Kwanini Kuku alivuka barabara?

  • Thread starter Mzee Mwanakijiji
  • Start date

Status
Not open for further replies.
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
Katika mgongano wa kifikra swali jepesi kama hilo laeza kusababisha maoni mengi na ya ajabu sana. Tangia miaka ya enzi na enzi swali hilo limekuwa likipatiwa majibu tofauti kufuatana na ni nani anayetoa jibu hilo. Ukienda kwenye blogu ya michuzi utaona jinsi watu wanavyofikiri ni jinsi gani watu mashuhuru wamejaribu kulijibu swali hilo au ni jinsi gani wangejaribu kulijibu swali hilo. Swali hili lina falsafa iliyofichika na linahusu haki, uhuru, maono, mwelekeo na mtazamo.

Wewe ukiulizwa swali hilo, unafikiri ni kwanini "kuku aliamua kuvuka barabara"?
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
- Ni wazi kuwa kuku alivuka barabara ili kwenda kutetea haki yake ya kwenda kokote na wakati wowote bila ya kuulizwa kwanini alivuka barabara!
 
Mbu

Mbu

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2007
Messages
12,736
Likes
269
Points
180
Mbu

Mbu

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2007
12,736 269 180
Wewe ukiulizwa swali hilo, unafikiri ni kwanini "kuku aliamua kuvuka barabara"?
...kwakuwa alikuwa anatumia 'uhuru wake' wa 'kujiamulia mambo yake', ...uhuru wa 'kwenda popote' kwa 'wakati wake' bila 'kushawishiwa na yeyote', tena 'bila wasiwasi au kufikiria athari yeyote!'!
 
Bi. Senti 50

Bi. Senti 50

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2007
Messages
291
Likes
7
Points
35
Bi. Senti 50

Bi. Senti 50

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2007
291 7 35
- Kama kuku aliona wadudu wazuri upande wa pili au alichoshwa na upande aliokuwa sisi inatuhusu nini? Yawezekana aliamua kuvuka barabara kwa sababu alikuwa ameboeka upande aliokuwapo na hivyo akaamua kufuata wadudu wazuri upande ule mwingine. Hatuna haki ya kuhoji!

Asanteni.
 
C

Chief

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2006
Messages
1,709
Likes
381
Points
180
C

Chief

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2006
1,709 381 180
Aliona jogoo upande wa pili wa barabara
 
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
3,435
Likes
58
Points
145
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
3,435 58 145
Naomba nijue swali lenyewe maana nisije jiingiza katika kuchangia wakati kiini chake hasa sikijui
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
Unafikiri ni kwanini kuku aliamua kuvuka barabara?
 
K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2006
Messages
1,395
Likes
108
Points
145
K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2006
1,395 108 145
Kuku alivuka barabara kumkimbia mwewe. Na mwewe akimfuata atavuka tena kurudi alikotoka, na kuendelea!
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
to explore!
 
Dua

Dua

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2006
Messages
2,481
Likes
28
Points
135
Dua

Dua

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2006
2,481 28 135
Katika mgongano wa kifikra swali jepesi kama hilo laeza kusababisha maoni mengi na ya ajabu sana. Tangia miaka ya enzi na enzi swali hilo limekuwa likipatiwa majibu tofauti kufuatana na ni nani anayetoa jibu hilo. Ukienda kwenye blogu ya michuzi utaona jinsi watu wanavyofikiri ni jinsi gani watu mashuhuru wamejaribu kulijibu swali hilo au ni jinsi gani wangejaribu kulijibu swali hilo. Swali hili lina falsafa iliyofichika na linahusu haki, uhuru, maono, mwelekeo na mtazamo ambapo "kuku" ni picha tu!! na barabara ni methali tu..

Wewe ukiulizwa swali hilo, unafikiri ni kwanini "kuku aliamua kuvuka barabara"?
Kama ndio hivyo basi bwana ngoja tuangalie ufundi wake kwa mbali.
 
M

Mkandara

Verified Member
Joined
Mar 3, 2006
Messages
15,459
Likes
186
Points
160
M

Mkandara

Verified Member
Joined Mar 3, 2006
15,459 186 160
Mwanakijiji, Unaposema kuku ni picha tu hapo kidogo umeondoa tamu ya msemo huu kwani itaniuwia vigumu kuiweka picha hiyo ktk character ya kuku.
Hata hivyo kuku ni ndege ambaye maisha yake yote hutazama vitu hivi:- Chakula, Usalama na ngono!
Hivyo basi inawezekana kabisa majibu yote hapo juu yakawa sawa maadam moja kati ya linapatikana upande wa pili!
 
YournameisMINE

YournameisMINE

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2007
Messages
2,251
Likes
0
Points
145
YournameisMINE

YournameisMINE

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2007
2,251 0 145
Mie nafikiria nini kilimfika huyu kuku, kama alipigwa mzinga wakati wa kuvuka...basi alikuwa na haki ya kuangalia shoto na kulia. Kama alivuka salama, je alipata alichokitaka??. Kama hapo ni yes, je ili hitaji hiyo trouble yote?. Ni vigumu sana kujiweka kwenye position ya huyu "kuku" na maswali ni mengi kuliko majibu.
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
80
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 80 0
suala lako linategemea tunalitazama kwa kipindi cha miaka mingapi.

ikuwa kwa time frame ya miaka milioni kadhaa, kuku inawezekana akawa hajavuka barabara, ila mazingira yamebadilika kiasi cha kuwa kuku anaonekana kavuka barabara.
 
Mbu

Mbu

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2007
Messages
12,736
Likes
269
Points
180
Mbu

Mbu

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2007
12,736 269 180
...kwa mvuto wa 'panzi' kwenye nyasi zionekanazo kijani zaidi upande wa pili (wa barabara)!
 
J

Judy

Senior Member
Joined
Aug 13, 2007
Messages
195
Likes
1
Points
0
J

Judy

Senior Member
Joined Aug 13, 2007
195 1 0
Alikuwa ana kiu na upande wa pili kulikuwa na maji kwenye dimbwi akavuka apate kutuliza kiu yake
 
M

mwewe

Senior Member
Joined
Jul 17, 2007
Messages
125
Likes
2
Points
0
M

mwewe

Senior Member
Joined Jul 17, 2007
125 2 0
Hao ni kuku wa mjini penye barabara.

Wa kijijini kwetu wanapopelekwa mjini, hata barabara yenyewe wanaiogopa.
 
Mwanamalundi

Mwanamalundi

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2007
Messages
3,118
Likes
462
Points
180
Mwanamalundi

Mwanamalundi

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2007
3,118 462 180
Moja, hakuwa na upofu wa macho. Mbili, dhamira ya kutaka kubadilisha maeneo ya kutanua ilimsukuma kufanya hivyo. Tatu, hakuna aliyekuwa tayari kumsaidia kuvuka hiyo barabara.
 
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2007
Messages
6,920
Likes
7,529
Points
280
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined May 1, 2007
6,920 7,529 280
kwa sababu ya ujinga wake tu, badala ya "kupaa" ambayo ni salama zaidi yeye anaamua kujikongoja tena kiuvivu uvivu wakati mbawa za "kupaa" anazo. atagongwa bure!
 
Quemu

Quemu

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2007
Messages
986
Likes
70
Points
145
Quemu

Quemu

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2007
986 70 145
Inawezekana kuku huyu alivuka barabara kuiwahi ndege ya E.L. ambayo ilikuwa imekaa mkao waku-take off. Kitu ambacho hakujua ni kuwa mkao wa ndege hiyo ulikuwa mtego wa kumnasa kwa ajili ya mgawanyo kama alivyofanyiwa bwana sungura.
 
Status
Not open for further replies.

Forum statistics

Threads 1,238,882
Members 476,223
Posts 29,335,432