Kwanini kukiwa na msiba maduka ya majirani yanafungwa

  • Thread starter Old Member (Retired)
  • Start date

O

Old Member (Retired)

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2012
Messages
3,446
Points
0
O

Old Member (Retired)

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2012
3,446 0
Ni kawaida kuona maduka yakifungwa endapo kuna mtu amefariki na msiba upo jirani na maduka hayo.

Swali langu ni kwamba, kwanini maduka yafungwe? kuna uhusiano gani kati ya msiba na maduka?

Utakuta watu waliopo msibani wanashida ya kununua vitu dukani lakini wanaenda mbali sana kununua kwakuwa maduka ya majirani yote yamefungwa. Hata chumvi mtu anaenda kununua mbali kweli yote ni sababu maduka yamefungwa.

Unakuta pengine hao wenye maduka wamefunga maduka sio kwamba wapo msibani, wengine wanafunga kisha wanaenda kwenye mihangaiko mingine na hiyo inadhihirisha kwamba hakuna logic yoyote ya kufunga duka ila ni mazoea tu.

KWANINI KUKIWA NA MSIBA MADUKA YA JIRANI YANAFUNGWA????

Posted by: MCHUNGUZI HURU (Associate Professor)
 
Last edited by a moderator:
Patrickn

Patrickn

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
8,348
Points
2,000
Patrickn

Patrickn

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
8,348 2,000
Yaani utakua kauzu balaa...ufungue duka wakati jirani kuna msiba?
 
rosebud

rosebud

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2013
Messages
243
Points
0
rosebud

rosebud

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2013
243 0
Mkuu mbona lipo wazi hili suala uingize pesa wakati watu wanaomboleza kwa kuondokewa na mpendwa wao? Ni utu ndio unawafanya wafunge maduka
 
Rohombaya

Rohombaya

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2011
Messages
10,619
Points
2,000
Rohombaya

Rohombaya

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2011
10,619 2,000
Yaani utakua kauzu balaa...ufungue duka wakati jirani kuna msiba?
Khaa!! Siyo hivyo bana hii inategemea ni msiba wa kabila gani. Kuna makabila mengine hata kama una bucha karibu wewe fungua kisha weka pombe utauza balaa :glasses-nerdy:
 
GENTAMYCINE

GENTAMYCINE

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2013
Messages
32,643
Points
2,000
GENTAMYCINE

GENTAMYCINE

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2013
32,643 2,000
Khaa!! Siyo hivyo bana hii inategemea ni msiba wa kabila gani. Kuna makabila mengine hata kama una bucha karibu wewe fungua kisha weka pombe utauza balaa :glasses-nerdy:
Wanaobanduliwa Uromboni!
 
Rohombaya

Rohombaya

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2011
Messages
10,619
Points
2,000
Rohombaya

Rohombaya

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2011
10,619 2,000
Mkuu mbona lipo wazi hili suala uingize pesa wakati watu wanaomboleza kwa kuondokewa na mpendwa wao? Ni utu ndio unawafanya wafunge maduka
Hapana bana. Hii ni kuleta usumbufu tu. Kukiwa na duka mmoja anaingiza pesa na mwingine anapata huduma. Tena ukiwa unatoa huduma ya vinywaji utauza sana na kufanya wataka huduma wasiende mbali :glasses-nerdy:
 
muhomakilo jr

muhomakilo jr

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2013
Messages
10,758
Points
2,000
muhomakilo jr

muhomakilo jr

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2013
10,758 2,000
Ni utu na ujirani mwema!,Ni kipindi kigumu kwa wafiwa hivyo wanawafariji..
 
tonii herrera

tonii herrera

JF-Expert Member
Joined
May 8, 2015
Messages
289
Points
195
tonii herrera

tonii herrera

JF-Expert Member
Joined May 8, 2015
289 195
hata mm nashangaa wakat ni fursa ya kupiga pessa.alaf ww utakuw mchaga au mkinga aseee
 
kelao

kelao

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2012
Messages
5,929
Points
2,000
Age
40
kelao

kelao

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2012
5,929 2,000
Misiba hasa ya wachaga ikitokea maduka yote ya majirani huongeza bajeti ya pombe maana ndo siku za mauzo. kufa kufaana
 
Viva89

Viva89

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2012
Messages
1,255
Points
1,225
Viva89

Viva89

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2012
1,255 1,225
ni ujirani na utu wema...yaani in short unataka kufaidika kifedha kwa kufiwa kwa mwenzio, labda kama haukai maeneo hayo...
 
U

uungwana vitendo

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2013
Messages
1,222
Points
1,500
U

uungwana vitendo

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2013
1,222 1,500
mbona hujiulizi kwanini akifa kiongozi mkuu wa nchi kuna mapumziko ,unatokea wapi kwenu kuna ustaarbu kweli
mambo mengine ni uungwana
 
O

Old Member (Retired)

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2012
Messages
3,446
Points
0
O

Old Member (Retired)

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2012
3,446 0
kwahyo kufungua duka kukiwa na msiba sio utu? kwanini sio utu wadau?
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
23,629
Points
2,000
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
23,629 2,000
Ngoja nijaribu hii njia, pengine Mzee wa Maswali anaweza akawa na majibu leo.

CC lukelo sakafu
 
Last edited by a moderator:
T

TEGETA KIBAONI

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2012
Messages
623
Points
225
T

TEGETA KIBAONI

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2012
623 225
Mkuu mbona lipo wazi hili suala uingize pesa wakati watu wanaomboleza kwa kuondokewa na mpendwa wao? Ni utu ndio unawafanya wafunge maduka
Kwa hiyo wafiwa wakanunue sanda mbaali kisa muuza sanda kafunga duka lake kwa kuwa ni jirani?
 
ISLETS

ISLETS

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2012
Messages
7,468
Points
2,000
ISLETS

ISLETS

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2012
7,468 2,000
jibu ni kwamba JIRANI/MUUZA DUKA AMEKWENDA MSIBANI.
 
super nova

super nova

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2014
Messages
1,445
Points
2,000
super nova

super nova

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2014
1,445 2,000
Ni kawaida kuona maduka yakifungwa endapo kuna mtu amefariki na msiba upo jirani na maduka hayo.

Swali langu ni kwamba, kwanini maduka yafungwe? kuna uhusiano gani kati ya msiba na maduka?

Utakuta watu waliopo msibani wanashida ya kununua vitu dukani lakini wanaenda mbali sana kununua kwakuwa maduka ya majirani yote yamefungwa. Hata chumvi mtu anaenda kununua mbali kweli yote ni sababu maduka yamefungwa.

Unakuta pengine hao wenye maduka wamefunga maduka sio kwamba wapo msibani, wengine wanafunga kisha wanaenda kwenye mihangaiko mingine na hiyo inadhihirisha kwamba hakuna logic yoyote ya kufunga duka ila ni mazoea tu.

KWANINI KUKIWA NA MSIBA MADUKA YA JIRANI YANAFUNGWA????

Posted by: MCHUNGUZI HURU (Associate Professor)
Ngoja ufiliwe na mtu unayempenda ndio uje na huo mswali wako...manyokoo
 
Last edited by a moderator:
rubii

rubii

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2015
Messages
11,373
Points
2,000
rubii

rubii

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2015
11,373 2,000
Ngoja nijaribu hii njia, pengine Mzee wa Maswali anaweza akawa na majibu leo.

CC lukelo sakafu
yupo bize na beib...ndoa yake bado mbichii
 
Last edited by a moderator:

Forum statistics

Threads 1,283,912
Members 493,869
Posts 30,805,854
Top