Kwanini kuwe na naibu waziri wa katiba na sheria? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini kuwe na naibu waziri wa katiba na sheria?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Msendekwa, May 5, 2012.

  1. M

    Msendekwa JF-Expert Member

    #1
    May 5, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 440
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wanajamvi, nijuavyo mimi, waziri wa Katiba na Sheria amekuwa akisaidiwa na Mwanasheria mkuu wa Serikali(AG) km Naibu wake.
    Kulikuwa na ulazima gn wa kumteua Angela Kariuki kuwa naibu tena?
    Au mchakato wa Katiba mpya ndio umefanya kuwe na hitaji jipya la naibu waziri?
     
  2. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #2
    May 5, 2012
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,582
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Mr na Mrs wakae wote ikulu.Bwana ni mwandishi wa speech za JK
     
  3. F

    FJM JF-Expert Member

    #3
    May 5, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,090
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Kwa kuangalia hali halisi ya sasa naweza kusema kuwa hii wizara ni 'technically' ya muungano. Nasema hivyo kwa sababu tuko kwenye mchakato wa katiba mpya, katiba ya Jamhuri ya muungano na hii wizara itahusika sana kwenye huu mchakato. Sasa nilitegemea kama kuwa na naibu ama rais (a) angeteua Naibu toka Zanzibar au (b) angeteuwa manaibu wawili, mmoja toka Tanzania bara na mwingine toka Zanzibar.

    Na hapa ndipo naona bado safu wa washauri wa Rais wanafanya kazi kwa mazoea bila ya kuangalia hali halisi on the ground.
     
  4. M

    Msendekwa JF-Expert Member

    #4
    May 5, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 440
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hilo la manaibu wawili hapana, kungekuwa na watu wanne kwa jambo moja!
    Yule mzenj aliemteua mchana na kumpa unaibu jioni angempeleka katiba na sheria km kweli anataka kubalance muungano na wizara ni ya mambo ya muungano.
    Bd kuna Chenge, ambae mara nyingi humsaidia AG bungeni, yani wizara ina watu kibao!
     
  5. Wanitakiani

    Wanitakiani JF-Expert Member

    #5
    May 5, 2012
    Joined: Apr 18, 2008
    Messages: 645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Angela Kairuki ni mtoto wa Asha Mkwizu, mama aliye karibu sana na JK! Mumewe Angela ni mwandishi wa hotuba z a JK. Siasa bana....nafasi za kupeana tuuuuu! Angekla Kairuki hana uwezo kihivyo, alipokuwa anafanya kazi ofisi ya mwanasheria mkuu wa serikali alikuwa mzigo na akasepa mwenyewe. Akaajiriwa Vodacom, huko akashindwa ku-deliver makaburu wakamkalia kooni akakimbilia kwenye siasa, kichaka kinachoficha kenge, fisi, mbweha n.k. Hakukuwa na sababu ya wizara hiyo kuwa na Naibu waziri. Lkn wangekula wapi?
     
  6. Companero

    Companero Platinum Member

    #6
    May 5, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,465
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
  7. frema120

    frema120 JF-Expert Member

    #7
    May 5, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 5,105
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    mchakato wa katiba ndio chanzo..
     
  8. Kiganyi

    Kiganyi JF-Expert Member

    #8
    May 5, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 1,244
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mkuu uadhani mziki wa Lissu pale bungeni ni mdogo??

    Lazima wawe wengi ili wawe wanadesa!!
     
Loading...