Kwanini kura zisihesabiwe vituoni moja kwa moja?


S

Solomon David

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2009
Messages
1,148
Likes
1
Points
0
S

Solomon David

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2009
1,148 1 0
Kulingana na mahojiano yanayoendelea live sasa hivi ITV kati ya Masako na Joshua Joel kutoka sumbawanga (Rukwa), kuna jambo nimelisikia ambalo limenitatiza sana. According to Joshua, matokeo hayajatangazwa kwa vile masanduku ya kura yamechelewa kuletwa kwenye kituo cha kuhesabia kura.

Hii business ya kuhamisha masanduku toka sehemu moja kwenda nyingine kabla ya hesabu haijafanyika (kama ndivyo ilivyotokea) inatia wasiwasi wa usalama wa matokeo hayo. Nilivyoelewa mimi, kura zinatakiwa kuhesabiwa vituoni na kila kitu kinamalizika hapo kabla ya "kuhamishwa" kwenda sehemu nyingine.

Ningependa kweli kujua kama kweli utaratibu umebadilishwa, na if yes, kwa nini kura zisihesabiwe moja kwa moja vituoni?
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,028
Likes
18,097
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,028 18,097 280
Kwa sababu CCM wanajua watashindwa kuchakachua.
 
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
22,181
Likes
894
Points
280
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
22,181 894 280
Kulingana na mahojiano yanayoendelea live sasa hivi ITV kati ya Masako na Joshua Joel kutoka sumbawanga (Rukwa), kuna jambo nimelisikia ambalo limenitatiza sana. According to Joshua, matokeo hayajatangazwa kwa vile masanduku ya kura yamechelewa kuletwa kwenye kituo cha kuhesabia kura.

Hii business ya kuhamisha masanduku toka sehemu moja kwenda nyingine kabla ya hesabu haijafanyika (kama ndivyo ilivyotokea) inatia wasiwasi wa usalama wa matokeo hayo. Nilivyoelewa mimi, kura zinatakiwa kuhesabiwa vituoni na kila kitu kinamalizika hapo kabla ya "kuhamishwa" kwenda sehemu nyingine.

Ningependa kweli kujua kama kweli utaratibu umebadilishwa, na if yes, kwa nini kura zisihesabiwe moja kwa moja vituoni?
Ndungu yangu leo mimi nikuwa nasimamia masanduku yana hesabiwa na kubadikwa matokeo ya kila kituo pale pale kumbuka unaweza kuta kituo cha shule x lakini kina vituo vingine 60 sasa kinachoenda kufanywa kwenye kata ni majumlisho pamoja na kupitia malalamiko ya mawakala au ya wasimamizi na kuanza kujumlisha na kutoa certificate kwa madiwani ndipo wanapotoa matokeo ya kata baada ya matokeo ya kata yanapelewa kwenye jimbo napo wana pitia kama kuna tatizo wana jumlisha ndipo wanatoa matokeo sasa kuna tatizo la uelewa wa mawakana na wasimamizi kwenye kujaza form na kuhesabu na kujumlisha na kutoa maana kuna vihesabu na ukizubaa unaliwa au utafanya mamo kuwa magumu hupo kwenye kata vinginevyo wanaweza kuhesabu kula sehemu yoyote kama itatokea tishio la kiusalama kwa wasimamizi....
 
S

Solomon David

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2009
Messages
1,148
Likes
1
Points
0
S

Solomon David

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2009
1,148 1 0
Ndungu yangu leo mimi nikuwa nasimamia masanduku yana hesabiwa na kubadikwa matokeo ya kila kituo pale pale kumbuka unaweza kuta kituo cha shule x lakini kina vituo vingine 60 sasa kinachoenda kufanywa kwenye kata ni majumlisho pamoja na kupitia malalamiko ya mawakala au ya wasimamizi na kuanza kujumlisha na kutoa certificate kwa madiwani ndipo wanapotoa matokeo ya kata baada ya matokeo ya kata yanapelewa kwenye jimbo napo wana pitia kama kuna tatizo wana jumlisha ndipo wanatoa matokeo sasa kuna tatizo la uelewa wa mawakana na wasimamizi kwenye kujaza form na kuhesabu na kujumlisha na kutoa maana kuna vihesabu na ukizubaa unaliwa au utafanya mamo kuwa magumu hupo kwenye kata vinginevyo wanaweza kuhesabu kula sehemu yoyote kama itatokea tishio la kiusalama kwa wasimamizi....
Haaa, kwa hiyo kinachofanyika ni kujumlisha kura zilizokwishahesabiwa tayari kwenye vituo?
Kwa jinsi nilivyomsikia huyo mtangazaji wa ITV, ilionekana kama kura hazijahesabiwa at all.... mpaka masanduku yaletwe somewhere kwenye kituo cha kuhesabu kura.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,028
Likes
18,097
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,028 18,097 280
Namsikiliza huyu mtangazaji wa ITV akipewa taarifa (Masako?) akipewa matokeo ya udiwani na ubunge anaachia reporters waseme idadi, wakitaka kutaja kura za urais anawakataza na kuwaambia msitaje, kwa nini?

Halafu anaongea kama kakabwa koo au amemeza dyck. Wanaboa kichizi.
 
S

Solomon David

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2009
Messages
1,148
Likes
1
Points
0
S

Solomon David

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2009
1,148 1 0
Namsikiliza huyu mtangazaji wa ITV akipewa taarifa (Masako?) akipewa matokeo ya udiwani na ubunge anaachia reporters waseme idadi, wakitaka kutaja kura za urais anawakataza na kuwaambia msitaje, kwa nini?

Halafu anaongea kama kakabwa koo au amemeza dyck. Wanaboa kichizi.
Ha ha ha ha, huyo ni Masako (wale wale wanaotaka kupata U-DC toka kwa mkwere kama akifanikiwa kuiba hii election).

CCM wameshalose hii election ... wanatafuta tu namna ya kuiba kura. Kwa nini wanazuia kura zisitangazwe?
 
Dingswayo

Dingswayo

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2009
Messages
4,014
Likes
103
Points
160
Dingswayo

Dingswayo

JF-Expert Member
Joined May 26, 2009
4,014 103 160
Ni wapi ambapo nitaweza kupata matokeo yote ya kura zilizopigwa katika kila kituo tofauti na zile za nec? Nataka kuandika paper kuhusu uchaguzi wa 2010 na mustakabali wa kisiasa wa Tanzania kwa siku zijazo.
 
The Dreamer

The Dreamer

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2009
Messages
1,280
Likes
0
Points
0
The Dreamer

The Dreamer

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2009
1,280 0 0
Ni wapi ambapo nitaweza kupata matokeo yote ya kura zilizopigwa katika kila kituo tofauti na zile za nec? Nataka kuandika paper kuhusu uchaguzi wa 2010 na mustakabali wa kisiasa wa Tanzania kwa siku zijazo.
wasiliana na chadema makao makuu
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,402
Likes
488
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,402 488 180
Naona ndo atakachowasilisha kesho Slaaaaaaaa
Cheki na makao makuu yao
 
lynxeffect22

lynxeffect22

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
626
Likes
3
Points
35
lynxeffect22

lynxeffect22

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
626 3 35
Ndugu wadau naomba kuwasilisha.
Hivi kwa nini tume ya taifa ya uchaguzi isiwe wazi kuhusu mambo ya kura. Mimi nafikiri utaratibu mzuri ni ule wa kura zote kupigwa vituoni, zihesabiwe papo hapo, matokeo ya kituo yatangazwe na kila wakala apewe copy yake na wananchi wabandikiwe kwenye ukuta wa matangazo nje ya kituo. Hii itasaidia kila chama kujumlisha kura zake makao makuu ya uchaguzi bila kutegemea kusubiri msimamizi wa uchaguzi ambaye anaweza kuja kuconfirm na kuyatangaza rasmi tu.

N.B: Nilikua nafikiri masanduku ya kura yawe 'transparent' ili mwanzo wa zoezi kila wakala aone hakuna kitu ndani. Na wale wanaokuja mara kwa mara kwenye vituo vya kura wakati zoezi likiendelea wasiruhusuiwe kuwa karibu na masanduku ya kura.

ELIMU YA URAIA NI MUHIMU SANA ILI KUENDELEA KUONGEZA MWAMKO WA MABADILIKO KWA TANZANIA YETU
 
Gagurito

Gagurito

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
5,609
Likes
26
Points
135
Gagurito

Gagurito

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
5,609 26 135
Ndugu wadau naomba kuwasilisha.
Hivi kwa nini tume ya taifa ya uchaguzi isiwe wazi kuhusu mambo ya kura. Mimi nafikiri utaratibu mzuri ni ule wa kura zote kupigwa vituoni, zihesabiwe papo hapo, matokeo ya kituo yatangazwe na kila wakala apewe copy yake na wananchi wabandikiwe kwenye ukuta wa matangazo nje ya kituo. Hii itasaidia kila chama kujumlisha kura zake makao makuu ya uchaguzi bila kutegemea kusubiri msimamizi wa uchaguzi ambaye anaweza kuja kuconfirm na kuyatangaza rasmi tu.

N.B: Nilikua nafikiri masanduku ya kura yawe 'transparent' ili mwanzo wa zoezi kila wakala aone hakuna kitu ndani. Na wale wanaokuja mara kwa mara kwenye vituo vya kura wakati zoezi likiendelea wasiruhusuiwe kuwa karibu na masanduku ya kura.

ELIMU YA URAIA NI MUHIMU SANA ILI KUENDELEA KUONGEZA MWAMKO WA MABADILIKO KWA TANZANIA YETU
Nakuunga mkono ndugu yangu!
 
Caren

Caren

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2010
Messages
280
Likes
5
Points
33
Caren

Caren

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2010
280 5 33
Ndugu wadau naomba kuwasilisha.
Hivi kwa nini tume ya taifa ya uchaguzi isiwe wazi kuhusu mambo ya kura. Mimi nafikiri utaratibu mzuri ni ule wa kura zote kupigwa vituoni, zihesabiwe papo hapo, matokeo ya kituo yatangazwe na kila wakala apewe copy yake na wananchi wabandikiwe kwenye ukuta wa matangazo nje ya kituo. Hii itasaidia kila chama kujumlisha kura zake makao makuu ya uchaguzi bila kutegemea kusubiri msimamizi wa uchaguzi ambaye anaweza kuja kuconfirm na kuyatangaza rasmi tu.

N.B: Nilikua nafikiri masanduku ya kura yawe 'transparent' ili mwanzo wa zoezi kila wakala aone hakuna kitu ndani. Na wale wanaokuja mara kwa mara kwenye vituo vya kura wakati zoezi likiendelea wasiruhusuiwe kuwa karibu na masanduku ya kura.

ELIMU YA URAIA NI MUHIMU SANA ILI KUENDELEA KUONGEZA MWAMKO WA MABADILIKO KWA TANZANIA YETU
Kaka no research no right to speak!! Hii mbona ndo inafanyika katika vituo vyote? Mbona chaguzi zote ndo zilivyo? Mbona Mabox ni transparent?

Halafu ukiwa mwananchama wa JF unauliza maswali ya kijinga hivi unaonyesha wazi wewe si mwenzetu na wala huna nia na mabadiliko ya nchi hii. (Mtanisamehe kama nimekuwa mkali ila nachukia sana maswali ya hivi tena kutoka kwa kijana.)
 
M

makumvi

Member
Joined
Mar 26, 2012
Messages
98
Likes
3
Points
15
M

makumvi

Member
Joined Mar 26, 2012
98 3 15
Niwazo zuri, nadhani litafaa kwakuwa ni rahisi hata wananchi kufahamu matokeo mapema
 

Forum statistics

Threads 1,252,363
Members 482,107
Posts 29,805,432