries made to allies of Mr Obasanjo during his last few days in office.

Interestingly, in the previous administration one of the other key figures in the privatisation programme was the former vice-president, Atiku Abubakar.

That was, at least, until he decided to become an opposition leader and self-styled champion of democracy when he ran for president earlier this year in defiance of Mr Obasanjo's wishes.

Mr Abubakar is currently battling in court to have the election result overturned and give himself another chance of taking charge of the country.
 
H

Hume

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
338
Likes
67
Points
45
H

Hume

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
338 67 45
Huenda sisi ni wazito kufikiri, la sivyo ni wazito kuamua!
God bless us!
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,873
Likes
8,029
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,873 8,029 280
yawezekana yote mawili?
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,882
Likes
61
Points
135
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,882 61 135
Huenda sisi ni wazito kufikiri, la sivyo ni wazito kuamua!
God bless us!
Mkapa aliposema sisi ni wavivu wa kufikiri tuliona anatutukana, sasa wenyewe tumeanza kung'amua taratibu. Lakini ni obvious kuwa kuna wanaopenda hali hiyo, kwa sababu inatoa loop holes za kuiba.
 
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined
Feb 25, 2006
Messages
3,347
Likes
101
Points
160
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined Feb 25, 2006
3,347 101 160
Sisi tunaamini bila wazungu hatuwezi kufanya kitu, muulize FMES!
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,852
Likes
46,331
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,852 46,331 280
Sisi ndivyo tulivyo....hata huko Nigeria ni magirini tu hakuna lolote la maana litakalotokea
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,873
Likes
8,029
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,873 8,029 280
Nakumbuka huko nyuma mara baada ya Mazungumzo ya Habari kulikuwa na kile kilichoitwa "Ujinga wa Mwafrika"... na kulikuwa na vijitabu pia... hatimaye vilipigwa marufuku. Nadhani kuna haja ya kuviandika tena.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,852
Likes
46,331
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,852 46,331 280
Wengine hatukuvisoma hivyo....vilikuwa vinazungumzia ujinga upi? Kwa nini vilipigwa marufuku na nani alivipiga marufuku?
 
M

Mafuchila

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2006
Messages
752
Likes
22
Points
35
M

Mafuchila

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2006
752 22 35
Tofauti yetu wenzetu wana mafuta na vichwa vigumu...sisi tuna amani na utulivu na ujinga usiokoma.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,873
Likes
8,029
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,873 8,029 280
Nyani, vijitabu hivi vilikuwa viko katika mfululizo (vya kijani, nyekundu...) na ndani yake kulikuwa na hadithi/visa fupi fupi za waafrika wakati wa Ukoloni au walivyohusiana na wakoloni. Vilikuwa vinaelezea kwa mfano ilikuwaje siku mwafrika alipoona baiskeli, alivyoletewa suruali, alivyoona motokali etc

lengo lilikuwa ni kuonesha kuwa ujinga hutoka; vilikuwa vinachekesha sana. Hata hivyo mwisho wa kila kisa kulikuwa na funzo fulani la kimaadili au kimtazamo.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,852
Likes
46,331
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,852 46,331 280
Okay...I hope vitarudishwa kwani tunahitaji hayo mafunzo
 
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined
Feb 25, 2006
Messages
3,347
Likes
101
Points
160
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined Feb 25, 2006
3,347 101 160
Mimi bado ninavyo viwili vimechakaa chakaa hivi, ukivisoma utacheka sana na kujiuma vidole vilevile!
 
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2007
Messages
5,194
Likes
17
Points
0
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2007
5,194 17 0
Mwanakijiji vipi simu umezima, Soma PM yako pia plizi!

Nimekuachia message simu ya kazini!

Asante
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,873
Likes
8,029
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,873 8,029 280
mama nimepata ujumbe. Asante!! endeleza mapambano...
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,852
Likes
46,331
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,852 46,331 280
Mwanakijiji vipi simu umezima, Soma PM yako pia plizi!

Nimekuachia message simu ya kazini!

Asante
Ana simu huyu kwenye hilo shamba lake la mpunga....kumbe mwenzetu mkulima wa kisasa...hongera
 
Maarifa

Maarifa

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2006
Messages
3,276
Likes
1,368
Points
280
Maarifa

Maarifa

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2006
3,276 1,368 280
J e usanii ni viongozi au wananchi? Maana naona ni wote. Leo hii tunapiga kelele kila kona ya nchi. Ahadi zilitolowa kisanii, watu wakaingia mkenge wakatoa kura kibao. Ngoja 2010 utaona the same History inajirudia watashinda tena kwa mbwembwe. Siju Watanzania tuna mdudu gani. I dont know what is wrong. KISA WAPIGA kura wanadanganywa ukipigia kura mtu mwingine MANI IATVUNJIKA NA WANAKUBALI. Nigerians soma History yao na character yao they are high risk takers katika nyanja zote za maisha! kuanzia miaka ya 60 mpaka 80 wamakuwa na serikali zaa kijeshi. They know! sisemi nasi tuende huko la. In nature Wana wa Tanzania ni wapole sana hasa WATANGANYIKA. Tukubali tusikubali vizazi vijavyo vitakuja tulaumu tulikuwa tunafanya maamuzi ya aina gani. mikataba yote si misahafu au biblia. therefore if fake revoke them! lakini nani? kiongozi mlafi na mwenye Njaa ya Mali??? Who will do it? Tumekwisha.
 
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2007
Messages
5,194
Likes
17
Points
0
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2007
5,194 17 0
Ana simu huyu kwenye hilo shamba lake la mpunga....kumbe mwenzetu mkulima wa kisasa...hongera
Anatumie zile satelite phones!

SI unajua zile ambazo huwezi kutrack users kinda thing!

Anaendelea mwenzako siku hizi
 

Forum statistics

Threads 1,237,061
Members 475,401
Posts 29,276,978