Kwanini Nchi ya Ethiopia haikutawaliwa na Wakoloni?


Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2015
Messages
17,657
Likes
51,729
Points
280
Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2015
17,657 51,729 280
7c2fe9bd81a6c8f9bd72b770f638bec0.jpg

Zipo sababu nyingi zitolewazo katika somo la historia kuhusu Ethiopia na Ukoloni lakini haziwekwi bayana.

Lakini ukweli ni kwamba wakati ule Ethiopia ni nchi ya kikristo na lengo kuu ni kuziteka nchi za kiislaam na kueneza ukristo.

Askofu Yohana Lucas Wavera na wenzake wa jimbo la Mbeya katika kitabu chao "historia ya kanisa" anafafanua siri hii katika kile alichokiiti "Mission na Ukoloni"

Hali hiyo iligeuka kuwa tofauti baada ya mabadiliko ya kisiasa mwaka 1885 Serikali za Ulaya ziligawanya Africa kati yao.

Kipindi kipya cha Ukoloni kilianza sehemu zote za Africa ziliwekwa chini ya utawala wa kikoloni isipokuwa Ufalme wa kikristo wa Ethiopia uliojitetea dhidi ya waitalia na Liberia iliyokuwa chini ya ulinzi wa Marekani.

Chanzo :historia ya kanisa uk 55 Motheco Publications.
 
M

Mokoyo

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2010
Messages
15,215
Likes
2,346
Points
280
M

Mokoyo

JF-Expert Member
Joined Mar 2, 2010
15,215 2,346 280
Hujui historia halafu unaleta uchochezi wa kidini firauni mkubwa
 
Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2015
Messages
17,657
Likes
51,729
Points
280
Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2015
17,657 51,729 280
Hujui historia halafu unaleta uchochezi wa kidini firauni mkubwa
Bado hujui maana ya uchochezi.

Na ikiwa kama unavyothania je huyo askofu Yohana Lucas Wavera utamuita nani!?

Ww kama unajua lete thread yako hiyo ya ukweli.
 
M

mimisiowewe

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2015
Messages
312
Likes
247
Points
60
M

mimisiowewe

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2015
312 247 60
Nani hajui historia kati ya Askofu Yohana Lucas Wavera na wenzake wa jimbo la Mbeya walioandika kitabu chao "Historia ya kanisa" na huyu aliyeleta yaliyoandikwa na huyo Askofu na wenzake?
 
mdukuzi

mdukuzi

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2014
Messages
5,451
Likes
4,435
Points
280
mdukuzi

mdukuzi

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2014
5,451 4,435 280
so what achana na mambo ya miaka 150 iliyopita,angalia ya mbele ndugu muda unakwenda
 

Forum statistics

Threads 1,236,074
Members 474,965
Posts 29,245,896