Kwanini Mradi wa $10 Bilioni wa Bandari ya Bagamoyo umepigwa chini? Rais Magufuli aelezea

K

Kiyawi

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2011
Messages
1,497
Points
2,000
K

Kiyawi

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2011
1,497 2,000
Haijawahi kutokea nchi yoyote ikakubali masharti kama hayo, sio Afrika wala nje, masharti ya kikoloni kabisa, nchi ilikua imeuzwa, bado nashangaa Kikwete alikua kweli ameyakubali yote hayo.

Eti msiendeleze bandari yoyote kutokea Tanga hadi Mtwara, na mengine ya kiajabu ajabu ameyataja rais wenu. Kama kweli Kikwete anatazama hizi hotuba lazima anapata aibu sana.
Hii hadi tuwasklize wawekezaji, ni ngumu kumeza kama ilivyo.
Ndiyo hapo mjue kuwa Mchina hana cha msalie Mtume, yeye ni kutengeza himaya kama ile ya Roman Empire, Ottoman Empire, British empire yaani ni bepari mkuu wa dunia hata kushinda Russia, UK., Marekani, Japan, from extreme socialism/communism to extreme CAPITALISM!!!!
 
Elungata

Elungata

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2011
Messages
31,382
Points
2,000
Elungata

Elungata

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2011
31,382 2,000
hapo ndo huwa namkubali jk kwa mbinu na mikakati,anaweza kukwambia,"hamna shida we ponda tu,kwani nini bana,si tunataka mambo yaende vizuri"
 
K

Kiyawi

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2011
Messages
1,497
Points
2,000
K

Kiyawi

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2011
1,497 2,000
Sasa nini kama si unafki ?! Yule jamaa alikuwa amebakiza miezi miwili tu ofisini astaafu !! Kwanini walikubali gas na mafuta yetu yaende kwa mkwara wa mtu anadondoka ?!. Labda walifikiri kizazi kimekomea kwao ?!

Ndipo niliposema tatizo letu ni katiba inayowafanya kuwa mamiunguwatu wasiopingwa.
Kulikuwa na biashara kichaa(msamiati wa mhe Dr Lyatonga Mrema) ya kubadilisha bidhaa muhimu yaani “barter method” mfano nipe mabasi ya abiri 10 nikupe kahawa, dhahabu, nipe mfungwa mmoja upate gesi na bandari bureee tena kwa miaka 150 ukanda wa pwani ni wako!!!
 
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2013
Messages
13,407
Points
2,000
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined May 11, 2013
13,407 2,000
Ndiyo hapo mjue kuwa Mchina hana cha msalie Mtume, yeye ni kutengeza himaya kama ile ya Roman Empire, Ottoman Empire, British empire yaani ni bepari mkuu wa dunia hata kushinda Russia, UK., Marekani, Japan, from extreme socialism/communism to extreme CAPITALISM!!!!
Hili huwa nawaambia humu kila siku kwamba mahusiano baina ya mataifa hayana cha undugu wala nini ila maslahi, nyie ndio mnapenda kuwaita Wachina na kila taifa ndugu zenu, mnafaa mfahamu linapokuja suala la kujadili/negotiations biashara baina ya mataifa huwa ni mwendo wa kununiana hadi mahesabu yaende ipasavyo, ndio baada ya hapo watu wote mnakenua meno na kunywa divai na mvinyo.

Lakini hili suala la Bagamoyo limefanya nimeona kweli CCM yenu haina huruma na nchi hiyo yenu, humo kuna watu wapo tayari kuimaliza nchi ibaki mahandaki na majivu ilmradi wao wapate 10%, nafahamu hakuna mfumo dunia hii ambao hauna mafisadi ndani yake, hata huku kwetu wapo tu, lakini sikutegemea Kikwete na watu wa CCM walifikia kwenye level ya kuachia mikataba kama hiyo ya kuimaliza nchi nje nje.
 
tuusan

tuusan

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2016
Messages
9,919
Points
2,000
tuusan

tuusan

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2016
9,919 2,000
Hili huwa nawaambia humu kila siku kwamba mahusiano baina ya mataifa hayana cha undugu wala nini ila maslahi, nyie ndio mnapenda kuwaita Wachina na kila taifa ndugu zenu, mnafaa mfahamu linapokuja suala la kujadili/negotiations biashara baina ya mataifa huwa ni mwendo wa kununiana hadi mahesabu yaende ipasavyo, ndio baada ya hapo watu wote mnakenua meno na kunywa divai na mvinyo.

Lakini hili suala la Bagamoyo limefanya nimeona kweli CCM yenu haina huruma na nchi hiyo yenu, humo kuna watu wapo tayari kuimaliza nchi ibaki mahandaki na majivu ilmradi wao wapate 10%, nafahamu hakuna mfumo dunia hii ambao hauna mafisadi ndani yake, hata huku kwetu wapo tu, lakini sikutegemea Kikwete na watu wa CCM walifikia kwenye level ya kuachia mikataba kama hiyo ya kuimaliza nchi nje nje.
Nadhan ndio maana baada yake hakuna aliekua na imani nao ndio maana hata Magu alipita kwa shida sana
 
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
10,923
Points
2,000
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
10,923 2,000
Sasa haya kama hayadhibitiwi na katiba strong , basi tutegemee na huyu kuzolewa na wimbi la udhaifu wa kibinaadamu. Huo uliomzoa mtangulizi wake . Ambaye leo wala hamuwezi kumshtaki kisa katiba.


Shida ya Tanganyika ni viongozi kung'ang'ania katiba ya kulikoni na si ya wananchi .
Kulikuwa na biashara kichaa(msamiati wa mhe Dr Lyatonga Mrema) ya kubadilisha bidhaa muhimu yaani “barter method” mfano nipe mabasi ya abiri 10 nikupe kahawa, dhahabu, nipe mfungwa mmoja upate gesi na bandari bureee tena kwa miaka 150 ukanda wa pwani ni wako!!!
 
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
10,923
Points
2,000
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
10,923 2,000
Hili huwa nawaambia humu kila siku kwamba mahusiano baina ya mataifa hayana cha undugu wala nini ila maslahi, nyie ndio mnapenda kuwaita Wachina na kila taifa ndugu zenu, mnafaa mfahamu linapokuja suala la kujadili/negotiations biashara baina ya mataifa huwa ni mwendo wa kununiana hadi mahesabu yaende ipasavyo, ndio baada ya hapo watu wote mnakenua meno na kunywa divai na mvinyo.

Lakini hili suala la Bagamoyo limefanya nimeona kweli CCM yenu haina huruma na nchi hiyo yenu, humo kuna watu wapo tayari kuimaliza nchi ibaki mahandaki na majivu ilmradi wao wapate 10%, nafahamu hakuna mfumo dunia hii ambao hauna mafisadi ndani yake, hata huku kwetu wapo tu, lakini sikutegemea Kikwete na watu wa CCM walifikia kwenye level ya kuachia mikataba kama hiyo ya kuimaliza nchi nje nje.
MK254, Tatizo la Tanganyika ni katiba inayowafanya ma Rais kuwa mamiunguwatu !!. Hawahojiwi na yeyote juu ya actions zao wawapo mamlakani au hata wakishatoka madarakani. Na hao hao ndiyo uendelea kutupangia nani wa kutuongoza na si wa kutuongoza !!. Ma Rais wa Tz ni mamiunguwatu

Kama si hivyo muswaada wa Gas na mafuta isingelazimishwa kupitishwa ilimradi anayetoka atoke ameshasaini na kuwa Sheria . Wapinzani walijitahidi hata kutumia nguvu bungeni , lakini waliishia kuitiwa police kuwaondoa ili muswaada upite. Na ile ilikuwa ni amri toka juu. Natamani tuwe na katiba kama ya S Korea , Brazil , France n.k. ili hawa watu wakitoka madarakani wawajibike kwa matendo yao ya aibu. Lakini hii tuliyonayo inalinda viongozi dhidi ya wananchi
 
Mkikuyu- Akili timamu

Mkikuyu- Akili timamu

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2018
Messages
3,484
Points
2,000
Mkikuyu- Akili timamu

Mkikuyu- Akili timamu

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2018
3,484 2,000
MK254, Tatizo la Tanganyika ni katiba inayowafanya ma Rais kuwa mamiunguwatu !!. Hawahojiwi na yeyote juu ya actions zao wawapo mamlakani au hata wakishatoka madarakani. Na hao hao ndiyo uendelea kutupangia nani wa kutuongoza na si wa kutuongoza !!. Ma Rais wa Tz ni mamiunguwatu

Kama si hivyo muswaada wa Gas na mafuta isingelazimishwa kupitishwa ilimradi anayetoka atoke ameshasaini na kuwa Sheria . Wapinzani walijitahidi hata kutumia nguvu bungeni , lakini waliishia kuitiwa police kuwaondoa ili muswaada upite. Na ile ilikuwa ni amri toka juu. Natamani tuwe na katiba kama ya S Korea , Brazil , France n.k. ili hawa watu wakitoka madarakani wawajibike kwa matendo yao ya aibu. Lakini hii tuliyonayo inalinda viongozi dhidi ya wananchi
wewe una fikira finyu sana..Kenya imepata katiba endelevu 2010.. ufisadi, Mikataba mibaya, mauahi ya kisiasa na mambo ya hovyo imezidi tawala zote tangu 1963..
Unafaa ulewe swala moja, Hata uwe na sheria nzuri vipi..Uongozi bora ni mtu binafsi kuamua kuongoza kwa maadili.
 
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
10,923
Points
2,000
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
10,923 2,000
wewe una fikira finyu sana..Kenya imepata katiba endelevu 2010.. ufisadi, Mikataba mibaya, mauahi ya kisiasa na mambo ya hovyo imezidi tawala zote tangu 1963..
Unafaa ulewe swala moja, Hata uwe na sheria nzuri vipi..Uongozi bora ni mtu binafsi kuamua kuongoza kwa maadili.
Kwa akili zako hizo, kwako unahusudu watu, lakini mimi nahusudu utawala bora kupitia taratibu nzuri. Hawa viongozi unaowaona kama strong people ni wanaadamu. Wanaishi na kupita. Wakipita na nyuma hakuna utaratibu mzuri wa kuongozana , then anayefuata huvuruga. Kwa sababu hana wa kumhoji . Viongozi wa ki Africa wanapopata mwanya wa kutokudhibitiwa hugeuka kuwa mamiunguwatu
 
Mkikuyu- Akili timamu

Mkikuyu- Akili timamu

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2018
Messages
3,484
Points
2,000
Mkikuyu- Akili timamu

Mkikuyu- Akili timamu

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2018
3,484 2,000
Kwa akili zako hizo, kwako unahusudu watu, lakini mimi nahusudu utawala bora kupitia taratibu nzuri. Hawa viongozi unaowaona kama strong people ni wanaadamu. Wanaishi na kupita. Wakipita na nyuma hakuna utaratibu mzuri wa kuongozana , then anayefuata huvuruga. Kwa sababu hana wa kumhoji . Viongozi wa ki Africa wanapopata mwanya wa kutokudhibitiwa hugeuka kuwa mamiunguwatu
Ukiangalia nchi zote zilizo endelea, Marekani, ufaransa, uingereza,china etc..
Hao hao mamiunguwatu ndio walichangia sana nchi kupiga hatua mbele aidha walikuwa wafalme ama waanzilishi wa philosophia fulani kama communism..
Lakini hao hao mamiunguwatu kama hitler walisababisha vifo vya wengi sana..Na hata leo baada ya marekani kutengeneza sheria nzuri kwa miaka 200, bado wanaona Trump akiwa dictator..
Maanake ni kwamba Leadership Matters, the personal ethics of a leader mattes more than laws and constitutions. Laws are lifeless until a leader uses them to either bring justice or moral decay
 
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
10,923
Points
2,000
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
10,923 2,000
Ukiangalia nchi zote zilizo endelea, Marekani, ufaransa, uingereza,china etc..
Hao hao mamiunguwatu ndio walichangia sana nchi kupiga hatua mbele aidha walikuwa wafalme ama waanzilishi wa philosophia fulani kama communism..
Lakini hao hao mamiunguwatu kama hitler walisababisha vifo vya wengi sana..Na hata leo baada ya marekani kutengeneza sheria nzuri kwa miaka 200, bado wanaona Trump akiwa dictator..
Maanake ni kwamba Leadership Matters, the personal ethics of a leader mattes more than laws and constitutions. Laws are lifeless until a leader uses them to either bring justice or moral decay
Atherere . Nchi zote ulizozitaja ukiondoa China inayoongozwa ki dictator , zingine hizo zina utaratibu mzuri wa kiuongozi . Na hata mabunge na mahakama zao zina nguvu ya kumdhibiti kiongozi yeyote wa juu anayetumia vibaya madaraka. Sasa hawa wa ki Africa chombo gani kinaweza kikawadhibiti ?!. Mabunge na mahakama zimetiwa mifukoni, kazi Yao ni kupokea order. Ndiyo maana bunge la Tz lililazimishwa kupitisha muswaada wa Gas na mafuta . Leo Maghufuli analia na what happened that time.

Mimi bado nasema katiba zetu hasa ya Tz inamfanya Rais aliye mamlakani kuwa mungu. Anachowaza na kufanya hakuna wa kuuliza. That's why ufisadi hauwezi kwisha. Anajua hata akiuza nchi humpereki kokote, mtabaki kulalamika tu.
 
Mkikuyu- Akili timamu

Mkikuyu- Akili timamu

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2018
Messages
3,484
Points
2,000
Mkikuyu- Akili timamu

Mkikuyu- Akili timamu

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2018
3,484 2,000
Atherere . Nchi zote ulizozitaja ukiondoa China inayoongozwa ki dictator , zingine hizo zina utaratibu mzuri wa kiuongozi . Na hata mabunge na mahakama zao zina nguvu ya kumdhibiti kiongozi yeyote wa juu anayetumia vibaya madaraka. Sasa hawa wa ki Africa chombo gani kinaweza kikawadhibiti ?!. Mabunge na mahakama zimetiwa mifukoni, kazi Yao ni kupokea order. Ndiyo maana bunge la Tz lililazimishwa kupitisha muswaada wa Gas na mafuta . Leo Maghufuli analia na what happened that time.

Mimi bado nasema katiba zetu hasa ya Tz inamfanya Rais aliye mamlakani kuwa mungu. Anachowaza na kufanya hakuna wa kuuliza. That's why ufisadi hauwezi kwisha. Anajua hata akiuza nchi humpereki kokote, mtabaki kulalamika tu.
kwanini unataka kujilinganisha na nchi ambazo zimekuwa nchi kwa miaka 1000's Hizo nchi hapo mwanzo mwanzo huko enzi za kale zilikuwa Kingdoms/ Hakuna democrasia...Sasa nchi za afrika ziki ruka stages fulani hadi kuwa democracy hapo ndipo shida inatokezea. Sababu mwafrika bado hajui democrasy ni nini..Anafikiria democracy aidha ni uhuru wa makabila kujitawala ama ni uhuru wa kudhalilisha nchi yako, kutukana na kukosea heshima..
uendelevu wa kuelewa democrasy ni kitu gani bado upo chini sana, yaani tunaelewa democracy kama vile wazungu waliewa miaka ya 1500's
 
dega

dega

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2012
Messages
1,365
Points
2,000
dega

dega

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2012
1,365 2,000
Na katika gesi alichelewa, akakuta maji yameishamwagika.

Halafu unakuta kuna mpumbavu anajisikia vibaya kisa magufuli haongei kiingereza fasaha, hapa ndio utajua kila binaadam ana kipaumbele chake.
Sasa hiyo Mikataba ameijuaje athari zake wakati lugha ya mabeberu haipandi??
 
dega

dega

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2012
Messages
1,365
Points
2,000
dega

dega

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2012
1,365 2,000
Waliomshabikia Kikwete na mama Makinda siku Ile usiku, mswaada ulipo lazimishwa kupitishwa usiku wa manane ni pamoja na huyu anayelalamika leo. !!!

Ccm wote wanafki. Leo ndiyo wanajifanya wazalendo wa kuionea nchi huruma ?!.

Tatizo la Tz ni katiba. Imewafanya ma Rais mamiungu watu . Na ndiyo chanzo cha kuiuza nchi yetu kwa wanaitwa wawekezaji.
Hawa ni ukoo wa panya banaaa
 
dega

dega

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2012
Messages
1,365
Points
2,000
dega

dega

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2012
1,365 2,000
Mtoe magu ktka mambo ya kipuuzi kama hayo, labda kama umemjua baada ya kuwa rais 2015.

Huyu mtu mna chuki naye, lakini isiwe sababu ya kumpaka ubaya kwa gharama,
Unataka kusema wakati haya yanapitishwa yeye alikua kijijini kwao Chato??
 

Forum statistics

Threads 1,303,747
Members 501,127
Posts 31,491,166
Top