Kwanini neno haki ni gumu sana kutendeka kuliko amani?


Jethro

Jethro

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
2,223
Likes
101
Points
145
Jethro

Jethro

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
2,223 101 145
Wana JF,

Huwa nashangazwa sana na kauli nyingi za viongozi kukimbilia kuhubiri neno AMANI esp wakati kama huu uliopita wa uchaguzi.

Huwa najiuliza kwanini viongozi walioko kwenye madaraka hukimbilia kuhubiri neno AMANI huku fika wanajua hawatendi HAKI, Kwanini wasi hubiri neno HAKI kwanza then AMANI huja haraka kabisa ukisha itenda HAKI kwa rai wako.

sasa tuchukulie mfano wa mgombea ubunge ( CUF jimbo la Tandahimba Mr. Katani Ahamed Katani) kwa yale yaliyo mkuta Mheshimiwa mbuge huyu aliye nyang'anywa tonge mdomoni na kichapo akakipata toka kwa nguvu za Dola (Police).

Na sasa anakimbilia mahakamani kwani HAKI hapa inge tendeka AMANI ingevurugika na kumfika yaliyo mpata na kujikuta na POP.

Hiyo yote ni kuwa HAKI haikutendeka na AMANI ikapotea. sasa siwaelewi hawa viongozi ni kitu gani kinawasibu kuhubiri neno AMANI badara ya kuhubiri HAKI kwanza?

Karibuni Wana JF kuchangia mada hii mbele yenu
 
Mwalimu

Mwalimu

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
1,490
Likes
282
Points
180
Mwalimu

Mwalimu

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
1,490 282 180
Bila HAKI hakuna AMANI na hata ikiwapo inakuwa siyo halisi kutoka moyoni...huwa ni amani ya WOGA, UKONDOO, UNAFIKI ambayo kwa kawaida huwa sio ya mda mrefu kwani hufika wakati kiwango cha uvumilivu hufikia kikomo na kinachofuata hapo ni BOMU!
 
MAMA POROJO

MAMA POROJO

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
4,979
Likes
46
Points
145
MAMA POROJO

MAMA POROJO

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
4,979 46 145
Wanabomoa amani kisha wanahubiri sasa tukubali matokeo ili kuponya vidonda walivyosababisha.
 
Sanja

Sanja

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2010
Messages
495
Likes
157
Points
60
Sanja

Sanja

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2010
495 157 60
Hawajui/hawakumbuki msemo huu MJUSI UKIUKIMBIZA SANA MWISHO HUGEUKA NYOKA. Siku zote na mahali popote duniani panapotendeka na ikaonekana machoni pa raia hapahitajiki mahubiri ya amani miongoni labda awe mwanasiasa aliyeishiwa hoja. Sisi badala ya kushughurikia suala linarosababisha hiyo haki iwepo tunaihubiri majukwaani kama mazuzu wakati raia wakizurumiwa haki zao huku serikali ikishuhudia hata muda mwingine ikishiriki bila aibu wala kuchukua hatua. UTAJIRI WAKO NDO SHERIA ZAKO
 
sensa

sensa

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
398
Likes
0
Points
33
sensa

sensa

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
398 0 33
Hakuna Amani bila haki,hivyo hiyo amani inayohubiriwa haipo ni porojo tu za siasa.Haitoshelezi kusema kuna amani kwa vile hakuna vita.
 
Utotole

Utotole

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
6,528
Likes
3,340
Points
280
Utotole

Utotole

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
6,528 3,340 280
Hawa watu hawajui kuwa haki huinua taifa, na amani ni furaha ya wengi. Wanatakiwa wajue kuwa " Amani itakuwepo ikiwa haki itaheshimiwa, haki ya MUNGU ni kweli na mwenye haki hababaishwi!". Suala la amani kuja baada ya haki kutendeka limeandikwa hata katika vitabu vya MUngu (angalau kwa kile kitabu cha MUNGU nitumiacho mimi). Watu hawa wanatulazimisha kuwa wavumilivu pale tunaponyanyaswa na kunyimwa haki zetu huku wakihubiri amani. Wanataka amani ilindwe na anayenyanyaswa huku wao wanaonyanyasa wakichelea kutenda haki. Na sisi tunakubali na kusema "kuliko tupoteze amani yetu bora tuwaachie tu". Matokeo yake tunapoteza haki zetu na uhuru wetu, tunanunua 'amani' feki. Benjamin Franklin alisema: "Those who would give up essential liberty to purchase a little temporary safety deserve neither liberty nor safety"

Lazima tutafakari!
 
Sir R

Sir R

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2009
Messages
2,176
Likes
3
Points
135
Sir R

Sir R

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2009
2,176 3 135
Kuna tabia au utamaduni katika nchi hii umejengwa na viongozi mbali mbali wakiwepo wa dini. Mfano mzuri ni viongozi wa dini wakati haki watu wanadhulumiwa haki zao huwa wako kimya, baada ya watu kudhulumiwa haki zao viongozi hao wa dini hujitokeza kuwasihi watu wasivunje amani. nafikiri ni makosa kutumia neno amani vibaya.
 
Sir R

Sir R

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2009
Messages
2,176
Likes
3
Points
135
Sir R

Sir R

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2009
2,176 3 135
Hakuna Amani bila haki,hivyo hiyo amani inayohubiriwa haipo ni porojo tu za siasa.Haitoshelezi kusema kuna amani kwa vile hakuna vita.
Say it again
 
T

Tanzania

Senior Member
Joined
Jun 6, 2008
Messages
115
Likes
1
Points
35
T

Tanzania

Senior Member
Joined Jun 6, 2008
115 1 35
Wana JF,

Huwa nashangazwa sana na kauli nyingi za viongozi kukimbilia kuhubiri neno AMANI esp wakati kama huu uliopita wa uchaguzi.

Huwa najiuliza kwanini viongozi walioko kwenye madaraka hukimbilia kuhubiri neno AMANI huku fika wanajua hawatendi HAKI, Kwanini wasi hubiri neno HAKI kwanza then AMANI huja haraka kabisa ukisha itenda HAKI kwa rai wako.

sasa tuchukulie mfano wa mgombea ubunge ( CUF jimbo la Tandahimba Mr. Katani Ahamed Katani) kwa yale yaliyo mkuta Mheshimiwa mbuge huyu aliye nyang'anywa tonge mdomoni na kichapo akakipata toka kwa nguvu za Dola (Police).

Na sasa anakimbilia mahakamani kwani HAKI hapa inge tendeka AMANI ingevurugika na kumfika yaliyo mpata na kujikuta na POP.

Hiyo yote ni kuwa HAKI haikutendeka na AMANI ikapotea. sasa siwaelewi hawa viongozi ni kitu gani kinawasibu kuhubiri neno AMANI badara ya kuhubiri HAKI kwanza?

Karibuni Wana JF kuchangia mada hii mbele yenu
Ndugu yangu, nafikiri unatakiwa kwanza ku define Amani kabla hujaendelea. Nijua mimi amani huanzia moyoni na si vinginevyo. Na hakuna amani bila Haki. Hii tunayoifikiri ni amani ni rubber stamp tu siyo sustainable. Unapoona telaban wanajiripuwa na kuuwa mamia ya watu, shida ni haki. Mioyo ya watanzania imesha jeruhiwa muda wa kutosha kwa kukosa haki zao, kifupi hakuna amani. Ni neema ya Mungu italinda, ikitoweka ni dhiki kubwa sana. Mungu na aendelee kuturehemu na kuirejesha haki ili tuishi kwa amani.
 

Forum statistics

Threads 1,237,227
Members 475,501
Posts 29,282,165