Kwanini Marais wengine huogopa kwenda kuongea na wasomi wa UDSM-Mlimani?


Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
2,263
Likes
270
Points
180
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
2,263 270 180
Ndugu wana JF,

Wakati uhai wa Mwalimu Nyerere, alikuwa akienda pale UDSM kukutana na wanazuoni na kufanya nao mijadala mbalimbali ya namna ya kuendeleza nchi na dunia kwa ujumla. Hivi karibuni nimeshuhudia Marais wengi waliokuja baada ya yeye kama vile Mzee Ruksa, Mkapa na JeiKei wakikwepa sana kutia maguu yao katika viunga vya UDSM, mlimani na kukimbilia katika vyuo vichanga kama UDOM.

Je, hii inadhihirisha kuwa wanaogopa kukutana uso kwa uso na wasomi waliobobea pale Mlimani? Au kuna kingine zaidi?

Naomba majibu wanaJF...
 
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined
Aug 3, 2008
Messages
12,494
Likes
4,870
Points
280
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined Aug 3, 2008
12,494 4,870 280
Wasome wepi hao hawa wa aina ya Kitila mkumbo au aina ya Rweikaza mukandala na akina Bana??

Kinyume na unavyoweza kusema au kuwaza, niko hapa mlimani kwa miaka 10 sasa!

Hakuna agenda, pressure , misukumo na hali zozote tete (tension) zinazoweza kumyima usingizi rais wa sasa 9na hao waliopita) na awaze kwenda UDSM! hao wasomi wa caliber za enzi zile za Nyerere hawapo kwa sasa!

Usije ukafikiri eti kuna vichwa sana na hao akina JK wanaogopa kuja, NO! kila professor anawaza maisha yake, kila mwanafunzia anawaza apate wapi desa na kushinda kwenye viunga vya bodi ya mikopo!

Huwezi ukasema mtu kama Mkapa alikuwa anawaogopa! labda haumjui Mkapa!!! hakukuwa na msukumo wa wao kwenda mlimani, ila Mwinyi alikimalizia kile kizazi cha wale wasomi waliokuwa wanawaza maslahi ya taifa

Nenda mlimani leo hii,nenda utawala, utacheka sana, hakuna sehemu vitu vinafanyika baghala shaghala kama mlimani!

WANACHUO HAWA (KUANZIA WALIMU NA WANAFUNZI) wamejidharaulisha wao na kudharauliwa HAWANA ILE SAUTI YA MAMLAKA YA KUOGOPWA NA SERIKALI haipo! ndio wanachuo hawa wakimaliza wakishapata hatchbacks za mikopo na kupanga sinza, they dont care even to vote!

Kuna mengi yamesababishwa na hayo
 
A

awtu

Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
48
Likes
0
Points
0
A

awtu

Member
Joined Oct 12, 2010
48 0 0
Only those with intellectual confidence can face the likes of Shivji, Mvungi & Semboja!
 
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
2,263
Likes
270
Points
180
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
2,263 270 180
Wasome wepi hao hawa wa aina ya Kitila mkumbo au aina ya Rweikaza mukandala na akina Bana??
Kinyume na unavyoweza kusema au kuwaza, niko hapa mlimani kwa miaka 10 sasa!

Hakuna agenda, pressure , misukumo na hali zozote tete (tension) zinazoweza kumyima usingizi rais wa sasa 9na hao waliopita) na awaze kwenda UDSM! hao wasomi wa caliber za enzi zile za Nyerere hawapo kwa sasa!

Usije ukafikiri eti kuna vichwa sana na hao akina JK wanaogopa kuja, NO! kila professor anawaza maisha yake, kila mwanafunzia anawaza apate wapi desa na kushinda kwenye viunga vya bodi ya mikopo!

Huwezi ukasema mtu kama Mkapa alikuwa anawaogopa! labda haumjui Mkapa!!! hakukuwa na msukumo wa wao kwenda mlimani, ila Mwinyi alikimalizia kile kizazi cha wale wasomi waliokuwa wanawaza maslahi ya taifa

Nenda mlimani leo hii,nenda utawala, utacheka sana, hakuna sehemu vitu vinafanyika baghala shaghala kama mlimani!

WANACHUO HAWA (KUANZIA WALIMU NA WANAFUNZI) wamejidharaulisha wao na kudharauliwa HAWANA ILE SAUTI YA MAMLAKA YA KUOGOPWA NA SERIKALI haipo! ndio wanachuo hawa wakimaliza wakishapata hatchbacks za mikopo na kupanga sinza, they dont care even to vote!

Kuna mengi yamesababishwa na hayo
NOw I understand... Inawezekana serikali ndio inawafanya wanachuo wawe busy kufikiri mikopo yao ili wakose muda wa kujadili matatizo ya Kitaifa. I agree with u 100%, lakini naona kama bado kuna vichwa makini kama akina Shivji, Lwaitama na wengine wachache ambao bado ni misumari ya hatari kwa kujenga hoja ukiondoa hao akina Mkandala na Bana ambao tayari wako kwenye mifuko ya CCM na ni mawakala wa CCM hapo Mlimani
 
Zakumi

Zakumi

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2008
Messages
4,820
Likes
336
Points
180
Zakumi

Zakumi

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2008
4,820 336 180
Wasome wepi hao hawa wa aina ya Kitila mkumbo au aina ya Rweikaza mukandala na akina Bana??

Kinyume na unavyoweza kusema au kuwaza, niko hapa mlimani kwa miaka 10 sasa!

Hakuna agenda, pressure , misukumo na hali zozote tete (tension) zinazoweza kumyima usingizi rais wa sasa 9na hao waliopita) na awaze kwenda UDSM! hao wasomi wa caliber za enzi zile za Nyerere hawapo kwa sasa!

Usije ukafikiri eti kuna vichwa sana na hao akina JK wanaogopa kuja, NO! kila professor anawaza maisha yake, kila mwanafunzia anawaza apate wapi desa na kushinda kwenye viunga vya bodi ya mikopo!

Huwezi ukasema mtu kama Mkapa alikuwa anawaogopa! labda haumjui Mkapa!!! hakukuwa na msukumo wa wao kwenda mlimani, ila Mwinyi alikimalizia kile kizazi cha wale wasomi waliokuwa wanawaza maslahi ya taifa

Nenda mlimani leo hii,nenda utawala, utacheka sana, hakuna sehemu vitu vinafanyika baghala shaghala kama mlimani!

WANACHUO HAWA (KUANZIA WALIMU NA WANAFUNZI) wamejidharaulisha wao na kudharauliwa HAWANA ILE SAUTI YA MAMLAKA YA KUOGOPWA NA SERIKALI haipo! ndio wanachuo hawa wakimaliza wakishapata hatchbacks za mikopo na kupanga sinza, they dont care even to vote!

Kuna mengi yamesababishwa na hayo
Waberayo:

Wasomi wa Tanzania ni pathetic. Hiyo enzi ya Nyerere wanafunzi wa chuo kikuu walikuwa kwenye maisha ya hoteli ya kitalii wakati wananchi wa kawaida walikuwa na maisha duni. Na wengi ndio wanaoongoza nchi sasa. Sasa kama kuna kitu walijifunza kwenye kuongea kwao na Nyerere, mimi sikioni.
 
F

Ferds

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2010
Messages
1,267
Likes
27
Points
135
F

Ferds

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2010
1,267 27 135
Ndugu wana JF, wakati uhai wa Mwalimu Nyerere, alikuwa akienda pale UDSM kukutana na wanazuoni na kufanya nao mijadala mbalimbali ya namna ya kuendeleza nchi na dunia kwa ujumla. Hivi karibuni nimeshuhudia Marais wengi waliokuja baada ya yeye kama vile Mzee Ruksa, Mkapa na JeiKei wakikwepa sana kutia maguu yao katika viunga vya UDSM, mlimani na kukimbilia katika vyuo vichanga kama UDOM. Je, hii inadhihirisha kuwa wanaogopa kukutana uso kwa uso na wasomi waliobobea pale Mlimani? Au kuna kingine zaidi? Naomba majibu wanaJF...:angry:
Hivi wewe bado unahesabu UDSM ni chuo, matatizo matupu yamejaa hapo kilimani, watu mabonzo na maconservatives wamejaa hapo nani aje, wanafunzi wanawaza kuingia bungeni na harakati za kisiasa masaa 24 , yaani kimebaki jina elimu ikovyuo vingine sio hapo, halafu enzi za nyerer angeenda waoi coz chuo kilikuwa hicho tu kimoja sasa unavingapi acha mawazo mgando wewe
 
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,591
Likes
1,523
Points
280
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,591 1,523 280
Ndugu wana JF, wakati uhai wa Mwalimu Nyerere, alikuwa akienda pale UDSM kukutana na wanazuoni na kufanya nao mijadala mbalimbali ya namna ya kuendeleza nchi na dunia kwa ujumla. Hivi karibuni nimeshuhudia Marais wengi waliokuja baada ya yeye kama vile Mzee Ruksa, Mkapa na JeiKei wakikwepa sana kutia maguu yao katika viunga vya UDSM, mlimani na kukimbilia katika vyuo vichanga kama UDOM. Je, hii inadhihirisha kuwa wanaogopa kukutana uso kwa uso na wasomi waliobobea pale Mlimani? Au kuna kingine zaidi? Naomba majibu wanaJF...:angry:
There are many reasons why UDOM was built.
 
Mallaba

Mallaba

JF-Expert Member
Joined
Jan 30, 2008
Messages
2,560
Likes
4
Points
133
Mallaba

Mallaba

JF-Expert Member
Joined Jan 30, 2008
2,560 4 133
kwani pale kuna wasomi siku hizi? au ni mamuluki wa ccm tu? kwani si ndio hao wasomi waliotoa REDET/synovate? au nimesahau...
 
M

Matarese

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2009
Messages
521
Likes
13
Points
35
M

Matarese

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2009
521 13 35
UDSM sasa hivi hamna kitu, kila mtu anafikiria kumfisadi mwenzake. Hata Wahadhiri wenyewe kwa wenyewe wanabaguana, wengine wanastahili kupewa nyumba wengine hawastahili, kwa ufupi ni ubinafsi na unafiki umejaa UDSM!
 
Halfcaste

Halfcaste

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2010
Messages
973
Likes
51
Points
45
Halfcaste

Halfcaste

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2010
973 51 45
Msipotoshe hakuna chuo chenye uhuru kama UDSM hasa hasa vya umma,hata waadhiri
wanaweza tofautiana(boycott) na management na baadae wakaelewana.lakini nenda UDOM
uone wanafunzi wakitofautiana na mgt usiku usiku unafuatwa uanaondolewa Chuoni hadi kwenu and non back.but udsm wanafunzi waweza fukuzwa na baadae rudishwa.

waadhiri UDOM walitofautiana na mgt wakatimuliwa wakaambiwa hii sio UDSM,means no
democracy.udsm bado kuna vichwa ambavyo vinasumbua kama Lwaitama na havipatikani
anywhere na kama vinapatikana bado vinauoga au vinatishiwa na mgt zao.
udsm still a centre of democracy in tcu na ya kuigwa,JK anatambua hilo


'IF YUO HAVE NO CRITCS YOU'LL LIKELY HAVE NO SUCCESS'....Malcolm X
 
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
2,264
Likes
12
Points
135
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
2,264 12 135
UDSM NI CHUO CHA SISIEM.redet/synovate
 
mdukuzi

mdukuzi

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2014
Messages
5,451
Likes
4,435
Points
280
mdukuzi

mdukuzi

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2014
5,451 4,435 280
enzi za mwinyi alitaka kuja kuongea na wana UDSM wakati wa mgomo akaambiwa kama anataka kuja aongee English akaogopa akamtuma warioba
 
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Messages
10,033
Likes
914
Points
280
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2011
10,033 914 280
Jk alikuja akazomewa na wanafunzi..mpaka leo hajatia maguu tena.
 
Lyimo

Lyimo

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
3,825
Likes
38
Points
145
Lyimo

Lyimo

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
3,825 38 145
Watakuwa wanaongea na msomi wetu namba moja, mh. Mwigulu Nchemba. Huyu anatosha kuwasemea na kuwajibia hao wasomi wote unaowafikiria.
 
K

Kihega

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2010
Messages
1,338
Likes
1
Points
135
K

Kihega

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2010
1,338 1 135
Wasome wepi hao hawa wa aina ya Kitila mkumbo au aina ya Rweikaza mukandala na akina Bana??

Kinyume na unavyoweza kusema au kuwaza, niko hapa mlimani kwa miaka 10 sasa!

Hakuna agenda, pressure , misukumo na hali zozote tete (tension) zinazoweza kumyima usingizi rais wa sasa 9na hao waliopita) na awaze kwenda UDSM! hao wasomi wa caliber za enzi zile za Nyerere hawapo kwa sasa!

Usije ukafikiri eti kuna vichwa sana na hao akina JK wanaogopa kuja, NO! kila professor anawaza maisha yake, kila mwanafunzia anawaza apate wapi desa na kushinda kwenye viunga vya bodi ya mikopo!

Huwezi ukasema mtu kama Mkapa alikuwa anawaogopa! labda haumjui Mkapa!!! hakukuwa na msukumo wa wao kwenda mlimani, ila Mwinyi alikimalizia kile kizazi cha wale wasomi waliokuwa wanawaza maslahi ya taifa

Nenda mlimani leo hii,nenda utawala, utacheka sana, hakuna sehemu vitu vinafanyika baghala shaghala kama mlimani!

WANACHUO HAWA (KUANZIA WALIMU NA WANAFUNZI) wamejidharaulisha wao na kudharauliwa HAWANA ILE SAUTI YA MAMLAKA YA KUOGOPWA NA SERIKALI haipo! ndio wanachuo hawa wakimaliza wakishapata hatchbacks za mikopo na kupanga sinza, they dont care even to vote!

Kuna mengi yamesababishwa na hayo
Pap...pap... pap... pap... pap... pap... pap!
 

Forum statistics

Threads 1,235,139
Members 474,353
Posts 29,213,143