Kwanini Mh. Rais Hutafanikiwa Kwenye Wazo la Nchi ya Viwanda


EWGM's

EWGM's

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2013
Messages
1,526
Likes
1,790
Points
280
EWGM's

EWGM's

JF-Expert Member
Joined Jul 22, 2013
1,526 1,790 280
Unapoongelea viwanda ni moja kwa moja unajikita kwenye biashara. Ili biashara ianze lazima kuwe na wazo, na wazo linawekwa kwenye maandishi au mwenye wazo anakuwa na uwezo wa kulieleza kiufanisi ni vipi wazo lake litafanikiwa. Kisha kunakuwa na mikakati mahususi ilikuweza kukamilisha wazo ikihusisha rasilimali mbali mbali (watu, fedha, malighafi, n.k.)

Moja ya rasimali ni watu na kwenye wazo la Magufuli moja moja linagusa wananchi wake. Hapo ndipo kikwazo kuwa wazo halitatimia sababu akili za waTanzania walio wengi haziko sawa. Tatizo ni msingi mbovu wa elimu ulikuwepo nchini na tamaduni au hurka chafu zilizokomaa vichwani mwa wananchi wake.

Mfano mdogo leo nimeona kwenye huu uzi hapa ambao uliletwa kuhusiana na Mh. Lema tweet; Godbless Lema: Nimempekala Mtoto Agakhan Hospital Bima (NHIF) Imekataliwa!! Kwa ustadi ukisoma maelezo ya wengi utaona kabisa vichwani waTanzania wengi hawako sawa. Na nilichojifunza wengi tumetawaliwa na “hear say” hatufanyi utafiti binafsi na kujiridhisha kuwa hichi ninachosikia au kukisema ni sawa au si sahihi. Tunakurupuka tu maneno meengi ya khanga na cha kushangaza wengi hawajui wanachokisema au kukiandika.

Hivyo Mheshimiwa Rais, ukiachilia mbali kuwa hatujaona mpango wa maandishi na hata ule wa meneno bado unamikanganyiko mingi tu. Ila kikwazo kikubwa kitakuwa waTanzania ambao unawategemea kama rasilimali watakuangusha vibaya sababu vichwani hawajawekeza vya kutosha kuweza kukusaidia kutimiza lengo lako.

Nakuomba badili gia angani kama inawezekana badili wazo na wekeza kwenye vichwa vyao kwanza ili nchi miaka 15 ijayo iweze kujisamia yenyewe ila kwa sasa unatwanga maji kwenye kinu. Au ukubali kufungua milango ya mipaka ya nchi na uruhusu majirani zetu waje kutusaidia kutimiza lengo lako lakini si hawa vijana walio mtaani, bure kabisa.

 
S

Spectator

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2017
Messages
225
Likes
492
Points
80
S

Spectator

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2017
225 492 80
Tushalewa ulabu wa viwanda, kukikucha tupo mtaloni watupu tutaelewa.
 
babalao 2

babalao 2

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
4,569
Likes
1,569
Points
280
babalao 2

babalao 2

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
4,569 1,569 280
Viwanda vipo tunaongezea tu
 
K

kimeloki

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2012
Messages
2,224
Likes
1,377
Points
280
K

kimeloki

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2012
2,224 1,377 280
Kilimo kwanza ingefanikiwa ingerahisisha ujenzi wa viwanda hata hivyo viwanda vitapatikana kwa nguvu zote
 
Behaviourist

Behaviourist

JF-Expert Member
Joined
Apr 8, 2016
Messages
13,502
Likes
16,813
Points
280
Behaviourist

Behaviourist

JF-Expert Member
Joined Apr 8, 2016
13,502 16,813 280
Viwanda havitengenezwi kwa siku moja,issue ya viwanda na technologia inatakiwa iwe ni issue endelevu(sustainable longrun plan ) na ikibidi iingizwe kwenye katiba ili kila raisi ajae aiendeleze!!
 
Majighu2015

Majighu2015

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
2,596
Likes
3,109
Points
280
Majighu2015

Majighu2015

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
2,596 3,109 280
Mbona viwanda vipo vingi tu nchi hii. Ukiwa na vyerehani viwili tayari ni kiwanda hicho
 
EWGM's

EWGM's

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2013
Messages
1,526
Likes
1,790
Points
280
EWGM's

EWGM's

JF-Expert Member
Joined Jul 22, 2013
1,526 1,790 280
Kilimo kwanza ingefanikiwa ingerahisisha ujenzi wa viwanda hata hivyo viwanda vitapatikana kwa nguvu zote

Lilikuwa wazo zuri sana na likuwa linaendana na mfumo wa nchi. Zaidi ya asilimia 72 ya waTanzania ni wakulima, moja ya tatu ya nchi ni pori tu ilikuwa safi kabisa
 
Jane Msowoya

Jane Msowoya

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2017
Messages
1,792
Likes
2,136
Points
280
Jane Msowoya

Jane Msowoya

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2017
1,792 2,136 280
Kwanza akawatimue wale wahindi waluopangishwa sido. Watupe majengo wajasiliamali
 
A

Ankazominiotra

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
329
Likes
151
Points
60
A

Ankazominiotra

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
329 151 60
Ili kuendelea:-
1. Yafaa vinapoongelewa viwanda serikali ijielekeze zaidi kwenye sera zinazosaidia uwekezaji binafsi, na hayo ndiyo nategemea kuyasikia toka kwa wenye mamlaka.
2. Ijulikane katika jamii maendeleo si viwanda peke yake, kuna mengine mengi pia. Hayo pia yanahitaji kuwekewa mazingira ya kuyaendeleza
 
P

politiki

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2010
Messages
2,374
Likes
187
Points
160
P

politiki

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2010
2,374 187 160
mimi ningekuwa magu ningeanza na research ya viwanda vya zamani vilivokufa kujua nini kiliua kama ni management, vilipitwa na wakati au ni issue ya quality. u never know with introduction of new technology and quality improvement things might turn around. I lost hope with jpm anataka kuendesha kwa akili yake binafsi hakuna nchi kama hiyo duniani
 
social_science

social_science

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2015
Messages
728
Likes
700
Points
180
social_science

social_science

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2015
728 700 180
Sizonje na tz ya viwanda,DC anawasha V8 kwenda fungua kiwanda cha chaki,enyi machadema na wanaharakati pingeni hii kitu kwa nguvu zenu zote
 
bunera fikiri

bunera fikiri

Member
Joined
Oct 16, 2017
Messages
11
Likes
5
Points
5
bunera fikiri

bunera fikiri

Member
Joined Oct 16, 2017
11 5 5
'''Cowords dies many times before their death''' Achebe chinwa alisema. Uoga wa nini viwanda vipo mkuu na vitaendelea kuongezeka. Rais JPM anafanya vizur kabisa kaamua kuanza na miundimbinu kwanza na baadae viwanda sasa kama mvua. Cheki anataka uwepo umeme wakutosha, je unaweza kuendesha viwanda bila umeme? Barabara, viwanda bila barabara ndugu inawezekana? , na bado mwanao anamsomesha bure ili afikie malengo ama '''ELIMU UNAYOTAKA YA AINA GAN'' ¶¶¶Make kumbuka mchicha ulianza kama mbuyu¶¶¶¶ na hakuna mti ukuao bila ushilikiano wa viungo vyake. Wewe kama wewe pia wa weza kuwa mchango mkubwa sana kwenye hili.
LAKIN CHA KUFANYA NI KWAMBA UUNGANA NAE ILI MTI IMALA UKUE.
 
EWGM's

EWGM's

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2013
Messages
1,526
Likes
1,790
Points
280
EWGM's

EWGM's

JF-Expert Member
Joined Jul 22, 2013
1,526 1,790 280
'''Cowords dies many times before their death''' Achebe chinwa alisema. Uoga wa nini viwanda vipo mkuu na vitaendelea kuongezeka. Rais JPM anafanya vizur kabisa kaamua kuanza na miundimbinu kwanza na baadae viwanda sasa kama mvua. Cheki anataka uwepo umeme wakutosha, je unaweza kuendesha viwanda bila umeme? Barabara, viwanda bila barabara ndugu inawezekana? , na bado mwanao anamsomesha bure ili afikie malengo ama '''ELIMU UNAYOTAKA YA AINA GAN'' ¶¶¶Make kumbuka mchicha ulianza kama mbuyu¶¶¶¶ na hakuna mti ukuao bila ushilikiano wa viungo vyake. Wewe kama wewe pia wa weza kuwa mchango mkubwa sana kwenye hili.
LAKIN CHA KUFANYA NI KWAMBA UUNGANA NAE ILI MTI IMALA UKUE.

Una mengi ya kujifunza na si kudandia treni tu, ulivyovitaja vyote vinajiendesha vyenyewe tu??

Hivi ndizo akili JPM angewekeza kwanza zikae sawa kwenye kufikiri kabla ya kufanya jambo/kuongea
 
Al-Watan

Al-Watan

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2009
Messages
11,999
Likes
14,237
Points
280
Al-Watan

Al-Watan

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2009
11,999 14,237 280
EWGM's

Katikakampeni yake ya urais, Magufuli alijitapa kwamba hakupokea hata senti ya mchango wa wafanyabiashara kwenye mfuko wa kampeni. Huu ulikuwa uongo, kitu kibaya kwa kiongozi, lakini hoja yangu si kwamba kasema uongo .

Hoja yangu ni kwamba, Magufuli ndani kabisa moyoni mwake ni anti-business.Kauli hii inaonyesha mtu anayewachukulia wafanyabiashara wote kama wezi tu, hawafai kumchangia yeye mtu safi.

Kwa msimamo kamahuu, hatuwezi kujenga nchi ya viwanda, kwa sababu viwanda vinajengwa kwa kiasi kikubwa na wafanyabiashara.Na kama rais anawanyanyapaa wafanyabiashara na kuwaona wezi tu, basi hawezi kufanikiwa kutupanchi ya viwanda.

Tutabakisha maigizo tu.
 
J

Julius matete

Member
Joined
Oct 1, 2017
Messages
86
Likes
52
Points
25
J

Julius matete

Member
Joined Oct 1, 2017
86 52 25
Kuna ukweli fulani mkuu vijana chenga nyiiingii, hawako serious na maisha, hata hawa wanaojitahidi kuwekeza wanakutana na changamoto za manpower

Aiseee km unaroho nyepesi waweza sitisha uwekezaji siku hiyohiyo.
 

Forum statistics

Threads 1,213,848
Members 462,336
Posts 28,492,584