Kwanini mtoto wa kiume kioa/akitaka kuoa msichana/mwanamke aliyemzidi umiri wazazi hawafurahii?


nanjilinji

nanjilinji

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2013
Messages
1,154
Points
1,195
nanjilinji

nanjilinji

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2013
1,154 1,195
Na wakishapata jeuri hayo maneno yake sasa. Mara oo..kwenda zako kikongwe wewe!! Mara ooh..acha nikatanue na vijana wenzangu we mzee nakupeleka wapi!!!
Ujana ule na mwingine, uajuza uulete kwa nani?
 
VUVUZELA

VUVUZELA

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2010
Messages
3,104
Points
1,195
VUVUZELA

VUVUZELA

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2010
3,104 1,195
Most of the time mwanaume kutembea na cougers anakuwa na agenda ya siri.
 
Lyagwa

Lyagwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2013
Messages
1,615
Points
1,500
Lyagwa

Lyagwa

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2013
1,615 1,500
Kwa culture ya Kiafrika hii haijakaa sawa, unless huyo mwanamke awe na figure yenye kuficha umri na awe tayari kudanganya hivyo.

lakini yote hayo ya nini hadi ukaoe mwanamke mwenye umri mkubwa zaidi yako, maana nijuavyo mimi mtoto wa kike hukomaa/hupevuka mapema zaidi kuliko mtoto wa kiume na hivyo kuanza kujihusisha vile vile na mambo makubwa kama mapenzi nk, ili hali huyu wa kiume wa umri sawa akiwa bado, sasa inapokuja swala la kutaka kuoa mke anayekuzidi umri tena mkubwa kama 10 yrs, kama ambavyo nimeona kwenye mifano huyo sasa mke ama mama ?

Ni kweli unaweza kuwa na mahusiano ya kimapenzi na mwanamke anayekuzidi umri usiwe mkubwa, lakini swala la kuishi kama mume na mke ni haipendezi hata kidogo japo inatokea. N a mara nyingi mahusiano ya watu hawa basi walau mmoja wao hasa mwanamke awe mtu huru mfano, mjane, ama hakuwahi kuolewa nk.

Lisemwalo lipo vipi dada Sky Eclat, kuna watu wanakuwekea kikwazo sehemu kisa umri ama mwananao anataka kukuletea mukwe anayekuzidi, ila Kongosho anasema hawezi kulea mtoto then aleta mkwe/mkamwana wa kuamkiwa, kazi kwelikweli.
 
Last edited by a moderator:
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2011
Messages
36,077
Points
1,500
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2011
36,077 1,500
Simkatazi ila wakaishi huko Unyanyembe waniache mie niishi huku Daslama

Mambo ya wao kuja kunitembelea sitaki, kisa cha kuwa naamka asubuhi na kusema "Shikamoo mkawana" siyataki kwa kweli. Afu ukute kaoa kizee kimepinda na mapenzi yake ya kisasa wanashikana shikana pale siting rum, no way.

In case wakizaa, wananitumia wajukuu waje kunitembelea.

Lisemwalo lipo vipi dada Sky Eclat, kuna watu wanakuwekea kikwazo sehemu kisa umri ama mwananao anataka kukuletea mukwe anayekuzidi, ila Kongosho anasema hawezi kulea mtoto then aleta mkwe/mkamwana wa kuamkiwa, kazi kwelikweli.
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
33,483
Points
2,000
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
33,483 2,000
Kwa culture ya Kiafrika hii haijakaa sawa, unless huyo mwanamke awe na figure yenye kuficha umri na awe tayari kudanganya hivyo.

lakini yote hayo ya nini hadi ukaoe mwanamke mwenye umri mkubwa zaidi yako, maana nijuavyo mimi mtoto wa kike hukomaa/hupevuka mapema zaidi kuliko mtoto wa kiume na hivyo kuanza kujihusisha vile vile na mambo makubwa kama mapenzi nk, ili hali huyu wa kiume wa umri sawa akiwa bado, sasa inapokuja swala la kutaka kuoa mke anayekuzidi umri tena mkubwa kama 10 yrs, kama ambavyo nimeona kwenye mifano huyo sasa mke ama mama ?

Ni kweli unaweza kuwa na mahusiano ya kimapenzi na mwanamke anayekuzidi umri usiwe mkubwa, lakini swala la kuishi kama mume na mke ni haipendezi hata kidogo japo inatokea. N a mara nyingi mahusiano ya watu hawa basi walau mmoja wao hasa mwanamke awe mtu huru mfano, mjane, ama hakuwahi kuolewa nk.

Lisemwalo lipo vipi dada Sky Eclat, kuna watu wanakuwekea kikwazo sehemu kisa umri ama mwananao anataka kukuletea mukwe anayekuzidi, ila Kongosho anasema hawezi kulea mtoto then aleta mkwe/mkamwana wa kuamkiwa, kazi kwelikweli.
Inaelekea katika culture za Kiafrika wazazi wana say kubwa katika maamuzi ya vijana wao, tatizo hawa vijana wenyewe wanapenda kuwashobokea waliowazidi umri, na wakati wanakuja wanakwambia 'age is just a number'. Ukweli ukifika, baba akija kumsalimia anamkaribisha kwa rafiki yake ambae hajaoa au anamke 'anaekubalika', baada ya muda unagundua kuwa ulikuwa unalea na kufunga nappy wakati akisubiri akue akaoe!
 
K

Karug

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
334
Points
195
K

Karug

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
334 195
Hapo hakuna cha kufahia katika kuoa mwanamke aliyekuzidi umri! Wakati mwingine hutakiwi hata kuoa mnayelingana umri. Sababu kubwa niionayo mimi ni ukweli kwamba katika mazingira yetu ya kiafrika mwanamke kuwa mwanamke kunaambatana na majukumu mengi mazito (baadhi ya asili kama kubeba mimba na kuzaa) pamoja na mengine ya kiutamaduni/ya kimaisha.

Hivyo kwa asili binadamu yeyote kadiri umri unavyokuwa mkubwa huonekana ni mzee, ukiongeza majuku kama hayo itakuwaje? sasa
 
Mtoto halali na hela

Mtoto halali na hela

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2012
Messages
25,068
Points
2,000
Mtoto halali na hela

Mtoto halali na hela

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2012
25,068 2,000
Haipendezi hata
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
33,483
Points
2,000
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
33,483 2,000
Hapo hakuna cha kufahia katika kuoa mwanamke aliyekuzidi umri! Wakati mwingine hutakiwi hata kuoa mnayelingana umri. Sababu kubwa niionayo mimi ni ukweli kwamba katika mazingira yetu ya kiafrika mwanamke kuwa mwanamke kunaambatana na majukumu mengi mazito (baadhi ya asili kama kubeba mimba na kuzaa) pamoja na mengine ya kiutamaduni/ya kimaisha.

Hivyo kwa asili binadamu yeyote kadiri umri unavyokuwa mkubwa huonekana ni mzee, ukiongeza majuku kama hayo itakuwaje? sasa
With advance technology wanawake sikuhizi wanaweza kuzaa katika umri wa miaka 50. Kuna wanawake ambao waliweka career mbele, sasa umefika wakati yuko 45, single anakutana na kijana wa 32 kijana amefika lakini wazai wanaleta zegwe.
 
Lyagwa

Lyagwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2013
Messages
1,615
Points
1,500
Lyagwa

Lyagwa

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2013
1,615 1,500
Simkatazi ila wakaishi huko Unyanyembe waniache mie niishi huku Daslama

Mambo ya wao kuja kunitembelea sitaki, kisa cha kuwa naamka asubuhi na kusema "Shikamoo mkawana" siyataki kwa kweli. Afu ukute kaoa kizee kimepinda na mapenzi yake ya kisasa wanashikana shikana pale siting rum, no way.

In case wakizaa, wananitumia wajukuu waje kunitembelea.
Kuna vitu vingine vizuri tu havijaandikwa kwenye makaratasi kama sheria ila mioyoni vimeandikwa, hata wahusika wenyewe huwa hawoko huru hata kidogo, so hata usipowafukuza wenyewe tu watajifukuza na kutokomea wanapojua wenyewe mbali na jamii yao.
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
33,483
Points
2,000
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
33,483 2,000
Kuna vitu vingine vizuri tu havijaandikwa kwenye makaratasi kama sheria ila mioyoni vimeandikwa, hata wahusika wenyewe huwa hawoko huru hata kidogo, so hata usipowafukuza wenyewe tu watajifukuza na kutokomea wanapojua wenyewe mbali na jamii yao.
Inamaana kuoa mke aliyekuzidi umri jamii itakunyanyapaa?
 
Lyagwa

Lyagwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2013
Messages
1,615
Points
1,500
Lyagwa

Lyagwa

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2013
1,615 1,500
Inaelekea katika culture za Kiafrika wazazi wana say kubwa katika maamuzi ya vijana wao, tatizo hawa vijana wenyewe wanapenda kuwashobokea waliowazidi umri, na wakati wanakuja wanakwambia 'age is just a number'. Ukweli ukifika, baba akija kumsalimia anamkaribisha kwa rafiki yake ambae hajaoa au anamke 'anaekubalika', baada ya muda unagundua kuwa ulikuwa unalea na kufunga nappy wakati akisubiri akue akaoe!
Sio wazazi tu, bali hata wahusika wenyewe lazima mmoja wao ama wote huwa hayuko huru, unaweza kukuta hayo mahusiano yalianza kwa sababu ambazo zilikuwa nje ya uwezo wa mmoja wapo, mfano sababu za kiuchumi, na mara nyingi kwa mwanaume kuwa na uchumi mdogo nk, na ndani ya mapenzi yanakolea anaishia kuahidi each and every thing.

Sio kweli kwamba age is just a number kama wanavyosema ila hayo ni maneno tu ili mtu apate kile anachokitaka kwa muda huo, sema ndio hivyo tena on the way anaweza kukolea na kusahau kila kitu, lakini hakika moyoni nafsi daima huwa inaendelea kumsumbua juu ya hayo mahusiano aliyonayo na mwenzake, na hata kwa upande wa mwanamke pia, sema mapenzi bhana yakisha kolea huwezi kuyapa definition sahihi.
 
Lyagwa

Lyagwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2013
Messages
1,615
Points
1,500
Lyagwa

Lyagwa

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2013
1,615 1,500
Inamaana kuoa mke aliyekuzidi umri jamii itakunyanyapaa?
Sio jamii kukunyanyapaa tu, bali hata ninyi wenyewe mnajinyanyapaa kwa kujitenga na jamii hasa pale age different inapokuwa kubwa sana kiasi cha kila mtu kuitambua hadi mtoto mdogo, hakika hata wahusika hawawezi kuwa huru hata kutambulishana kwa uwazi kwenye jamii zetu.
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
33,483
Points
2,000
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
33,483 2,000
Sio wazazi tu, bali hata wahusika wenyewe lazima mmoja wao ama wote huwa hayuko huru, unaweza kukuta hayo mahusiano yalianza kwa sababu ambazo zilikuwa nje ya uwezo wa mmoja wapo, mfano sababu za kiuchumi, na mara nyingi kwa mwanaume kuwa na uchumi mdogo nk, na ndani ya mapenzi yanakolea anaishia kuahidi each and every thing.

Sio kweli kwamba age is just a number kama wanavyosema ila hayo ni maneno tu ili mtu apate kile anachokitaka kwa muda huo, sema ndio hivyo tena on the way anaweza kukolea na kusahau kila kitu, lakini hakika moyoni nafsi daima huwa inaendelea kumsumbua juu ya hayo mahusiano aliyonayo na mwenzake, na hata kwa upande wa mwanamke pia, sema mapenzi bhana yakisha kolea huwezi kuyapa definition sahihi.
Mtoto wa pekee war rafiki yangu alikuwa na mahusiano, hakuwahi kumpeleka nyumbani huyo dada, siku alipougua ghafla ilibidi mama yake apigiwe simu, alipofika anamkuta mka mwana kama mdogo wake wa pili hivi, kha mama kutahamaki, mkwe amemueleza kijana. Kijana amemwambia mama hili ndiyo chaguo langu, kama hutaki ninajiua. Mama imebidi akubali.
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
33,483
Points
2,000
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
33,483 2,000
Sio jamii kukunyanyapaa tu, bali hata ninyi wenyewe mnajinyanyapaa kwa kujitenga na jamii hasa pale age different inapokuwa kubwa sana kiasi cha kila mtu kuitambua hadi mtoto mdogo, hakika hata wahusika hawawezi kuwa huru hata kutambulishana kwa uwazi kwenye jamii zetu.
Kuna kujimentain na kukeep figure, unakuta umri umekwenda tena mwanumbe wa 34 ndiyo anaonekana mzee kwa tumbo la bia, mdada wa 46 ndiyo gym na make-up kwa sana tu. Kama unampenda mtu hutaona aibu kumfahamisha kwa jamii.
 

Forum statistics

Threads 1,284,396
Members 494,072
Posts 30,824,498
Top