Kwanini ndege za kivita zina kasi kuliko za abiria?


L

lukelo sakafu

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2015
Messages
2,940
Points
0
L

lukelo sakafu

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2015
2,940 0
jamani hivi kwa nini za kivita zinakimbia sana kuliko ndege za abiria?

je ni kweli kuwa ndege za kivita ndio zina uwezo wa kubeba mizigo mizito zaidi kwa sababu mabomu na makombora mazito zaidi na yenye tani kibao kama ma nyuklia, scud.

je ni kweli chopa za kivita ndio zenye nguvu zaidi kuliko machopa mengine yote na ukimbia zaidi. halafu ni kweli kuwa ndege za kawaida hazina kasi kama za kivita?

pia kuna tetesi kwamba ndege ya kivita zina uwezo wa kutembea fasta kutoka bongo mpaka marekani kwa muda mfupi tu. wenye utaalamu na mambo ya vita watujuze hapa
 
Elungata

Elungata

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2011
Messages
30,926
Points
2,000
Elungata

Elungata

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2011
30,926 2,000
NDEGE ya kivita kama F-16,f-35,mig zina limit ya umbali hauzidi km 2000,Kwahiyo haziwezi toka mfano marekani hadi irag ,ndo maana zinabebwa katika yale mameli kuzisogeza karibu na uwanja wa vita.

ndege long range bomba kama B-52,B-1,ama T-160 ndo inaweza toka marekan mpaka irag bila kutua sehemu.
mpaka sasa ndege ya mrusi T-160 blackjack ndo ndege kubwa kuliko zote za kivita na inayoweza kubeba payload kubwa.
na pia inaspeed kubwa.

ndege inayobeba mzigo mkubwa,kwamaana ya ndege ya mizigo ni Antonov An-225 ya Ukraine.
 
ndama1

ndama1

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2014
Messages
255
Points
225
ndama1

ndama1

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2014
255 225
Ni kweli inaweza kwenda 1000KM\H normal speed. ndege yenyewe ina tani 3-5 lakini mzigo inabeba tani 7-12 mabomu.
 
Usedcountrynewpipo

Usedcountrynewpipo

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2012
Messages
3,682
Points
2,000
Usedcountrynewpipo

Usedcountrynewpipo

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2012
3,682 2,000
Sidhani kama ni kweli ndege za kivita zinakimbia kuliko zote, sema zina acceleration (thrust) kubwa kutokana na kwamba zina umbo jepesi, ambalo liko stream lined zaidi na vile vile zina engine kubwa ukilinganisha na umbile lake yani ni sawa sawa na starlet uifunge engine ya vogue! Ndege za kawaida ni nzito na huchukua mda mrefu zaidi mpaka ziweze kuchangaya. Pia huku karibu na ardhini (low attitude) kuna high wind resistance hivyo haziwezi kukimbia sana. Ni mpaka zifike kilometa kumi kutoka usawa wa bahari ambapo kuna poor wind resistance ndio zinafika kati ya speed 800km/hr hadi kwenye 1050Km/hr, speed ambayo ni kubwa ajabu. Ndege zilizowahi kuongoza kwa speed zinaitwa Concord ambazo zilikuwa zinafika nafikiri ni karibu na km 2000 kwa saa!
 
Jidu

Jidu

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2011
Messages
1,179
Points
1,500
Jidu

Jidu

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2011
1,179 1,500
ni kweli ndege vita zinakasi zaidi kuliko ndege za abiria...zinatakiwa kuwa na kasi kukabiliana na makombora yenye kasi kwa adui
 
MOTOCHINI

MOTOCHINI

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2014
Messages
24,751
Points
2,000
MOTOCHINI

MOTOCHINI

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2014
24,751 2,000
Mwenyewe ushaiita vita na vita unajua kuwa ni hatari, nadhan hata vifaa vitumikavyo nivya hatari pandezote
 
T

Tufu

Member
Joined
Oct 31, 2006
Messages
60
Points
95
T

Tufu

Member
Joined Oct 31, 2006
60 95
Technologia zote advanced huanzia majeshini (military). Wakigundua technologia zaidi ile iliyopitwa na wakati ndio hutolewa kwa matumizi ya kiraia. Kwa maana hiyo ndege za kivita kweli zina speed kubwa kuliko za kiraia. Zingine hazina rubani (drones). Pia hata simu za mkononi zilianzia jeshini, mgari yenye uwezo wa juu yako jeshini, silaha za uwezo wa juu hupewi raia, komputer high speed wanao wao japokuwa kuna mgunduzi wa internet nasikia ndio yake ya kwanza.
 
M

mompome

Senior Member
Joined
Mar 28, 2012
Messages
147
Points
195
M

mompome

Senior Member
Joined Mar 28, 2012
147 195
Zipo ndege za abiria zina speed sana, kumbaka supersonic zilikuwa zina speed kuliko sauti.
 
Jile79

Jile79

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2009
Messages
12,177
Points
2,000
Jile79

Jile79

JF-Expert Member
Joined May 28, 2009
12,177 2,000
Zina kasi sna kwa sababu zinawahi matukio ya kivita
 
K

kimbisi mbisi

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2015
Messages
508
Points
0
K

kimbisi mbisi

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2015
508 0
Pia huwa ni kwanini zina mlio mkali? Au ni mkwara tu ule?
 
mgt software

mgt software

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
11,351
Points
2,000
mgt software

mgt software

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
11,351 2,000
Pia huwa ni kwanini zina mlio mkali? Au ni mkwara tu ule?
ndege hizi za vita zina kasi sana kutokana na umbo lake pia uzito na ubeba mafuta kidogo hivyo huwa na mzigo kiduchu.
 
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
12,827
Points
2,000
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
12,827 2,000
Akijibiwa atakuja na swali jingine.....Kam a lifuaavyo:
Kwanini kifaru cha kivita kina speed ndogo??????????
 
Magembe R. Malima

Magembe R. Malima

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2012
Messages
234
Points
225
Magembe R. Malima

Magembe R. Malima

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2012
234 225
Mimi si mtaalamu wa mambo ya kijeshi lakini nina upenzi na ninafuatilia teknolojia za namna hii. Hivyo nitaongea kwa uzoefu wa mfuatiliaji tu.

Ni kweli kuwa ndege zenye kasi zaidi ni za kijeshi ila si ndege zote za kijeshi zina kasi kubwa kupindukia. Ndege za kijeshi zina makundi kadhaa na kimsingi ni haya:


  1. Fighter Jets: Hizi ndizo zenye kasi zaidi kwa sababu ya matumizi yake kama nitakavyojadili chini. Zina uwezo mkubwa wa kushambulia na kujilinda zenyewe.
  2. Bombers: Hizi hubeba mzigo zaidi (mabomu mazito zaidi) kuliko Fighters na aghalabu huwa na kasi ndogo kuliko Fighters. Zina uwezo mdogo wa kujilinda.
  3. Cargo carriers: Hizi ni za mizigo. Hubeba vifaa kama chakula, silaha, mavazi nk toka sehemu moja ama nyingine lakini hazishiriki katika uwanja wa mapambano. Hazitegemewi kuwa na uwezo wowote/mkubwa wa kujilinda.

FIGHTER JETS

Kama nilivyokwishasema awali hizi ndizo zenye kasi zaidi. Ndizo hutumika kujibu mashambulizi ya dharura dhidi ya adui kwa sababu zinatumia muda mfupi kufika eneo alipo adui. Pia ni salama zaidi kwa kuwa zinashambulia na kutoka eneo la adui haraka iwezekanavyo. Adui mkubwa wa ndege hizi ni makombora ya kutoka Ardhini kwenda Angani kwa kiingereza Surface to Air Missiles (SAMs). Ili kombora la SAM liitungue ndege hii ni lazima liwe na kasi kuliko ndege.. hivyo ndege ikiwa na kasi kuliko kombora haitotunguliwa ikiwa itafanya juhudi za kukimbia. Kwa kawaida makombora yana kasi sana na bidii hufanyika kila uchao kuyaboresha tegemeana na ndege zinavyoboreshwa pia.

TEKNOLOJIA/SUPERSONIC/SUPERCRUISE
Ndege zinazoweza kwenda kasi zaidi kuliko sauti huitwa Supersonic Aircraft.. fighters nyingi za kisasa ni supersonic. Kimsingi supersonic aircrafts hutumia injini ya jeti (si ya pangaboi/propeller la nje) na ndege hizi husaidiwa kufika kasi kuliko sauti kwa kurudia kuichoma gesi kwenye injini kwa kutumia After-Burners. Ndege zinazoweza kubeba silaha na zikaenda kwa kasi ya sauti bila msaada wa After-Burners hutajwa kama Supercruise.. Fighters za kisasa zaidi ni supercruise (angalau baadhi).

REKODI YA LOCKHEED SR-71 BLACKBIRD (Viwanja 10 vya soka kwa sekunde moja!!)
Pamoja na kuwa kuna takwimu zinazokinzana lakini ndege inayotajwa bila shaka kuweka rekodi ya kasi zaidi ni Lockheed SR-71 Blackbird iliyokimbia kwa kasi ya kipimo cha Mach 3.3 ama 3,529.6 km/saa hii ni sawa na kasi mara tatu ya sauti! ama karibu na urefu wa viwanja 10 vya mpira wa miguu kwa sekunde moja!!

CONCORDE/TUPOLEV TU-144
Ndege maarufu kabisa ya abiria ambayo ni supersonic ilikuwa ni Concorde. Iliweka rekodi ya kasi ya Mach 2.04 (Mara mbili ya sauti). Ilitengenezwa kwa ushirikiano wa Uingereza na Ufaransa. Imepumzishwa baada ya kufanya kazi miaka 27. nyingine ni Tupolev Tu-144 ya Urusi ambayo ndiyo ya kwanza kuwa supersonic kwa abiria ila haikufanya kazi muda mrefu wa la haikuwa maarufu kama Concorde.

GHARAMA
Ni gharama sana kuiendesha ndege ambayo ni supersonic maana mafuta pia yanatumika sana pamoja na kero ya sauti kubwa hivyo kibiashara hailipi sana. Hii ni mojawapo ya sababu Concorde ilipumzishwa. Hailipi. Ila kijeshi gharama inaweza ikavumiliwa kwa kuwa ndege hizi zinaweza kuiokoa nchi isiangamie ama ikasaidia kufupisha vita kwa kumpa adui kichapo haraka.

MWISHO
Burudika na rubani wa Fighter Jet iliyotengenezwa Sweden, Saab Gripen NG JAS 39. Ndege inakimbi kama kombora wakati mwingine juu-chini. Video ya chini ni makombora ya SAMs ya Urusi S-400. Enjoy!!




 
Last edited by a moderator:
Selekwa

Selekwa

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2013
Messages
727
Points
500
Selekwa

Selekwa

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2013
727 500
Lukelo hili swali la akili umelitoa wapi? Au umeulizwa na watoto wadadisi? Nimeshangaa sana, maana hili lipo juu ya uwezo wako wa kufikiri.
Tehehe. ...na wewe kweli umefikiria
"Utani wa kupendeza lakini...."
 

Forum statistics

Threads 1,285,406
Members 494,595
Posts 30,860,851
Top