Kwanini Mungu hakurekebisha kilichosababisha shetani akaasi kabla ya kumuumba binadamu?

  • Thread starter Hakimu Mfawidhi
  • Start date
Hakimu Mfawidhi

Hakimu Mfawidhi

JF-Expert Member
Joined
Oct 30, 2018
Messages
860
Points
1,000
Hakimu Mfawidhi

Hakimu Mfawidhi

JF-Expert Member
Joined Oct 30, 2018
860 1,000
Habari ya jumapili.

Dini inasema shetani aliasi huko juu mbunguni mahala palipotukuka na palipoinuka juu anapoishi mungu. Baada ya shetani kuasi mungu akamtimua na kumshusha huku Duniani.

Dini inasema baadae mungu akamuumba mwanadamu na kumuweka Duniani, maana yake mwanadamu alipowekwa duniani tayari shetani alikua duniani muda mrefu tu anakula zake maisha.

Hadithi ya shetani kuasi iko one sided, yaani inaelezwa kutoka upande wa mungu, hakuna aliewahi kusikia upande wa shetani(tayari binadam wanamshutumu shetani kwa habari ya kuambiwa, one sided story, hivyo shetani anahukumiwa kua ni mbaya bila kusikilizwa).

Dini haisemi kwa nini shetani aliasi na ilikuaje akaasi. Dini inasema mungu anajua kila kitu, all knowing lakini haisemi mungu alishindwaje kujua kua shetani atakuja kuasi ili asimuumbe. Na kama alijua shetani atakuja kuasi kwa nini alimuacha aasi. Mbaya zaidi huo mgogoro wao umetuingiza na sisi binadam ambao hatujui chanzo cha mgogoro. Yaani mungu anarecruit binadam washirikiane nae mwenye mgogoro wake na shetani huku binadam hawajui chanzo cha mgogoro wao. Na mungu anatishia kua yoyote ambae hatashirikiana nae kwenye mgogoro huo atampanish vikali. Unajiuliza hakuaje involved kwenye mgogoro nisioujua chanzo chake na natishiwa adhabu kali kama sitashiriki huo mgogoro ambao in fact haupo kwa sababu mungu hajaonyesha kuwepo, hivyo watu waoga na wajinga wanalazimika kushiriki mgogoro blindly ili kuogopa adhabu.

Kama mungu anawapenda wanadamu kama dini inavyosema alipaswa kurekebisha kasoro zilizojitokeza kabla ya kumuumba mwanadam, lakini pia alipaswa kujua in the first hand kua shetani atakuja kuasi kabla hajamuumba, vinginevyo hajui kila kitu kinyume na inavyosemekana kua anajua kila kitu.

Tukubali tukatae, maovu yote duniani kama mauaji, wivu, kifo, husda, wizi, matetemeko ya ardhi, tsunami, vimbunga, ukame, magonjwa yote chanzo chake ni mungu. Mungu ameshindwa kabisa kutuonyesha kua kweli anatupenda kama anavyosemwa, ameshindwa kuonyesha kweli kua anajali Mbaya zaidi ameyatengeneza alafu ameshindwa kuyaondoa.

Hii mada inaendelea.

Nyongeza ya mjumbe.
Naongezea

Kwanini baada ya adam na hawa kula lile tunda walijikuta wapo uchi, halafu akaagiza malaika wawafukuze akihofia wanaweza wakala tunda la mema wakaja kua kama yeye?

Kwanini adam na hawa baada ya kula lile tunda ambalo walishawishiwa na shetani mungu alitoa hukumu ya vifo kwa adamu na hawa tu halafu shetani akamuacha ale bata tu?

Kwanini yesu atoe pepo ahamishie kwenye nguruwe badala ya kuyaua? Huoni kama nguruwe ilifanyiwa fitna kwa serikali ya sasa hivi yesu angehukumiwa kwa kufanya ukatili dhidi ya wanyama na taasisi za haki za wanyama

Kwanini wachungaji wanatoa mapepo badala ya kuyaua? Wangekua wanayaua kulikua na uwezekano mkubwa yakawa yamepotea kwenye uso huu wa dunia, lakini kwanini wayatoe je wameshindwa kuyaua?

Kwanini vitabu vya mungu vinadai kua sisi niwadhambi sana kiasi kwamba hatuwezi kufanya mawasiliano physically na mungu, halafu tunaona huyo huyo mungu anakutana na shetani na wanapiga stori kama ni marafiki wasiokua na uadui?? Je inamaana siye ni wadhambi sana kuliko shetani mwenyewe??
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
45,522
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
45,522 2,000
Inakuwaje?

Swali lingine linalofanana na hili ambalo sijajibiwa ni, kwa nini Mungu mwenye ujuzi wote, uwezo wote na upendo wote kaamua kuumba ulimwengu ambayo mabaya yanawezekana (pamoja na shetani kuwezekana kuwepo) wakati aliweza kuumba ulimwengu ambao mabaya hayawezi kuwepo (pamoja na shetani kutowezekana kuwepo)?

Mpaka leo sijajibiwa swali hili.
 
Meeyah

Meeyah

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2016
Messages
16,546
Points
2,000
Meeyah

Meeyah

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2016
16,546 2,000
haya mambo ni hatareee sana mwanzo life coded nilikua nambishia sana kuhusu haya mambo ya kiiman za kimungu

kunasiku nilimuuliza mchungaj juu ya ile kauli ya "MIMI MUNGU MWENYE WIVU" jibu alilonipa sita kaaa niende kanisan tena
Mchungaji alisemaje mkuu?
 
Meeyah

Meeyah

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2016
Messages
16,546
Points
2,000
Meeyah

Meeyah

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2016
16,546 2,000
Mfano Mungu alimuumba Lusifa na mpango wake ulikuwa kwamba Lusifa aishi vizuri na Mungu lakini hilo likavurugika. Ikaja tena Mungu akamuumba mwanadamu akiwa na mpango kwamba nae aishi bila kutenda dhambi lakini huo mpango ukavurugika baada ya shetani kumrubuni mwanadamu na kula tunda. Mifano ya hiyo mipango "mizuri mizuri" iliyokuja kuvurugwa ipo mingi.
Inasemekana kuwa Mungu anamjua mtu tangu anamuumba, yaani tangu mtu anazaliwa Mungu anajua kila kitu chake maisha yake yote. Iweje amuumbe shetani halafu asijue kuwa huyu atakuja kuniasi?
Pia alishindwaje kumteketeza apotee kabisa Kama ni kweli aliona hafai tena?
Shetani huko aliko sidhani Kama anapata adhabu ambazo sisi binadamu tunazipata tukiwa hai
 
Meeyah

Meeyah

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2016
Messages
16,546
Points
2,000
Meeyah

Meeyah

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2016
16,546 2,000
Kitabu cha Mwanzo sura ya 2 fungu la16-17: Bwana Mungu akamwagiza huyo mtu, akisema, Matunda ya kila mti wa bustani waweza kula, 17. walakini matunda ya mti wa ujuzi wa mema na mabaya usile, kwa maana siku utakapokula matunda ya mti huo utakufa hakika.

(HILI ONYO ALIPEWA ADAM KABLA YA HAWA KUUMBWA MAY BE NDIO MAANA HAWA ALIOPKULA HILI TUNDA HAKUNA KILICHOTOKEA MPAKA PALE ADAM NAYE ALIPOKULA. INAONEKANA HAWA ALIAMBIWA NA ADAM MAANA WAKATI MUNGU ANATOA HILI AGIZO KWA ADAM HAWA ALIKUWA BADO HAJAUMBWA)

Kitabu cha Mwanzo sura ya 2 fungu la 18: Mungu akasema, Si vema huyo mtu awe peke yake, nitamfanyia msaidizi wa kufanana naye.
Nini hasa lilikuwa lengo la kuuweka huo mti wa mema na mabaya? Inaonyesha wazi kuwa Mungu alicreate mazingira ya kumfanya bidadamu atende dhambi. Mti Kama huo aliuumba wa kazi gani Kama sio kutafutiana lawama?
 
LURIGA

LURIGA

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2013
Messages
977
Points
1,000
LURIGA

LURIGA

JF-Expert Member
Joined May 26, 2013
977 1,000
Mungu alimuumba binadamu ili amwabudu na kuabudu ni pamoja na kuweka masharti na vigezo vitakavyoonyesha kwamba kwali Mungu anaabudiwa. Hivyo hilo sharti la kutokula matunda ya mti wa ujuzi wa mema na mabaya lilikuwa ni sehemu ya mwanadamu kumwabudu Mungu. Hata malaika ambao ni viumbe walioumbwa na mungu pia humwabudu muumba wao.

Hata sisi binadamu tunapozaa watoto wetu na kuwalea huwa tunawapa masharti kwa nia njema kabisa ya kumfanya mtoto aenende katika mstari mnyoofu katika maisha yake hapa duniani. Na pindi mtoto/watoto wanapokataa kufuata yale masharti au kanuni tulizowawekea mara nyingi huwa tunawaadhibu kama sehemu ya kuwafundisha!
 
mark girland

mark girland

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2019
Messages
743
Points
500
mark girland

mark girland

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2019
743 500
Na ulaaniwe, mwenyez mungu anasema watu walio viziwi kusia haya zake naye anawazidishia ugumu zaidi ili ukija kuzinduka mda ushapita utabaki na majuto tu. Inaonesha dhahiri watu humu wanavuta bangi kwanza ndo wanakuja kujadili habari za dini na pia inaonesha mtu amelelewa maisha kama ngurue tu .Hv mtu aliolelewa na wazaz wenye kujielewa kwel anashindwa kujifunza kwa nn kuna vitu akifanya anapigwa ,Jibu c lipo wazi kwasababu mzazi kaweka sheria zake ukizivunja ndo anakuchapa sasa utasema kosa LA mama yako au baba yako kwanini alikukataza usifanye kitu fulani. Kuna vitu unaweza ukaona unafanya sifa ili uonekane ila utakuja kujuta quran inasema utumie vizur ulimi wako pia hata sheria za kidunia zinasema hivyohivyo ulimi unaponza .
Acha matusi na ujikite kwenye hoja mkuu au ndiyo mungu wako anakufundisha matusi..
 
W

wakurochi

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2017
Messages
1,071
Points
2,000
W

wakurochi

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2017
1,071 2,000
Ha ha ha haaaaaa very interesting umenikumbusha jamaa aliyesema Mungu ana operate ktk laws za phyisics.

Yaani bila kuwa na negative bas positive haina maana.

Tulikutana katika mkutano aliitisha mzungu mmoja pale YMCA Posta. Nilishangaa alifungua Bible akasema hata jehanum au moto hakuna na shetani hayupo. Alikuja kuanzisha dini yake hapa.

Ndipo huyo jamaa wa hapa hapa TZ alipochangia huo mchango wa postive na negative forces.

Inaelekea mnafanana mambo fulani ndani ya mukichwa..

Habari ya jumapili.

Dini inasema shetani aliasi huko juu mbunguni mahala palipotukuka na palipoinuka juu anapoishi mungu. Baada ya shetani kuasi mungu akamtimua na kumshusha huku Duniani.

Dini inasema baadae mungu akamuumba mwanadamu na kumuweka Duniani, maana yake mwanadamu alipowekwa duniani tayari shetani alikua duniani muda mrefu tu anakula zake maisha.

Hadithi ya shetani kuasi iko one sided, yaani inaelezwa kutoka upande wa mungu, hakuna aliewahi kusikia upande wa shetani(tayari binadam wanamshutumu shetani kwa habari ya kuambiwa, one sided story, hivyo shetani anahukumiwa kua ni mbaya bila kusikilizwa).

Dini haisemi kwa nini shetani aliasi na ilikuaje akaasi. Dini inasema mungu anajua kila kitu, all knowing lakini haisemi mungu alishindwaje kujua kua shetani atakuja kuasi ili asimuumbe. Na kama alijua shetani atakuja kuasi kwa nini alimuacha aasi. Mbaya zaidi huo mgogoro wao umetuingiza na sisi binadam ambao hatujui chanzo cha mgogoro. Yaani mungu anarecruit binadam washirikiane nae mwenye mgogoro wake na shetani huku binadam hawajui chanzo cha mgogoro wao. Na mungu anatishia kua yoyote ambae hatashirikiana nae kwenye mgogoro huo atampanish vikali. Unajiuliza hakuaje involved kwenye mgogoro nisioujua chanzo chake na natishiwa adhabu kali kama sitashiriki huo mgogoro ambao in fact haupo kwa sababu mungu hajaonyesha kuwepo, hivyo watu waoga na wajinga wanalazimika kushiriki mgogoro blindly ili kuogopa adhabu.

Kama mungu anawapenda wanadamu kama dini inavyosema alipaswa kurekebisha kasoro zilizojitokeza kabla ya kumuumba mwanadam, lakini pia alipaswa kujua in the first hand kua shetani atakuja kuasi kabla hajamuumba, vinginevyo hajui kila kitu kinyume na inavyosemekana kua anajua kila kitu.

Tukubali tukatae, maovu yote duniani kama mauaji, wivu, kifo, husda, wizi, matetemeko ya ardhi, tsunami, vimbunga, ukame, magonjwa yote chanzo chake ni mungu. Mungu ameshindwa kabisa kutuonyesha kua kweli anatupenda kama anavyosemwa, ameshindwa kuonyesha kweli kua anajali Mbaya zaidi ameyatengeneza alafu ameshindwa kuyaondoa.

Hii mada inaendelea.

Nyongeza ya mjumbe.
 
ManchoG

ManchoG

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2017
Messages
1,183
Points
2,000
ManchoG

ManchoG

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2017
1,183 2,000
Ha ha ha haaaaaa very interesting umenikumbusha jamaa aliyesema Mungu ana operate ktk laws za phyisics.

Yaani bila kuwa na negative bas positive haina maana.

Tulikutana katika mkutano aliitisha mzungu mmoja pale YMCA Posta. Nilishangaa alifungua Bible akasema hata jehanum au moto hakuna na shetani hayupo. Alikuja kuanzisha dini yake hapa.

Ndipo huyo jamaa wa hapa hapa TZ alipochangia huo mchango wa postive na negative forces.

Inaelekea mnafanana mambo fulani ndani ya mukichwa..
Yaani ni heri usome Tao Teching ya bwana Lao tzu ina make sense kuliko hadithi za kitoto za wanaoitwa wayahudi

Ukiniambia kuna Yin & Yang nitakuelewa sana kuliko upuuzi wa hawa jamaa
 
ManchoG

ManchoG

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2017
Messages
1,183
Points
2,000
ManchoG

ManchoG

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2017
1,183 2,000
Kwa tathmini ya haraka haraka inaonesha vitabu Kama Biblia na Quran bila kisahau Talmud ya wayahudi haviwezi kusimama vyenyewe bila msaada wa hekima ya mashariki

Inaonesha vilikuwa ni zao la falsafa za mashariki kubali ukatae_sina muda tu ningeweka mifano mingi yenye uwiano
 
D

DAN LOKOMOTIVE

JF-Expert Member
Joined
Dec 16, 2016
Messages
614
Points
1,000
D

DAN LOKOMOTIVE

JF-Expert Member
Joined Dec 16, 2016
614 1,000
Habari ya jumapili.

Dini inasema shetani aliasi huko juu mbunguni mahala palipotukuka na palipoinuka juu anapoishi mungu. Baada ya shetani kuasi mungu akamtimua na kumshusha huku Duniani.

Dini inasema baadae mungu akamuumba mwanadamu na kumuweka Duniani, maana yake mwanadamu alipowekwa duniani tayari shetani alikua duniani muda mrefu tu anakula zake maisha.

Hadithi ya shetani kuasi iko one sided, yaani inaelezwa kutoka upande wa mungu, hakuna aliewahi kusikia upande wa shetani(tayari binadam wanamshutumu shetani kwa habari ya kuambiwa, one sided story, hivyo shetani anahukumiwa kua ni mbaya bila kusikilizwa).

Dini haisemi kwa nini shetani aliasi na ilikuaje akaasi. Dini inasema mungu anajua kila kitu, all knowing lakini haisemi mungu alishindwaje kujua kua shetani atakuja kuasi ili asimuumbe. Na kama alijua shetani atakuja kuasi kwa nini alimuacha aasi. Mbaya zaidi huo mgogoro wao umetuingiza na sisi binadam ambao hatujui chanzo cha mgogoro. Yaani mungu anarecruit binadam washirikiane nae mwenye mgogoro wake na shetani huku binadam hawajui chanzo cha mgogoro wao. Na mungu anatishia kua yoyote ambae hatashirikiana nae kwenye mgogoro huo atampanish vikali. Unajiuliza hakuaje involved kwenye mgogoro nisioujua chanzo chake na natishiwa adhabu kali kama sitashiriki huo mgogoro ambao in fact haupo kwa sababu mungu hajaonyesha kuwepo, hivyo watu waoga na wajinga wanalazimika kushiriki mgogoro blindly ili kuogopa adhabu.

Kama mungu anawapenda wanadamu kama dini inavyosema alipaswa kurekebisha kasoro zilizojitokeza kabla ya kumuumba mwanadam, lakini pia alipaswa kujua in the first hand kua shetani atakuja kuasi kabla hajamuumba, vinginevyo hajui kila kitu kinyume na inavyosemekana kua anajua kila kitu.

Tukubali tukatae, maovu yote duniani kama mauaji, wivu, kifo, husda, wizi, matetemeko ya ardhi, tsunami, vimbunga, ukame, magonjwa yote chanzo chake ni mungu. Mungu ameshindwa kabisa kutuonyesha kua kweli anatupenda kama anavyosemwa, ameshindwa kuonyesha kweli kua anajali Mbaya zaidi ameyatengeneza alafu ameshindwa kuyaondoa.

Hii mada inaendelea.

Nyongeza ya mjumbe.
kwa haraka haraka mimi ninaweza kuwa na jibu since munu ndo alikua kamuumba shetani na yeye akamuasi maana akakataa kumuabudu then kwa kuwa mungu ni mkubwa akataka kumuonesha sio yeye pekee { shetani} anaweza kumuabdu tuu bali anaweza kuumba kiumbe mwingine amabaye ni wa kawaida sana na akweza kumuabudu huku akijua kwmba sis binadamu tuamsikiliza kila kitu na kufuata yote anayosema na shetani naye kumprove wrong ndio akaanza kuatdanganya na sisi mi nahisi ndicho kilichotokea
 

Forum statistics

Threads 1,326,242
Members 509,448
Posts 32,215,577
Top