Kwanini kodi ya gari ni kubwa kuliko bei ya gari husika kwa hapa kwetu Tanzania?

i9clsfy

New Member
Apr 3, 2021
4
45
Habari wakuu,

Leo niko na swali moja, muhimu na sijawahi lipatia ufumbuzi.

Kwanini unaweza nunua gari nje kwa bei nafuu lakini, likifika Tnzania makato yanakuwa maradufu hadi unaanza likatia tamaa gari lako, hasa (TRA, Motor vihicle Tax)
 

Elivate

Member
Mar 18, 2021
8
45
Sababu zinaeleweka, kuna charges zipo kwetu na kwa wenzetu hazijumlishwi kwny kodi moja kwa moja yani zinakua separate. Mf,,,Veh Registration fee ambayo huku ni laki tano for most cars (sijajua kama ni fixed at 500k au la). Kwaio hakuna chakulalamikia, lipa kodi tulijenge taifa.
 

Manton

JF-Expert Member
Mar 27, 2012
908
1,000
Kwa mwafrika hitaji la mtu kuwa na gari ni "anasa" yaani kama mvinyo na sigara. Tuenzi urithi wetu wa kuchapa mguu, azimio la Musoma.
 

Mwadunda

JF-Expert Member
Aug 14, 2013
1,834
2,000
Gari unanunua 6M kodi inakuja 11M hivyo thamani ya gari inakua 17M ni dhahiri hawataki tununue magari ila hakuna namna gari mhimu sana.
 

Evelyn Salt

JF-Expert Member
Jan 5, 2012
50,329
2,000
Sababu zinaeleweka, kuna charges zipo kwetu na kwa wenzetu hazijumlishwi kwny kodi moja kwa moja yani zinakua separate. Mf,,,Veh Registration fee ambayo huku ni laki tano for most cars (sijajua kama ni fixed at 500k au la). Kwaio hakuna chakulalamikia, lipa kodi tulijenge taifa.
Mmmh kwahiyo hapo ndio umemueleza sababu teh.
 

HDMI

JF-Expert Member
Mar 10, 2018
605
1,000
Basi jifanye wewe mZambia nunua gari halafu kalitumie huko ambako bei rahisi
 

Elivate

Member
Mar 18, 2021
8
45
Mmmh kwahiyo hapo ndio umemueleza sababu teh.
Kodi zina breakdown, kuna kodi ya maendeleo ya reli, kuna malipo ya usajili wa gari, kuna malipo ya customs and the list goes on. Ila the main reason i think ni kua, kodi kubwa ndo njia pekee yakuregulate importation ya magari used kuingia nchini.
 

i9clsfy

New Member
Apr 3, 2021
4
45
Kodi zina breakdown, kuna kodi ya maendeleo ya reli, kuna malipo ya usajili wa gari,kuna malipo ya customs and the list goes on. Ila the main reason i think ni kua , kodi kubwa ndo njia pekee yakuregulate importation ya magari used kuingia nchini.
Hapo nimekupa sana aseee.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom