Kwanini kuwa na mawaziri toka Zanzibar wakati wao hawana hata mmoja toka bara?


Bob_Dash

Bob_Dash

Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
91
Likes
4
Points
0
Bob_Dash

Bob_Dash

Member
Joined Nov 1, 2010
91 4 0
Nimeona orodha ya mawaziri wapya pamoja na manaibu, kilichonishangaza ni kuona majina mengi ya watu toka Zanzibar, sasa kwanini kutawaliwa na watu toka Z'bar wakati wao hawana hata waziri ama naibu waziri toka bara?
 
Endeleaaa

Endeleaaa

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
1,335
Likes
412
Points
180
Endeleaaa

Endeleaaa

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
1,335 412 180
Ile ni serikali ya zanzibar haiwahusu wabara, na hii ni ya Muungano, inawahusu wote wabara na zanzibar so wana haki ya kuwa hata wakuu wa mikoa au wilaya za huku bara. Kama inawezekana kuwa na rais Mzanji kwanini kwenye uwaziri isiwezekane?
 
Mwiba

Mwiba

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
7,614
Likes
226
Points
160
Mwiba

Mwiba

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
7,614 226 160
Watanganyika mnasemaje kwa hili naona watu wasiotimia hata milioni moja wameweza kuchota sehemu kubwa kwa kuwemo katika Mawaziri na Manaibu ndani ya serikali ya Muungano ,kumbuka Tanganyika ina watu milioni zaidi ya arubaini.
Sasa hapa inakuwaje ? Je ni sawa au ni haki ? Kwa Zanzibar au Wazanzibar kupewa zaidi ya robo ya ngazi za uwaziri ?
 
P

Paul S.S

Verified Member
Joined
Aug 27, 2009
Messages
5,935
Likes
303
Points
180
P

Paul S.S

Verified Member
Joined Aug 27, 2009
5,935 303 180
Mkuu unashangaa mawaziri? Vipi kuhusu ghalib, rais mwinyi, waziri mkuu ahamed salim
 
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
2,941
Likes
286
Points
180
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
2,941 286 180
Watanganyika mnasemaje kwa hili naona watu wasiotimia hata milioni moja wameweza kuchota sehemu kubwa kwa kuwemo katika Mawaziri na Manaibu ndani ya serikali ya Muungano ,kumbuka Tanganyika ina watu milioni zaidi ya arubaini.
Sasa hapa inakuwaje ? Je ni sawa au ni haki ? Kwa Zanzibar au Wazanzibar kupewa zaidi ya robo ya ngazi za uwaziri ?
...Hata miye nimeshtuka kidogo, ila, hii inaweza backfire kwa ccm, waki-underperfom, something which is very likely.

...Halafu, kunaweza tokea hoja ya ...hawa wanamachungu gani na maendeleo ya bara?...
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
Kwa sababu rahisi sana: Kila mzanzibar ni Mtanzania... lakini sio Kila Mtanzania ni Mzanzibar... in short Mtanzania bara sio Mzanzibar! delete the thread you have an answer.
 
mpenda

mpenda

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2010
Messages
250
Likes
10
Points
35
mpenda

mpenda

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2010
250 10 35
that's why i simply hate muungano, cuase you have reps from znz in the parliament and some becoming ministers but with no passion whatsoever for the mainland. the only exception is wizara ya muungano but i hate the fact that we have them in other ministries.:angry:
 
Averos

Averos

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2010
Messages
654
Likes
95
Points
45
Averos

Averos

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2010
654 95 45
Watanganyika mnasemaje kwa hili naona watu wasiotimia hata milioni moja wameweza kuchota sehemu kubwa kwa kuwemo katika Mawaziri na Manaibu ndani ya serikali ya Muungano ,kumbuka Tanganyika ina watu milioni zaidi ya arubaini.
Sasa hapa inakuwaje ? Je ni sawa au ni haki ? Kwa Zanzibar au Wazanzibar kupewa zaidi ya robo ya ngazi za uwaziri ?
Kwa maoni yako wewe unaonaje?
 
Mwawado

Mwawado

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2006
Messages
998
Likes
36
Points
35
Mwawado

Mwawado

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2006
998 36 35
Hayo ndio makubaliano ya kuulinda Muungano!
1.Shamsi Vuai Nahodha.
2.Dr.Hussein Ali Mwinyi.
3.Mahadhi Juma mahadhi.
4.Prof.Makame Mnyaa Mbarawa.
5.Dr.Abdallah Juma Abdallah
 
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2010
Messages
12,556
Likes
2,368
Points
280
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2010
12,556 2,368 280
Kubwa ni kupata katiba mpya tu na haya yatakwisha!
 
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
2,941
Likes
286
Points
180
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
2,941 286 180
Hayo ndio makubaliano ya kuulinda Muungano!
1.Shamsi Vuai Nahodha.
2.Dr.Hussein Ali Mwinyi.
3.Mahadhi Juma mahadhi.
4.Prof.Makame Mnyaa Mbarawa.
5.Dr.Abdallah Juma Abdallah
...Yawezekana kabisa!
 
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2010
Messages
3,849
Likes
29
Points
145
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2010
3,849 29 145
Kwa sababu rahisi sana: Kila mzanzibar ni Mtanzania... lakini sio Kila Mtanzania ni Mzanzibar... in short Mtanzania bara sio Mzanzibar! delete the thread you have an answer.
Siyo kweli tungekuwa na serikali tatu ingewezekana zenji kuwa na mbara lkn siri kali hii ya kidikteta haiwezekani!
Refer hata mch.mtikila's speech.
 
M

MWANALUGALI

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2010
Messages
601
Likes
2
Points
0
M

MWANALUGALI

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2010
601 2 0
niliwaambia kuwa kwenye CCM hakuna mtu anathubutu kumwambia Mwenyenyekiti wao kuwa kakosea! wanzanzibar wote wa nni kwenye Cabinet? au ndo kujipendekeza wasije wakadaI NCHI YAO?
 
Edward Teller

Edward Teller

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
3,818
Likes
90
Points
145
Edward Teller

Edward Teller

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2010
3,818 90 145
Nimeona orodha ya mawaziri wapya pamoja na manaibu, kilichonishangaza ni kuona majina mengi ya watu toka Zanzibar, sasa kwanini kutawaliwa na watu toka Z'bar wakati wao hawana hata waziri ama naibu waziri toka bara?
kweli mimi nakuunga ,mkono-ndo mana tunasema swala la muungano linabidi kuangaliwa kwa upya-kama tumeunagana swala la mtu wa zanzibar kuwa na power huku isingekuwa tatizo kama pia,watu wa bara wangekuwa na power visiwani,yani watu wa bara pia wangekuwa mawarizi huko visiwani-ila mimi naona hapa kuna tatizo-ni mtindo wa CHANGU CHANGU-CHAKO CHANGU-mana wao huku bara tuna wanzibar wengi tu-kwenye vyeo mbalimbali-lakini wao kutoa vyeo kwa wa bara inakuwa ngumu kidogo-nashindwa kujua kwa nini CCM inakuwa na sera ya ajbu ya mtindo huu yenye kuwalea foreigners kwa kiasi hiki-kama ni kuungana-waache wimbo wao wa taifa,bendera yao na prezda wao-mbona kuna nchi zimeungana na kumekuwa na rais mmoja na mambo mengi yanaendaeshwa kiumoja?cha ajabu zaid sasa kuna makamu wa rais 2 huko zenji-inamana kukiwa na chama kingine chenye upinzani mkubwa kunaweza kuwa na makamu wa rais 3,ili ku-please raia wa zenji-NINACHOTAKA KUSEMA NI KWAMBA-KAMA WANZIBAR WANAWEZA KUWA NA VYEO HUKU BARA-BASI IWE VIVYO HIVYO KWA W-BARA KUCHAGULIWA KUWA VIONGOZI/MAWAZIRI HUKO ZANZIBAR-BEYOND HAPO BORA MUUNGANO UFE
 
V

vickitah

Senior Member
Joined
Jun 18, 2010
Messages
152
Likes
0
Points
33
V

vickitah

Senior Member
Joined Jun 18, 2010
152 0 33
Wajameni ishu si uzanzibari wao jamani.. Je wanaweza kupiga kazi!?. km wanaweza then sio ishu' si tunaka maendeleo na upige kazi ishu ya ulipotoka watajuana na wake zao!! Hatutafuti mke tunatafuta waziri' na Wazanzibari ni watanzania pia'
 
VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
5,234
Likes
59
Points
0
VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
5,234 59 0
Personally I think muungano has outlived its objective
 
M

Mkandara

Verified Member
Joined
Mar 3, 2006
Messages
15,459
Likes
184
Points
160
M

Mkandara

Verified Member
Joined Mar 3, 2006
15,459 184 160
Mwiba,
haya maswala ya Wazanzibar na Watanganyika unazitoa wapi mkuu wangu. Tanzania ni nchi moja, tukiendelea kupeana madaraka kwa fikra za Kibaguzi hatutafika popote. Kinachotakiwa kutazamwa ni uwezo wa watu hawa iwe Mzanzibar au Mtanganyika na tunaposahau uwezo na kufikiria zaidi tofauti zetu ndio maana tunalundika wanawake ili kuleta uuwiano bungeni, kesho Wakristu watadai ni zamu yao wanataka rais afuataye awe Mkristu na wanawake watadai, nasi Wakerewe tutakuja dai kupewa kiti hicho..

Tanzania kamwe haitaweza kuendelea kwa sababu ya vigezo kama hivi na nakuhakikishia kwa mtaji huu hatuna miaka mingi kuvunja hiyo amani na utulivu kwa sababu kila kiongozi kwa rangi yake huja ku represent kikundi cha watu wake na sii maendeleo ya Taifa. Hii ni hatari sana kwa vyama na uongozi wowote nchini na ndio maana CUF na Chadema hawataweza kuondokana na shutuma kwa sababu sisi wenyewe tunafikiria uongozi kwa tofauti ya makabila, dini na rangi za mhusika...
 
F

freshmind

Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
25
Likes
0
Points
0
F

freshmind

Member
Joined Nov 1, 2010
25 0 0
Mimmi hii nchi kwakweli khasara kabisa!imenichosha sana!
Eti makamu wa rais wawili what crap is tht?kodi za wanachi kuzitumia vibaya tu!msssxzxzzzz
 
mpinga shetani

mpinga shetani

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2010
Messages
3,267
Likes
41
Points
145
mpinga shetani

mpinga shetani

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2010
3,267 41 145
UISLAMU = JK=ZANZIBAR:bump:
 

Forum statistics

Threads 1,238,260
Members 475,878
Posts 29,313,917